ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

ใครคิดว่าพวกการเมืองจะปิด FB และ Youtube จริงหรือเปล่า?

มาพูดกันครับ ไอ FB น่ะแบไปเหอะ เพราะผมมี Google+ สำรองแล้วแค่ Youtube นี่สิ ขอคำหยาบนะครับ _ึงใช้สมองไรคิด ICT แบบเดิมมันก็ควายพอแล้วที่แบนเกม GTA ไม่รู้จักคิดเนี่ย จะแบน Youtube อีกหรอครับ แล้วไหนคลิปสาระล่ะครับ หากโกง IP ไปก็ช้าอยู่ดี แล้วไหนล่ะ idol ผมพี่แทค พี่นาค พี่ลูวี่ เป็าอาจารย์ศิษย์ผมทั้งนั้นที่ทำให้ผมรู้จัก Minecraft ได้ แล้วก็อด Dislike พวกวงเกาหลีด้วย

แล้วคุณคิดยังไงครับ!!!!

ปล.ห้าม ดม. เนอะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ผมว่า ปิด Google ไปเหอะ ครับ ปิดซะขนาดนี้

รับรองชัวร์ สิ่งที่ตามมาชัวร์ ทุกคนรู้!!
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่มีทาง 100%
    คงไม่มีใครอยากให้ วัยรุ่นเป็นล้านๆคน ไม่ชอบหน้าหรอก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ไม่ปิดหรอกครับ รัฐบาลชุดนี้เน้น ประชานิยม ประชาชนว่าไงรัฐบาลว่างั้น ละมั้ง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ถ้าแบบนี้ปิดเน็ตไปเลยดีกว่าไม่ต้องมีเล่นกัน

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    โฆษกพรรค ออกมาแจงผ่านทวิต
    เขาว่ายื่นเรื่อง 28 พฤศจิกา ก็คงได้เรื่องเร็ว ๆ นี้ล่ะครับ

แต่ถ้าสั่งให้ปิดจริง แล้วคำสั่งใช้จริงอันนี้ คงต้องว่ากันอีกทีละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ชี้แจงนิดหน่ะครับ ICT ไม่ได้คิดปิดนะครับแต่เป็นทาง ฝ่ายค้านเสนอให้ปิด เพื่อให้ประเทศเราเป็นแบบจีน คือจำกัดสิทธิการเข้าเล่น กูเกิ้ล ยูทูบ เฟสบุ๊ค ป้องกันการหมิ่นพระบรมเดชาณุภาพ
    ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นความคิดที่จะแก้ปัญหาผิดจุดไปหน่อย เพราะต่อให้ไม่มี สื่อ 3 อย่างนี่ยังไงมันก็ต้องมีคนคิดไม่ดีหาช่องทางอื่นอยู่ดี ถ้าจะป้องกันการหมิ่นทางอินเตอร์เน็ต ผมว่าประเทศไทยคงได้เลิกใช้อินเตอร์เน็ตกันหล่ะครับ กลับไปใช้จดหมายแทน

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamnonae อ่านกระทู้
    ชี้แจงนิดหน่ะครับ ICT ไม่ได้คิดปิดนะครับแต่เป็นทาง ฝ่ายค้านเสนอให้ปิด เพื่อให้ประเทศเราเป็นแบบจีน คือจำกัดสิทธิการเข้าเล่น กูเกิ้ล ยูทูบ เฟสบุ๊ค ป้องกันการหมิ่นพระบรมเดชาณุภาพ
    ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นความคิดที่จะแก้ปัญหาผิดจุดไปหน่อย เพราะต่อให้ไม่มี สื่อ 3 อย่างนี่ยังไงมันก็ต้องมีคนคิดไม่ดีหาช่องทางอื่นอยู่ดี ถ้าจะป้องกันการหมิ่นทางอินเตอร์เน็ต ผมว่าประเทศไทยคงได้เลิกใช้อินเตอร์เน็ตกันหล่ะครับ กลับไปใช้จดหมายแทน
    ก็ดูผู้นำ ฝ่านค้านสิ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คิดแบบคนที่มี สมองกลวง ๆ ไงครับ

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2
    จะปิดอะไรก็ปิดเหอะ แต่อย่าปิด JKG ก็พอ

ปล. ล้อเล่นนะ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ถ้าแบบนี้ปิดเน็ตไปเลยดีกว่าไม่ต้องมีเล่นกัน
    เห็นด้วยครับ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เเทนที่มันจะเเก้ที่ตัวบุคคล ไปเเก้เเบบนี้ผลเสียเยอะกว่าผลดีเเน่
    ผลดีของFBเยอะกว่าผลเสียอยู่เเล้ว
    ทำเเบบนี้ฆ่าตัวตายชัดๆ

Thailand' Bangkok,
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ปิดกระทู้เพียงเท่านี้*

อย่าคุยเรื่องนี้ครับ เดียวจะโดนโบกไปด้วย

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamnonae อ่านกระทู้
    อืม แก้ผิดจุดจริงๆ

ผมอยากรู้ว่า ตำรวจ ICT เขาทำหน้าที่อะไรครับ ผมว่าพวกที่ดูหมิ่น พระบรมเดชาณุภาพ มันก็แค่พวกกระจอกๆ

การจะจับ IP และ ไปจับมันไม่ใ่ช่เรื่องยากเลยครับ เล่นร้าน ร้านเกมส์สมัยนี้มีกล้อง จับได้แน่นอน ตรวจไปซิ Ip อ่ะครับ

เรื่องแค่นี้คิดกันไม่ได้เอง นักการเมืองก็หวังกันแต่เงิน ฝ่ายไหนก็ช่างเหอะ เป็นเพราะว่า เงินจะได้เยอะขึ้น ไม่เห็นคนไหนเอาเงินตัวเองมา

ช่วยเลย มีแต่ ไม่มีงบ ไม่มีทุน? จริงไหม? ถ้าไม่มีงบ เงินตัวเองมีเป็นล้านๆก็ออกไปซิ

สรุป 1.คนที่คิดจะปิด โง่ครับ ไม่มีสมอง ทำแล้ว ผลประโยชน์เข้าตัวเอง

2.ตำรวจ ICT เขาทำหน้าที่อะไรครับ แล้วทำไมถึงได้เงินเดือนเหมือนคนทำงานปกติ
    สงสัยต้องไปสมัครทำมั้งแล้วละ งานง่ายๆแบบนี้
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    อืม แก้ผิดจุดจริงๆ

ผมอยากรู้ว่า ตำรวจ ICT เขาทำหน้าที่อะไรครับ ผมว่าพวกที่ดูหมิ่น พระบรมเดชาณุภาพ มันก็แค่พวกกระจอกๆ

การจะจับ IP และ ไปจับมันไม่ใ่ช่เรื่องยากเลยครับ เล่นร้าน ร้านเกมส์สมัยนี้มีกล้อง จับได้แน่นอน ตรวจไปซิ Ip อ่ะครับ

เรื่องแค่นี้คิดกันไม่ได้เอง นักการเมืองก็หวังกันแต่เงิน ฝ่ายไหนก็ช่างเหอะ เป็นเพราะว่า เงินจะได้เยอะขึ้น ไม่เห็นคนไหนเอาเงินตัวเองมา

ช่วยเลย มีแต่ ไม่มีงบ ไม่มีทุน? จริงไหม? ถ้าไม่มีงบ เงินตัวเองมีเป็นล้านๆก็ออกไปซิ

สรุป 1.คนที่คิดจะปิด โง่ครับ ไม่มีสมอง ทำแล้ว ผลประโยชน์เข้าตัวเอง

2.ตำรวจ ICT เขาทำหน้าที่อะไรครับ แล้วทำไมถึงได้เงินเดือนเหมือนคนทำงานปกติ
    สงสัยต้องไปสมัครทำมั้งแล้วละ งานง่ายๆแบบนี้
    ปล. เห็นด้วยเลยครับ ICT มันไม่สนใจงานครับ สงสัยวันๆนั่งสูบเว็บโป๊
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BloodWar : 28th November 2011 เมื่อ 12:58
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    ปล. เห็นด้วยเลยครับ ICT มันไม่สนใจงานครับ สงสัยวันๆนั่งสูบเว็บโป๊
    โดนเต็มๆ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไม่มีทางปิดฮะ!

แก้ปัญหาข้ามจุดซะเหลือเกิน

จะเอาประเทศลงเขาไปถึงไหนฮะคู๊ณ = =''
    FU_KALLCENSOR!

ModernFrostz
    My Spec:ATI HD RADEON 5450 1GB# HDD 500GB (มันเห็นเเค่300กว่าฮ่าๆ) CPU I3 3.10 GHZ RAM2 GB
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    1
    ถ้าปิด! ผมขอชวนชาว JGK ไปสู้กันนะครับ มันไมม่มีเหตุผลเลย ตั้งเเต่ Grand theft Auto ละ ชักจะไม่ไหวเเล้ว คนพวกนี้ ''เเก่'' ทําอย่างพวกเราไม่เป็น อิจฉา ละสิ 5555 . ใครจะไปรู้ นักการเมืองบางคนอาจจะ อัพคลิป ยูทูป ไม่เป็น เลยอิจแา พวก เรา 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใครทำ SEO จะรู้ว่า Google มี spider ที่จะเข้าไปตรวจสอบเว็บเพื่อ คัดกรอง จัดอันดับคุณภาพเว็บ PR ต่างๆ (อธิบายง่ายๆคือ ทำไมแทนที่จะเขียน code คล้ายๆ นี้ไป scan ให้ทั่ว แทนที่จะปิด แก้ปัญหาที่ปลายเหตุมีแต่ผลกระทบนะครับ)

ผมรีบพิมพ์ คงไม่ค่อยมีใครเข้าใจ LOL