ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มาดันวันหลังครั้งครับด้วยความหวัง

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ดันครับหวังว่าจะมีอะไรคืบหน้า

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ดันต่อไปก็ไม่มีใครมาตอบหรอกครับ เพราะมันยังไม่มีความคืบหน้าอะไร คนอื่นจะมองคุณเป็นพวกปั๊มกระทู้เปล่าๆ ผมเข้าใจนะว่าคุณร้อนใจที่PS3ของคุณมันเล่นไม่ได้ แต่ดันต่อไปผมคิดว่าจะเป็นการดันทุรังมากกว่านะครับ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผมแนะนำยกไปให้ร้านทำเลยครับ 1500 บาท ตัดใจเลยเพราะไม่มีทางที่จะมี software ที่จะสามารถดาวน์เกรด FW ได้เลยเพราะทาง hack เขาใช้ตัว e-flasherเข้าไปแก้ใน bios เครื่อง ไม่ใช่แค่เสียบแผ่นหรือไดร์แล้วบูต...

ผมว่าถ้าอยากเล่นผ่าน hdd จริงๆ จัดใจยกไปให้ร้านเลยครับ จริงๆจากใจ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คือผมอยากจะทราบด้วยนะครับ เพราะผมเคยคิดอยากจะไปอัพเหมือนกัน เพราะของผม เป็น 3.55 อ่ะครับ แต่ผมอยากถามว่า มันเข้า มัตติแมน (เล่นก๊อปไม่ได้ใช่ไหมครับ อัพเวอร์ชั่น) แล้ว 3.55 มันเล่นเกมส์ใหม่ๆ ได้รึเปล่าครับ เช่นเกมส์ marvel vs capcom อะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A2%E0%B8%A7 วิธีให้เป็น 3.55 จขกท ลองทำตามกระทู้นี้นะครับ ได้ไม่ได้ ผมก็ไม่ทราบนะครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tarantula อ่านกระทู้
    คือผมอยากจะทราบด้วยนะครับ เพราะผมเคยคิดอยากจะไปอัพเหมือนกัน เพราะของผม เป็น 3.55 อ่ะครับ แต่ผมอยากถามว่า มันเข้า มัตติแมน (เล่นก๊อปไม่ได้ใช่ไหมครับ อัพเวอร์ชั่น) แล้ว 3.55 มันเล่นเกมส์ใหม่ๆ ได้รึเปล่าครับ เช่นเกมส์ marvel vs capcom อะครับ
    เล่นได้สบายครับ MVC 3 แต่จะเบื่อหน่อยนะ เพราะไม่มี DLC เล่นแปบๆ ก็ ได้ตัวละครครบแล้ว ตัวเกมอยู่ไม่กี่กิ้กครับ ผมแนะนำเว็ปนี้ครับ > กดอันนี้ กับ อันนี้ MF หมดแนะนำเกมเก่าๆนะครับ เกมใหม่ๆบ้างเกมยังไม่ได้ลอง

-----

จขกท ลองถามพี่โจ๊กเกอร์ยังครับเผื่อพี่เค้าแนะนำได้.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วถ้าเอาเกมส์ PS1 โดยไม่ใช้แผ่น(ลงในฮาร์ดดิสนั้นเอง) ได้ไหมครับ เพราะอยากเล่นเกมส์เก่าๆ เช่น harvest moon back to nature

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    PS1 ไม่ใช่แผ่น แท้ ก็เล่นบนPS3 ไม่ได้อีกอะครับ ข้อมูลรันมันคนละอย่างกันเลยคือต้องเป็นแผ่นแท้ ทำลายหัวอ่านด้วยถ้าอยากเล่นก็ถอยPS1มาอีก 800บาทเองม้าง ปัญหาตอนแรกผมก็ 3.55อะ แต่อัพเกินแถมแท้ไปอีกเซียดเลยทีเดียว แล้วจะอัพธรรมดาให้กลับมาเหมือนเดิมมัน เออเรอร์แล้ว เจ๋งกะบ๋งครับ

มีแต่คนบอกให้ผมไปดาวน์เกรด เห็นจะเป็นวิธีเดียว แต่เสียว ดาวน์มาวันเดียวแล้ว เฟรมแวร์เถื่อนตัวใหม่ออกงี้ จ๊ากเลยนะครับ รอดูอีกซักพักก่อนผม

มีไรคืบหน้าก็บอกด้วยนะครับ^^ เลิกดันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 13th December 2011 เมื่อ 08:48