ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

วิธีแก้ไข Desmond's journey เด้งหลุด

วิธีนี้ผมไปเจอมาจาก
    http://skidrowcrack.com/forum/topic/...s-desmond-fix/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam0123 อ่านกระทู้
    นี่วิธีแก้แบบภาษาไทยครับอยู่ล่างๆนะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...44061&posted=1
    ยังไม่ได้ลองทำ เพราะต้องลงเกมส์ใหม่(เซฟหาย)
    แล้วก็ดูๆแล้ววิธีนี้ไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไร
    ทำแล้วใช้ได้ 100% ครับ
    ไม่จำเป็นต้องลง Crack

ก็ฝากคนที่มีความรู้ความสามารถช่วยแก้ไขด้วยล่ะกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย coulddee : 28th November 2011 เมื่อ 12:40

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ของผมต่อเน็ตเวลาเล่นอ่ะน่ะคนที่เป็นต้องปิดเน็ตเล่นอ่ะครับ

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ของผมต่อเน็ตเวลาเล่นอ่ะน่ะคนที่เป็นต้องปิดเน็ตเล่นอ่ะครับ
    ไม่ไปเล่น GTA IV ละเหรอ คอมเทพหนิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ไม่ไปเล่นGTAละสเปคตัวเธอโหดไม่ใช่หรอหะ แล้วดินสอ AB คุณเธออยู่ไหนละ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขึ้นแบบนี้อ่ะครับ ทำไงดี
    ทั้งๆที่ผมเข้า uplay account ในเวบไซต์ของubiได้ แต่log in เข้าเกมไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    นี่วิธีแก้แบบภาษาไทยครับอยู่ล่างๆนะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...44061&posted=1

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beam0123 อ่านกระทู้

Save game หายรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MFBooBoo อ่านกระทู้
    ทั้งๆที่ผมเข้า uplay account ในเวบไซต์ของubiได้ แต่log in เข้าเกมไม่ได้

ให้ log in โดยที่ยังไม่ปรับ Force Offline ก่อน 1 ครั้ง ครับ
    จากนั้น Log off ออกมา แล้วปรับให้เป็น Force Offline

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coulddee อ่านกระทู้
    ให้ log in โดยที่ยังไม่ปรับ Force Offline ก่อน 1 ครั้ง ครับ
    จากนั้น Log off ออกมา แล้วปรับให้เป็น Force Offline
    ไม่ได้เหมือนเดิมครับ ล๊อคอินเสดมันให้ใส่ key

กล่าวขอบคุณ
    22
    ใช่ครับ ตอนแรกล็อคอินเข้าไปได้ แล้วให้ใส่ Key ใช่มั้ยครับ ก็เข้าไป แล้ว Cancel ออกมา แล้วก็ไปปรับ force offline แล้ว ล็อคอินใหม่ มันไม่ให้เข้า ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MFBooBoo อ่านกระทู้

ตอนนี้ผมลองทำดูแล้ว เป็นเหมือนกันเลย(ทำอีกเครื่อง)
    คาดว่าน่าจะเป็นที่ตัว Ubisoft game luncher
    เพราะผมเคยเข้าไปแก้ไขตัวนี้เล่นๆ แล้วเกิดอาการดังกล่าว
    ตอนนี้กำลังหาวิธีอยู่
    ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protestthejk อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ตอนแรกล็อคอินเข้าไปได้ แล้วให้ใส่ Key ใช่มั้ยครับ ก็เข้าไป แล้ว Cancel ออกมา แล้วก็ไปปรับ force offline แล้ว ล็อคอินใหม่ มันไม่ให้เข้า ทำไงดี
    ใช่ครับ ตอนแรกก็ล็อกอินก่อน พอให้ใส่คีย์ก็ออกมา แล้วปรับเป็น offline มันไม่ให้เข้าครับ เหมือนต้องใส่คีย์ก่อนน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมก็เป็นเหมือนกันอะครับที่ว่าตอนแรกก็ล็อกอินก่อน พอให้ใส่คีย์ก็ออกมา แล้วปรับเป็น offline มันไม่ให้เข้าครับ เหมือนต้องใส่คีย์ก่อนน่ะ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้แล้วครับวิธีแก้นะครับทำตามนี้เลยนะครับ

Crack 1.01 http://www.mediafire.com/?5b4q9i4yd1lab1h
    วิธีเข้าเกมส์ หลังจากลง Crack 1.01 แล้ว
    แครกนี้แก้ตัว Desmond Journey แล้ว
    1.โหลด Update crack 1.01 แล้วแตกไฟล์ให้เรียบร้อย จะได้ ac_revelations_1.01_eu.exe และ โฟลเดอร์ SKIDROW
    2.install ตัว ac_revelations_1.01_eu.exe
    3.ก็อบใน โฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางทับ ในที่ลงตัวเกมส์
    4.เข้าไปที่ X: \ Assassins Creed Revelations \ orbit \ 40 แล้วก็อบไฟล์นั้น ให้หมด(ไฟล์ save games)
    5.นำไปวางที่ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    6.กดเริ่มเกมส์
    7.Username : SKIDROW ( ปล่อยไว้ ไม่ต้องแก้)
    8.พิมพ์ Password อะไรก็ได้ แล้วกด Remember me
    9.กด ปุ่ม play
    10.และสุดท้าย สามารถเล่น save games เดิมได้
    เครดิต คุณ coulddee

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artidinw อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับวิธีแก้นะครับทำตามนี้เลยนะครับ

Crack 1.01 http://www.mediafire.com/?5b4q9i4yd1lab1h
    วิธีเข้าเกมส์ หลังจากลง Crack 1.01 แล้ว
    แครกนี้แก้ตัว Desmond Journey แล้ว
    1.โหลด Update crack 1.01 แล้วแตกไฟล์ให้เรียบร้อย จะได้ ac_revelations_1.01_eu.exe และ โฟลเดอร์ SKIDROW
    2.install ตัว ac_revelations_1.01_eu.exe
    3.ก็อบใน โฟลเดอร์ SKIDROW ไปวางทับ ในที่ลงตัวเกมส์
    4.เข้าไปที่ X: \ Assassins Creed Revelations \ orbit \ 40 แล้วก็อบไฟล์นั้น ให้หมด(ไฟล์ save games)
    5.นำไปวางที่ C: \ Users \ USER \ AppData \ Local \ Ubisoft Game Launcher \ savegame_storage \ c2tpZHJvdw == \ 40
    6.กดเริ่มเกมส์
    7.Username : SKIDROW ( ปล่อยไว้ ไม่ต้องแก้)
    8.พิมพ์ Password อะไรก็ได้ แล้วกด Remember me
    9.กด ปุ่ม play
    10.และสุดท้าย สามารถเล่น save games เดิมได้
    เครดิต คุณ coulddee
    ได้จริงๆด้วยครับ เข้าเล่น desmond's journey ได้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    206
    เซ็งเซฟหายลืมเก็บเซฟเอาไว้ -*- เล่นใหม่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อิอิ อยากเล่นมาก แต่กลัวที่จะต้องมาแก้พอดีไม่เก่งเรื่องแก้ เห็นก็งงละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไม crack update skidrow ในไฟล์ 40 ถึง ไม่มี ไฟล์เซฟของ skidrow เลยอะคับ เข้า ID SKIDROW ไม่ได้เลย แก้ยังไงอ่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมทำตามทุกขั้นตอนแล้วนะครับแต่ตอนกด play มันไม่ยอมเข้าเกมอ่ะครับ มันจะขึ้นเด้งกลับมาหน้าที่ให้กด play เรื่อยๆ