ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,418
    ได้รับคำขอบคุณ: 504

ขอถามเกี่ยวกับ Mine Craft หน่อยครับ

อยากรู้เรื่อง

วิธีการเล่น (พยายามอย่าเอาคลิปมาสอนนะ ยกเว้นของตนเอง)

เกมส์เกี่ยวกับอะไรครับ

ถ้าไม่มี Net จะเล่นได้ไหมครับ

เวอร์ชั่นไหนใหม่สุด เเละ 1.0 นี่ใหม่ไหม (ถ้าใหม่กว่านี้ ขอลิงค์ด้วยนะ)

ถ้ามีคำถามอื่นจะมาถามครับ ช่วยหน่อยนะครับอยากลองเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aliensh : 22nd November 2011 เมื่อ 19:48

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมยังไม่ได้ลอง1.0นะเคยเล่่นแต่1.81แต่1.0จะใหม่กว่า
    มี2โหมด เอาชีวิตรอด(เขียนยังไงไม่รู้)กับcreative
    เอาชีวิตรอดก็ต้องคราฟของสร้างบ้านหรือแล้วแต่คุณที่ต้องหาวัตถุดิบมาคราฟ
    creative เหมือนกับคุณเป็นพระเจ้าจะเสกอะไรก็ได้ตามใจคุณ(บินก็ได้นะ)ของมีให้ไม่ต้อง
    เน็ตไม่มีก็เล่นได้ครับยกเว้นโหมด online ต้องเข้าเล่นที่ minecraft sp
    ลิ้งค์โหลด
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42045
    เครดิตคุณ Nakorn 1911@JKG

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ความถามแรกกว่ามากๆๆ เอาคร่าวๆนะครับเป็นเกมส์แบบว่าเอาชีวิตรอด คือนำสิ่งต่างๆรอบๆๆตัวมาทำให้เกิดประโยนช์ต่างๆเพื่อใช้ชีวิตให้รอด[โดยเฉพาะคืนแรก]
    ช่วงแรกๆจะลำบากมากพอหลังมาก็โอเคครับแต่ระวังหลงทางละครับ

ความถามที่สองเกี่ยวกับอะไรคือว่า ตอบยากนะ

ไม่มีเน็ตเล่นได้ครับ เวอร์ชั่น1.0.0ตัวเต็มมีสามหมดครับ โหมดปกติ โหมดสร้าง[เป็นอมตะ] และโหมดhardcore ตายครั้งเดียวเริ่มใหม่หมด