ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

นับถอยหลัง L'Arc~en~Ciel World circuit 2012 live in Bangkok!

ความฝันผมได้เป็นจริงไปแล้ว ณ วันที่ 8 /11/ 2011 กับ X JAPAN

จนถึง ณ ตอนนี้ ผ่านไปเกือบเดือนแล้วยังคงไม่ลืม ซึ่งในวันนั้นก็ตกใจบูทอะไรสักอย่างในงาน X JAPAN

อ้อ บูทลาร์ค? อะไรหรอ มีอะไร ? เอ้า า า า ๆ L'Arc~en~Ciel World circuit 2012 live in Bangkok พร้อมเปิดสปอตโฆษณา

(ยืมรูปมาจาก bec)

ดีใจมากครับที่ลาร์คจะมาจริงๆ ซึ่งตัวผมก็เรียกว่าไม่ใช่แฟนตัวจริงลาร์คสักเท่าไหร่ ฟังรองๆลงมาจาก X , Luna ในรุ่นๆต่อตามกันมา

ตามมาเรื่อยๆ พักวงแล้วพักวงอีก พยายามจะตามให้มากที่สุด ( แบ่งจากเวลาตามข่าวคราวจากทวิตเตอร์ คุณ โยชิกิ มา ฮ่าๆ )

จนวันนี้ได้ไปเดินเล่น B2S ปรากฏว่าไปเจอ single XXX ซิงเกิ้ลใหม่ของ L'Arc~en~Ciel เลยไม่รอช้ารีบสอยมาเป็นที่ระลึกเรียบร้อย!

จึงเป็นแรงบันดาลใจให้มาตั้งกระทู้ตามหาแฟนลาร์คใน JKG มีใครสนใจไปชมกันบ้างไหม

นี่เพลงที่ผมชอบมากที่สุดของลาร์คครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    576
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

เพลงนี้ก้อดีนะ แต่ชอบเพลงนี้กว่า

คอนเสิร์ตนี้ไปแน่ ป๋าไฮด์ สุดยอด hairstylist
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 28th November 2011 เมื่อ 09:57

【 Unknown Member 】
    Jokergameth. <3
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,465
    ชอบมากวงนี้

: Bless or Death :

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ตอนไปดู X-japan ก็เห็น โปสเตอร์คอนนี้เหมือนกันครับ แฮ่ อยากไปดูๆ

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    576
    ถ้าผมเสียตังกับคอนเสิร์ตนะ ผมไม่เสียกับพวกเกาหลีหรอกนะดูได้ แต่อารมณ์ไม่ได้ไม่เหมือนพวกวงร็อคแถมวงร็อคเจ๋งกว่าเยอะคุ้มตังที่รอคอยตลอด แถมวงนี้รอคอยมาตลอดที่เริ่มเป็นสาวก ถ้าให้ผมดูนะ x-japan หรือ l'arc ยังดีกว่าพวกเกาหลีอีก เพราะพวกป๋าทั้งหลายเป็นวงระดับโลกไปแล้ว และแต่ละวง world tour ไม่น้อยกว่า 2 รอบ กันไปแล้ว

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    วงนี้ใช่วงที่ทำเพลงให้Gundam 00 หรือป่าวเคยเห็นในMVน่าคุ้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    วงนี้ใช่วงที่ทำเพลงให้Gundam 00 หรือป่าวเคยเห็นในMVน่าคุ้นๆ
    ถูกกกกกกกก!!!! ต้องแล้วครับ - เลียนแบบคุณปัญญา

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    โอ้ยกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แต๋วแตกเลยเห็นHyde คุง หล่ออะไรปาณนี้ (เกย์แตก)

กล่าวขอบคุณ
    576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bastardz อ่านกระทู้
    โอ้ยกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แต๋วแตกเลยเห็นHyde คุง หล่ออะไรปาณนี้ (เกย์แตก)

เอานี้ไปสะ+นี้ไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 28th November 2011 เมื่อ 13:44