ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 15

PsP 3000 เล่นแล้วค้าง(จอมืด) เพราะ?

PsP เล่นไปๆ แล้วค้างจอมืดเลย แต่ถ้าถอดเอาเมมออกแล้วใส่ใหม่ มันก็ดีนะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Z]ER[O]- : 25th November 2011 เมื่อ 15:56

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่รุสิคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    แนะนำให้ไปที่ร้านดูให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Z]ER[O]- อ่านกระทู้
    PsP เล่นไปๆ แล้วค้างจอมืดเลย แต่ถ้าถอดเอาเมมออกแล้วใส่ใหม่ มันก็ดีนะครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ

ไม่แน่เป็นเหมือนผม เครื่องก่อนน่ะครับ

ไปให้ร้าน ของผมน่ะ

เขาบอก ว่า เมมบอดเสีย หรือ จอภาพ เสียตังหลายอ่ะ ทำตกป่ะ

ของอ่ะน่ะ เล่นๆ ไปเลยๆ จอดำ แต่ เสียงเกมยังมาอยู่

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมมาน่าจะเป็นที่เมมใส่ไม่สนิท หรือเมมนั้นเริ่มเสื่อมแล้ว

เพราะถ้ามันค้างหรือจอมืดระหว่างเล่นเกม แล้วถอด-ใส่เมมใหม่แล้วปกติก็ไม่น่าเกี่ยวกับ จอหรือ เมนบอด

ถ้ามีเพื่อนที่มี PSP ก็ของยืมเมมเขามาเสียบเครื่องคณดูครับ ถ้าเล่นไปสัก 30 นาทีไม่เป็นไรก็น่าจะป็นที่เมมคุณละครับ

ปล.หรือไม่ตัวเกมที่เล่นไม่สมบูณร์ ไม่ก็ FW ผมว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    มันเป็นทุกเกมไหมละครับ แล้วเวลาจอมึด ไฟแดงเมมกระพริบไหม แล้วเวลาค้างมันดับรีเครื่องใหม่รึเปล่า ถ้ามัน จอดำค้างแล้วมันรีเครื่อง

ก็แสดงว่าน่าจะเป็นที่เกมอ่ะครับเพราะบางเกมที่ผมเล่นก็เป็นผมเลยลบไปละ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลืมไปครับจอไม่มืด เพียงแค่ค้าง ถอดเมมมออกใส่ใหม่ก็ดีคับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    โฮะๆ เป็นทุกเกมไหมอ่ะครับถ้าทุกเกมก็มีแนวโน้มเตรียม Backup ข้อมูลลงคอมแล้วซื้อเมมใหม่ซะเลย เพราะไม่แน่ไอตัวอ่านของเมมสีทองๆอาจจะ

เสียก็ได้ครับ ^^
    Dota 2
    :: My Facebook ::

กล่าวขอบคุณ
    0
    นานๆจะเป็นที อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    209
    ผมก็ไม่แน่ใจนะแต่ว่าน่าจะเป็นที่ตัวอ่านเมมของเมมนั้นเริ่มไม่ดีอ่ะครับ ^^ ถ้ามีเพื่อนลองเอาเมมของเพื่อนมาลองเล่นกับเครื่องเราซัก 30 นาที - 1 ชม. และลองให้เพื่อนเล่นเมมของเรา

ถ้าเพื่อนเล่นแล้วมีปัญหาแล้วถ้าเราเล่นเมมเพื่อนแล้วไม่มีปัญหาก็แสดงว่า ไปลากเมมใหม่มาได้เลยครับ ^^"
    Dota 2
    :: My Facebook ::