ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

Cool ช่วยด้วยครับเครื่องเปิดติดแต่จอดำ

คือเริ่มจากผมกำลังจะเข้าเล่นเกม BTF3 พอเข้าไปกำลังจะเล่นแล้วมันค้างน่ะครับกด ออกมาไม่ได้เลย เลยกดรีเครื่องไป1ที คราวนี้เปิดมา จอดำ ไฟเข้า พัดลมหมุน (แต่การ์ดจอเสียงดังมาก) จอไม่เป็นอะไรเพราะว่าลองเอาโน๊ตบุคต่อเข้าจอ จอขึ้นปกติดี แต่ช่วงก่อนเป็นผมถอดการ์ดจอบ่อย แบบถอดมาทำความสะอาดถ่ายรูปเตรียมขายต่อผมก็ลองขยับอะไรให้แน่นๆทั้งสายนู่นนี่ก็ไม่ติดอะไรหลายๆอย่างก็ไม่ติด (คือเครื่องทำงานแต่จอไม่ติด)เอาแรมออกมา 1 แถวมาเป่าๆ ก็ไม่ติด เลยถอดปลั๊กให้หมดแล้วเอา ยางลบถูขั้วแรม 2 แถว และการ์ดจอด้วย แล้วมันก็เปิดติดครับ แต่เมื่อเช้ามาลองใหม่ก็ติดแต่ถึงหน้า Starting Windows รูปธงมันไม่ขึ้นน่ะครับ มันค้างตรงนั้นไป เลยรีเครื่องมันก็ไม่ติดอีกแล้วครับไฟ HDD แดงๆหน้าเคสก็ไม่ทำงานมีแต่ไฟสีเหลืองแล้วมันก็เหมือนเดิมแล้วทำเหมือนเดิมก็ไม่ติด เลยถอดแรมมาถูๆใส่ใหม่มันก็ติด ผมละงงจริงๆมันเป็นอะไรเดี๋ยวเย็นๆไปเปิดอีกจะติดอีกไหมเนี่ยครับ ไฟเข้า พัดลมหมุนแต่จอดำ ตัวจอไม่ขึ้น No signal แต่เป็นจอสีดำ
    ถ้าเป็นเกี่ยวกับ PSU กับ การ์ดจอ ผมกำลังจะซื้อใหม่พอดีครับ แต่ผมว่าไม่ใช่เพราะไฟ HDD ไม่ติดถ้าเสียตอนนี้ละยุ่งเลย อย่างแพง หรือเป็นที่ตัวแรมครับเพราะเอาออกมาลบๆหาย แต่ตอนนี้อยากรู้นะครับว่าเกิดจากอะไรเพราะเป็นแบบนี้ต่อไปก็ต้องถอดปลั๊กเรื่อยๆกลัวมันพังน่ะครับ ใครรู้ช่วยตอบผมทีครับ
    ขอบคุณครับ
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมเคยเจออาการนี้ครับ

แต่ไม่รู้จะเหมือนกันป่าว อาจจะเป็นเพราะ slot ram เสียครับ

ตอนนี้ใส่ ram กี่ตัวหรอครับ ถ้าใส่ตัวเดียวดูแล้วเปลี่ยน slot ครับ

กล่าวขอบคุณ
    306
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arada_vivi อ่านกระทู้
    ผมเคยเจออาการนี้ครับ

แต่ไม่รู้จะเหมือนกันป่าว อาจจะเป็นเพราะ slot ram เสียครับ

ตอนนี้ใส่ ram กี่ตัวหรอครับ ถ้าใส่ตัวเดียวดูแล้วเปลี่ยน slot ครับ
    ใช้ 2 ตัวครับ 2GBx2 มันจะมีสล๊อต 4 สล๊อต สีดำสลับฟ้า ตอนนี้ใช้สีฟ้าอยู่ถอดออก 1 ตัวหรอครับถ้าเปลี่ยนสล๊อตเปลี่ยนไปใช้สีดำก็ได้ใช่ไหมครับ???
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    ใช้ 2 ตัวครับ 2GBx2 มันจะมีสล๊อต 4 สล๊อต สีดำสลับฟ้า ตอนนี้ใช้สีฟ้าอยู่ถอดออก 1 ตัวหรอครับถ้าเปลี่ยนสล๊อตเปลี่ยนไปใช้สีดำก็ได้ใช่ไหมครับ???
    ครับลองดู ลองใส่ตัวเดียวก่อน ถ้ามีฟ้าไม่ติดด็เปลี่ยนเป็น สีดำ ครับ ลองดูก่อนนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    Windows ท่านไม่มีปัญหาเหรอ มุ่งแต่ HW ไม่ดู SW บ้างละท่านเอ้ย Windows มันไม่ค่อยจะถูกกับการรีเซทเครื่องบ่อยๆขนะทำงานหรอกนะครับ

ส่วนอาการบูตไม่ขุ้นหรือจอไม่ติด ก็ การ์ดจอกับแรมแหล่ะคับ ส่วนมากเป็นที่แรมเท่าที่เคยเจอมานะ อาการเดียวกันถอดนู่นถอดนี่ไม่ติดถอดแรมมาขัดๆถูๆติดเฉย

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมบอกวิธีให้ครับ เขย่าคอมเลยครับติดเลย อาการเหมือนของผมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    306
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arada_vivi อ่านกระทู้
    ครับลองดู ลองใส่ตัวเดียวก่อน ถ้ามีฟ้าไม่ติดด็เปลี่ยนเป็น สีดำ ครับ ลองดูก่อนนะครับ
    ตอนนี้ติดแล้วนะครับแต่ไม่รู้มันจะกลับมาเป็นอีกไหมถ้าเป็นจะลองดูนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    Windows ท่านไม่มีปัญหาเหรอ มุ่งแต่ HW ไม่ดู SW บ้างละท่านเอ้ย Windows มันไม่ค่อยจะถูกกับการรีเซทเครื่องบ่อยๆขนะทำงานหรอกนะครับ

ส่วนอาการบูตไม่ขุ้นหรือจอไม่ติด ก็ การ์ดจอกับแรมแหล่ะคับ ส่วนมากเป็นที่แรมเท่าที่เคยเจอมานะ อาการเดียวกันถอดนู่นถอดนี่ไม่ติดถอดแรมมาขัดๆถูๆติดเฉย
    มันยังไม่ทันเข้า Windows เลยครับไฟ HDD ไม่ขึ้น น่าจะแรมนะครับลองขัดๆแรมดูแล้วหาย แต่ไม่รู้จะเป็นอีกไหมแต่ตอนนี้ยังใช้ได้นะครับ(พึ่งได้)
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ผมบอกวิธีให้ครับ เขย่าคอมเลยครับติดเลย อาการเหมือนของผมอ่ะ
    เดี๋ยวหลุดครับ 55555

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากเลยนะครับที่ช่วยผม ขอบคุณครับ