ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

Red face คำถามซ้ำๆ(แนะนำNBให้เครื่องดิ) จิ้มให้หน่อย

http://notebookspec.com/web/search.p...1&is_soldout=0

นี้ครับ จิ้มให้หน่อย ยี่ห้อก็ประมาณนี้ งบก็ประมาณนั้น

ใช้งาน:ส่วนใหญ่ผมชอบเล่นเกมผ่าน Emulator เช่น Dolphin Pcsx2 Jpcsp
    เล่นเกม PC บางอย่าง Call of Duty MW3

ถ้ามี ยี่ห้อหรืองบเกิน2หมื่นก็แนะนำกันได้นะ เพราะผมจะชื้อปีหน้า(ราคามันอาจจะลด อิอิ)
    ระยะใช้งานขอแบบ 2 ปีข้างหน้ายังเล่นเกมได้อ่ะ(เรื่องมากจัง)

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basz17 : 22nd November 2011 เมื่อ 17:18

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    แนะนำ ASUS A43SV-VX157D ครับ
    เพราะ CPU เป็น i5 ซึ่งเกมส์พวกอีมูจะใช้พลัง CPU เยอะหน่อย
    ปล.ผมมั่วนะ อิอิ

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เราดูโน้ตบุ้คไม่เป็น

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    รอปีหน้าดีกว่าครับ อาจมีรุ่นใหม่ๆออกมา
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xgenza อ่านกระทู้
    รอปีหน้าดีกว่าครับ อาจมีรุ่นใหม่ๆออกมา
    อิอิ ขอบคุณสำหรับความคิดจ๊ะ
    แต่ผมกล้วว่าราคามันจะสูงอ่ะดิครับ ผมมันคนหาเช้ากินค่ำ(กลางวันกับเช้าก็กินนะ)
    เดือนนึงผมเก็บได้ไม่เท่าไร ที่จะชื้อปีหน้าก็เพราะรุ่นที่จะเอา ราคามันอาจจะลด อิอิ

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    อิอิ ขอบคุณสำหรับความคิดจ๊ะ
    แต่ผมกล้วว่าราคามันจะสูงอ่ะดิครับ ผมมันคนหาเช้ากินค่ำ(กลางวันกับเช้าก็กินนะ)
    เดือนนึงผมเก็บได้ไม่เท่าไร ที่จะชื้อปีหน้าก็เพราะรุ่นที่จะเอา ราคามันอาจจะลด อิอิ
    ใช้ครับ บางทีอาจเป็นรุ่นใหม่ แต่เสป็คเท่ากับปีนี้ ราคาถูกลง (เหมือนรถอ่ะครับ เปลี่ยนโฉม แต่ใส้เดิม ราคาเท่ากัน หรือถูกกว่า)
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    โน๊ตบุ๊ึคดูไม่เป็นเช่นกัน(ของค่ายแดง)แต่ถ้าจอค่ายเขียวล่ะก็แค่ GTX หรือ GT+ตัวเลข
    แค่นั้นล่ะดูง่ายส่วนค่ายแดงยังไงๆก็ งง ส่วนCPU มันก็ซั่มนั่นล่ะ i5 ก็คือแรงนั่นล่ะ i7 ก็คือแรงกว่า i5นั่นล่ะ