ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Angry ผู้สร้าง "I Am Alive" โทษเกมก๊อบปี้... เพราะมันคือเหตุผลที่ทำให้ไม่ทำเวอร์ชันพีซี!!

ผู้สร้าง "I Am Alive" โทษเกมก๊อบปี้
    เพราะมันคือเหตุผลที่ทำให้ไม่ทำเวอร์ชันพีซี!!

------------------------------------------------------------------------------------------------
    ผู้สร้างเกม I Am Alive ออกให้เหตุผลการไม่สร้างเกมเวอร์ชันพีซีก็เพราะว่าปัญหาเกมก๊อบปี้ที่มีอยู่มากในเกมพีซี
    ------------------------------------------------------------------------------------------------

บริษัทยูบิซอฟต์ ( Ubisoft) ได้ประกาศสร้างเกม I Am Alive ในปี 2008 โดยให้ผู้พัฒนาเกมสาวสวย เจด เรย์มอนด์ ผู้พัฒนาเกม Assassin’s Creed มีส่วนร่วมในการพัฒนาเกมนี้ภายใต้สตูดิโอ Darkworks และต่อมาตัวเกมก็ได้เปลี่ยนผู้พัฒนาเป็นยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ แล้วข่าวคราวของเกมนี้ก็เงียบหายไปจนกระทั่งได้มีภาพยนตร์ตัวอย่างของเกมในงาน E3 2010 และหลังจากนั้นตัวเกมก็ได้ถูกจัดเรทที่ประเทศออสเตรเลียและอเมริกาในปีนี้ หลังจากนั้นก็มีภาพยนตร์ตัวอย่างออกมาอีกในเดือนกันยายน ในภาพยนตร์ตัวอย่างตัวล่าสุดยังแสดงให้เห็นว่าเนื้อหาในเกมได้เปลี่ยนไปจากต้นฉบับอย่างเช่นเมืองในเกมเปลี่ยนจากเมืองชิคาโกกลายเป็นเมืองที่ถูกสมมุติขึ้นมาแทน

ในตอนแรกเกม I Am Alive นั้นมีกำหนดจะวางจำหน่ายทั้งในเวอร์ชันพีซี เอ็กซ์บ็อกซ์ 360 และเพลย์สเตชัน 3 แต่หลังจากเปลี่ยนตัวผู้พัฒนาก็ทำให้ตัวเกมนั้นเปลี่ยนไปลงเฉพาะเวอร์ชันของเครื่องคอนโซลแต่ไม่มีเวอร์ชันของเครื่องพีซี นอกจากนี้แล้วตัวเกมยังกลายเป็นเกมแบบดาวน์โหลดเอเบิลอีกด้วย สแตนิสลาส เม็ตตรา ครีเอทีฟไดเร็คเตอร์ของเกมก็ออกมาให้เหตุผลว่าที่เปลี่ยนใจไม่ทำเวอร์ชันพีซีก็เพราะปัญหาเรื่องเกมก๊อบปี้

เม็ตตรากล่าวกับ incgamers.com ว่า"พวกเราได้ยินเสียงบ่นจากเกมเมอร์พีซีที่พยายามจิกกัดเราในเรื่องที่เราไม่ทำเกมเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี พวกเขาบ่นแค่เพียงว่าไม่มีเกมเวอร์ชันพีซีหรือบ่นเพราะว่าเกมนี้เป็นเกมที่พวกเขาอยากจะเล่น? แล้วพวกเขาจะเล่นเกมนี้จริงหรือถ้าเราทำเวอร์ชันพีซี? ผู้ที่บ่นว่าไม่มีเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซีนั้นก็คงจะเป็นผู้ที่อยากซื้อเกมนี้มาเล่นอย่างไม่ต้องสงสัย แต่ในจำนวนผู้เล่นที่อยากจะเล่นจริงๆ เมื่อเทียบกับจำนวนผู้ที่เล่นเกมก๊อบปี้แล้วก็มีผลให้ยูบิซอฟต์ตัดสินใจไม่เสียเวลาทำเกมเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี

"มันเป็นเรื่องยากเพราะว่าปัญหาเรื่องเกมก๊อบปี้ที่หนักหนาและมีคนไม่มากนักที่จ่ายเงินเพื่อซื้อเกมพีซีมาเล่นซึ่งทำให้เราคิดว่าไม่คุ้มค่าที่จะทำเกมเวอร์ชันของเครื่องพีซี ถึงแม้จะใช้คนเพียง 12 คนเป็นเวลา 3 เดือนเพื่อทำการแปลงเกมไปเป็นเวอร์ชันสำหรับเครื่องพีซี มันอาจจะไม่เสียค่าใช้จ่ายมากมายนักแต่ก็เป็นค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียไปและถ้ามีคนเพียง 50,000 คนยอมจ่ายเงินเพื่อซื้อเกมนี้ไปเล่นเราก็คิดว่าไม่คุ้มค่าที่จะเสียเวลาทำมันขึ้นมา" เม็ตตรากล่าว

ก่อนหน้าที่บริษัทยูบิซอฟต์จะยกเลิกเกม I Am Alive เวอร์ชันของเครื่องพีซีนั้นก็ได้พยายามที่จะนำ DRM ซึ่งเป็นการกำหนดสิทธิ์ในการเล่นโดยที่ผู้เล่นจะต้องต่ออินเทอร์เน็ตตลอดเวลาเพื่อที่จะเล่นเกมของพวกเขา อย่างเช่นเกม Driver: San Francisco เวอร์ชันพีซี ซึ่งพวกเขาเชื่อว่าประสบความสำเร็จในการป้องกันเกมก๊อบปี้แต่สุดท้ายแล้วก็ถูกแคร๊กให้เล่นโดยไม่ต้องต่อระบบอินเทอร์เน็ตอย่างง่ายดายและถูกผู้ที่ซื้อเกมของแท้ตำหนิจนทำให้ต้องเปลี่ยนมาให้ผู้เล่นต่อระบบอินเทอร์เน็ตเฉพาะตอนล็อคอินเข้าเล่นเกมในตอนแรกแท

เมื่อมีการเปลี่ยนผู้พัฒนาเกม I Am Alive จาก Darkworks ไปเป็นยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ก็ทำให้ตัวเกมต้องเริ่มพัฒนาใหม่ตั้งแต่ต้น "ภาพยนตร์ตัวอย่างในตอนแรกนั้นไม่ได้เป็นตัวเกมจริง มันเป็นภาพยนตร์จากคอมพิวเตอร์กราฟิก การพัฒนาเกมนี้ย้ายไปที่เซี่ยงไฮ้ในปี 2010 และพวกเราก็ตัดสินใจเปลี่ยนให้มันดูสมจริงมากกว่าเดิม” อูเรเลียน พาลาสเส จาก ยูบิซอฟต์เซี่ยงไฮ้ กล่าวในการสัมภาษณ์กับ eurogamer.net

"พวกเราเริ่มทำมันใหม่จากศูนย์แต่ก็ใช้โครงเรื่องเดียวกันกับของเดิม ผมไม่อยากจะบอกว่าแนวคิดของเราดีกว่าต้นฉบับที่ทาง Darkworks ได้เคยทำไว้ แต่ที่เคยได้เห็นในตอนแรกนั้นมันเป็นภาพยนตร์ตัวอย่างจากคอมพิวเตอร์กราฟิก ทุกอย่างมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้นและมันก็ไม่ใช่เกมการเล่นจริง แต่พวกเราก็ชอบโครงเรื่องดั้งเดิมของมันและก็ชอบแนวทางที่มันเป็น" พาลาสเสกล่าว

----------------------------------------------------------------------------------------
    เกม I Am Alive มีกำหนดวางจำหน่ายทาง XBLA และ PSN ในช่วงฤดูหนาวปีนี้
    ----------------------------------------------------------------------------------------

------ เครดิต : manager-------
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-Lightning 

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    งั้นก็ช่วยกันอุดหนุนสิ จะได้มีเกม PC ให้เล่น เอะอะก็โหลดๆๆๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    มันก็สมควรโดนละ แต่ก็ไม่น่าทำแบบนั้นเลย โหดร้ายจริงๆ หยิ่งมาก 5555555+
    ตัวเกมส์จะสนุกหรือเปล่าก็ไม่รู้ ดีน่ะที่มีคอนโซ ไม่งั้นอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LoVEGothic : 24th November 2011 เมื่อ 20:55

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    ทำมาสิ เดี๋ยวซื้อให้ดู !!!

และก็อัพเดท DRM เอาชนิดที่เจาะได้ยากไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xunno Blash : 24th November 2011 เมื่อ 20:48

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ไม่ง้อก็ได้ ไม่เล่นก็ไม่เล่น เกมส์ดีๆมีเยอะแยะไป รอ batman arkaham

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,356
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เอามาลง PC แผ่นผี ตามตลาดนัด...เยอะมาก....แล้ว PC ก้อดตามกันไป....

ผมว่านะ... เขากลัวไม่ได้ตังค์...อิอิ ก็เลยไม่ลง... ถ้าลง ขายได้วันเดียว นอกนั้ย 60บ. หมด 100บ. หมด จาก 599. 699

คงแย่หน้าดูเลย.... O M G
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    โทษนู่นโทษนี่ ขี้เกียจทำล่ะสิ
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,239
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    PC ไม่มีอนาคตแล้วซินะ
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เกมนี้เกมเดียวที่ไหน ที่ไม่ลง PC

ไม่เห็นใจคนพ่อแม่ไม่ให้ซื้อ 360 กับ ps3 เล้ย

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ถ้าไม่มี ให้โหลด หลายคนก็คงอดเล่นน่ะแหละ เห็นใจทั้งสองฝ่ายน่ะครับ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    กระทู้นี้ถูกใจมากๆ คิดถึงอนาคต PC Gamers แล้ว ไม่อยากจะคิดเลยจริงๆ

ถ้าจะโทษใครโทษไม่ได้ครับโทษเราๆกันเองนี่แหละครับ Xbox,PS3 ก็มีก็อบนะ แต่มันน้อยกว่า PC มากๆ

และเครื่องเขาใช้มาตรการตรวจเช็คกำจัดได้ดีและควบคุมง่าย PS3 ถ้าเล่นด้านมืดมันไม่ค่อยคุ้มเสี่ยงด้วย Xbox เช่นกันเพราะถ้าพลาดคือซื้อเครื่องใหม่

ก็เข้าใจว่าผู้พัฒนาและบริษัทเกมลงพวกคอนโซลมากกว่า PC เพราะอะไรนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 24th November 2011 เมื่อ 20:53

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    อนาคตอยู่ในกำมือของชาว PC ครับ ถ้าอยากเล่นต่อไป ก็อุดหนุนบ้าง โหลดอย่างเดียวใครจะไปอยากสร้างเกมให้หละ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    มี ASSASSIN'S CREED : REVELATIONS PC มาให้เล่นก็ดีเท่าไหร่แล้ว ขอบคุณ Ubisoft มาก

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ก็นะใจเขาใจเราครับเขาทำมาแทบเป็นแทบตายไปซื้อของก็อปมาแล้วของแท้คนซื้อก็ส่วนน้อย(ผมไม่ได้ว่านะครับแต่ผมก็เคยซื้อแผ่นก็อปแต่ตอนนี้โหลดเอาดีกว่า จะซื้อของแท้ก็ถูกใจจริงๆละ)

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าทำออกมาดีจริง คนเข้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วล่ะครับ
    อะไรดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seasonedz อ่านกระทู้
    ก็นะใจเขาใจเราครับเขาทำมาแทบเป็นแทบตายไปซื้อของก็อปมาแล้วของแท้คนซื้อก็ส่วนน้อย(ผมไม่ได้ว่านะครับแต่ผมก็เคยซื้อแผ่นก็อปแต่ตอนนี้โหลดเอาดีกว่า จะซื้อของแท้ก็ถูกใจจริงๆละ)
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบบบ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เกมส์ดีๆไปซะแล้ว ไปหมดเลย PC อด

กล่าวขอบคุณ
    1,698
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เกมคอนโซลขายดีกว่าเกมพีซีในต่างประเทศ
    แต่เกมพีซีขายดีกว่าเกมคอนโซลในไทย

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 710
    ดีแล้วล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    มันน่าจะ สองแง่สองมุมนะ ก้อถูกของเขา เกมก็อปเยอะมาก แต่ก้อไม่น่าจะทำแบบนี้นะครับ มันเหมือนตัดขาดกันไปเลย
    แล้วคนที่รออุดหนุนของแท้ของเกมพี่ละครับ ว้าาาาาา

ปล. คอนโซลก้อมีเกมก็อปนะพี่ Ubisoft 55+

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makito อ่านกระทู้
    เกมคอนโซลขายดีกว่าเกมพีซีในต่างประเทศ
    แต่เกมพีซีขายดีกว่าเกมคอนโซลในไทย
    ก็มีไม่กี่เกมหรอกมั้ง

อนาคตพีซีจะเป็นไงต่อน้อ หรือแค่สร้างกระแส..~
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

กล่าวขอบคุณ
    3,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ทำถูกเเล้วที่ไม่ลง PC ผมก็เสียใจแหละไม่ได้เล่นใน PC แต่เพื่อนข้างห้องมี Xbox ไม่เป็นไรๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าออกมาแล้ว ไม่ดีเหมือนที่พูดไว้นะคู้ณณณณ........
    แล้วจะหน้าแตก

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมจะโหบดน้อยลง ครับ จะเดินเข้าไปร้าน ZEST แล้วเหมาของ UBISOFT ให้หมดเลยอิอิ
    CPU: AMD FX-8350 4.0Ghz VGA:MSI GTX770 OC 4GB>
    MOTHERBOARD:MSI 970 GAMING RAM: KINGSTON HYPER-X FURY 16GB

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมสาบานได้ว่า ถ้าเกมนี้ลง PC แล้วมันน่าสนใจสำหรับผม ผมซื้อแท้แน่นอนครับ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ