ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

ปัญหาโน๊ตบุคดับ ช่วยที

ตอนนี้เราใช้notebook samsung วินโดว7
    เวลาที่เครื่องทำงานหนักมันชอบดับเครื่องเองเฉยเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ตอนแรกคิดว่าเครื่องร้อน แต่วันนึงเราเพิ่งเปิดเครื่องครั้งแรกของวัน เปิดเกมเล่น ไม่ถึง5นาที เครื่องก็ดับ งงมาก
    ตอนนี้กลัวว่าที่เครื่องมันดับบ่อย จะทำให้ซอฟแวร์อะไรเสีย มันเป็นเพราะอะไร ปิดมันได้มั้ย? ผู้รู้ช่วยที

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    ของผมก็ SAMSUNG R478 ลองเช็คความร้อนยัง ถ้าเล่นใน NB ต้องเอาพัดลมเป่าไม่งั้นดับเหมือนกัน

ถ้าไม่ร้อน ก็ลองไป End pocess ดูอันไหนที่ไม่ใช้ End แม่มให้หมดเปิดเกมอย่างเดียว
    "Intellectual property infringement is a sin"

กล่าวขอบคุณ
    41
    ก็คิดว่าเพราะความร้อยเหมือนกัน เลยใช้ทั้งพัดลมโน๊ตบุค และเอาพัดลดตัวเล็กมาเป่า(เป่าทางรูระบายความร้อนนั่นแหละ ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่า) ส่วนใหญ่ก่อนดับ ถ้าเล่นเกมอยู่ เกมจะกระตุกมากหรือเฟรมเรทตกกระทันหัน แล้วก็ดับไป แต่ถ้าไม่ได้เล่นเกมอยู่ จู่ๆมันจะดับไปเลย แต่พอดูออกว่าไฟตรงโน๊ตบุค ที่ขึ้นบอกว่ากำลังทำการประมวลผลจะขึ้นค้างก่อนจะดับไป ตอนนี้ขึ้นมาเป็นระดับเฟรมเรตตกบ่อยมากเลยลาเล่นมาก เล่นไม่มีความสุขเลย T^T

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    3
    HDD ด้วยครับ SAMSUNG รุ่นปี 2010 ไม่รู้เป็รนอะไรครับ BAD SECTIOn มาหลายเครื่องแล้ว ผมก้เป็นค้างๆแล้วดับ รู้สึกจะปัญหาเดียวกันแล้วครับ จขกท แต่ตอนนี้ใช้ PC เล่นเกมอยู่ NB ใช้ทำงานข้างนอก
    "Intellectual property infringement is a sin"

กล่าวขอบคุณ
    41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองเช็คความรู้ดูครับ คลิก
    ลองเผาcpu แปปนึงก็ดับอ่ะ คงเพราะร้อนแน่ๆเลย

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tohan-kun อ่านกระทู้
    ลองเผาcpu แปปนึงก็ดับอ่ะ คงเพราะร้อนแน่ๆเลย
    ชัวเลยครับ เหอๆ
    edit ลืมแนะนำ

แนะนำให้เอาไปแงะซิ้งิออก เป่าฝุ่นและขนออกทาซิริโคนใหม่ ให้ร้านทำประมาณ 500 บาทครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ขอบคุณมากจ้า ช่วยได้เยอะเลย