ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 308

Red face [PC]Minecraft 1.5_01 + Mod ต่างๆ [MF][100 MB]

สนใจลงโฆษณา

วิธีลง
    1. แตกไฟล์ .minecraft by [M]inecraft.rar
    2. ไปที่ Start กด Run พิมพ์ %appdata% กด OK
    3. ย้ายไฟล์ที่แตกได้ (.minecraft) ไปไว้ใน %appdata%
    4. เข้าเล่นตัว MinecraftSP.exe
    5. ENJOY!!!!
    6. วิธีทำให้จอเต็ม กด F11

Mod ที่ลงไว้ให้ Mod เสกของ Mod ปืน Mod เครื่องบิน Mod ชาวบ้าน และอื่นๆอีกมากมาย

Mediafire Download

>>Minecraft<<

กด THX ให้ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [M]inecraft : 18th July 2011 เมื่อ 11:12

กล่าวขอบคุณ
    57
    ไฟล์ไหมครับถ้าเสียบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    กำลังหาเลยครับ ขอบคุณ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ตอนนี้มีเซิฟ1.5 ให้เล่นอยู่หรือปล่าวครับ (อยากเล่น1.7กะ1.6เล่นแล้วกระตุก)

กล่าวขอบคุณ
    57
    เพื่อนผมมีภาค 1.7.3 ใหม่ล่าสุด mod เยอะมาก เดียวขอมาอีพให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณค่ะ ^^"

กล่าวขอบคุณ
    57
    ภาค 1.7.3 ถ้าเร็วที่สุดน่าจะวัน พุธ นะครบ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    Mod ใช้ยังไงหรอฮะ

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    57
    ^
    ^
    ^
    ^
    ไม่ต้องกดไรครับ อยุ่ในเกมแล้ว เช่น พวกของต่างๆ ชาวบ้านงี้อะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอบคุณครับ อยากลองเล่นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เล่นไม่ได้อะครับพอผมรันเกมส์พอกดเริ่มเกมส์มันขึ้น

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 7fe0271 --------
    Generated 31/7/2554, 10:51 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_22, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT 593fca4d ----------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boyxzboy : 31st July 2011 เมื่อ 10:53

-[Gamer Unleashed]-
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyxzboy อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อะครับพอผมรันเกมส์พอกดเริ่มเกมส์มันขึ้น

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 7fe0271 --------
    Generated 31/7/2554, 10:51 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_22, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT 593fca4d ----------
    ของท่านนี้ ต้อง อัพเดทการ์ดจอก่อนครับ ค่อยเข้าเล่นเกม ^^
    .::[Gamer Unleashed]::.
    มาร่วมปลดปล่อยจิตวิญญาณ Gamer ไปกับเรา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นไม่ได้อ่ะมขึ้นว่า Error
    Please deine EXE4J_JAVA_HOME
    to point to an installed 32-bit JDK or JRE or download a JRE from
    www.java.com.

killuminati
    Des Moines, Iowa
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เล่นออนไลน์ได้มั้ยตัวนี้อะพี่ อยากรู้มั๊กๆ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมขอ Mod เสกของ v.1.7.3 หน่อยคับ แค่เสกของนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poppo03 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อ่ะมขึ้นว่า Error
    Please deine EXE4J_JAVA_HOME
    to point to an installed 32-bit JDK or JRE or download a JRE from
    www.java.com.
    คงต้องลง Java ใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แล้วจะมี Herobrine ไหมครับ !! กลัวมาก เพราะผมอ่านมา จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...ight=Minecraft เลยสยองตั่งแต่เล่น แ้ล้วว !!

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,548
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    สามารถลง mod อื่นได้ไหมครับ ?

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,966
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,013
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Naponggon อ่านกระทู้
    แล้วจะมี Herobrine ไหมครับ !! กลัวมาก เพราะผมอ่านมา จาก http://www.jokergameth.com/board/sho...ight=Minecraft เลยสยองตั่งแต่เล่น แ้ล้วว !!
    สำหรับ 1.5 มีฮีโร่บายแน่นอนคับ ตอนผมโหลดไปเล่น ผมหวังอยากเจอฮีโร่บาย แต่แปปเดียวก็เลิก เพราะมันวิ่งไม่ได้ แต่ว่าสำหรับภาคใหม่ล่าสุดก็ 1.2.6 นะคับ ไม่ใช่ 1.7.3เน้อ

[ท่าปรับหมอกให้หนา จะเพิ่มระดับการเจอฮีโร่บายเยอะขึ้น และ ท่าปรับเกมให้เป็นระดับ ฮาร์ท ก็จะยิ่งเจอไว หึหึ]

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    กระทู้นี่ผ่านมาแล้ว 1 ปีแล้วน่ะครับ ดูปีดีๆด้วย

HTML
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ขอบคุณครับ ลง+เล่นได้

ปล. เสกของยังไงเหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sakolsak : 27th May 2012 เมื่อ 21:14