ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084

ทำไม คนญี่ปุ่นจึงไม่ดื่มชาเขียวแช่เย็นอย่างเด็ดขาด‏

ทำไมคนญี่ปุ่นจึงไม่ดื่มชาเขียวแช่เย็นอย่างเด็ดขาด

เรื่องจริงที่คนไทยไม่รุ้................

ชาเขียว
    เป็นชาที่คนญี่ปุ่นรู้จักกันมานานกว่า 100 ปี
    ในขณะที่คนไทยเพิ่งรู้จัก
    กันไม่เกิน 10
    ปีมานี้เอง
    คนญี่ปุ่นนิยมดื่มชาเขียวร้อนร้อนกัน เพราะได้พิสูจน์
    แล้วว่าชาเขียวร้อนมีคุณสมบัติลดอนุมูลอิสระที่เป็นพิษในร่างกายคนเรา
    ให้ขับออก
    มาทางอุจจาระ
    และขับไขมันส่วนเกินออกมาทางปัสสาวะและอุจจาระ

ชาเขียวชึ่งทำให้ร่างกายสามารถขับพิษและลดไขมันส่วนเกินออกจากร่างกาย
    อันเป็นคุณสมบัติเฉพาะของชาเขียวร้อน

ที่คนญี่ปุ่นนิยมดื่มกันตั้งแต่เด็กจนแก่
    แต่คนไทย

นิยมดื่มชาเขียวแช่เย็น

ซึ่งคนไทยส่วนมากไม่เคยรู้จักคุณสมบัติที่แท้จริงของชาเขียวเลย
    ทำให้คนญี่ปุ่นรุ้สึกขบขันในใจแถมหัวเราะเยาะในใจว่าในอนาคตอันใกล้
    นี้
    คนไทยจะมีร่างกายที่อ่อนแอกว่าคนญี่ปุ่น
    เพราะอะไรงั้นหรือ...เพราะว่าชาเขียวที่มีคุณอนันต์นั้น
    ย่อมมีโทษมหันต์เช่นกัน
    เพราะชาเขียว
    จะมีประโยชน์ต่อร่างกายในขณะที่ร้อนอยู่เท่านั้น ในทางกลับกันหากดื่ม
    ชาเขียวตอนที่เย็นแล้วกลับทำให้เกิดโทษต่อร่างกาย
    กล่าวคือ
    การดื่มชาเขียวแช่เย็น
    นอกจากไม่ช่วยในการลดอนุมูลอิสระสารพิษออกจากร่างกายได้แล้วยังก่อให้
    เกิดการเกาะตัวแน่นของสารพิษดังกล่าวอันเป็นสาเหตุของมะเร็ง

นอกจากนี้ชาเขียวเย็นยังส่งผลให้ไขมันในร่างกายก่อตัวมากขึ้นตามผนัง
    หลอดเลือด
    และอุดตันตามผนังลำไส้
    ทำให้เกิดโรคร้ายตามมา
    อาทิเช่น

หลอดเลือดหัวใจอุดตัน
    มะเร็งลำไส้
    เส้นเลือดตีบ ฯลฯ
    เหล่านี้เป็นต้น

เรายังมีการทดสอบให้เห็นอย่างง่าย
    ๆและชัดเจนเกี่ยวกับอันตรายที่กล่าวมาเบื้องต้นนี้ให้ท่านเห็นได้ด้วย
    ตนเอง
    โดยการนำชาเขียวแช่เย็น
    ยิ่งเย็นยิ่งเห็นชัด
    นำมาเทลงในชามก๊วยเตี๊ยว
    จะพบว่าหลังจากเทชาเขียวแช่เย็นลงไปได้ครู่เดียว

จะมีคราบไขมันลอยเห็นเป็นคราบบนน้ำซุป
    หรือเกาะเป็นคราบที่ชามก๊วยเตี๊ยวทันที
    แล้วร่างกายท่านล่ะ
    จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อดื่มชาเขียวแช่เย็นเข้าไปสยองไหมละ

ดังนั้นคนญี่ปุ่นจึงไม่ดื่มชาเขียวแช่เย็นอย่างเด็ดขาด
    แต่จะดื่มชาเขียวร้อนอย่างชาญฉลาด

ในขณะที่คนไทยที่คิดว่าตนเองฉลาดกลับดื่มชาเขียวแช่เย็นกันอย่างเอร็ด
    อร่อย
    แบบฉล๊าด ฉลาด......

ข้อมูลจาก
    กรมอนามัย

Credit : cheryzaa

ขอสุมาอภัยทุกๆท่านครับ คือผมไม่รู้ว่ามาจาก FW MAIL เห็นว่ามีความรู้ดีก็เลยเอามาแบ่งปันครับ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับที่มันไม่เป็นความจริงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chigarat : 24th November 2011 เมื่อ 12:57

กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    สุดยอดความรู้เอาใจไปเลยนายยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    โออิชิแช่เย็นอยู่ในตู้เย็น=w=

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    จริงเหรอเนี้ยเลิกกินแบบแช่เย็นใน7แต่จะซื้อแบบร้อนที่ใหนแบบสะดวกอ่า - -

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ดังนั้นก่อนดื่มโออิชิหรือเครื่องดื่มชาเขียวควรนำไปเข้าไม่โครเวฟก่อน

ผมล้อเล่นคร้าบบบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    http://health.kapook.com/view14369.html

ในเว็บนี่บอกว่ายังไม่มีหลักฐานเลยครับ

สรุป มาจาก ฟอร์เวิร์ดเมล์ครับ บทความเรื่อง เทใส่ชามก๋วยเตี๋ยว

ข้อมูลจากกรมอนามัย..ขอลิงค์หน่อยครับ

เห็นข้อมูลจากฟอร์เวิร์ดเมล์ข้างต้น

http://fake69.wordpress.com/2010/03/...8%A2%E0%B8%A7/

PLZ อย่าสักแต่ก็อป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 24th November 2011 เมื่อ 01:34

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    55555 อยากจะขำให้ดิ้นตาย ผมไปอยู่ญี่ปุ่นเป็นปี ตู้น้ำที่ไหนมันก็มีชาเขียวเเช่เย็น ใครๆเค้าก็ดืมชาเขียวเเช่เย็นกันทั้งนั้น เหลวไหลทั้งเพ

เรายังมีการทดสอบให้เห็นอย่างง่าย
    ๆและชัดเจนเกี่ยวกับอันตรายที่กล่าวมาเบื้องต้นนี้ให้ท่านเห็นได้ด้วย
    ตนเอง
    โดยการนำชาเขียวแช่เย็น
    ยิ่งเย็นยิ่งเห็นชัด
    นำมาเทลงในชามก๊วยเตี๊ยว
    จะพบว่าหลังจากเทชาเขียวแช่เย็นลงไปได้ครู่เดียว
    จะมีคราบไขมันลอยเห็นเป็นคราบบนน้ำซุป
    หรือเกาะเป็นคราบที่ชามก๊วยเตี๊ยวทันที
    ไอ้ที่ว่ามาเนี่ย เอาน้ำเย็นธรรมดาเทลงไปมันยังเป็นเลย หูยยยยยย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ไม่จำเป็นต้องเป็นชาเขียวหรอกครับ ที่เย็นๆแล้วเทใส่น้ำซุปแล้วไขมันจะลอยขึ้นมา

เพราะของเย็นทำให้ไขมันแข็งตัว เพราะฉะนั้นอะไรก็ได้เย็นๆมาเท ไขมันก็ลอยเหมือนกันครับ = = (ที่มันลอยก็เพราะว่ามันจับตัวกันเป็นแผ่น มีพื้นที่ผิวมากเลยลอยน้ำ)
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    หลอกด่าคนไทยว่าโ่่ง่ว่างั้นเถอะ ....

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    จขกท. โดนไปหลายดอก หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ความรู้ๆ จัดไปๆ ขอบคุณครับ

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    55555 อยากจะขำให้ดิ้นตาย ผมไปอยู่ญี่ปุ่นเป็นปี ตู้น้ำที่ไหนมันก็มีชาเขียวเเช่เย็น ใครๆเค้าก็ดืมชาเขียวเเช่เย็นกันทั้งนั้น เหลวไหลทั้งเพ

ไอ้ที่ว่ามาเนี่ย เอาน้ำเย็นธรรมดาเทลงไปมันยังเป็นเลย หูยยยยยย
    คอนเฟริมจากคนที่อยู่ ญี่ปุ่น

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เรอะ เห็นเขาชอบระบุไว้ข้างกล่อง ข้างขวดว่าควรเก็บไว้ที่อุณภูมิต่ำกว่า 8-10 องศา (แล้วแต่ยี่ห้อ) ยี่ห้อที่มาจากญี่ปุ่นก็เหมือนกัน ละก็เห็นตามหนัง ซีรี่ ตามรายการของญี่ปุ่น นี่แช่เย็นกันทั้งนั้น
    จะเชื่อสิ่งที่ตัวเองเห็น หรือ FW mail ดีหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Matizano : 24th November 2011 เมื่อ 09:40

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    -_-"

//facepalm

ชาเขียวไม่ว่าเย็นหรือร้อนก็ดื่มได้ครับ เพียงแต่ว่าชาร้อนมันจะคงคุณค่าลักษณะของสารอาหารได้มากกว่าชาเย็น ขนาดบางคนยังเติมนมเข้าไปเลย' w'

แต่โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยดื่มชาเขียวมากนักเพราะดื่มมากๆอาจจะทำให้ร่างกายมีปัญหา (อ่อนแออ่านะ - -*)

แต่ถ้าดื่มพอเป็นพิธีหรือไปเที่ยวก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    -_- ตามหลักการตลาดก็อย่างงี้มีการปล่อยข่าวลือที่น่าเชื่อถือออกมา ทำให้คนดูคนอ่านสับสนและเปลี่ยนไปดื่มผลิตภัณฑ์ใหม่นั้นเอง>> นม น้ำผลไม้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ขอบคุณ ความรู้เลยนะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    FW เป็นข้อมูลที่เชื่อไม่ได้เเน่นอน = =

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้

อันนี้เห็นด้วยครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ประเทศเค้าหนาว เค้าชอบกินร้อนๆ ประเทศเรา ร้อนแบบตับระเบิด ได้ชาเขียวหวานๆๆตอนร้อนๆๆชื่นใจ
    กินหมดไม่สน55+

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โดนเข้าเต็มๆเลย จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    งานนี้ต้องเรียกอิชิตันมาเคลียแล้วหละ เพราะทำให้คนอื่นเป็นมะเร็ง

555+

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ***บ้าปะ หมายถึงคนคิดคนแรก

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    เค้าพิสูจณ์กันมาแล้วนะครับว่าชาเขียวร้อน/เย็น ไม่มีผลเสียต่อร่างกายถ้าไม่กินมากเกินไป
    ที่สำคัญ ไอ๊ฟอเวิดร์เมลอันนี้เป็นของลวงโลกครับ ตอนไปญี่ปุ่นเค้าก็มีตู้ขายชาเขียวชาขาวชาอูหล่งแช่เย็นเป็นแสนๆตู้
    คนญี่ปุ่นเค้าก็ชอบซื้อชาเขียวแช่เย็นกินกัน

คนเชื่อเมลอันนี้อ่ะหาข้อมูลเพิ่มกว่านี้สักนิดดีกว่านะ
    จะได้ไม่........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 24th November 2011 เมื่อ 10:44

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมผอมจนเขาหาว่าติดยา แล้วยังจะกินชาเขียวร้อนทุกวัน -*- ไม่รู้นะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    - - มันจะเอาไขมันออกมาได้ไง ไขมันบ้าอะไรออกมากับฉี่ได้ฟระ ?