ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question ข้อถามหน่อยครับ คือว่าแม่ผมจะซื้อเกมให้แต่ผมไม่รู้เอาอะไรดีครับ

คือว่าผมอยากได้เกมมาแบบเล่นกับทีวีที่บ้านอะคับคือบ้านผมทีวี sony แบบLCDอะคับเล่นกับเกมไหนภาพมันจะสวยป่าว ผมอยากได้เกมมานั่งเล่นที่บ้านอะครับแล้วแม่บอกจะซื้อให้พรุ่งนี้แม่ให้เลือกระหว่าง play3 , wii , x-box ผมไม่รู้อะครับว่ามันต่างกันยังไง แต่ผมก็อยากได้มานั่งเล่นที่บ้านอะครับอยากได้แบบเกมภาพสวยๆช่วยเลือกหน่อยอะคับว่ามันต่างกันยังไงแบบอันไหนดีสุดครับขอบคุนคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fectt : 27th November 2011 เมื่อ 00:34

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,357
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    แม่ใจดีจัง ^ ^ บ้านผมจนอยากได้อะไรก็ต้องหาเงินซื้อเอง

ถ้าให้แนะนำนะครับ ผมว่าถอย XBOX360 มาก่อนดีกว่าครับ เพราะแผ่นก็อปหาซื้อง่ายและราคาถูก

ส่วน PS3 เอาไว้มีเงินมากกว่านี้ค่อยซื้อครับ เพราะแผ่นมันแพง และถ้าจะเล่นก็อปก็ต้องมีความอดทนในการโหลดเกมส์ที่ไฟล์ใหญ่ๆ และการลง fix ที่ยุ่งยาก

ส่วน Wii เล่นกับ LCD ไม่ดีครับ ต้องเล่นกับจอแก้ว เล่นกับ LCD เดี๋ยวภาพจะแตก เพราะ Wii ให้ความละเอียดภาพที่ 480p เท่ากับ PS2 เท่านั้นเอง

ผมมีทั้ง PC , XBOX360 , PS3 , PS2 ครับ ถามได้ทุกวันนี้ก็เล่นวนเวียนอยู่กับพวกเนี้ย ^ ^ ส่วน Wii ผมไม่มีนะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    PS3 ตอนนี้ตัวเก่าที่เล่นก๊อปได้อาจไม่มีเเล้วนะครับเพราะ sony พึ่งทำตัว ps3 ใหม่ออกมากัน hack เเล้วครับ

เเนะนำXBOX ดีที่สุดครับ ถ้าจะซื้อ Xbox 360 ขอให้เป็นรุ้นสีดำ slim นะเพราะปัญหาที่เกิดในรุ้นสีขาวเขาแก้ให้หมดเเล้วในรุ้นนี้ แผ่นเเท้ก็ราคาถูกเเล้วนะครับ 700 กว่าๆเอง มั่งนะ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    โชคดีที่ผมซื้อ PS3 มาก่อนแล้ว ไม่งั้นอดเล่นก็อปแน่เลย ^ ^''
    โชคดีของท่านไปนะครับ 555 ผมจะซื้อ psvita อยู่นิไม่รู้เขาจะทำกัน hack ได้เปล่าลุ้นอยู่อย่างห่วงๆเพราะผมไม่มีปัญญาไปซื้อเเท้หรอกคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chris : 27th November 2011 เมื่อ 01:04

CBR

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,357
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chris อ่านกระทู้
    PS3 ตอนนี้ตัวเก่าที่เล่นก๊อปได้อาจไม่มีเเล้วนะครับเพราะ sony พึ่งทำตัว ps3 ใหม่ออกมากัน hack เเล้วครับ

เเนะนำXBOX ดีที่สุดครับ

โชคดีที่ผมซื้อ PS3 มาก่อนแล้ว ไม่งั้นอดเล่นก็อปแน่เลย ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    เห้ยถ้า PS3 กัน Hack ได้ PSvita คงจะกันได้ด้วยอะดิ//เปิดดูตังค์ในกระเป๋า
    ลายเซ็นนี้ดีพี่ Joker มอบให้//โดนตบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุนคับงั้นตกลงผมจะซื้อ xbox360 อาจไปดุที่ร้าน jokergame เลยนะคับไม่ก็ไปดูที่เซนทรัล