ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

มัลลิกา เอาจริง! จะปิด FB และ YT วันจันทร์นี้ OMG!

(26 พ.ย.) น.ส.มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงว่า ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ (28 พ.ย.) จะดำเนินการยื่นหนังสือถึงนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ให้แก้ไขปัญหาเว็บไซต์ที่หมิ่นสถาบัน ซึ่งแพร่ระบาดเป็นจำนวนมากในขณะนี้ โดยจะเรียกร้องกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารประสานข้อมูลไปยังกองทัพและตำรวจกองปราบปรามในการประสานงานต่อไปยังประเทศ ซึ่งเป็นที่ตั้งจดทะเบียนของเว็บไซต์ที่หมิ่นสถาบัน ซึ่งจดทะเบียนในต่างประเทศให้ปิดเว็บไซต์เหล่านั้น และหากไม่ได้ผล รัฐบาลควรมีมาตรการเด็ดขาดในการแบนเว็บไซต์ยูทูป และเฟซบุ๊ก ซึ่งเป็นช่องทางที่ใช้ เผยแพร่ข้อมูลที่ไม่เหมาะสม

"มีขบวนการที่จงใจเผยแพร่ข้อมูลที่ไม่เหมาะสมจริง จึงอยากให้นายกรัฐมนตรีดำเนินการอย่างจริงจังกับการแก้ปัญหาการหมิ่นสถาบัน ซึ่งพรรคประชาธิปัตย์พร้อมให้ความร่วมมืออย่างเต็มที่ นอกจากนี้ พรรคยังเปิดเฟซบุ๊ก Fightbadweb เพื่อรับเรื่องร้องเรียนที่เกี่ยวข้องกับการกระทำผิดพระราชบัญญัติคอมพิวเตอร์ด้วย ขณะนี้ยังพบว่ามีการขยายผลให้ข้อมูลที่ผิดกับประชาชนไปยังร้านเสริมสวย ร้านข้าวในจังหวัดต่างๆ ของภาคเหนือ อาทิ จังหวัดแพร่ พะเยา และลำปาง จึงอยากให้ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติส่งเจ้าหน้าที่ไปตรวจสอบและดำเนินการขั้นเด็ดขาดกับบุคคลที่กระทำการไม่เหมาะสม"

ส่วนกรณี นายณัฐวุฒิ ด้วงนิล นั้น น.ส.มัลลิกา เปิดเผยว่า รมว.ไอซีทีก็ออกมายอมรับเองว่า เคยตั้งเป็นคณะทำงานในช่วงแรก แต่ตอนนี้ไม่เกี่ยวข้องกันแล้ว จึงขอให้ตรวจสอบติดตามว่ายังทำอยู่หรือไม่ ทั้งนี้ตนเองก็ยังมีไม้เด็ดที่จะตามจัดการนายณัฐวุฒิ มือโพสต์ข้อความหมิ่นสถาบันต่อไป และขอเสนอแนะให้รัฐบาล หรือ รมว.ไอซีที จัดตั้งคณะทำงานเดินทางไปยังประเทศที่เว็บไซต์ดังกล่าวได้จดทะเบียน เช่นเดียวกับที่รัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เคยทำ โดยขอความร่วมมือจากเจ้าของเว็บและทางการของประเทศนั้นๆ เพื่อให้ห้ามเผยแพร่ข้อความ เว็บหมิ่นสถาบัน ซึ่งต้องเร่งดำเนินการให้เห็นเป็นรูปธรรม

เครดิต sanook

ปล.ถ้าปิดจริง จะไปเผากระทรวง ICT เนื่องจาก ICT ปัญญานิ่ม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    สั้นๆเลยนะ กล้าหรือเปล่า

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จัดมา จะได้รู้ว่าอนาคตต่อไปจะเป็นอย่างไง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    444
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าปิดจริง
    จขกท อย่าลืมชวนผมไปเผา ด้วยละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เอาจริงได้ไงครับ เค้าไม่ใช่รัฐบาล
    ถ้าเอาจริงต้องเสนอผ่านรัฐบาล กำหนดแผนต่างๆ
    จากนั้นก็เข้าคณะ ครม. พิจารณา ว่าผ่านไม่ผ่าน
    จากนั้นก็บลาๆๆๆๆ
    ใช้เวลาหลายเดือน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    จะประท้วงกันก็ชวนมั้งเน่อ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    แต่เค้าจะยื่นให้กระทรวง ICT ครับ ถ้า ICT ยอมจริงๆ ก็จบเห่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    ผมจะสั่ง Agent 47 ไปเก็บมันครับ !!
    .::My Center::.

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    แล้วตอนนี้เค้ายื่นแล้วด้วยเพราะวันนี้วันจันทร์ที่เหลือก็รอครับ

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    Blog Entries
    1
    ไม่โดนปิดง่ายๆร้อก แค่สร้างกระแส
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    บอกตรงๆเลยครับ ปิดไม่ได้หรอกครับ
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ไม่มีคนปล่อยให้ปิดหรอก

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมว่าปิดจริงมีประท้วงชัวร์ เอิ่ม....บ้านเจ้แกคงไม่มีเน็ตใช้แน่ๆถึงได้สั่งปิด

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ปา ขี้ เรย ครับบบ ๆๆ
    Hoolywood Undead

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เอาจริงได้ไงครับ เค้าไม่ใช่รัฐบาล
    ถ้าเอาจริงต้องเสนอผ่านรัฐบาล กำหนดแผนต่างๆ
    จากนั้นก็เข้าคณะ ครม. พิจารณา ว่าผ่านไม่ผ่าน
    จากนั้นก็บลาๆๆๆๆ
    ใช้เวลาหลายเดือน
    ถูก จ๊ะ ไม่มีสิทธิ์ครับผม

เป็นแค่ "รองโฆษกพรรคประชาธิปัต" ถุย!

นักการเมืองครับ ไม่ใช่ นักกฏหมาย เห็นหน้าที่ไหน จะดูดิว่าใช้โทรศัพท์ยี่ห้ออะไร

คอมที่บ้านมีไหม และ ใครเป็นคนเล่น Facebook ของอดีตนายกรัฐมนตรี ท่านมาร์คครับ

ผมไม่รู้ว่า ใครจะได้ผลประโยชน์ในครั้งนี้ แต่ทำแบบนี้ มันเหมือน "แพ้แล้วพาล"

ป.ล.รักอภิสิทธิ์ เชียร์ยิ่งลักษณ์ เชื่อใจนายกทุกคน แต่คนไหนไม่ดี ก็ต้องเปลี่ยนครับ ผมไม่ได้เข้าข้างใคร มีความคิดพอ

แต่ถ้ามาปิด Youtube นะครับ เห้อๆ ลองดูได้ครับ ปัญหาใหญ่ของประเทศชาติแน่ๆ (Fb ปิดไปเหอะ ไ้ร้สาระ ก็แค่คุยกัน ขี่รถไปหานั่งคุยกันเอาก็ได้)
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    คนตอบว่าปิดไม่ได้ครับ 5555 (แต่ผมดูในเพจมิลลิกา บอกว่า เราจะปิดเพื่อพ่อหลวง ตลอด

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย montreepot : 28th November 2011 เมื่อ 21:32
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ปิด facebook + youtube

อย่าลืมปิดควงด้วยละเอ้อ เดี๋ยวจะโดนเอง

ปล. จะปิดทำไม ในเมื่อปิดปุ้บ คนส่วนน้อยก็ใช้พร็อกซี่ออกนอกแล้วก็ไปเข้า แล้วก็คนที่ทำเว็บหมิ่นอะไรแบบนี้คงรู้อยู่แล้วหล่ะ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ผมว่าถ้าเพื่อพ่อหลวงของเรา ผมทนได้ครับเขาอาจจะปิดซักพัก ผมช่วงว่าช่วงนี้พ่อหลวงของเราเหนื่อยมาก ยิ่งมีข่าวแบบนี้ยิ่งทำให้ท่านแย่ขึ้นไปอีก ละอีกอย่างมันยังไม่ใช่ทำให้ชีวิตเราพังซักหน่อย^^จริงไหม

แต่ปิดยูทูป รับไม่ได้ T.T

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เล่น Fuckbook แมนก็ได้ เล่นด้วยกันม่ะ

(ล้อเล่น)ครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    I Don't Care
    Trying not to feel the same

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่สนใจอะปิดแล้วกุใช้ proxy ก็ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ไปICT กัน55555555555พวกเราไปกันลุยยยยยยยยยยยยยยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าเพื่อในหลวง ก็คงต้องยอมครับ TT^TT

Slalom Land *0*
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ปิดก็มีคนแย้งอยู่ดี - -*

คนที่ร้องไห้ในวันนี้คือคนที่เข้มแข็งในวันข้างหน้า !!!