ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

ถามเรื่องงาน Part time ในเน็ตครับ

เห็นหลายคนบอกว่าน่าเชื่อถือเงินก็เยอะได้สัปดาห์ละ 5000 บาท เงินก็เยอะอยู่แต่ผมไม่รู้ว่าน่าเชื่อถือหรือเปล่า ถ้าน่าเชื่อถือจริงขอเว็บที่น่าเชื่อถือและไม่จำกัดอายุด้วยครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    เห็นหลายคนบอกว่าน่าเชื่อถือเงินก็เยอะได้สัปดาห์ละ 5000 บาท เงินก็เยอะอยู่แต่ผมไม่รู้ว่าน่าเชื่อถือหรือเปล่า ถ้าน่าเชื่อถือจริงขอเว็บที่น่าเชื่อถือและไม่จำกัดอายุด้วยครับ
    มีpaypal มีบัญชี แล้วลองหาตามลายเซ็นคนอัพเกมดูครับ เช่น ท่าน ramis

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    แล้วมันน่าเชื่อถือไมนิ

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    แล้วมันน่าเชื่อถือไมนิ
    มันก็ต้องแล้วแต่คนอะครับ เราไม่รู้หรอก คนไหนจะโกงไม่โกง มันมีทั้งสองอย่างและ โชคดีหน่อยก็ไม่โกง โชคร้ายก็โดนโกง แบบ เสียค่าสมัครฟรีไรเงี้ย
    Avenged Sevenfold

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    อย่าคิดหาเงินทางลัดแบบนี้ดีกว่าครับ ^^

สู้ไปทำงาน เอาเหงื่อยแลก เงิน ชัวร์กว่า แน่นอนกว่า

ถ้ายังเรียนอยู่ ก็ตั้งใจเรียน จบมาหางานทำ สบายกว่าเยอะครับ

อย่าง ท่าน Ramis ที่พูดถึง เขาทำเป็นงานอดิเรกอ่ะครับ อัพเกมส์ลงเว็บ และ เกมส์เขาเชื่อถือได้

คนก็กดเข้าไปโหลดเยอะ ก็เลยได้เยอะอะึีั ครับ
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    งานแบบนี้ผมเคยทําครับเหมือนลูกโซ่อ่ะคือเค้าจะไม่บอกรายละเอียดแน่ชัดครับจะบอกแค่ที่อยุ่แล้วก็นัดวันเวลาเท่านั้นพอไปถึงจิงๆเราต้องเสียค่าสมัครด้วยครับ+กับค่าผลิตภัณฑ์ของเค้าก่อนครับแล้วทีนี้พอลองใช้ของๆเค้าแล้วถ้ารุ้สึกว่าดีก็ไห้ไปบอกต่อคนอื่นเป็นแบบลูกโซ่อ่ะครับดึงเค้าเข้ามาร่วมกับของๆเราแล้วคนๆนั้นก็ต้องไปหาคนมาเพิ่มอีกถ้าคนๆนั้นขายของได้เราก็ได้ตังอ่ะครับมันจะเป็นแบบลูกโซ่อ่ะผมเคยโดนเสียตังค่ารถ200กว่าบาทไปฟรีๆเลยไม่ได้ไรกลับมาเลยครับ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ไอมีนะมีครับ แต่ที่ได้จริงๆนะ มันจะให้ค่าตอบแทนน้อย-น้อยมาก
    ตัวอย่างก็พวกเว็บคลิ๊กต่างๆแหละครับ
    [ เคยทำอยู่ทำคนเดียวกว่าจะได้ซักดอลนึง ทำเป็นเดือนอ่ะครับ ]
    เว็บที่ดีๆหน่อยก็ subvertandprofit แหละครับ [แต่เดือนนึงก็ได้ประมาณ 10$ เอง = =]
    ถ้าทำเล่นๆก็โออยู่น่ะ >//<
    *** ความเห็นส่วนตัว ผมเห็นด้วยกับท่าน montreepot นะ ***

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    จะบอกไว้ก่อนว่า งานออลไล ที่โม้ว่าทำง่ายใครๆก็ทำได้นั้น พอลองทำจริง เเม่มทำยากกว่างานประจำตูอีกเเถมเสียเวลาโคตรๆ T^T

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอเสริม นิดนึงนะครับ จากตัวผมเองเลยนะ ไม่ว่างานอะไร งานทุกงาน "ถ้าเราไม่ขยัน...เราก็ไม่ประสบความสำเร็จหรอกนะครับ"
    ทุกวันนี้ ผมเองก็ทำงานคล้ายๆแบบนี้อยู่ ทุกวันนี้ ก็ได้เงินเสริมจากเงินเดือนที่ได้ประจำอยู่ เดือนละเกือบ 10000 มันขึ้นอยู่กับมุมมองมากว่ามั้งครับ

ถ้าเรามองว่าเราชอบกับมัน สนุกกับมัน เราก็สามารถทำให้มันประสบความสำเร็จได้ครับ ^ ^ เกริ่นเป็นแนวทางให้เฉยๆ
    ลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ครับ http://www.tanachot.thefirst-power.com/

ถ้าสนใจ อยากรู้รายละเอียดอะไรมากขึ้น ลอง PM มาหาผมได้นะครับ
    ป.ล. ไม่ใช้งาน Tagรูป ส่งเมล อะไรประมานนี้แน่นอนครับ
    Life 4 DANCE

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมช่วยแม่ทำธุรกิจที่บ้านเฉพาะเสาร์อาทิตย์ได้เดือนละ 2400 คุ้มมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khaikung อ่านกระทู้
    ขอเสริม นิดนึงนะครับ จากตัวผมเองเลยนะ ไม่ว่างานอะไร งานทุกงาน "ถ้าเราไม่ขยัน...เราก็ไม่ประสบความสำเร็จหรอกนะครับ"
    ทุกวันนี้ ผมเองก็ทำงานคล้ายๆแบบนี้อยู่ ทุกวันนี้ ก็ได้เงินเสริมจากเงินเดือนที่ได้ประจำอยู่ เดือนละเกือบ 10000 มันขึ้นอยู่กับมุมมองมากว่ามั้งครับ

ถ้าเรามองว่าเราชอบกับมัน สนุกกับมัน เราก็สามารถทำให้มันประสบความสำเร็จได้ครับ ^ ^ เกริ่นเป็นแนวทางให้เฉยๆ
    ลองเข้าไปดูก่อนก็ได้ครับ http://www.tanachot.thefirst-power.com/

ถ้าสนใจ อยากรู้รายละเอียดอะไรมากขึ้น ลอง PM มาหาผมได้นะครับ
    ป.ล. ไม่ใช้งาน Tagรูป ส่งเมล อะไรประมานนี้แน่นอนครับ
    บอกรายละเอียดเพิ่มให้ เพราะผมเป็นคนนึงที่ เคยเข้าไปฟังงานนี้ ที่ตึก Neolife เพื่อนผมมาแนะนำไป
    ตอนแรกเขาก็บอกว่า ไม่เสียเงิน เสียแค่ค่ารถ ค่ากิน
    พอเอาเข้าจริงๆ นั่งฟัง จนจบ เพิ่งมาบอกว่า
    เสียค่าสมัครเป็นขั้นๆ
    ขั้น Silver = 6,000 บาท (ต่ำสุด)
    ขั้น Gold = 15,000 บาท (ขั้นกลาง)
    ขั้น Diamond = 35,000 บาท (ขั้นสูง)

ถ้าอยากทำจริงๆก็ต้องมีงบล่ะครับ ก็ขอบอกไว้แค่นี้มีอะไรก็ PM ถามได้นะครับ เพราะผมเป็นคนนึงที่เข้าไปฟังงานนี้มา แต่ผมไม่สนใจครับ
    เพราะเราต้องจ่ายเงินก่อนเขาถึงจะสอนการทำงานให้เรา

ปล.หมั่นไส้ ไอคุณโอ เอกรัตน์ ซังปาน(คล้ายๆหัวหน้าทุกคนที่ทำงานที่นั่น อ้างว่ามีเงินเดือนเดือนละ 600,000) อยากมีเงินเดือนเยอะกว่ามัน- -
    ไม่มีครับ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    มันเหมือนเอาเงินของคุณมาหมุนเวียนไปมานั่นแหละคับ ยกตัวอย่างนะ

สมมุติคุณเสียค่าสมัก 35000 บาท เค้าก็จะเอาเงินคุณนี่แหละไปให้กับคนที่ชวนคุณมาสมักและคนที่อยู่ในตำแหน่งที่สูงกว่าคุณ
    และผมคิดว่ามันคงน่าจะมีค่ารักษาสภาพสมาชิกรายเดือนอยู่ ซึ่งคุณก็ต้องจ่ายไปทุกๆเดือนไปเรื่อยๆ สมมุตว่าเดือนละ500
    พอเดือนนี้คุณจ่ายไป35000 เดือนต่อไปคุณก็จ่ายอีก500 แต่ว่าคุณก็จะได้เงินปันผลกลับมาประมาณพันกว่าบาทซึ่งคุณคิดว่ามันได้เยอะกว่าเสีย
    แต่จริงๆแล้วมันก็คือเงินของคนที่คุณชวนเค้ามาสมัก+เงินค่ารักษาสภาพสมาชิก คนอื่นๆที่เอามาแชร์ๆกันไป

มันคือแชร์ลูกโซ่ดีๆนี่แหละครับ ผมว่าคุณอาจจะงง เดวยกตัวอย่างง่ายๆให้

สมมุตมีคน10คน คนที่1ตำแหน่งสูงสุดคนที่10ต่ำสุด
    แล้วให้คน10คนเนี่ยเอาเงินมากองกันไว้คนละ100บาท รวมเป็น1000บาท
    จากนั้นก็เอาเงินนั้นมาแบ่งกันโดยคนที่1ตำแหน่งสูงอาจได้ไป150บาท คนที่เหลือก็อาจได้น้อยลงมา จนถึงคุณอาจได้เงินคืนมาแค่20บาทเพราะคุณอยู่ในตำแหน่งที่ต่ำ

ดังนั้นถ้าคุณอยากได้เงินเยอะๆคุณก็ต้องไปหาคนมาสมักต่อเพื่อให้เค้าอยู่อันดับที่ต่ำกว่าคุณ 11 12 13 14 ต่อคุณไปเรื่อยๆยิ่งคุณหาคนมาได้เยอะคุณก็จะได้ส่วนแบ่งเยอะเรื่อยๆ
    ถามว่าบริษัทลงทุนอะไรมั้ย? แทบไม่ได้ลงทุนอะไรเลยครับเพราะเงินที่คุณได้กันมันคือเงินของพวกคุณเองทั้งนั้นหมุนวนกันไปมามันเหมือนคุณกับเพื่อนเอาเงินมาให้บริษัท
    แล้วบริษัทก็จัดการแบ่งให้พวกคุณในสัดส่วนที่"ไม่เท่ากัน" และทางบริษัทก็แอบกินไปเองด้วยส่วนหนึ่ง ส่วนใหญ่มันจึงเข้าข่าย"หลอกลวง" (ย้ำว่าส่วนใหญ่ไม่ใช่ทั้งหมด)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    งานใน Internet ไม่มีอยู่จริงครับ มันเป็นแค่ความฝัน ครับ

จะมีอยู่จริงก็คืองาน จริงๆ ทำงาน เสียเหงื่อ ออกพื้นที่ พนักงานต่างๆ

นี่คืองาน Part time ของจริงครับ แนะนำ ถ้าอยากได้ประสบการณ์หรือเงินแค่พอใช้ลองไปพวก สเวนเซน หรือ KFC พวกนี้ดูครับ ได้เงินพอใช้ เดือนนึงก็ประมาณ 3000-5000 แล้วแต่ขยัน
    ที่สำคัญคือ เราเลือกเวลาทำงานได้ หลังเลิกเรียน หรือวันว่างๆ หยุดได้ (แต่บ่อยๆไม่ดีนะ)

ผมว่าทำงานนี่ดีกว่าอยู่เฉยๆนะ เราได้ประสบการณ์ด้วย พอเรียนจบ เวลาไปสมัครงานบางที่เค้าจะถามนะ ว่าเคยผ่านงานมาก่อนรึปล่าว ถ้าเราเคยทำงานมันก็มีเปอร์เซ็นที่เค้าจะรับมากกว่าพวกที่ไม่เคยทำงานนะ ถึงแม้งานเราจะไม่สวยหรู เป็นแค่พนักงานเสริฟ แต่อย่างน้อยเราก็เคยทำงาน เรารู้จักเหนื่อยอดทน คนแบบนี้ที่บริษัืทต้องการครับ เดี่ยวนี้เค้าไม่ต้องการคนเก่งกันแล้ว เค้าต้องการคนขยันครับ

สู้ๆ