ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ขอ plugin minecraft หน่อยครับ

ผมสร้างเล่นกับเพื่อนผม 4-5 คนครับ hamachi อ่ะ
    อยากได้แบบมี ระบบเงินกับ npc ขายของอ่ะมีไหมครับ
    ผมไปเจอ http://mc-th.in.th/bbs/forum.php?mod...extra=page%3D1

แต่ผมลงไม่เป็นสอนวิธีลงหน่อย แล้วมันทำให้ npc ขายของยังไงอ่ะครับ

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    ท่าใช้ Bukkit ก็เอา ปลักอินไป ใส่ ใน ไฟล์ ปลักอิน ในโฟร์เดอร์ Bukkit ครับ

งงมิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้แล้วครับ ผมขอ plugin citizens หน่อย
    ขอวิธีใช้ด้วยนะครับให้มันเดินกับตีพวกซอมบี้อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PINK : 26th November 2011 เมื่อ 12:42

กล่าวขอบคุณ
    192
    ช่วยหน่อย ครับ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,360
    Plugin ที่แนะนำ (สำหรับเล่นกับเพื่อน หมู่เล็กๆ)

1.AntiCreeper อันนี้ป้องกันครีปเปอร์ระเบิด พอมันระเบิด ของไม่หายครับ (แนะนำ)
    2.authme ระบบล็อกอินครับ ป้องกันความปลอดภัยมากขึ้น (แนะนำ)
    3.ChestShop อันนี้ขายของครับ
    4.iConomy เงินครับ สามารถเอาเงินได้จากการขายของกับทำอาชีพครับ ถ้าเราซื้อเงินก็ลด
    5.Jobs นี่คือระบบอาชีพครับ หลายอย่าง Miner Farmer Builder ครับ หลายอย่างมากกว่า 5 อย่างครับ
    6.Lockette อันนี้ล่องกล่องครับ [private] และชื่อตัวเองครับ ป้องกันเพื่อนจะมาขโมยของในหีบ (แนะนำ)
    7.anti x-ray เผื่อเพื่อนมันเกรียนใช้ mod นี้ไปขุดเพรชสบายครับ

ลองดูครับ (ใช้กับ Bukkitนะ)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    ขอบคุณครับมีหมดแล้ว อยากได้ citizens กับวิธีใช้อ่ะให้มันตีพวกซอมบี้ได้แล้วก็เดินได้ด้วย

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,360
    นี่ครับ http://dev.bukkit.org/media/files/54...izens1.1.2.zip ต้องใช้ bukkit เวอร์ชั่น 1240 ถึงจะใช้ plugin นี้ได้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    โหลดมาแล้วสร้าง npc ได้ ตั้งเป็น guard แต่พอตั้งให้เดินมันไม่ยอมเดิน แล้วก็ไม่ตีซอมบี้ด้วย ต้องทำยังไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PINK อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้วสร้าง npc ได้ ตั้งเป็น guard แต่พอตั้งให้เดินมันไม่ยอมเดิน แล้วก็ไม่ตีซอมบี้ด้วย ต้องทำยังไงอ่ะ
    นายครับ ขอลิ้ง ตัวเซิฟเวอร์ที่นายใช้หน่อยครับ ขอร้อง T^T

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    หาไม่เจอแล้วอ่ะเราลืมว่าโหลดจากไหน
    จะอัพให้ก็ไม่แน่ใจว่าจะโดนไวรัสเครื่องเราป่าว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    แนะนำอีกตัวครับ

plugin: Essential ช่วยเพิ่มคำสั่งการคุมเซิฟให้มากขึ้น และดีขึ้นมากมาย เหมาะแก่การเปิดเซิฟครับ

คำสั่งมีอะไรบ้าง ดูได้ที่ http://ess.khhq.net/wiki/Command_Reference

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    192
    55555 ทีแรกเราก็ไม่อยากจะเล่นเลยแต่พอมาเล่นกับเพื่อนแล้วมันสนุกดี ไปโหลด texture packs มาภาพดูดีขึ้นหน่อย

แล้วทำให้ npc มันเดินยังไงเราพิมพ์ /npc path แล้วเลือกจุดเดิน แล้วพิมพ์อีกทีแล้ว ก็ไม่ยอมเดินอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PINK : 26th November 2011 เมื่อ 22:20

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ขยะสังคม[Return] อ่านกระทู้
    เกมนี้ ผมเล่นแล้วจะร้องไห้ ทำไมมันสวนทางกับกะแสตอบรับเหลือเกิน ภาพทำสวยกว่านี้สักนิดไม่ได้หรอ ดูแล้วปวดตา
    ก็ไม่ต้องเล่นสิครับ จะมาบ่นทำไม

กล่าวขอบคุณ
    192
    ช่วยหน่อยทำไงให้ npc มันเดิน ตั้ง /npc path แล้ว แล้วก็ตัวอื่นซ่อมของได้ ฮีลได้ แต่ Guard ไม่ยอมตีเลย ตั้งให้ตีแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PINK : 27th November 2011 เมื่อ 12:33