ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

Post (ไร้สาระ) คิดยังไงกับพวกเด็กแก๊งค์

พวกที่ใส่เสื้อวงร็อคเมทัลต่างๆ (บางคนไม่เคยฟังวงที่อยู่บนเสื้อด้วยซ้ำ) อยู่ตามห้างดังๆ สวนจตุจักร สยาม อยู่กันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ สูบบุหรี่ ชอบมีเรื่องตีกัน (เหมือนเด็กแว้นเลย แต่ต่างตรงที่มันเอาเงินมาแต่งชุด ส่วนเด็กแว้นแต่งรถ)

ผมเป็นชาวร็อคครับ เมื่อวานวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ไปเดินซื้อของที่จตุจักรกับพวกเพื่อนๆครับ ประมาณ3-4คน แล้วก็เจอพวกเด็กแก๊งค์ตอนลงจากบีทีเอส ตรงทางเข้าสวนสาธารณะของจตุจักร มันนั่งเป็นกลุ่มใหญ่ๆเลย สูบบุหรี่่ กันปุยๆ (เขาห้ามสูบในสวน) แต่แ**งสูบกันหน้าตาเฉย ทั้งชายและหญิง ผมก็มองพวกมันเพราะว่า ผมเห็นเสื้อมันสวยดีและก็เคยฟังวงที่อยู่บนเสื้อพวกมัน และผมก็แต่งร็อคเหมือนกัน แ**งก็มองหน้าเหมือนหาเรื่องผมเลย โคตรกร่างอ่ะ ผมโคตรมั่นไส้เลย แต่ผมดูๆแล้วพวกผมคงไม่ไหว พวกมันเยอะกว่าผม พวกมัน10กว่าคน เลยรีบๆเดินพยายามไม่มองพวกมันมาก (กันมีเรื่อง) เห็นแล้วเสื่อมมากเลย จบล่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OhHo : 2nd December 2011 เมื่อ 09:25

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    5555555555555555+ เบื่อเด็กแว๊นเนอะ คุณ rock มากเลย ไม่ร้อนอ่อ
    Rock and roll Fuxk กระแส

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็ไม่ค่อยชอบหรอก
    พวกใส่เสื้อวงมั่วๆเนี่ยทั้งที่ไม่เคยฟัง
    หรืออาจจะฟังผ่านๆแค่นั้น

แถมนั่งกันเป็นกลุ่มทำเป็นนักเลงโต
    แต่ผู้หญิงผมยังพอให้อภัย เพราะน่ารัก 5555
    แต่ผู้ชายเนี่ยผมล่ะไม่ชอบจริงๆ

ถ้ามีเรื่องน่ะ ผมแพ้คดีแน่ พวกนี้ลูกคนมีเงินกันทั้งนั้น

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ^
    ^
    ^

ถ่าย Clip เป็นความจริงแล้วเอาไปเปิดในศาล....ใครหละจะหนีความจริง
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639
    GU RocKKKKKKK!!!!!!!!

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    เป็นตัวของตัวเองดีสุดละ ส่วนผมเหรอ เวลาเดินไปไหนไปกันเป็นวงครับ 4-5 คนเท่านั้น ไม่ก็ ไปกับทีมบอลของผม ไม่เคยคิดจะเป็น แว้น หรือ แก๊งค์ เพราะอย่างไหนมันก็ไม่มีประโยชน์แถมไปรบกวนชาวบ้านด้วย

น่าเบื่อนะครับ ก็มีอยู่ช่วงนึงผมเคยเป็นเด็กแก๊งค์ ยอมรับครับ ตอนนั้นตามเพื่อน เดี๋ยวมันจะไม่มีเพื่อน แต่พอผมหาเพื่อนดีๆได้แล้ว ผมก็เลิกครับ ไม่คบกับมันละครับ ตอนนี้มันยังจ้องหาเรื่องผมอยู่เลย ฮ่ะๆ
    Avenged Sevenfold

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ผมไม่ชอบที่อยู่รวมกันเยอะๆแล้ว แล้วก็มองหน้าหาเรื่อง
    กร่าง ทำตัวเจ๋ง แต่จริงๆแล้ว ตัวๆก็ไม่กล้า ต้องอยู่รวมกันเป็นกลุ่มเท่านั้นถึงจะเจ๋ง = พวกปอด

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ถ้าตัวผมล่ะก็ มีเรื่องยาก เพราะ ไม่ชอบออกจากบ้าน 555

ถ้าออกก็ เสื้อยืด กางเกงยีน รองเท้าผ้าใบ ธรรมดาสุด ๆ

ปล.ครั้งหนึ่งในชีวิต ขับมอไซด์ ในวงเด็กแว้น อย่างหลอนอะ ประมาณ 20 คันได้
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

♥ ϟƘƦƖןןΣx ♥
    575
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,058
    2
    พวกเสี่ยวอะน่ะ ไม่ค่อยสนใจเท่าไร พอมันมาหาเรื่องก็เรียกพวกทุกที เลยเรียกว่าพวกหมาหมู่มากกว่า --
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :joker

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ผมคิดว่ามัน ตามวงเล้บในชื่อกระทู้อะครับ อย่าว่าผมนะ 55 ^^

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    เจอบ่อยพวกเนี้ย เคยเดินเข้าไปถามพวกมันด้วยครับว่า เสื้อที่ใส่อ่ะ วงนี้เคยฟังไหม

มันบอกว่าไม่ เสื้อสวย 5555+

แต่ดี ผมเดินกับลูกน้องพ่อผม 2 คน มันเลยไม่ทำอะไร
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GrimReaper อ่านกระทู้
    5555555555555555+ เบื่อเด็กแว๊นเนอะ คุณ rock มากเลย ไม่ร้อนอ่อ
    ร้อนสิท่าน เสื้อหนังเลยนะ แต่เข้าห้าง เวลาดูหนัง สบายดีไม่หนาวฮิฮิ พอดีเป็นคนขี้หนาว แต่ออกจากห้างทีเหงื่อท่วมครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    พวกสันดารต่ำครับ

อย่าไปใส่ใจเลย

เราสูงแล้ว อย่าลดตัวลงไปแลกกับมันครับ

ไม่คุ้มๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sydyon อ่านกระทู้
    พวกสันดารต่ำครับ

อย่าไปใส่ใจเลย

เราสูงแล้ว อย่าลดตัวลงไปแลกกับมันครับ

ไม่คุ้มๆ

ใจเย็นนน พี่
    Avenged Sevenfold

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่ค่อยชอบหรอก
    พวกใส่เสื้อวงมั่วๆเนี่ยทั้งที่ไม่เคยฟัง
    หรืออาจจะฟังผ่านๆแค่นั้น

แถมนั่งกันเป็นกลุ่มทำเป็นนักเลงโต
    แต่ผู้หญิงผมยังพอให้อภัย เพราะน่ารัก 5555
    แต่ผู้ชายเนี่ยผมล่ะไม่ชอบจริงๆ

ถ้ามีเรื่องน่ะ ผมแพ้คดีแน่ พวกนี้ลูกคนมีเงินกันทั้งนั้น
    ผมไลค์ส่วนที่บอกว่า ใส่เสื้อวงมั่วๆทั้งที่ไม่เคยฟังหรือฟังผ่านๆ

อยากรู้จริงๆใส่เสื้อ Rolling Stone กันอยากรู้ว่าจะรู้จักกันมั้ย

แล้วรู้มั้ยว่า แจ็คเกอร์ คือนักร้องนำ แล้วเพลงของ Maroon5 เพลง มูฟ ไลค์ แจ็คเกอร์

เค้าก็หมายถึง แจ๊คเกอร์ โรลลิ่งสโตน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    ผมไม่ชอบที่อยู่รวมกันเยอะๆแล้ว แล้วก็มองหน้าหาเรื่อง
    กร่าง ทำตัวเจ๋ง แต่จริงๆแล้ว ตัวๆก็ไม่กล้า ต้องอยู่รวมกันเป็นกลุ่มเท่านั้นถึงจะเจ๋ง = พวกปอด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JigsawHYHY อ่านกระทู้
    พวกเสี่ยวอะน่ะ ไม่ค่อยสนใจเท่าไร พอมันมาหาเรื่องก็เรียกพวกทุกที เลยเรียกว่าพวกหมาหมู่มากกว่า --
    ตามนั้น... ถ้าตัวตัวกับมัน บางที่มันอาจเข้ามรุมด้วยสิ

ยิ่งพวกแว้นที่ผมเจอนะกลุ่มเล็ก ประมาณ 7-8คันมาเยอะ ขับผ่าน ขับเบิ้ล ทำมองหน้า ทำกร่าง ดึงหน้าใส่อีก เห็นน้อยกว่าละกร่าง มาเล้า วอนโดนสะไม่มี
    ที่เจอพวกพี่ผมตะโกนด่า จากหน้ามือเป็นหลังมือ โถ่....

เข้าเรื่อง .. จขกท.แต่งตัวดูดีครับ หล่อเหลาสะไม่มี แต่ละคนมี Style ของตัวเอง
    ผม Style แนวย้อนยุค สมัยพ่อของผมนะครับ เดินตามรอยเท้าพ่อ 555+
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    หน้าเดอะมอ บางกะปิ รึ่มอะ ไม่ชอบเหมือนกัน

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    ถ้าผมเป็นคนเดินเท้าธรรมดา ผมเห็นคุณแต่งตัวแบบนี้

เดินกับเพื่อนคุณ 4 คน ถ้าแต่งตัวเหมือนกันอีก

คุณก็เหมือนเด็กแก็งอ่ะครับ แตกต่างกันตรงไหน?

ตรงที่คุณไม่ได้นั่งสูบบุหรี่หรอครับ? ส่วนใหญ่ไปเที่ยว ทุกคนต่างก็ไปกันเป็นกลุ่มอ่ะครับ

ถ้าผมเป็นผู้หญิงเรียบร้อย ผมเห็นคุณแต่งตัวแบบนี้ แล้วเดินไปไหนก็แสดงตัวว่า "กูร็อค" ผมก็กลัวนะ เดินเลี่ยงเลยอ่ะครับ

ผมก็ฟังเพลงร็อคนะ เป็นนักร้องด้วยร้องแนว Metal กับ Null Metal นี้ละ แต่ชอบอยู่เงียบๆมากกว่า ไม่ชอบแสดงตัว ซ้อมก็แต่งตัวธรรมดาไป (ชุดบอล)

จะแต่งตัวแบบคุณที ก็ต้องรอขึ้นประกวด โชว์บนเวทีอย่างเดียวอ่ะครับ ถ้าเดินเที่ยวธรรมดาผมไม่กล้าใส่หลอก

เพราะ เวลาไปกับเพื่อน เขาจะหาว่า "เด็กแก็ง" เอา ^^

ป.ล.ไม่ได้อยากหาเรื่อง แต่อยากเตือนสติว่า จะไปด่าใคร มองย้อนไปที่ตัวเองก่อนอันดับแรกครับ เอารูปโชว์ หราเลย

บอกตรงๆ ผมไปจตุจักร ผมก็ใส่กางเกงผ้าร่ม อาดิดาส 3 ส่วน เสื้อยืดธรรมดาตัวนึง รองเท้าแตะเดิน ผมว่าแค่นี้ก็ดูได้นะครับ

ไม่เห็นต้องแต่งตัวโหดๆ ไปเดินเที่ยวแล้วก็เรียกตัวเองว่า "กูร็อค"เลยนะ แค่เป็นตัวของตัวเองก็พอ อย่าไปตามใครครับ .............
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aun_ อ่านกระทู้
    ตามนั้น... ถ้าตัวตัวกับมัน บางที่มันอาจเข้ามรุมด้วยสิ

ยิ่งพวกแว้นที่ผมเจอนะกลุ่มเล็ก ประมาณ 7-8คันมาเยอะ ขับผ่าน ขับเบิ้ล ทำมองหน้า ทำกร่าง ดึงหน้าใส่อีก เห็นน้อยกว่าละกร่าง มาเล้า วอนโดนสะไม่มี
    ที่เจอพวกพี่ผมตะโกนด่า จากหน้ามือเป็นหลังมือ โถ่....

เข้าเรื่อง .. จขกท.แต่งตัวดูดีครับ หล่อเหลาสะไม่มี แต่ละคนมี Style ของตัวเอง
    ผม Style แนวย้อนยุค สมัยพ่อของผมนะครับ เดินตามรอยเท้าพ่อ 555+
    ขอบคุณนะครับ แล้วท่านแต่งแนวไหนหรอ ส่วนตัวผมชอบแต่งแนวHeavyอ่ะ ใส่เสื้อวงเสื้อกล้ามหรือเสื้อแขนตัดข้างในใส่เสื้อหนังข้างนอกไม่ก็เสื้อยีน ยีนขาเดฟหรือกระบอกเล็กขาดๆหน่อยจะเท่มาก รองเท้าบูทหนังสีดำ หรือบูทแบบคาวบอยอ่ะ เท่มาก แบบวงSkid row, Bon jovi , Gun n roses อ่ะ ไอดอลผมเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ถ้าผมเป็นคนเดินเท้าธรรมดา ผมเห็นคุณแต่งตัวแบบนี้

เดินกับเพื่อนคุณ 4 คน ถ้าแต่งตัวเหมือนกันอีก

คุณก็เหมือนเด็กแก็งอ่ะครับ แตกต่างกันตรงไหน?

ตรงที่คุณไม่ได้นั่งสูบบุหรี่หรอครับ? ส่วนใหญ่ไปเที่ยว ทุกคนต่างก็ไปกันเป็นกลุ่มอ่ะครับ

ถ้าผมเป็นผู้หญิงเรียบร้อย ผมเห็นคุณแต่งตัวแบบนี้ แล้วเดินไปไหนก็แสดงตัวว่า "กูร็อค" ผมก็กลัวนะ เดินเลี่ยงเลยอ่ะครับ

ผมก็ฟังเพลงร็อคนะ เป็นนักร้องด้วยร้องแนว Metal กับ Null Metal นี้ละ แต่ชอบอยู่เงียบๆมากกว่า ไม่ชอบแสดงตัว ซ้อมก็แต่งตัวธรรมดาไป (ชุดบอล)

จะแต่งตัวแบบคุณที ก็ต้องรอขึ้นประกวด โชว์บนเวทีอย่างเดียวอ่ะครับ ถ้าเดินเที่ยวธรรมดาผมไม่กล้าใส่หลอก

เพราะ เวลาไปกับเพื่อน เขาจะหาว่า "เด็กแก็ง" เอา ^^

ป.ล.ไม่ได้อยากหาเรื่อง แต่อยากเตือนสติว่า จะไปด่าใคร มองย้อนไปที่ตัวเองก่อนอันดับแรกครับ เอารูปโชว์ หราเลย

บอกตรงๆ ผมไปจตุจักร ผมก็ใส่กางเกงผ้าร่ม อาดิดาส 3 ส่วน เสื้อยืดธรรมดาตัวนึง รองเท้าแตะเดิน ผมว่าแค่นี้ก็ดูได้นะครับ

ไม่เห็นต้องแต่งตัวโหดๆ ไปเดินเที่ยวแล้วก็เรียกตัวเองว่า "กูร็อค"เลยนะ แค่เป็นตัวของตัวเองก็พอ อย่าไปตามใครครับ .............
    ขอบคุณครับ StyleใครStyleมันครับ แต่นี่คือStyleผม ผมรักการแต่งตัวแบบนี้ เพียงแต่ผมไม่ชอบการกระทำของพวกนี้อ่ะครับ ที่เที่ยวหาเรื่องชาวบ้าน โอเคนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ก็ธรรมดานิครับ อยู่กะเพื่อน เป็นใครใครก็เก๋า พวกชาวร็อคก็แบบนี้อยู่แล้ว

ปล.ของต่างประเทศยิ่งกว่านี้อีก เล่นทั้งยา มั่วผู้หญิง เยอะแยะ

ปล2.ผมไม่ได้ว่าชาวร็อคนะครับ เพราะว่าผมก็เป็นเหมือนกัน

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ผมมีเสื้อวงตัวเดียวกับพวกแบรนด์เมทัล 2-3 ตัว ซื้อมาเพราะชอบแต่ไม่ค่อยได้ใส่เลย เดี๋ยวเป็นเด็กแก๊งค์ LOL

เบื่อจริงๆก็พวกใส่แล้วไม่ฟังวงที่ตัวเองใส่นี้แหละ บางคน****ก็แต่งซะเวอร์แถมทำตัวสถุนๆ ใส่ของแท้จะมีซักกี่คนเชียว

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมว่ามันตามกระเเส เเล้ว อีกอย่างเเต่งตัวเเนวนี่ มัน จีบสาวง่าย คับ ก็้เเค่ตามกระเเสกับโชว์สาว

ของพวกนี่อยู่ที่ใจไม่ใช่การเเต่งตัว

ผมก็เเต่งเเนว hiphop หน้อยเเต่ ก็ชอบฟัง เพลง เเนว hip มาก ฟัง มา 4 ปี ได้ละผมไม่ใช่เด็กเเก็งหรอก ถ้าเป็นก็ต้องไป สวนจตุจักร ทุกวันเสาร์อาทิตย์มันบ้าป่าวไปทุกวัน วันๆไม่ทำอะไร
    เพื้อนผมก็อยู่ในกลุ้มพวกนี่อยู่ พอมันเจอพวกเเต่งตัวเเนวนี้เเต่อยู่คนละเเก็งก็บอก เสี่ยว -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumzar555 : 29th November 2011 เมื่อ 18:05

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมไม่ชอบอ่ะ ผมว่ามันก็แต่งตามๆกันอ่ะเเหล่ะวันนั้นผมไปสวนนี่เจอเต็มเลย ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่พวกเด็กสวนอ่ะ
    ปล. ผมเด็กธรรมดาครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เกลียดทุกคนที่*****ครับ จะเเว๊นไม่เเว๊น เเก๊งไม่เเก๊ง ถ้านิสัยดีผมคบหมด

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    เด็กแว๊น นิสัยดีมีต้องเยอะครับ ผมก็เด็กแว๊น

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: