ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แรปบนถูกต้องที่สูดค๊าบบบบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เนื้อเรื่องแพ้ได้ไงเนี่ยไม่น่าเชื่อ-0-

แต่อย่างอื่นไม่เถียงครับ CODก็น่าจะพัฒนาEngineบ้างนะ แต่อย่าให้กินเสปคมากนักเลยไม่ไหว ยังไม่มีตังอัพคอม = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    BF 3 ชนะเพราะเน้นกราฟฟิกสวยกว่าอยุ่แล้วล่ะCOD MW 3 มันก็สเปคเดียวกะMW 2 และครับแค่ภาพมันเนียนๆส่วนMP MW3 มันรองรับได้แค่20กว่าคน(มั่ง)ไม่เคยเล่นMP แต่BF3 มีคนบอกมันรองรับถึง64คนด้วยกันไม่แปลกที่มันจะชนะ

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    MW3 แพ้เนื้อเรื่องได้ไง?????????????????????????????????????????????

กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ก็ Bf3 จนได้อุตส่าช่วยลุ้น COD อิอิ
    My Pc >> Intel Core I5 2320 @3.0 Ghz Ram 8 Gb GTX 650 2 GB Windows 8.1 64bit

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ว้าวๆมากินมาม่า ก็นะมันเป็นโพลสากลคนส่วนมากคอกอย่างนั้นจะทำไงได้

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QWEr-TY อ่านกระทู้
    ถูกครับ ถ้า COD ไม่ได้ ภาคก่อนมาปูทางไว้ คงไม่ได้ขายดีขนาดนี้หรอก (บอกตรงๆเข้าเกมส์ COD มันไม่มีอารมณ์จะเล่นอะ เพราะเสียงมันห่วยไป ด่านแรกยังไม่ไปถึงไหนเลย เหมือนเกมส์เด็กๆเล่นกัน)

ส่วน BattleField *****บักโครตเยอะเลยอ่า เล่นไปก็ไม่ผ่านต้องกลับมาเล่นใหม่อีกเพราะบักนี่แหละ เซง
    อ่าาเอาแล้วไง "เสียงมันห่วย เหมือนกับเกมส์เด็กๆเล่นกัน"จริงๆแล้วท่านพูดแค่ว่าเสียงมันไ่ม่ดีก็พอแล้วหละครับ แล้วถ้าท่านจะพูดว่า COD ภาคก่อนปูทางไว้ งั้นผมถามกลับละกันครับว่าทำไม BF2 ไม่ปูทางเนื้อเรื่องมามั่งอ่ะครับ ผมว่าท่านเถียงข้างๆคูๆหน่ะครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ผมถามตามหลัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bastardz : 22nd November 2011 เมื่อ 23:51

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เงิบเลย ~ ~ ~ ~
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ^
    ^
    มันมีหลายสาขานะทั้งเนื้อเรื่อง กราฟฟิค multi ไม่ได้มีแค่กราฟฟิคอย่างเดียวลองอ่านใหม่

เห็นหลายคนว่าเนื้อเรื่อง BF ไม่ดีนี่ผมว่าไม่จริงเนื้อเรื่องดีมากถ้าฟังเข้าใจนะเนื้อเรื่อง MW มันออกตลาดจ๋ามากกว่าคือเน้น Action (ตายเยอะไม่ได้แปลว่าเนื้อเรื่องดราม่า) ถ้าวัดความเป็นดราม่า BF มากกว่าอีกนะทั้งเรื่องของ miller เรื่องของรัซเซียฝ่ายดีที่มาช่วยแล้วพวกก็ตายไป อีกยิบย่อยอีกแต่มันยังไม่ถึง WWIII ส่วน MW ภาคนี้ยกระดับขึ้นเป็น WWIII แล้วช่วงสงครามมันก็ต้องอลังการเป็นธรรมดาแต่ความเป็นดราม่ามันแทบไม่มีให้เห็นเลยอย่าง soap ตายก็ดราม่านะแต่อารมณ์ไปไม่สุดเผลอแว้บเดียวไปซัด yuri และ คือมันมันส์ก็จริงเห็นอะไรอลังการไปหมดทั้งฉากไอเฟล rabbit hole หรืออีกหลายๆฉากแต่อารมณ์มันดึงได้ไม่ถึง

เปรียบเลยคือ MW เหมือนหนัง Action ของ ไมค์ เบย์ หนังตลาดทำลายได้สูง BF เหมือนหนังสงครามของ Spielberg สามารถสร้างอารมณ์ของทหารได้ดีฉากไฮไลท์เลยก็ miller ถือไดโนเสาน์ยันตอนตายนั่นแหละ

แล้วก็อย่างที่ผมเคยบอกอะแหละ BF มันพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ MW มันรักษาคุณภาพ

อย่าใช้อารมณ์อีกนะครับการวิจารณ์เราต้องมองให้ออกทั้ง 2 ฝ่ายอย่างไม่เอนเอียงเปิดใจบ้างมันก็เกมส์ดีทั้งคู่

เพิ่มเติมนิด เห็นหลายคนชอบพูดเรื่อง engine ,engine นี้ของ dice เขามีจุดประสงค์ที่จะทำให้ BF มันพัฒนาเพื่อมอบประสบการณ์เล่นเกมส์การทำลายหรือความสมจริงในสมรภูมินี่ก็ไม่เห็นเคยออกตัวว่าทำเพื่อขายซักหน่อยแล้วก็เป็น engine ที่ตอบโจทย์ได้สมบูรณ์อีกด้วยนะคนที่ชอบแขวะเรื่อง engine ผมว่ามันดูเหยาะแหยะไร้เหตุผลนะดูกันที่เนื้องานดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    เอ่อ...ท่านหมายถึงผมปะครับ ??
    ป่าวครับหมายถึง gun-gun เผอิญพิมพ์ยาวไปหน่อยเลยโดนปาดไปหลายกระทู็

ถือโอกาสนิดนึงคือผมอยากจะ Review เกมส์อะครับเวลาจะจัดกระทู้นี่มันมีโหมดหรืออะไรที่ทำให้จัดได้ง่ายขึ้นมั๊ยหรือว่าต้องลุย code อย่างเดียวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 23rd November 2011 เมื่อ 00:08

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    ^
    ^
    มันมีหลายสาขานะทั้งเนื้อเรื่อง กราฟฟิค multi ไม่ได้มีแค่กราฟฟิคอย่างเดียวลองอ่านใหม่

เห็นหลายคนว่าเนื้อเรื่อง BF ไม่ดีนี่ผมว่าไม่จริงเนื้อเรื่องดีมากถ้าฟังเข้าใจนะเนื้อเรื่อง MW มันออกตลาดจ๋ามากกว่าคือเน้น Action (ตายเยอะไม่ได้แปลว่าเนื้อเรื่องดราม่า) ถ้าวัดความเป็นดราม่า BF มากกว่าอีกนะทั้งเรื่องของ miller เรื่องของรัซเซียฝ่ายดีที่มาช่วยแล้วพวกก็ตายไป อีกยิบย่อยอีกแต่มันยังไม่ถึง WWIII ส่วน MW ภาคนี้ยกระดับขึ้นเป็น WWIII แล้วช่วงสงครามมันก็ต้องอลังการเป็นธรรมดาแต่ความเป็นดราม่ามันแทบไม่มีให้เห็นเลยอย่าง soap ตายก็ดราม่านะแต่อารมณ์ไปไม่สุดเผลอแว้บเดียวไปซัด yuri และ คือมันมันส์ก็จริงเห็นอะไรอลังการไปหมดทั้งฉากไอเฟล rabbit hole หรืออีกหลายๆฉากแต่อารมณ์มันดึงได้ไม่ถึง

เปรียบเลยคือ MW เหมือนหนัง Action ของ ไมค์ เบย์ หนังตลาดทำลายได้สูง BF เหมือนหนังสงครามของ Spielberg สามารถสร้างอารมณ์ของทหารได้ดีฉากไฮไลท์เลยก็ miller ถือไดโนเสาน์ยันตอนตายนั่นแหละ

แล้วก็อย่างที่ผมเคยบอกอะแหละ BF มันพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ MW มันรักษาคุณภาพ

อย่าใช้อารมณ์อีกนะครับการวิจารณ์เราต้องมองให้ออกทั้ง 2 ฝ่ายอย่างไม่เอนเอียงเปิดใจบ้างมันก็เกมส์ดีทั้งคู่
    เอ่อ...ท่านหมายถึงผมปะครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ข้อแตกต่าง

แฟนบอย BF3 เมื่อเหตุยอดขายแพ้

(เงียบไม่โพส)

แฟนบอย COD เนื้อเรื่องแพ้

EA ติดสินบน ............. !!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผลการสอบของคุณ.. ไม่ได้วัดคุณภาพชีวิตและอนาคตของคุณเสมอไป ....
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Xp|AbSo2T อ่านกระทู้
    ผลการสอบของคุณ.. ไม่ได้วัดคุณภาพชีวิตและอนาคตของคุณเสมอไป ....
    กดlikeแรงๆ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมแปลกใจจังเลยครับ ผมยังไม่ได้เล่น MW3 แต่ MW2 หรือ แบล๊กอิ๊บ เนื้อเรื่องเขาก็สุดยอดจริงๆ (MW3 ก็คงจะเหมือนๆกัน) แต่แพ้ BTF3 ได้ยังไง ผมเล่น SP BTF3 บางด่านจบเป็น 10 รอบ บางด่าน 2-3 รอบ เล่นเกมนี้จบไปหลายรอบ ก็ยังไม่เห็นว่าเนื้อเรื่องมันจะเป็นแนวแอ็คชั่น เหมือน MW3 แต่ผมเล่น MP BTF3 อยู่
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เดี๋ยวสองเกมก็รวมๆค่ายแล้วสินะ ^^
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ QWEr-TY อ่านกระทู้
    งั้นผมถามกลับละกันครับว่าทำไม BF2 ไม่ปูทางเนื้อเรื่องมามั่งอ่ะครับ ที่โพส 51 ผมไม่ได้พูดถึงเนื่อเรื่องของ BF3 เลย แต่ไม่เป็นไร ผมจะตอบให้ตรงคำถามละกัน BF2 ไม่มีเนื้อเรื่องครับ เข้าเล่นแบบแย่งชิงธงกันซึ่ง BF 2 นั้นผมก็ไม่ได้เล่นด้วยหนะสิ จึงไม่ค่อยรู้เรื่องซักเท่าไหร่ เนื้อเรื่องของ BF นั้น เริ่มขึ้นจากภาค BF:BC2 ซึ่นได้รับการตอบรับไม่ค่อยจะดีนัก ต่อมาปี 2011 BF3 ก็ได้พัฒนาเนื่อเรื่องขึ้นมามากพอสมควรแต่ก็ได้รับการตอบรับที่ค่อนค่างดี หรือ ปานกลางเท่านั้น (จากที่ดูผ่านๆมา) แต่ที่ให้อารมณ์ผู้เล่นมากที่สุดในโหมดซิงเกิ้ลเพลเยอร์คือกราฟฟิกและเสียง ทำให้ผู้เล่นเหมือนเข้าไปอยู่ในสมรภูมิจริง มีเสียงกระสุนผ่านไปมาอยากรู้สึกได้ อยากถามอะไรเชิญถามได้เลยนะครับ
    ผมเล่น BF2 นะตื่นตามากมายฉากรถถัง ชิงธงกันมันส์สุดๆ 55555 แต่น่าเสียดายคือมันไม่มีหรือไม่ได้ปูเนื้อเรื่องไว้หน่ะสิครับที่ผมพูดถึง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เกาะกระแสนี๊สสสนุง...

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    ผมแปลกใจจังเลยครับ ผมยังไม่ได้เล่น MW3 แต่ MW2 หรือ แบล๊กอิ๊บ เนื้อเรื่องเขาก็สุดยอดจริงๆ (MW3 ก็คงจะเหมือนๆกัน) แต่แพ้ BTF3 ได้ยังไง ผมเล่น SP BTF3 บางด่านจบเป็น 10 รอบ บางด่าน 2-3 รอบ เล่นเกมนี้จบไปหลายรอบ ก็ยังไม่เห็นว่าเนื้อเรื่องมันจะเป็นแนวแอ็คชั่น เหมือน MW3 แต่ผมเล่น MP BTF3 อยู่
    เนื้อเรื่อง BF3 มันจะคล้ายๆ กับหนังเรื่อง Green Zone หรือ The Kingdom น่ะครับ ถ้าลองเปรียบเทียบกัน BF3 จะออกไปในทางการปฏิบัติการจริงๆ ของทหาร เน้นความสมจริง ส่วน MW 1-2-3 จะเหมือนๆ กับหนังฟอร์มยักษ์อย่าง Transformers ที่เปลี่ยนจากหุ่นมาเป็นทหารยิงกันแทน (?) เน้นความสัมพันธ์ของตัวละครและแอคชั่น แต่ส่วนตัวคิดว่าเนื้อเรื่องมันดีทั้งคู่ครับ
    " Fortune favors the bold.."

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ที่แปลกใจคือ ทำไมคะแนนเนื้อเรื่อง BF3 ได้เยอะกว่า
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    ^
    ^

ป่าวครับหมายถึง gun-gun เผอิญพิมพ์ยาวไปหน่อยเลยโดนปาดไปหลายกระทู็

ถือโอกาสนิดนึงคือผมอยากจะ Review เกมส์อะครับเวลาจะจัดกระทู้นี่มันมีโหมดหรืออะไรที่ทำให้จัดได้ง่ายขึ้นมั๊ยหรือว่าต้องลุย code อย่างเดียวเลย
    ตามนี้ครับ BF3 รายละเอียดปลีกย่อยเยอะมาก เนื้อเรื่องมันจะดีก็ต่อผู้เล่น"เข้าใจ"ครับ ผมเล่นตั้งนานกว่าจะเข้าใจความเป็นไปเป็นมาทั้งหมดของเกม เกมมันค่อนข้างจะลึกซึ้ง ไม่ได้เน้น action เหมือน MW3 ที่แต่ละด่านผู้เล่นจะประทับใจฉากยิงกันที่ดูอลังการ อารมณ์หนังระเบิดภูเขาเผากระท่อม (และที่ผมไม่เข้าใจคือ คนจะประทับใจอะไรหนักหนากับการตายของ NPC ในเมื่อมันสื่ออารมณ์ออกมาได้ไม่ซึ้งเท่าใหร่ ดูละครไทยตอนแม่นางเอกตายยังอินกว่าเลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    อ่าาเอาแล้วไง "เสียงมันห่วย เหมือนกับเกมส์เด็กๆเล่นกัน"จริงๆแล้วท่านพูดแค่ว่าเสียงมันไ่ม่ดีก็พอแล้วหละครับ แล้วถ้าท่านจะพูดว่า COD ภาคก่อนปูทางไว้ งั้นผมถามกลับละกันครับว่าทำไม BF2 ไม่ปูทางเนื้อเรื่องมามั่งอ่ะครับ ผมว่าท่านเถียงข้างๆคูๆหน่ะครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างใคร ผมถามตามหลัก
    BF2 มันที่สุดของ Multiplayer อยู่แล้วครับ เกมมันถูกสร้างมาให้เล่นหลายคน จึงไม่แปลกที่มันไม่มีโหมดเนื้อเรื่อง และก็เป็นผลพลอยได้มาจนถึงทุกวันนี้ BF3 ได้ Multi ผมไม่แปลกใจเลยครับ คนทั้งโลกก็คงเหมือนผมเพราะเกมมัน multi มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว (series BF) โหมดเนื้อเรื่องของภาค BF3 ผมถือเป็นของแถมซะด้วยซ้ำ เพราะมันเป็นภาคต่อของ Battlefrield2 ซึ่งเป็นสุดยอดเกม Multiplayer!!!

ปล.ผมเล่นตั้งแต่ BF2 มีเซิฟไทยอ่ะ มันส์มาก ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warrawat007 : 23rd November 2011 เมื่อ 00:16

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เหอๆ อย่างอื่นไม่เถียงหรอก แต่เนื้อเรื่องนี่ซิ แพ้หรอ ผมชอบทั้ง 2 เกมส์นะแต่เนื้อหา MW3 ดีกว่าเห็นแถมตื่นตาตื่นใจกว่าเยอะ

ใครเล่นแล้วก็รู้ว่า MW3 เนื่อเรื่องสนุกกว่าเยอะครับ เรื่องเดียวที่ยอมรับไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    IGN คงเห็นใจหน่ะครับ เห็นยอดขายแพ้ขาด โปรโมทไว้เยอะ
    เลยจัดให้ชนะขาดไปเลย ฮ่า ๆ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ตั้งแต่เห็น BF3 ตอนแรกความรู้สึกผมก็บอกแล้วล่ะว่า MW3 แพ้แน่นอนซึ่งก็จริงซะด้วย

ก็ต้องยอม BF3 เขาจริงๆแหละ เพราะของเขาดีจริงๆ 5 5 5+

ผมชอบซี่รี่ COD แต่ก็ขอพูดจากใจจริงเลยว่า แอบผิดหวังกับภาคนี้อยู่พอสมควร

ถ้าทีม IW เดิมยังอยู่กันครบว่า ผมว่า MW3 คงทำได้ดีกว่านี้เยอะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ไม่จริงน่า BF3 ชนะเนื้อเรื่องได้อย่างไร

ทั้งๆที่ COD MW3 ออกจะเข้มข้น (แม้ว่าจะสัั้นไปนิดส์)

ปล.ผมเพิ่งเล่น BF3 ได้แค่ 2 ด่าน นอกนั้น MP ล้วน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    IGN คงเห็นใจหน่ะครับ เห็นยอดขายแพ้ขาด โปรโมทไว้เยอะ
    เลยจัดให้ชนะขาดไปเลย ฮ่า ๆ
    มันเป็นคะแนนของ User ครับ IGN ถ้าไม่นับว่าเป็นผู้เปิดให้ลงคะแนนนี่แทบจะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลย อย่าแสดงความเป็นแฟนบอยมากครับ เดี๋ยวคนอื่นรู้ ^^

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: