ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,084

เม้นต์อย่างไร...(ไม่)ให้ดราม่า

1. เม้นต์ด่า

หัวข้อ "ดิฉันลืมมือถือไว้บนรถแท็กซี่ ทำอย่างไรดีคะ?"
    คห. 1 "จำทะเบียนรถแท็กซี่ได้ไหมคะ?"
    คห. 2 "แจ้งจส1xxสิ......บ้านนอก"

ตรงตัวอยู่แล้ว
    ถ้าจู่ๆ คุณไปด่าเขา เขาก็ต้องปึ้ดแล้วด่าคุณกลับอย่างแน่นอน และแล้วดราม่าก็จะบังเกิด
    ดูสิ เม้นต์ดีๆ กลายเป็นขี้ในพริบตา เพราะดันปล่อยสิงสาราสัตย์สารพัดคำดูถูกในหัวแหกกรงออกมา
    แต่ถ้ามีคนด่าคุณก่อน ให้ยึดคติว่า อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับขี้เกลือ

2. เม้นต์ดูถูก

หัวข้อ "อยากได้ไอโฟนมาใช้สักเครื่องแต่ทุนน้อย ใครอยากขายต่อไหมเอ่ย?"
    คห. 1 "ติดต่อ 089-XXX-XXX นักศึกษา ขายถูกครับ"
    คห. 2 "คห. 1 ขายอะไรกันแน่?"
    คห. 3 "ยาจกแล้วยังอยากหรู"

แล้วไอ้คห. 3 มันรวยล้นฟ้ามาจากไหนวะ? ถึงเที่ยวมาด่ามาดูถูกคนอื่นเขา
    เรื่องของตัวเองหรือก็ไม่ใช่ จะมาขายไอโฟนก็ไม่ใช่ เสือกไม่พอ เสือกได้หยาบคายสุดๆ อีก
    เรื่องเม้นต์ดูถูกนี่เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก โดยเฉพาะการดูถูกสถาบัน
    เรียกได้ว่าถ้าเม้นต์ดูถูกกันเมื่อไหร่ 80% เป็นต้องวางมวย

ถ้าไม่อยากหาเหาใส่หัว หลีกเลี่ยงเอาไว้เป็นดี

3. ฝากเม้นต์...ถึงคนที่เขารัก
    คห. 1 "วานเน้ปายเดอน CTW จเอเพ่เคนทีระเดดด้วยแหละ อิดแาป่าว"
    คห. 2 "โตมายังไงเนี่ย? บอกพ่อแม่ให้สอนลูกสะกดภาษาไทยมั่งนะ"

เตือนดีๆ ก็ได้ ไม่ต้องล่อถึงพ่อถึงแม่ เพราะคุณอาจกำลังจาบจ้วงผู้ใหญ่ที่ไม่รู้อะไรด้วยเลย
    พิมพ์ภาษาวิบัติแค่น่ารำคาญ แต่ไม่ "ทราม"

4. เม้นต์ประชด

หัวข้อ "งบสามแสน อยากได้ครีมบำรุงหน้า สิวเห่อมากมายค่ะ แนะนำหน่อย"
    คห. 1 "เคยใช้อะไรมาแล้วมั่งคะ?"
    คห. 2 "เคยใช้เครื่องสำอางฝรั่ง สิวขึ้นค่ะ อยากลองยี่ห้ออีตรูดของเมืองกิมจ๊อ ขอให้ราคาไม่เกินงบก็พอ"
    คห. 3 "หูย งบขนาดนี้ บินไปซื้อที่เมืองกิมจ๊อเลยดีไหมคะคุณน้อง ไฮโซนักล่ะก็"

รู้ค่ะว่ามันอวดร่ำอวดรวยได้อีก มันน่าหมั่นไส้ได้อีก มันน่าอิจฉาได้อีก (อิอิ)
    แต่ไปประชดประชันเขา เราก็ไม่ได้ดีไปกว่าเดิมหรอกนะ เดี๋ยวโดนหาว่าเป็นนางอิจฉาแล้วจะดราม่าหลังข่าว
    ยั้งไว้ ยั้งใจไว้... ชีวิตของคนเราต่างกัน เขาคาบช้อนทอง เราคาบช้อนสังกะสี แต่เรามีดีที่ฟันแข็งแรง OK?

5. เม้นต์แบบกูรู...(กูรู้ว่า...โง่)

หัวข้อ "วันนี้มีหิมะตกที่ข้างบ้านผมครับ!!"
    คห. 1 "เฮ่ย จริงดิ!!"
    คห. 2 "จขบ.อย่า โพสต์เกินจริงได้ไหมครับ คุณไม่รู้จริงแล้วเอามาอัพบล็อกให้คนอื่นเข้าใจผิดได้ยังไง เรื่องนี้เป็นโจ๊กใน FW. Mail มาตั้งนานแล้วครับ ไม่น่าเชื่อว่ายังมีคนงมโข่งอยู่ ความจริงก็คือข้างบ้านคุณได้รับอิทธิพลจากปรากฏการณ์แมลงสาบกระพือปีกแถว ประตูน้ำ #$%$^&%@$ บลาๆๆ ทีหลังค้นข้อมูลให้ดีก่อนจะโพสต์นะครับ ผมจะได้ไม่ต้องเปลืองแรงแก้ไขความเข้าใจผิดที่คุณก่อ"

โอ้ว เทพค่ะ รู้ดีมาก (ชมนะเนี่ย)
    แต่ระรานกันเห็นๆ
    ขนาดพิมพ์มีหางเสียงทุกคำ สุภาพทุกคำ ยังรู้สึกได้ถึงการคุกคาม โจมตี ดูถูก รังเกียจ สารพัด

ถ้ากดฟังเสียงได้ เดาได้เลยว่าน้ำเสียงต้องเบื่อหน่ายรำคาญ เห็นจขกท.เป็นไอ้โง่อีโง่ที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวกับเขา
    คุณรู้ เขาไม่รู้ ก็สอนเขาดีๆ สิ
    เขาอาจจะเป็นเด็ก หรือเป็นคนที่เพิ่งเคยใช้อินเตอร์เน็ต เพิ่งเคยมีอีเมล์
    เพิ่งเคยอ่าน fw mail อย่างร้ายสุดก็เพิ่งเคยมาร่วมสังคมออนไลน์
    แล้วคุณซึ่ง(อาจจะ)เป็นเจ้าบ้าน เป็นสมาชิกมาก่อน ไปเม้นต์สร้างความอับอายแกมขับไล่เขาแบบนี้เหรอ?

คนฉลาดแต่ใจร้าย ยังไงๆ ก็ไม่น่าคบ

6. เม้นต์แบบอั้นขี้

หัวข้อ "เหล้า กินยังไงก็ไม่อร่อยอ่ะ ไม่มีประโยชน์ด้วย"
    คห. 1 "จริงด้วย"
    คห. 2 "ที่หนึ่ง(รึเปล่า?)"
    คห. 3 "ถ้าคุณกินถูกจุดประสงค์ เหล้าก็มีประโยชน์ครับ"
    คห. 4 "ไหนบอกซิว่ากินยังไงถึงมีประโยชน์?"
    คห. 5 "เรื่องง่ายขิงๆ แบบนี้ รู้กันตั้งแต่คลอดจากท้องแม่แล้วคร้าบ ไปค้นดูเองไป๊"

อันนี้ก็เทพค่ะ แต่เป็นเทพอั้นขี้ แบบจะให้ความรู้ก็ให้ไม่หมด เหมือนพวกขี้ไม่สุด
    แทนที่จะได้เป็นเทพประทานความรู้ ก็ได้เป็นแค่ไอ้เกรียนอั้นขี้คนหนึ่ง
    ถ้าคุณคิดว่าความรู้ที่มีอยู่ในสมองของคุณมีประโยชน์แก่มวลมนุษยชาติ กรุณาเผยแพร่
    อย่ามาเม้นท์แบบกูเทพ กูเจ๋ง กูฉะแหลดดดดด แต่กูไม่บอก...หรอก แบร่ๆๆ

ตกลงมันรู้จริงหรือมาโพสต์เกรียนกันแน่? เห็นแล้วมวนท้อง ขอตัวไปเข้าห้องน้ำแป๊บ

7. เม้นต์เหวี่ยงโคลน

หัวข้อ "How to ทำของเล่นสำหรับผู้ใหญ่ใช้เอง"
    คห. 1 "นี่มันเว็บเด็กเรียบร้อย นะคะ อย่ามาโพสต์เรื่องแบบนี้สิ"
    คห. 2 "รับไม่ได้ เกินไปรึเปล่าคะ?"
    คห. 3 "เล่นเว็บอื่นเหอะ รู้ไว้ซะว่าสมาชิกเว็บนี้มีแต่ผู้ดีตีนแดง"

เมื่อใดที่คุณเริ่มพิมพ์ด่ากราด...
    เมื่อนั้นคนที่อยู่ในรัศมีเสน่ห์ปลายคีย์บอร์ดของคุณจะเริ่มเอาตีนแดงๆ มายำหน้าจอคอมพิวเตอร์คุณ
    อย่าแกว่งปากหาเสี้ยน อย่าแกว่งนิ้วหาส้นตรีน
    ถ้าหงุดหงิดเมนส์มา แนะนำให้ไปเดินช็อปปิ้งผ้าอนามัยที่โลตัสแถวบ้านแก้เซ็งก่อนค่อยมาตอบ
    ในโลกไซเบอร์ แค่คุณโพสต์ระรานคนๆ เดียวยังถูกเพื่อนพ้อง+ลูกคู่+ไทยมุงรุมกระหน่ำได้เลย
    นี่ไปโพสต์ด่าเหมาขนาดนั้น ศพไม่สวยแหงๆ

แต่ไอ้ฮาวทูนี่มันก็....นะ

8. เม้นต์ละเมิดสิทธิส่วนบุคคล

หัวข้อ "มาดูหมาตัวนี้สิ โคตรหน้าม่อ มาจีบนุ้งพุดเดิ้ลทอยของบ้านเราอ่ะ หน้าด้านหนังกลับ ไล่ก็ไม่ไป"
    คห. 1 "หวังฟันแหง เอาคืนให้หนักเลย"
    คห. 2 "มันชื่อ ด่าง หมาวัด เบอร์โทรศัพท์ ที่อยู่ ลิงค์ฮิห้ากับเฟซบุ๊ค อยากจะเรียกตำรวจไปจับจริงๆ"
    คห. 3 "เอารูปกับข้อมูลส่วนตัวออกเถอะครับ คุณกำลังละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของสุนัขนะ"
    คห. 4 "มันละเมิดสิทธิดิฉันก่อนนะคะ มันมาหอนหน้าบ้านทุกคืนเลย"

ก่อนที่คู่กรณีของคุณ(ซึ่งก็คือ ด่าง หมาวัด)จะมาก่อสงคราม
    คุณคงได้โหมไฟดราม่ากับบรรดาผู้รักษาสิทธิส่วนบุคคล(ที่ไม่ใช่สิทธิของตัวเอง)ก่อน
    ถ้าโดนเตือนแบบนี้แล้วยังไม่ลบหรือแก้ไขข้อมูลในบล็อก ก็จะโดนเตือนซ้ำๆ ซากๆ ไปอีกล้านรอบ
    ไม่รำคาญเหรอ? รำคาญก็ลบเถอะ จริงๆ แล้วมันก็ไม่ถูกต้องน่ะแหละนะ

9. เม้นต์ข่มขู่ รู้ไหมกูลูกใคร

คห. 1 "ฟาย เกรียนไม่เลิก ไปกินนมนอนไป๊"
    คห. 2 "คุณนั่นแหละที่เกรียนไม่เลิก ระวังตัวไว้นะครับ"
    คห. 3 "ให้ระวังห่านอะไร ระวังโทรศัพท์โรคจิตจากเกย์วัยดึกแถวนี้?"
    คห. 4 "ที่อยู่คุณหาไม่ยากหรอกครับ เล่นแปะข้อมูลไว้ในเน็ตเต็มไปหมด ระวังมัจจุราชไปเยือนถึงเตียงนะครับ"

โอ๊ยยยยย คุณเกย์วัยดึก
    หน้าบ้านรับซ่อมจักรยาน หลังบ้านเป็นแปลงคะน้า ดาดฟ้ามีเครื่องพิมพ์เด๊ธโน้ต เหรอ?
    ถ้ากะอีแค่ เหม็น account กันในเว็บแล้วยอมเสี่ยงคุกไปยิงคนถึงบ้าน
    คงต้องตราหน้าว่าคุณโคตรง่าวแล้ว ถ้าต้องไป ระวังสบู่ตก ในคุกจะหาว่าไม่เตือน
    ถ้าจะยิงจริง ไม่ต้องเม้นท์ขู่ให้เหลือหลักฐานมัดตัว ไปยิงเลย (อ้าวเวร) แหะๆ ล้อเล่น

10. เม้นต์ ส.ค.ส. (ส่งความเสื่อม)

คห. 1 "ดิฉันไม่ผิดค่ะ คนดีค่ะ"
    คห. 2 "คุณน่ะแหละผิด"
    คห. 3 "คห. 1 เป็นเพื่อนดิฉัน คนที่ด่าคห. 1 ตาต่ำ ตามน้ำอย่างแรงค่ะ"

คุณคห. 3 อยากปกป้องเพื่อนถือว่าน้ำใจงาม
    แต่ถ้าอยากปกป้องเพื่อนจริงๆ ก็ควรจะเอาความดีเข้าตัวมากๆ แต่อย่าส่งความชั่วให้คนอื่น
    บอกว่าฝ่ายคุณดีอย่างไร มีเหตุผลอย่างไร แต่ไม่ต้องโจมตีว่าคนที่อยู่ฝ่ายตรงข้ามกับคุณนั้นเลวชาติชั่ว
    คุณมีเหตุผล เขาก็มีเหตุผลของเขาเหมือนกัน

ข้อสุดท้าย

ไม่ดราม่าให้เตะ

คห. 1 "สาดโคลน"
    คห. 2 "สาดบ้าง"
    คห. 3 "เอากาละมังบังโคลน"
    คห. 4 "ดราม่าแน่ๆ"
    คห. 5 "มามุงดราม่า"

ดราม่าไหมล่ะ?

ไม่ต้องไปประทับรอยนิ้วมือเชิดชูดราม่าในกระทู้หรอก เดี๋ยวจะมีคนรำคาญแว้งมาด่าเสียเปล่าๆ
    ถึงเป็นคอมเม้นต์ที่ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด แต่มันก็ค่อนข้างไม่มีประโยชน์นะ กร๊าก

ไม่แน่นะ คนที่คุณเหม็น นัดลุยตัวๆ เนี่ย
    อาจจะเป็นคนที่ช่วยเก็บกระเป๋าสตางค์ที่คุณทำหล่นวันนี้
    เขาอาจจะเป็นลุงขายบะหมี่แถวบ้าน
    เขาอาจจะเป็นคนที่ดีกับคุณในโลกแห่งความจริง ก็ได้

อย่าให้อะไรๆ ในโลกไซเบอร์ส่งผลกระทบต่อชีวิตในโลกจริงและความรู้สึกของคุณให้มากนักเลย
    เจออะไรน่าหงุดหงิดรำคาญเล็กน้อยก็ปล่อยๆ มันผ่านไปเสียบ้าง
    ไม่ยุ่ง ไม่มีส่วนร่วมสักเรื่องคงไม่ตาย
    ไม่ต้องทำตัวเป็นพ่อพระ นักปราชญ์ สักครั้งคงไม่ลงแดง
    เอา ปู่ไปนา เอาตาไปไร่ เอาเวลาไปอยู่กับญาติผู้ใหญ่ยังดีเสียกว่า เอาเวลามาตอบคอมเม้นต์เถียงกันปาวๆ แล้วอีกไม่นาน...กระทู้นั้นก็ตกไป ไม่มีใครจดจำ...
    (ยกเว้นจะเกิดดราม่าครั้งใหม่แล้วมีคนขุดคุ้ยมันขึ้นมาให้ปวดตับกว่าเดิม)

ด้วยความหวังดี แต่ก็กลัวไม่มีดราม่าให้เสพ อุ๊บส!!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    นังคิดอยู่นานว่าจะเม้นยังไงในกระทู้นี้ไม่ให้ดราม่า

เลยมาจบลงที่ ขอบคุณสำหรับความรู้ ครับ

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ต้องปรับปรุงตัวอย่างแรงเลยเรา

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ขอให้เป็นแบบนี้ทุกคนเถิดดด
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณคร๊าบ!!

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    9. เม้นต์ข่มขู่ รู้ไหมกูลูกใคร

คห. 1 "ฟาย เกรียนไม่เลิก ไปกินนมนอนไป๊"
    คห. 2 "คุณนั่นแหละที่เกรียนไม่เลิก ระวังตัวไว้นะครับ"
    คห. 3 "ให้ระวังห่านอะไร ระวังโทรศัพท์โรคจิตจากเกย์วัยดึกแถวนี้?"
    คห. 4 "ที่อยู่คุณหาไม่ยากหรอกครับ เล่นแปะข้อมูลไว้ในเน็ตเต็มไปหมด ระวังมัจจุราชไปเยือนถึงเตียงนะครับ"

อันนี้เคยมีคนเอาจริงครับ เป็นลูก ตร. อยู่ กทม. เหม็นขี้หน้านักเรียน FACEBOOK เลยลงจาก กทม.มาถึงที่อยู่ นร.คนนั้น
    มาดักหน้า รร. อยู่หลายวัน จน นร. คนนั้นต้องให้รถประจำเข้าไปรับถึงใน รร. หลายวันเข้า นร. คนนั้นรู้สึกถึงความคุกคามไม่เลิก
    จึงได้ไปบอกกับ ผอ. บอก ครู ทุกคนว่าเขาโดนปองร้าย

วันต่อมา ไอหมอนั่นก็ทนไม่ไหวเช่นกัน เล่นบุกเข้าไปใน รร. เลย แต่ปรากฎว่าเข้าไปแล้วโดนเสียบซะเอง จ้วงเข้าไปสองรู
    ไม่รอดครับ - -* ส่วน นร. คนที่เป็นฝ่ายจ้วง ก็เ้ข้ามอบตัวกับ ตร. โดยมี ผอ.และครู ยืนยันว่าเค้าได้บอกว่าเค้าโดนปองร้าย
    จากคนที่ตาย และไอคนที่ตายมันบุกเข้าไปถึงใน รร.

ส่วนมีดที่แทงเป็นมีดของ นร. คนนั้นครับ พกมีดซะได้ = ='' อีกคนคงคาดไม่ถึง และสุดท้ายตำรวจก็ปลอ่ย นร.
    คนนั้นคืนสู่สังคม (ไม่รู้ต้องรอโทษอะไรหรือเปล่านะ แต่ผมเห็นเค้าปล่อยออกมาเรียนปกติ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 28th November 2011 เมื่อ 05:24

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2
    6. เม้นต์แบบอั้นขี้

หัวข้อ "เหล้า กินยังไงก็ไม่อร่อยอ่ะ ไม่มีประโยชน์ด้วย"
    คห. 1 "จริงด้วย"
    คห. 2 "ที่หนึ่ง(รึเปล่า?)"
    คห. 3 "ถ้าคุณกินถูกจุดประสงค์ เหล้าก็มีประโยชน์ครับ"
    คห. 4 "ไหนบอกซิว่ากินยังไงถึงมีประโยชน์?"
    คห. 5 "เรื่องง่ายขิงๆ แบบนี้ รู้กันตั้งแต่คลอดจากท้องแม่แล้วคร้าบ ไปค้นดูเองไป๊"

อันนี้ก็เทพค่ะ แต่เป็นเทพอั้นขี้ แบบจะให้ความรู้ก็ให้ไม่หมด เหมือนพวกขี้ไม่สุด
    แทนที่จะได้เป็นเทพประทานความรู้ ก็ได้เป็นแค่ไอ้เกรียนอั้นขี้คนหนึ่ง
    ถ้าคุณคิดว่าความรู้ที่มีอยู่ในสมองของคุณมีประโยชน์แก่มวลมนุษยชาติ กรุณาเผยแพร่
    อย่ามาเม้นท์แบบกูเทพ กูเจ๋ง กูฉะแหลดดดดด แต่กูไม่บอก...หรอก แบร่ๆๆ

ตกลงมันรู้จริงหรือมาโพสต์เกรียนกันแน่? เห็นแล้วมวนท้อง ขอตัวไปเข้าห้องน้ำแป๊บ

ชอบอันเนี้ยเม้นต์ แบบอั้นอึ 55555
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เห็นด้วยครับ

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    เขียนเองปะเนี่ย ถ้าเขียนเองขอชมว่าเป็นบทความที่ดีมากเลย โดยเฉพาะข้อสุดท้ายเนี่ย -..-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chigarat อ่านกระทู้

อย่าให้อะไรๆ ในโลกไซเบอร์ส่งผลกระทบต่อชีวิตในโลกจริงและความรู้สึกของคุณให้มากนักเลย
    เจออะไรน่าหงุดหงิดรำคาญเล็กน้อยก็ปล่อยๆ มันผ่านไปเสียบ้าง
    ไม่ยุ่ง ไม่มีส่วนร่วมสักเรื่องคงไม่ตาย
    ไม่ต้องทำตัวเป็นพ่อพระ นักปราชญ์ สักครั้งคงไม่ลงแดง

เอา ปู่ไปนา เอาตาไปไร่ เอาเวลาไปอยู่กับญาติผู้ใหญ่ยังดีเสียกว่า เอาเวลามาตอบคอมเม้นต์เถียงกันปาวๆ แล้วอีกไม่นาน...กระทู้นั้นก็ตกไป ไม่มีใครจดจำ...
    (ยกเว้นจะเกิดดราม่าครั้งใหม่แล้วมีคนขุดคุ้ยมันขึ้นมาให้ปวดตับกว่าเดิม)

ด้วยความหวังดี แต่ก็กลัวไม่มีดราม่าให้เสพ อุ๊บส!!
    ถ้าทุกคนทำได้จะลดปัญหาหลายๆอย่างไปได้เยอะเลย -..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxninepower : 28th November 2011 เมื่อ 06:51
    Max - Nine l Power !

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    2

เป็นพ่อพระ นักปราชญ์ กันก็เป็นได้นะแต่ต้องใช้คำพูดให้เป็นเท่านั้นแหละ

ปล.ผมชอบดราม่า + เสพดราม่านะมันรู้สึกสนุกชวนติดตามดีชอบเก็บไว้เป็นที่ระทึก

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    ถ้าคุณเห็นคอมเม้นว่า ""กลัวดราม่า ,อย่าก่อดราม่า ,ไม่อยากให้ดราม่า " หรืออะไรเทือกนี้ๆ รับรอง 100ล้าน% มันดราม่าแน่นอน /หรือไม่จริง

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ขอบคุณมากครับ....บ้านนอก

เรปล่างเฟี๊ยวเงาะเลยอะนาย
    V
    V
    V

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 481
    ไม่ชอบที่สุดนี่คือเม้นแบบ Guru ฉบับผมเรียกว่า ''อวดภูมิ'' เรื่องนี้สามารถอธิบายได้แต่ไม่มีผลงานหรืออะไรมาประกันแล้วพูดไปถึง ดาวอังคาร ...

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    6
    ..................
    . . . . . .. . . . . . . . . . . ,.-‘”. . . . . . . . . .``~.,
    . . . . . . . .. . . . . .,.-”. . . . . . . . . . . . . . . . . .“-.,
    . . . . .. . . . . . ..,/. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ”:,
    . . . . . . . .. .,?. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .\,
    . . . . . . . . . /. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ,}
    . . . . . . . . ./. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ,:`^`.}
    . . . . . . . ./. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . ,:”. . . ./
    . . . . . . .?. . . __. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . :`. . . ./
    . . . . . . . /__.(. . .“~-,_. . . . . . . . . . . . . . ,:`. . . .. ./
    . . . . . . /(_. . ”~,_. . . ..“~,_. . . . . . . . . .,:`. . . . _/
    . . . .. .{.._$;_. . .”=,_. . . .“-,_. . . ,.-~-,}, .~”; /. .. .}
    . . .. . .((. . .*~_. . . .”=-._. . .“;,,./`. . /” . . . ./. .. ../
    . . . .. . .\`~,. . ..“~.,. . . . . . . . . ..`. . .}. . . . . . ../
    . . . . . .(. ..`=-,,. . . .`. . . . . . . . . . . ..(. . . ;_,,-”
    . . . . . ../.`~,. . ..`-.. . . . . . . . . . . . . . ..\. . /\
    . . . . . . \`~.*-,. . . . . . . . . . . . . . . . . ..|,./.....\,__
    ,,_. . . . . }.>-._\. . . . . . . . . . . . . . . . . .|. . . . . . ..`=~-,
    . .. `=~-,_\_. . . `\,. . . . . . . . . . . . . . . . .\
    . . . . . . . . . .`=~-,,.\,. . . . . . . . . . . . . . . .\
    . . . . . . . . . . . . . . . . `:,, . . . . . . . . . . . . . `\. . . . . . ..__
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . .`=-,. . . . . . . . . .,%`>--

ดราม่าย่อมไม่เกิดหากไม่มีปัญหากัน หากตอบตรงประเด็นในสิ่งที่เขาอยากทราบก็ให้ตอบไปครับ

แต่ถ้าใครตั้งอยู่แบบในหมวด

เม้นต์ประชด = หากผมเห็นผมปล่อยตกและไม่เข้าไปโพสครับเพราะเข้าไปแล้วถึงโพสก็อาจจะก่อดราม่าได้ -_-"

เม้นต์ดูถูก = ผมไม่เข้าไปแน่นอนเพราะผมจะไม่เข้าไปหาเรื่องใส่ตัวแน่นอน

(ยอมรับว่าพึ่งรู้ว่ามีเม้นต์แบบนี้จริงๆนะ;w ; ) เม้นต์แบบอั้นขี้ = หากโพสไม่สุดระวังหักใน (ไม่เกี่ยวกันเลย//โดนจับโยนออกนอกกระทู้)

เห็นด้วยครับใครดราม่าผมก็ไม่เข้าไปเป็นพ่อพระหรืออื่นๆครับเพราะไม่อยากหาเรื่องใส่ตัวเอง

ทำได้แค่แจ้งลบตามที่กฏระบุไว้ครับหากเห็นตามสมควรครับ; w;