ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 678

ซื้อ PS3 ดีไหม จะเล่นเกมได้ดีๆได้อีกนานไหม

พอดีเล่นคอมอยู่ พอเกมออกใหม่ แล้วขี้เกียจอัพคอม
    พอดีเห็นเกมดังๆที่ลง PC ส่วนใหญ่ก็ลง PS3
    เลยอยากถามว่าจะซื้อดีไหม มีปัญหาเยอะไหมครับ
    กก Thank! เพื่อเป็นกำลังใจ ในการแบ่งปันข่าวสารดีๆๆตลอดไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    เกมดีๆ ตอนนี้มีเยอะ ถ้า PS4 ยังไม่มานะ ก็เหมือน PS2

ปัญหาอันนี้ก็มีเรื่อง FW ตอนนี้ สินค้าเล่นก๊อป มือ1 ขาดตลาด และก็ซื้อ ฮาร์ดดิสแยก เพราะบางเกมเล่นผ่าน HDD นอก

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เกมส์ใหม่ๆก็เหมือน PC ปรับ normal อ่ะนะแต่คุ้มครับ PS3 เกมเยอะ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,042
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมครับยังเครียดไปอัพ เฟรมแวร์ตามเกมที่มันออกมาใหม่ๆ หวังว่าจะเล่น จากตอนแรกที่ใช้ คัสตัม เฟรมแวร์ 3.55 เล่นจากอาร์ดดิส ดันไปอัพเป็น 3.72 เล่นผ่านฮาร์ดดิสไม่ได้เล่ยครับ คือมันก็เล่นได้แต่เกมเก่าๆที่ ใช้3.55 เล่นครับ ในไทยก็3.55 สูงสุดที่เล่นปลอม เล่นจริงก็อีกสายนึง(เครื่องผมจะกลับมาเล่นปลอมได้อีกไหมช่วยหน่อยครับใครในนี้รู้ฝากด้วยครับเครียดมาก)

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เกมส์มากมายมหาศาล แค่ตอนนี้ก็เล่นไม่หมดแล้วละครับคอมก็เอาไว้เล่นเกมส์พวกมัลติสิครับ ส่วนPS3เอาไว้เล่นEXCLUSIVE

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าเล่น PS3 แล้วยังเล่นก็อป แนะนำเล่น Xbox ดีกว่าครับ

เพราะ Xbox นี้เรื่องก็อปยังมีผู้รู้มากกว่า PS3 ครับเผื่อเกิดปัญหาจะได้หาทางแก้ได้

ส่วน PS3 ก็ก็อปได้แต่ต้องมาไล่อัพ CFW แก้แพทเกม

แล้วแต่จะเลือกนะครับ