ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

Yulgang

Dragon Nest

SwordsMan Online

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Secretz
    JKG,YOUTUBE,FB,DOTA
    กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 115

เล่นเกมใน notebook แล้วไม่เต็มจอ ?

ผมซื้อ notebook มาครับ acer aspire 4750 เป็น windows 7 ครับ ใช้การ์ดจอ รุ่น NVIDIA GeForce GT 540M ครับ

แล้วลองเล่นเกม ทั่วๆไป มันจะไม่เต็มจอครับ มันจะมีแถ บสีดำ สองฝั่งอ่ะครับ ทำไงครับ เป็นทุกเกม เลย

รุ่นนี้เล่นเกมอะไรไหว มั่งครับ

i5-7400 ,8 GB RAM,XFX ProSeries 750W,GIGABYTE GTX 1050ti OC

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ผมซื้อ notebook มาครับ acer aspire 4750 เป็น windows 7 ครับ ใช้การ์ดจอ รุ่น NVIDIA GeForce GT 540M ครับ
    แล้วลองเล่นเกม ทั่วๆไป มันจะไม่เต็มจอครับ มันจะมีแถ บสีดำ สองฝั่งอ่ะครับ ทำไงครับ เป็นทุกเกม เลย

ของผมก็ รุ่นเดียวกับคุณเลยครับ เป็นบางเกมส์ ต้องไปปรับเอาเองในเกมส์ ครับ

รุ่นนี้เล่นเกมอะไรไหว มั่งครับ
    ไปดูในเว็บนี้เลยครับ http://www.notebook4game.com/web/notebook4game/index.php?nb=3475

Low-Mid-Setting ที่มันบอก สามารถปรับ High หริอ Medium ก็ได้ครับ แต่เล่นได้สูงสุด ไม่เกิน 1 ชม กว่าๆ ถ้าเกิน จะกระตุกเพราะมันร้อนเกิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย siamzone : 18th July 2011 เมื่อ 11:46

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,742
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    เข้าไปในเกมส์ ปรับความละเอียดที่ 1360 x 768 ครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    บางเกมมันติ๊กเป็นโหมด Windows ไว้หรือเปล่าครับลองเช็คใน Option ดู
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -