ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Battlefield 3

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1

Battlefield 3

อยากจะถามถึงสเปคครับ
    AMD Phenom II X4 + ATI Redeon IceQ5 5770HD Memory1GB + RAM4GB
    [สเปคนี้เล่นได้ไหม]
    มาถามก่อนจะไปสั่งจองน่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    สเปกยังไม่เปิดเผยมา ก็บอกยาก
    ตอนนี้บอกได้แค้ สเปกนี้เล่นได้อยุ่แล้วแหละ สเปกอ่อนกว่านี้ก็เล่นได้ แต่จะปรับสุดได้ไหมยังไม่รุ้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ถ้าเครื่องของคุณ whiteking 7 เล่น Battlefield Bad Company 2 ได้
    ก็เล่น Battlefield 3 ได้เช่นกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมยังไม่ออกไม่มีใครรู้หลอกครับว่าเป็นยังไง แต่สเปคคุณเล่นได้แน่
    "ยามเรือง รุ่งพุ่งเปรี้ยงดุจเสียงฟ้า แม้เทวายังสยบหลบทางให้ จะหยิบดาวเดือนชมก็สมใจ คงร้องให้วันหนึ่งแน่ คราวแพ้มี"

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    Minimum (สเป็คขั้นต่ำ):
    CPU: Core 2 Duo @ 2.0GHz
    RAM: 2GB RAM
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอที่ใช้ DirectX 10 หรือ 11 ได้ ของทั้ง Nvidia และ ATi (GeForce 7800 GT / ATI X1900)
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 512 MB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัติการ (OS): Windows Vista หรือ Windows 7 (ใช้ Windows XP ไม่ได้นะครับ เพราะใช้งาน DirectX 10 ขึ้นไปไม่ได้)
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 15GB สำหรับผู้ที่ซื้อผ่านระบบ Digital (Steam และอื่นๆ), 10GB สำหรับผู้ที่ซื้อแผ่น

Recommended (สเป็คขั้นสูง-แนะนำ):
    CPU: Quad-core Intel หรือ AMD CPU
    RAM: 4 GB RAM
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia หรือ ATi ที่ใช้ DirectX 11 ได้, GeForce GTX 460, Radeon Radeon HD 6850
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 1 GB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัิติการ (OS): Windows 7 64-bit
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 15GB สำหรับผู้ที่ซื้อผ่านระบบ Digital (Steam และอื่นๆ), 10GB สำหรับผู้ที่ซื้อแผ่น

คร่าวๆก้อประมาณนี้ละนะครับ
    ปล.ยังไม่แน่นอนเสมอไป

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ของผมเฉียดฉิว ^^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมว่าตั้งแต่ Core 2 ขึ้นไปก็หน้าจะเล่นได้หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia หรือ ATi ที่ใช้ DirectX 11 ได้, GeForce GTX 460, Radeon Radeon HD 6850
    ถ้าขนาด6850 ผมไม่ไหวแล้วอะดิ
    จะจองดีไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    1,894
    1
    ถ้าขนาด6850 ผมไม่ไหวแล้วอะดิ
    จะจองดีไหมเนี่ย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ผมว่าเอาให้คอมเทพที่สุดเท่าที่จะทำได้

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เล่นได้อาจ ปรับไม่ได้สุด
    จงพอใจกับสิ่งที่ตัวเองมี เชื่อผมสิ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    Recommended (สเป็คขั้นสูง-แนะนำ):
    CPU: Quad-core Intel หรือ AMD CPU
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 1 GB Graphics Memory
    ระบบปฏิบัิติการ (OS): Windows 7 64-bit

โอ้วทุกอย่างผมได้หมด จะต่ำก็แต่ตรงการ์ดจอ ผมATI HD 5770 เอง

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ของผม HD 4670 readon แรม 4gb
    เล่นได้เปล่า ?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สเปค BF3 ที่ออกมาตอนนี้ fake ทั้งหมดนะครับ..ถ้าทาง DICEยังไม่เปิดเผยก็รอไปก่อนดีกว่า...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    CPU: Quad-core Intel
    การ์ดจอ (GPU): การ์ดจอของ Nvidia
    RAM การ์ดจอ (VRAM): 4 GB Graphics Memory
    เนื้อที่ฮาร์ดดิสก์: 150GB

พอจะได้ไหมอยากเล่นมากสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Body Lotion อ่านกระทู้
    สเปค BF3 ที่ออกมาตอนนี้ fake ทั้งหมดนะครับ..ถ้าทาง DICEยังไม่เปิดเผยก็รอไปก่อนดีกว่า...
    ไอ้ที่เขาโพสๆมาเนี่ย ไม่ Fake นะครับ...เพราะมันแง้มออกมาตั้งแต่ตอนทดสอบ Alpha แล้ว แต่ยังไม่ใช่สเป็คที่"สมบูรณ์"เท่านั้น เพราะตัว Alpha ยังมีปัญหาหลายอย่างทำให้กินทรัพยากรเยอะ

จริงๆจัดคอมสเป็คให้สูงกว่าตามที่เขาโพสมาไปก่อนก็ได้ครับ เพราะเครื่องแบบนี้ผมว่าเล่นได้แทบทุกเกมที่ออกมาแล้วล่ะ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมจัด Phenom ii x6 1055t แล้ว แต่การ์ดจอยังใช้ 5770 เหมือนเดิม
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Manman02 อ่านกระทู้
    ไอ้ที่เขาโพสๆมาเนี่ย ไม่ Fake นะครับ...เพราะมันแง้มออกมาตั้งแต่ตอนทดสอบ Alpha แล้ว แต่ยังไม่ใช่สเป็คที่"สมบูรณ์"เท่านั้น เพราะตัว Alpha ยังมีปัญหาหลายอย่างทำให้กินทรัพยากรเยอะ

จริงๆจัดคอมสเป็คให้สูงกว่าตามที่เขาโพสมาไปก่อนก็ได้ครับ เพราะเครื่องแบบนี้ผมว่าเล่นได้แทบทุกเกมที่ออกมาแล้วล่ะ

เดี๋ยวสิ้นเดือนนี้ผมจัด Phenom ii x6 1055t แล้ว แต่การ์ดจอยังใช้ 5770 เหมือนเดิม
    ผมว่า Fake อ่ะ ไมอ่ะ..... โพสมาเดือนกว่าๆแล้ว ยังจะขุดขึ้นมาอีกเน๊าะ..คนเรา