ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกใหม่
    Chonburi Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยทีครับผม ++ Sit - up

ผมซิทอัพไม่เป็นอ่ะครับ ลองทำดูก็ไม่ขึ้น (ถ้าไม่มีคนจับขาให้)

ผมเลยอยากทราบวิธีฝึกอะครับ

ชันเข่าดิครับ

ลองดูจากน้อยๆ ก่อนแล้วฝึกทุกวัน

เจ้าของมู้ อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย

ไม่น่าเชื่อว่าทำไม่เป็น
    ^
    ^
    อายุ 13 ครับผม ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    13 ยังมีเวลาอีกเยอะครับ ไม่เหมือนเราๆแก่ๆแล้ว T__T
    ผม 13 แต่ผมเรียนอยู่ ม.2 นะ (เรียนก่อนเกณฑ์ไปปีนึง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐ตะพาบน้ำ๐ : 26th November 2011 เมื่อ 17:44

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ชันเข่าดิครับ

ลองดูจากน้อยๆ ก่อนแล้วฝึกทุกวัน

เจ้าของมู้ อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย

ไม่น่าเชื่อว่าทำไม่เป็น

On Da EastSide Of Da LBC

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    13ครับผม ....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 901
    13 ยังมีเวลาอีกเยอะครับ ไม่เหมือนเราๆแก่ๆแล้ว T__T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ส่วนมากมันก็ต้องมีคนจับขาอยู่แล้วนิ
    แต่คนอ้วนทำยากหน่อยติดพุง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เอาขาไปเกี่ยวอะไรที่มันยึดได้สิครับ

ป.ล. ม.2 ผมก็อายุ 13 นะ ตอนนี้ ม.3 อายุ 14 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ผมยัดใต้ฟูกลึก ๆ หนักเหมือนกันนะ ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ลองแบบผมดูครับ
    ตอนเริ่มอย่าเอาหลังแนบพื้น เพราะ มันจะไม่ขึ้นเลยถ้าแรงน้อย
    คือ ให้นั่งพอจะเริ่มก็เอนหลังลงแนบพื้นแค่นี้ก็จะขึ้นแล้วครับ
    เริ่มทำด้วยการนั่งนะครับ ห้ามนอน พอเริ่มทำได้ ก็ค่อยเริ่มด้วยการนอน

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมทำแล้วแข็งเลย
    อะไรเเข็งครับบ

อย่าสนใจผม 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 26th November 2011 เมื่อ 19:18
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popkong11 อ่านกระทู้
    ถ้าอยากลดพุง(หรือว่าไม่มี-0-ผมก็ไม่รู้นะ) เเนะนำให้ใช้วิธีนี้ครับ

1.นอนราบกับพื้น(นอนตรงๆ)
    2.เอาขาชิดกัน
    3.ยกขาทั้ง2 ขึ้นไปพร้อมกันเเละเอาลงมา

ทำอย่างงี้ประมาณ 1 เดือนครับกล้ามเนื้อที่หน้าท้องจะเเข็งเเรงขึ้นเเละก็จะสามารถซิทอัพได้

ผมเคนทำตอนลดความอ้วน
    ใช้และแข็งขึ้นเยอะเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้าไม่มีใครจับ
    1. นอนลงชันเข่า อย่ามาก พอให้ทรงตัวได้
    2. อย่าเอามือประทานที่ท้ายทอย พร้อง เมื่อเราทำบ่อยๆกล้ามเนื้อจะชิน เวลายืนตรงช่วงคือจะเบี้ยว
    ให้เอามือแตะที่หูหรือวางให้ที่หน้าอก แบบมัมมี่
    3. เวลาลงอย่าให้หลังติดพื้น แค่ให้พอดีกับกล้ามท้องเกร็ง แล้วยกขึ้น
    4. ทำครบเซ็ทแล้ว ต่อด้วยส่วนข้าง เวลาลง ใช้มือขวาแตะที่พื้นทางด้านซ้ายของตัวเอง(บริเวณพื้นที่หัวถูกพื้น)
    และมือซ้ายแตะพื้นด้านขวา ทำสลับกันไปมา
    ผมทำแบบนี้ทุกวัน อย่างละ 30 ร่วม 3 อย่างก็ 90 ชิวๆครับ ช่วงแรกเจ็บแถวกล้ามท้องเล็กน้อย และระวังกล้ามเนื้อท้องเกร็ง
    (เจ็บมาก)ถ้ารู้สึกเกร็งๆ หยุดทำทันที
    5. เสร็จหมดทุดอย่างแล้ววิดพื้นซัก 10 ที เอากล้ามท้องและวอร์มดาวน์ เสร็จ ออกทุกๆวันเพื่อตัวเองครับ อย่างน้อยๆ ก็วันเว้นวัน

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 893
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐ตะพาบน้ำ๐ อ่านกระทู้
    ผมซิทอัพไม่เป็นอ่ะครับ ลองทำดูก็ไม่ขึ้น (ถ้าไม่มีคนจับขาให้)

ผมเลยอยากทราบวิธีฝึกอะครับ

^
    ^
    อายุ 13 ครับผม ^^

ผม 13 แต่ผมเรียนอยู่ ม.2 นะ (เรียนก่อนเกณฑ์ไปปีนึง)
    ผมก็13อยู่ม.2นะครับ ก็เหนหลายคนเขาทักว่าเรียนเร็ว แต่ผมว่ามันกำลังokนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีใครจับ
    1. นอนลงชันเข่า อย่ามาก พอให้ทรงตัวได้
    2. อย่าเอามือประทานที่ท้ายทอย พร้อง เมื่อเราทำบ่อยๆกล้ามเนื้อจะชิน เวลายืนตรงช่วงคือจะเบี้ยว
    ให้เอามือแตะที่หูหรือวางให้ที่หน้าอก แบบมัมมี่
    3. เวลาลงอย่าให้หลังติดพื้น แค่ให้พอดีกับกล้ามท้องเกร็ง แล้วยกขึ้น
    4. ทำครบเซ็ทแล้ว ต่อด้วยส่วนข้าง เวลาลง ใช้มือขวาแตะที่พื้นทางด้านซ้ายของตัวเอง(บริเวณพื้นที่หัวถูกพื้น)
    และมือซ้ายแตะพื้นด้านขวา ทำสลับกันไปมา
    ผมทำแบบนี้ทุกวัน อย่างละ 30 ร่วม 3 อย่างก็ 90 ชิวๆครับ ช่วงแรกเจ็บแถวกล้ามท้องเล็กน้อย และระวังกล้ามเนื้อท้องเกร็ง
    (เจ็บมาก)ถ้ารู้สึกเกร็งๆ หยุดทำทันที
    5. เสร็จหมดทุดอย่างแล้ววิดพื้นซัก 10 ที เอากล้ามท้องและวอร์มดาวน์ เสร็จ ออกทุกๆวันเพื่อตัวเองครับ อย่างน้อยๆ ก็วันเว้นวัน
    ตอนนี้ผมเจ็บท้องไปหมดละครับ

แต่ก็ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคร๊าบบบ