ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207

Question [FAQ]ผมขออนุญาตถามนิดนึงนะครับ คือผมอยากเป็น ปปส (ปราบปรามยาเสพติด)

ตอนนี้ผมอยู่ม.6แล้วอีกแค่เทอมเดียวก็จะจบช่วยผมคิดว่าจะไปเรียนต่อที่ไหนดีครับแล้วจะต้องไปเรียนทีมหาลัยอะไรครับ

วานผู้รู้ช่วยตอบที

ปล. ผมเคย สูบกัญชา แต่ตอนนี้กลับตัวเพราะเห็นพิษสงของมันแล้ว ผมก็เลยอยากจะขจัดพวกนี้ให้หมดไป จากประเทศไทยครับ
    ปล2. ขออนุญาติเอารูปมาประกอบนะครับ Credit bangkokbiznews

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ononoGamer อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้นะเพราะผมก็ ม.6เหมือนกัน
    อยากเป็นตำรวจเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจจะไปสายไหน
    ไม่แน่อาจจะไป ปปส แบบคุณก็ได้เพราะผมอยู่ห้องบ๊วย
    แล้วห้องผมมันก็ศูนย์รวมสารพัดจริงๆ อะไรชั่วๆเลวๆห้องผมมีหมด
    ผมไม่เคยลองหรอกแต่ผมเห็นมาหมดแล้วว่ามันอะไรยังไง

ผมก็อยากให้มันหมดๆไปนะแต่คงทำไม่ได้หรอก
    เพราะพวกถือกฎหมายที่หลายๆคนมันทำตัวชั่วอยู่เบื้องหลังวงการพวกนี้ทั้งนั้นแหละ

อืมที่ลองถามๆมาเค้าก็บอกว่า
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ononoGamer อ่านกระทู้
    ม.6 เป็นตำรวจประทวนไม่ได้แล้วครับ กฎหมายใหม่รับ ป.ตรี
    สาขาอะไรก็ได้(เกือบทุกอย่าง) สาย อำนวยการ คือสายตัวหนังสือหรือสาบบุ๋นแบบในหนังจีน

สาย ป.(ป้องกันปราบปราม) สาบบู้ ป.ตรี สาขา นิติฯหรือ
    สาขารัฐศาสตร์ที่มีกฎหมายสามเล่ม ป.อาญา ป.วิอาญา พยาน
    อันนี้ถามครูฝึกตำรวจมาเลยนะครับเนี้ยยย
    ผมเรียนได้เกรด มาไม่ค่อยดีอะครับ แล้วผมเรียนสาย ศิลป์-ญี่ปุ่นด้วยอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเป็นปราบปรามก็ต้องเรียนสายกฏหมาย ได้ทุกอย่างครับ

แต่ นิติศาสตร์ จะชัวร์สุด เพราะ ครอบคลุมแทบทุกอาชีพ

แต่บอกคำเดียว ทุกวันนี้ ผมยังท่องมาตราไม่ถึง 10 เลยครับ.......

ต้องขยันจริงๆ ไม่ขยันทำไม่ได้นะ อย่าคิดว่าง่ายครับ

ยากสุดๆ แต่ถ้าอยากจะให้มันง่ายก็เรียน รัฐศาสตร์ไปครับ

แต่เวลาทำข้อสอบบอกตรงๆ 555

คิดให้ดีนะจ๊ะ ต้องตั้งใจจริงๆ เอาง่ายๆ ถ้าเดินสาย นิติ อ่ะครับ พลาดแล้ว พลาดเลยครับ

รุ่นนึง มี 100 คน จบ 5 คน

ตอนนี้รุ่นผมมี 132 คน ตอนปี 1 ก็ออกไปครึ่งห้องละครับ ตอนนี้ปี 3 เหลือ 50 กว่าคน.......
    แล้วต้องเรียนกี่ปีอะครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 29th November 2011 เมื่อ 19:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    844
    ได้รับคำขอบคุณ: 553
    บ๊ะ! จะมีซักกี่คนในบอร์ดนี่ ที่มีอุดมการณ์เดียวกับนาย เราขอคาราวะครับ ใจนายหล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tompbio อ่านกระทู้
    บ๊ะ! จะมีซักกี่คนในบอร์ดนี่ ที่มีอุดมการณ์เดียวกับนาย เราขอคาราวะครับ ใจนายหล่อมาก
    ขอบคุณครับ ที่ผมอยากเป้น ปปส ไม่ใช่เพราะว่า ผมดูหนังเยอะไปนะครับ แต่ผมอยากปราบมันจริงๆครับ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    สาธุๆๆๆ อนุโมทามิ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ดีครับ แต่จะขจัดให้หมดไปคงจะยากมากๆอะครับ

...
    กล่าวขอบคุณ
    665
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ขอให้เป็นให้ได้ละกันนะครับ

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ผมไม่รู้นะเพราะผมก็ ม.6เหมือนกัน
    อยากเป็นตำรวจเหมือนกันแต่ไม่แน่ใจจะไปสายไหน
    ไม่แน่อาจจะไป ปปส แบบคุณก็ได้เพราะผมอยู่ห้องบ๊วย
    แล้วห้องผมมันก็ศูนย์รวมสารพัดจริงๆ อะไรชั่วๆเลวๆห้องผมมีหมด
    ผมไม่เคยลองหรอกแต่ผมเห็นมาหมดแล้วว่ามันอะไรยังไง

ผมก็อยากให้มันหมดๆไปนะแต่คงทำไม่ได้หรอก
    เพราะพวกถือกฎหมายที่หลายๆคนมันทำตัวชั่วอยู่เบื้องหลังวงการพวกนี้ทั้งนั้นแหละ

อืมที่ลองถามๆมาเค้าก็บอกว่า
    ม.6 เป็นตำรวจประทวนไม่ได้แล้วครับ กฎหมายใหม่รับ ป.ตรี
    สาขาอะไรก็ได้(เกือบทุกอย่าง) สาย อำนวยการ คือสายตัวหนังสือหรือสาบบุ๋นแบบในหนังจีน

สาย ป.(ป้องกันปราบปราม) สาบบู้ ป.ตรี สาขา นิติฯหรือ
    สาขารัฐศาสตร์ที่มีกฎหมายสามเล่ม ป.อาญา ป.วิอาญา พยาน
    อันนี้ถามครูฝึกตำรวจมาเลยนะครับเนี้ยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ononoGamer : 29th November 2011 เมื่อ 18:55

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ขอให้ทำตามความฝันได้ละกันครับ

จอมโหดโหลดเน็ตหลุด!
    Around the World
    กล่าวขอบคุณ
    1,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    เลือกสมัครพวกตำรวจไรเงี้ยะมั้งครับ ส่วนการศึกษา อยู่ที่วุฒิที่จะสอบเข้า คิดว่า ใช้วุฒิม.สาม สอบก็ได้อยู่หรอก แต่ต้องมีอายุอยู่ในเกณฑ์ เรื่องรายละเอียดไม่ค่อยทราบครับ
    แต่ถ้าจบม.6 นี่คงต้องต่อ ปริญญาตรีนิติศาสตร์ แล้วสอบตำรวจคงได้อยู่นะ
    ถ้าแนะนำผิดพลาดไงก็ขออภัย

ส่วนตัวผมเรียนกฏหมายอยู่ ว่าจะไปเป็นอัยการ แต่คงยาก เหอๆ เอาใจช่วยด้านคุณธรรมครับ สู้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeoPleWithNoName : 29th November 2011 เมื่อ 19:02

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    ถ้าอยากเป็นปราบปรามก็ต้องเรียนสายกฏหมาย ได้ทุกอย่างครับ

แต่ นิติศาสตร์ จะชัวร์สุด เพราะ ครอบคลุมแทบทุกอาชีพ

แต่บอกคำเดียว ทุกวันนี้ ผมยังท่องมาตราไม่ถึง 10 เลยครับ.......

ต้องขยันจริงๆ ไม่ขยันทำไม่ได้นะ อย่าคิดว่าง่ายครับ

ยากสุดๆ แต่ถ้าอยากจะให้มันง่ายก็เรียน รัฐศาสตร์ไปครับ

แต่เวลาทำข้อสอบบอกตรงๆ 555

คิดให้ดีนะจ๊ะ ต้องตั้งใจจริงๆ เอาง่ายๆ ถ้าเดินสาย นิติ อ่ะครับ พลาดแล้ว พลาดเลยครับ

รุ่นนึง มี 100 คน จบ 5 คน

ตอนนี้รุ่นผมมี 132 คน ตอนปี 1 ก็ออกไปครึ่งห้องละครับ ตอนนี้ปี 3 เหลือ 50 กว่าคน.......
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ก็อยากนะ แต่ขอเป็นแค่เงานะ กวาดล้างเอง (ศาลเตี้ย)

กล่าวขอบคุณ
    15
    สมมุติว่า จบนิติ จบแล้ว ต้องทำยังไงต่ออะครับ

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    ผมเรียนได้เกรด มาไม่ค่อยดีอะครับ แล้วผมเรียนสาย ศิลป์-ญี่ปุ่นด้วยอะครับ

ผมก็สายศิลป์ครับๆๆๆ
    แผน ไทย-สังคม

เรื่องที่เรียนน่ะ ไม่รู้สิส่วนตัวผม
    ผมไม่อยากไปดิ้นรนเอาที่เก่งๆแบบธรรมศาสตร์อะไรแบบนี้
    เลยอาจจะมุ่งไปเรียนราม ไม่ก็มหาลัยที่มันจบง่ายๆกว่านี้
    จะลงนิติศาสตร์นี่ล่ะครับ พ่อเพื่อนที่เป็นตำรวจเขาบอกมาว่า
    จบอะไรไปก็ได้ขอแค่วุฒิ ป.ตรี นิติ ก็พอแล้วไปสอบเข้าตำรวจก็ได้แล้ว
    อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ต่อ ปริญญาตรีคณะนิติศาสตร์เลยครับ

จบมาก็ไปสอบนายร้อยตำรวจเลย

หรือไม่ก็ไปสมัครเป็นเจ้าหน้าที่พิเศษ กรม DSI อะครับ

ถ้าอยากเป็น ปปส. ก็รอทาง ปปส เปิดรับสมัครเจ้าหน้าที่อะครับ จะตรงสายงานที่สุด

ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เอาใจช่วยครับคนมีอุดมการณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ผมเคยคิดอยากเป็นพวก เอากอไอด้า..ครับ ใส่โม่งแล้วกล่าวสรรเสริญพระอัลเลาะห์ แล้วกราดปืนทั่วท้องฟ้า อัลเลาะห์กัวกวะ... มันคงเท่มากๆถือ RPG กับ AK คู่กายรอวันกระหน่ำทหารอเมริกัน และคาบอมในสถานที่ต่าง.. เยี่ยม!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"