ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    Chonburi Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยทีครับผม ++ Sit - up

ผมซิทอัพไม่เป็นอ่ะครับ ลองทำดูก็ไม่ขึ้น (ถ้าไม่มีคนจับขาให้)

ผมเลยอยากทราบวิธีฝึกอะครับ

ชันเข่าดิครับ

ลองดูจากน้อยๆ ก่อนแล้วฝึกทุกวัน

เจ้าของมู้ อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย

ไม่น่าเชื่อว่าทำไม่เป็น
    ^
    ^
    อายุ 13 ครับผม ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    13 ยังมีเวลาอีกเยอะครับ ไม่เหมือนเราๆแก่ๆแล้ว T__T
    ผม 13 แต่ผมเรียนอยู่ ม.2 นะ (เรียนก่อนเกณฑ์ไปปีนึง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๐ตะพาบน้ำ๐ : 26th November 2011 เมื่อ 17:44

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ชันเข่าดิครับ

ลองดูจากน้อยๆ ก่อนแล้วฝึกทุกวัน

เจ้าของมู้ อายุเท่าไหร่ครับเนี่ย

ไม่น่าเชื่อว่าทำไม่เป็น

On Da EastSide Of Da LBC

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    13ครับผม ....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    13 ยังมีเวลาอีกเยอะครับ ไม่เหมือนเราๆแก่ๆแล้ว T__T

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ส่วนมากมันก็ต้องมีคนจับขาอยู่แล้วนิ
    แต่คนอ้วนทำยากหน่อยติดพุง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เอาขาไปเกี่ยวอะไรที่มันยึดได้สิครับ

ป.ล. ม.2 ผมก็อายุ 13 นะ ตอนนี้ ม.3 อายุ 14 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ผมยัดใต้ฟูกลึก ๆ หนักเหมือนกันนะ ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ลองแบบผมดูครับ
    ตอนเริ่มอย่าเอาหลังแนบพื้น เพราะ มันจะไม่ขึ้นเลยถ้าแรงน้อย
    คือ ให้นั่งพอจะเริ่มก็เอนหลังลงแนบพื้นแค่นี้ก็จะขึ้นแล้วครับ
    เริ่มทำด้วยการนั่งนะครับ ห้ามนอน พอเริ่มทำได้ ก็ค่อยเริ่มด้วยการนอน

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมทำแล้วแข็งเลย
    อะไรเเข็งครับบ

อย่าสนใจผม 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 26th November 2011 เมื่อ 19:18
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popkong11 อ่านกระทู้
    ถ้าอยากลดพุง(หรือว่าไม่มี-0-ผมก็ไม่รู้นะ) เเนะนำให้ใช้วิธีนี้ครับ

1.นอนราบกับพื้น(นอนตรงๆ)
    2.เอาขาชิดกัน
    3.ยกขาทั้ง2 ขึ้นไปพร้อมกันเเละเอาลงมา

ทำอย่างงี้ประมาณ 1 เดือนครับกล้ามเนื้อที่หน้าท้องจะเเข็งเเรงขึ้นเเละก็จะสามารถซิทอัพได้

ผมเคนทำตอนลดความอ้วน
    ใช้และแข็งขึ้นเยอะเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้าไม่มีใครจับ
    1. นอนลงชันเข่า อย่ามาก พอให้ทรงตัวได้
    2. อย่าเอามือประทานที่ท้ายทอย พร้อง เมื่อเราทำบ่อยๆกล้ามเนื้อจะชิน เวลายืนตรงช่วงคือจะเบี้ยว
    ให้เอามือแตะที่หูหรือวางให้ที่หน้าอก แบบมัมมี่
    3. เวลาลงอย่าให้หลังติดพื้น แค่ให้พอดีกับกล้ามท้องเกร็ง แล้วยกขึ้น
    4. ทำครบเซ็ทแล้ว ต่อด้วยส่วนข้าง เวลาลง ใช้มือขวาแตะที่พื้นทางด้านซ้ายของตัวเอง(บริเวณพื้นที่หัวถูกพื้น)
    และมือซ้ายแตะพื้นด้านขวา ทำสลับกันไปมา
    ผมทำแบบนี้ทุกวัน อย่างละ 30 ร่วม 3 อย่างก็ 90 ชิวๆครับ ช่วงแรกเจ็บแถวกล้ามท้องเล็กน้อย และระวังกล้ามเนื้อท้องเกร็ง
    (เจ็บมาก)ถ้ารู้สึกเกร็งๆ หยุดทำทันที
    5. เสร็จหมดทุดอย่างแล้ววิดพื้นซัก 10 ที เอากล้ามท้องและวอร์มดาวน์ เสร็จ ออกทุกๆวันเพื่อตัวเองครับ อย่างน้อยๆ ก็วันเว้นวัน

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐ตะพาบน้ำ๐ อ่านกระทู้
    ผมซิทอัพไม่เป็นอ่ะครับ ลองทำดูก็ไม่ขึ้น (ถ้าไม่มีคนจับขาให้)

ผมเลยอยากทราบวิธีฝึกอะครับ

^
    ^
    อายุ 13 ครับผม ^^

ผม 13 แต่ผมเรียนอยู่ ม.2 นะ (เรียนก่อนเกณฑ์ไปปีนึง)
    ผมก็13อยู่ม.2นะครับ ก็เหนหลายคนเขาทักว่าเรียนเร็ว แต่ผมว่ามันกำลังokนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีใครจับ
    1. นอนลงชันเข่า อย่ามาก พอให้ทรงตัวได้
    2. อย่าเอามือประทานที่ท้ายทอย พร้อง เมื่อเราทำบ่อยๆกล้ามเนื้อจะชิน เวลายืนตรงช่วงคือจะเบี้ยว
    ให้เอามือแตะที่หูหรือวางให้ที่หน้าอก แบบมัมมี่
    3. เวลาลงอย่าให้หลังติดพื้น แค่ให้พอดีกับกล้ามท้องเกร็ง แล้วยกขึ้น
    4. ทำครบเซ็ทแล้ว ต่อด้วยส่วนข้าง เวลาลง ใช้มือขวาแตะที่พื้นทางด้านซ้ายของตัวเอง(บริเวณพื้นที่หัวถูกพื้น)
    และมือซ้ายแตะพื้นด้านขวา ทำสลับกันไปมา
    ผมทำแบบนี้ทุกวัน อย่างละ 30 ร่วม 3 อย่างก็ 90 ชิวๆครับ ช่วงแรกเจ็บแถวกล้ามท้องเล็กน้อย และระวังกล้ามเนื้อท้องเกร็ง
    (เจ็บมาก)ถ้ารู้สึกเกร็งๆ หยุดทำทันที
    5. เสร็จหมดทุดอย่างแล้ววิดพื้นซัก 10 ที เอากล้ามท้องและวอร์มดาวน์ เสร็จ ออกทุกๆวันเพื่อตัวเองครับ อย่างน้อยๆ ก็วันเว้นวัน
    ตอนนี้ผมเจ็บท้องไปหมดละครับ

แต่ก็ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคร๊าบบบ