ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610

ทึ่ง...Siri ก็ล็อครถ..สตาร์ทรถได้นะ

[25-พฤศจิกายน-2554]
    อีกหนึ่งความสามารถของโปรแกรม Siri ที่นอกเหนือไปจากการถามเรื่องสภาพอากาศ, สั่งให้เตือนเรื่องวันนัดหมาย, ตั้งปลุก และอื่นๆ อีกมากมาย

ที่ล่าสุด ได้มีผู้คิดค้นให้ Siri สามารถทำงานได้มากกว่าที่ Apple ได้นำเสนอครับ

โดยก่อนหน้านั้น มีนักพัฒนาท่านหนึ่ง สามารถสั่งให้ Siri ปรับอุณหภูมิได้ โดยผ่าน ไอโฟน 4S (iPhone 4S)

แต่ใช่ว่า ไอโฟน 4S (iPhone 4S) ทุกเครื่อง จะสามารถสั่งการแบบนี้ได้นะครับ เพราะก่อนที่จะใช้งานแบบนี้ได้

นักพัฒนาท่านนี้ เค้าได้เจาะระบบของ Siri ก่อน โดยผ่าน Proxy server ซึ่งต้องอาศัยความสามารถในการทำระดับหนึ่งเลยทีเดียวครับ

ล่าสุด ได้มีนักพัฒนาอีกท่าน นามว่า Brandon Fiquett ได้เจาะระบบของ Siri เหมือนกัน และสั่งให้ Siri ล็อครถ หรือปลดล็อครถได้ด้วย

โดยใช้ Siri Proxy ผ่านทาง php script ที่นักพัฒนาท่านนี้ ได้เขียนขึ้นมาเอง แล้วสั่งงานเข้าไปยัง Web server

เพื่อทำการเชื่อมต่อกับระบบ Viber SmartStart ซึ่งเป็นระบบควบคุมกุญแจรีโมตอีกทีหนึ่ง ลองไปดูวิธีการใช้ Siri ล็อครถ จากคลิปวิดีโอท้ายข่าวกันครับ

สตาร์ทรถ....

Credit

ซ้ำขออภัยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    - -* เอางี้เลยนะ เดี๋ยวอีกหน่อยคงสั่งให้รถวิ่งเองได้แล้วหระ

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เอ่อ แค่เดินกดปุ่มที่กุญแจ แล้ว กุญแจเสียบ แล้วสตาร์ท ก็พอแล้วมั่งงง ไฮเทคไปไหน..
    มีบางสิ่งที่ไม่อาจถ่ายทอดออกมาโดยใช้แค่ตัวหนังสืออย่างเดียว...

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    งานนี้ Apple ต้องลากหมอนี้ไปทำงานด้วยแน่ๆ อิอิ
    It's Good For You !!!!!

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ดีจริง คนที่ทำช่างนำศักยภาพของ Siri ออกมาใช้ซะคุ้มเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    Oh, Sh**t !! แล้วมันจะไม่มีการขโมยรถกันหรือเนี่ย
    แต่มันก็เป็นเทคโนโลยีที่ดีนะ อยากได้...

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    น่าจะทำเป็นระบบกันขโมยได้นะ แบบว่าสามารถตั้งเตือนว่ารถสตาร์ท(โดยไม่ได้เสียบกุญแจ,ต่อสายตรง)หรือรถโดนงัด ได้ แล้วเราก็สั่ง "Stop my Car" รถหยุด โจร งง น้ำมันก็ไม่ได้หมด

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    พัฒนาไปเรื่อยๆนะเทคโนโลยีนี่(ผมยังใช้มือถือขาวดำรุ่นขว้างหัวไดโนเสาร์อยู่เลย -*-)

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เห็นชื่อกุญเเจรถนึกว่ารถ viper เเต่เจ๋งอ่ะเอาไปขโมยรถได้สบายเลยอีกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    360
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เดี๋ยว ก็ บิน ได้ .... รถอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ล้ำยุค
    แค่ "ขอบคุณ"
    Son of Bitch