ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

เหตุผลที่ผมยังชอบเล่นกับ Computers เก่าของผมนะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้, ผมแค่อยากจะมาเล่าเรื่องของให้คุณฟังนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าแล้วนะครับ

เพื่อนๆของบางคนเขาชอบสงสัยว่า...
    ทำไมผมยังชอบเล่นกับ Computers เก่าของผมอยู่เลยละครับ

นี้คือเหตุผลของผมนะครับ:

1. ผมรัก Computers ทุกๆเครื่องของผมเท่าๆกันจริงๆนะครับ
    ผมคิดว่า นั้นคือเพื่อนที่ดีที่สุดที่ผมเคยมีเลยละครับ

2. ผมชอบสิ่งที่พวกเขาทำได้ละครับ
    ผมจะ Upgrade หรือซื้อ Computer ใหม่ตอนที่ผมจำเป็นต้องใช้เท่านั้นนะครับ

3. ผมแค่ชอบคิดสิ่งที่แตกต่างจากคนอื่นๆเท่านั้นเองละครับ
    ผมรู้สึกเคยชินที่ผมถูกคนอื่นๆบอกว่าผมเพี้ยนนะครับ

4. ผมอยากเรียนรู้วิธีใช้งาน Computer แบบคนรุ่นก่อนๆละครับ
    เพราะผมชอบวิธีใช้กำลัง Computer อย่างประหยัดของพวกเขานะครับ

5. ผมรู้สึกสนุกที่ผมได้เล่นกับพวกเขาละครับ
    ผมรู้สึกดีที่ผมเปิดเพลงโปรดของผมบน MS-DOS ได้นะครับ

6. ผมชอบเล่น Game(s) ที่เล่นแล้วสนุกนะครับ
    ผมไม่ค่อยจะจริงจังเรื่องเกี่ยวกับ Graphics และเสียงสักเท่าไรหรอกนะครับ

7. (ขออนุญาตใช้ภาษาทหารที่ประโยคนี้หน่อยนะครับ)
    "การซ่อมบำรุง Computers ทุกๆเครื่องคือภารกิจของเรา"
    ในค่ายทหารที่ผมอยู่นั้น, พ่อของผมและผมจะเจอกับ Computers ในแบบที่ไม่คาดหวังอยู่เสมอเลยละครับ

8. ผมเป็นคนที่ชอบใช้ของเก่าบางอย่างที่ทำงานได้ดีละครับ
    ผมชอบ Computers เก่าและเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่าด้วยละครับ

นั้นคือเหตุผลทั้งหมดของผมนะครับ

แล้วผมก็มีความสุขที่ผมทำแบบนั้นด้วยนะครับ
    แต่ผมไม่ได้หมายถึง... ผมจะไม่ชอบ Computer รุ่นใหม่ๆหรอกนะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ขอบคุณครับ ผมรักคุณ ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว 55555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ถ้าผมทำได้ข้อนี้มากเลยคือ

* รัก Computers ทุก ๆ เครื่อง [เครื่องเก่าผมเปิดไม่ได้ ก็ไม่ได้ใสใจเลย แจ้ ]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ข้อความของพี่เหมือนมีมนต์สเน่

ผมว่ามันเหมือนมนต์สะกด เห็นข้อความทีไร ผมอ่านได้เพลินทุกทีเลย

ไม่รู้เ้หมือนกันว่าเพราะอะไร

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    โดนใจมาก!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    น่ารักเหมือนเดิมเลยนะครับ คุณวิน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ่านแล้วเพลินดีครับ ^^
    ชอบอ่านกระทู้ของคุณตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    พิมเทพ ๆ เหอะ ๆ
    การไช้ภาษาไทยผิด ไม่ได้เเปลว่าชาติจะล้มจม กรุณาหัดไช้สมอง !?

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    เมพขิงๆๆๆ คับ นับถือๆๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ่านเพลินดีครับ
    ปล. จขกท.มีคอมกี่เครื่องครับเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pyrata : 18th July 2011 เมื่อ 18:51

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    โอ้ผมจำจขกท.ได้ครับ นึกว่าจะไม่ตามมาบอร์ดใหม่ซะละ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread