ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

mooshirogane
    Guest

Smile ตัวละครตัวไหนที่คุณชอบใช้ใน Super Street Fighter AE

สำหรับนักสู้ทั้งหลาย คุณ ๆ เซียนตัวไหน และ มีตัวไหน ที่คุณ เล่นไม่เป็นเลยบ้างล่ะครับ เอามาแชร์ ๆ

-สำหรับผมเอง คงเซียน ริวที่สุดแล้ว เป็นพวกบ้าตัวเอก

-ส่วนตัวที่เล่นไม่เป็นก็เป็นพวก กิล ไรพวกนั้นครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมเล่น เคน ซุนลี ซากุระ ซากะ
    แต่ที่เล่นเทพๆ ที่สุดก็คงเป็น ซากุระ ลองมาก็ Ken ภาคAE ผมยังไมได่เล่นแหะ
    มัวแต่บ้า Rank ใน Street Fighter 4 ธรรมดา แอด Gametag ผมมาได้ครับ AfterlifeTH

Guest
    ขึ้น ว่า AE แบบว่า บางคนจะ ชอบเล่น 4 ตัว ใหม่ครับ จริง ๆ ก็อยากได้แผ่นแท้มากกว่า

ซากุระ สำหรับผมมันก็ ใช้ง่ายดีครับ แต่กด ๆ ไปเผลอ กดรัวไป มันจะกระโดดเตรียมทุบพื้น พลายโดนพวกสอยบ่อยมาก

ถ้า เคน มันใช้ไม่ตาย สะดวกกว่านี้ ก็คงจะเป็นตัวโปรดล่ะครับ เสียดาย ไม่ตาย ไม่ใช้ใกล้ ๆ หน่อย มันก็พลาด

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผม ชอบ Evil Ryu อะ เท่ มากๆ

ยิ่ง ใน คลิป มี ตอน ผม ยาว เท่ สุดๆ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมใช้ Zangief ครับ

ชอบใช้มันตั้งแต่ภาค 2 แล้ว ชอบมาก ส่วน Ryu ก็ใช้บ้างเพราะถนัด

ส่วนใหญ่ผมเล่นเป็นหลายตัวครับแล้วแต่สถานการณ์แต่พวกผู้หญิงผมไม่ค่อยใช้เลย ไวเกินคุมไม่ทัน+คุมยาก -*-

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ผมใช้ Zangief ครับ

ชอบใช้มันตั้งแต่ภาค 2 แล้ว ชอบมาก ส่วน Ryu ก็ใช้บ้างเพราะถนัด

ส่วนใหญ่ผมเล่นเป็นหลายตัวครับแล้วแต่สถานการณ์แต่พวกผู้หญิงผมไม่ค่อยใช้เลย ไวเกินคุมไม่ทัน+คุมยาก -*-
    อ่า นะ ผมชอบตัวหญิงตรงที่มันไวนี่ล่ะครับ โดยเฉพาะน้อง ซากุระ เนี่ย เร็วมาก การต่อคอมโบ มีหลายแบบมากครับ
    ส่วน ซันกิฟ เนี่ย ตอนผมเล่น Live นะ ส่วนมากจะเค้าเตอร์ อย่างเดียว แล้วจะเล่น ken ด้วย เพราะว่า ซันกิฟ มันหวังจับ พอผมนั่ง เค้าเตอร์ก็จะอาบาคัส ใส่บ้าง แล้วถ้าพวกเทพๆ นะ โอ้ย สู้ไม่ได้เลย แต่ผมจะชิงจังหว่ะที่ ซันกิฟ อาบาคัส ล่ะครับ ใช้ อัลต้า Ken โดนทีคงเจ็บ แต่ไม่เท่าไรหรอก ซันกิฟเลือดตั้ง 1500 แน่ะ

Guest
    เล่น evil ryu แล้วได้ความรู้สึกว่า ได้เป็น ริว ผสม อาคุมะ เลยแฮะ โหดหลาย ๆ แต่ผมว่า ตัวเร็ว ๆ ผมก็ชอบเล่นนะ อย่าง อาบุกิ จูริ มันต่อบอมโบได้หลากหลายดี

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ชอบ ken กับ Ryu นอกนั้นเล่นไม่เป็นครับ กลัวตัวละคร นักมวยปล้ำสุดแระ เพราะเอาชนะยาก T-T
    ปล.ภาคใหม่ของ PC ยังไม่ได้โหลดมาลองเล่นเลยครับ >.<

Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    ชอบ ken กับ Ryu นอกนั้นเล่นไม่เป็นครับ กลัวตัวละคร นักมวยปล้ำสุดแระ เพราะเอาชนะยาก T-T
    ปล.ภาคใหม่ของ PC ยังไม่ได้โหลดมาลองเล่นเลยครับ >.<
    มีคนเล่นสำนักคาราเต้เหมือนเราด้วยแฮะ 555 กลัวซันกิฟเหมือนผมด้วย เจอทีไร ไม่ค่อยอยากเข้าใกล้ เด่วโดนจับทุ่ม

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมรู้สึกว่า กดจับทุ่มอะไรเงี่ยมันเหมือนโกงยังไงไม่รู้ โดนจับ อย่างเดียวเลือดนี่ลดหวบ ๆ (ปล่อยพลังไปเหอะ เตะสกิลอะไรไปเหอะลดเหมือนมดต่อย แต่พอโดนทุ่มไปแทบอ้วก)
    โดยส่วนตัวชอบตัวละคน ONI กับตัวใหม่ ๆ ตัวอื่นเห็นมาบ่อย ละ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)