ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715

.::แอคติวิชันร้องขอยึดชื่อโดเมน "ModernWarfare3.com" ฐานสร้างความเสื่อมเสีย::.

.::แอคติวิชันร้องขอยึดชื่อโดเมน "ModernWarfare3.com" ฐานสร้างความเสื่อมเสีย::.

บริษัทแอคติวิชัน (Activision) ฟิวส์ขาด ร้องขอยึดชื่อโดเมน "ModernWarfare3.com" จากเว็บไซต์ที่นำเสนอเรื่องราวทิ่มแทงเกมคอล ออฟ ดิวตี้ โมเดิร์น วอร์แฟร์ 3 (Call of Duty Modern Warfare 3)

ชื่อโดเมน "ModernWarfare3.com" ถูกจดทะเบียนในเดือนมีนาคม ปี 2009 และไม่ได้ถูกขอยื่นจดทะเบียนโดยบริษัทแอคติวิชันและมันก็ไม่ใช่เว็บไซต์อย่างเป็นทางการของบริษัทแอคติวิชันสำหรับเกมคอล ออฟ ดิวตี้ โมเดิร์น วอร์แฟร์ 3 ในเว็บไซต์แห่งนี้ส่วนใหญ่จะนำเสนอเรื่องราวที่ทิ่มแทง, ล้อเลียนและจิกกัดเกมของบริษัทแอคติวิชันในส่วนที่แย่เป็นหลัก เช่น "ตัวเกมทำออกมาไม่พัฒนาย่ำวนอยู่กับที่ เป็นเหมือนการก๊อบปี้ของเก่าจากภาคโมเดิร์น วอร์แฟร์ 2 มาย้อมแมวให้คนเล่น"

ในตอนแรกบริษัทแอคติวิชันเองก็ไม่ได้แสดงความเห็นอะไรมากมายนักแต่ในที่สุดก็หมดความอดทนและได้ยื่นข้อเรียกร้องให้ยืดโดเมน ModernWarfare3.com ให้กลายเป็นของบริษัทแอคติวิชัน ข้อเรียกร้องได้ถูกนำเสนอต่อ เนชันแนล อาร์บิเทรชัน ฟอรัม (NAF) โดยเรียกร้องให้ทำการปลดข้อมูลหรือสิ่งใดก็ตามที่บริษัทแอคติวิชันมีลิขสิทธิ์อยู่ออกจากเว็บไซต์ดังกล่าวและให้ชื่อโดเมนดังกล่าวนั้นตกเป็นของบริษัทแอคติวิชัน "ชื่อโดเมน ModernWarfare3.com ทำให้เกิดความสับสนและเข้าใจผิดและยังตรงกับชื่อซีรีส์ของวีดีโอเกมที่บริษัทแอคติวิชันเป็นเป็นเจ้าของอยู่"

"การกระทำของผู้ดูแลเว็บไซต์ ModernWarfare3.com นั้นไม่ถูกต้องตามหลักเกณฑ์ที่เหมาะสมและไม่ควรใช้ชื่อโดเมนนี้และเชื่อได้ว่าชื่อโดเมนนี้ถูกจดทะเบียนขึ้นเพื่อทำในสิ่งที่ก่อให้เกิดความเสื่อมเสีย ผู้ที่เป็นเจ้าของชื่อโดเมน ModernWarfare3.com ในปัจจุบันควรจะถูกอายัดชื่อโดเมนนี้ไว้ถ้าได้ทำสิ่งที่ไม่เหมาะสมกับชื่อโดเมนหรือเป็นการหลอกลวงผู้บริโภคซึ่งก่อให้เกิดความเสื่อมเสียให้กับเครื่องหมายการค้าที่บริษัทแอคติวิชันนั้นเป็นเจ้าของอยู่"

ช่วงก่อนหน้านี้เว็บไซต์ ModernWarfare3.com ยังได้เชื่อมโยงไปถึงเว็บไซต์ของเกมยิงชื่อดัง เกมแบทเทิลฟิลด์ 3 (Battlefield 3) จากบริษัทอิเล็คโทรนิค อาร์ตส (EA) และบริษัท อีเอ (EA) ก็ถูกระบุในใบคำร้องของบริษัทแอคติวิชันด้วยว่า "เชื่อได้ว่าผู้ดูแลเว็บไซต์ดังกล่าวนั้นเชื่อมโยงกับเกมแบทเทิลฟิลด์ ของบริษัทอีเอ (อ่าวโยนขี้ใส่ซะงั้น) ซึ่งเป็นหนึ่งในคู่แข่งของบริษัทแอคติวิชันและเกมแบทเทิลฟิลด์ ก็เป็นเกมที่ลงแข่งขันในตลาดการค้าเดียวกับเกมโมเดิร์น วอร์แฟร์ ซึ่งเป็นเกมยิงทางการทหารอีกตัวหนึ่งในซีรีส์คอล ออฟ ดิวตี้ของบริษัทแอคติวิชัน"

แต่ก็ไม่ใช้เรื่องง่ายนักสำหรับบริษัทแอคติวิชันเพราะชื่อโดเมนดังกว่านั้นถูกระบุว่าพร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ (Proxy server) เป็นเจ้าของและไม่สามารถระบุตัวตนเจ้าของที่แท้จริงได้ง่ายนัก ยังมีข้อกล่าวหาอื่นเช่นเว็บไซต์ ModernWarfare3.com ได้เสนอโฆษณาทางการค้าของร้านเกมสตอป (GameStop) และเบสท์บาย (Best Buy) ซึ่งเป็นการทำการค้าและยังได้เชื่อมโยงกับเว็บไซต์ของบริษัทเกมคู่แข่ง ล่าสุดเว็บไซต์ ModernWarfare3.com ก็ได้ตัดการเชื่อมโยงกับเว็บไซต์ของเกมแบทเทิลฟิลด์ 3 และโฆษณาทั้งหมดออกไป ส่วนทางบริษัทอีเอก็ได้ออกมาปฏิเสธข้อกล่าวหาที่ว่าเกี่ยวข้องกับเว็บไซต์ ModernWarfare3.com และปฏิเสธความเห็นของบริษัทแอคติวิชันไปเรียบร้อยแล้ว

CREDIT:AG.

ซ้ำโปรดอภัย

ขอบคุณที่อุส่านั่งอ่านจนจบครับ

ปล. อ่านจบแล้วอย่าพึ่ง ดราม่ากันนะครับ

รอดูตัวเกมส์ก่อนดีกว่า หากหวังมากไปอาจผิดหวัง ทั้ง 2 ฝ่าย จริงไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 18th July 2011 เมื่อ 18:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    พัง เละ ยับ ไม่เหลือ ก็เลยฟ้องน่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    น่าเบื่อ คห1

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เขาจะทำมัน(เว็ป)ไปทำไม ประสิทธิภาพ มันต่างกันเห็นชัด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    เดี๋ยวก็ดราม่า หรอก
    ผมก็ไม่ต้องการครับ

มิอยากดัง

แค่แสดงความเห็นส่วนบุคคล กวนTeenใครขออภัยด้วย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย protroman : 18th July 2011 เมื่อ 17:44
    SUPERMAN

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวก็ดราม่า หรอก

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    น่าเบื่อ คห.1 เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    แอคติวิชัน เค้ารับความจริงไม่ได้หรือปล่าว แต่มันก็เห็นๆแล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ซ้ำ ไม่ให้อภัย
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ปล่อยเขาไป ขอเอาเกมส์กากๆที่กินเสปคกากๆมาให้เล่นก่อนเถอะ ขอร้อง.........

แต่ถึงแม้จะไปอัพคอมใหม่แล้ว ก็คงจะเล่นทั้งคู่อยู่ดีเพื่อเป็นการเปรียบเทียบ 55555 (เปรียบเทียบเนื้อเรื่องนะครับ ไม่เอาความสวย เพราะเห็นๆกันอยู่ตั้งแต่ยังไม่ไ้ด้เล่น)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ก็คือเกมที่ดี..เกมหนึ่ง ไม่ว่าจะแข่งขันยังไง และอย่างไร สุดท้ายก็ต้องเกิดความพัฒนาขึ้นอยู่ดี และน่าจะถูกใจคอเกมเมอร์

แต่บางคนอคติมากเกินไป.. โดยลืมไปว่า คุณไม่ได้สร้างเกมนี้เอง เปล่าใช่ที่เสียตังเปล่าซะหน่อย ซื้อเองโวยวายเองไม่ช่วยไรหรอกจริงไหมครับ..

มีข้อดีข้อเสียด้านใดก็เสนอความคิดเห็นไปสิ ไม่ใช่พูดจาถากถางหยั่งนั้น (อยากให้ตัวเกมเป็นแบบไหน ก็สร้างเองสิ มีปัญญาสร้างได้มากกว่าคนอื่นค่อยว่าเขาละกันนะ และจำมาม่ากันไปทำไม)
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ตัวเกมทำออกมาไม่พัฒนาย่ำวนอยู่กับที่ เป็นเหมือนการก๊อบปี้ของเก่าจากภาคโมเดิร์น วอร์แฟร์ 2 มาย้อมแมวให้คนเล่น
    เอาไป10กะโหลก

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    เบื่อจริงโว้ย ทะเลาะห์กันเพื่อ ? เเต่ละเกมดียังไงใครก็รู้ เเล้วจะเอาจุดด้อยมาเปรียบกันทำไม ไม่ว่าจะเนื้อเรื่องหรือ Mp เเต่ละเกมเขาก็ทำได้ดีทั้งนั้นเเหละ เเล้วที่บอกว่า เกมนั่นเกมนี่เนื่อเรื่องไม่ดี ถามหน่อย ได้ลองเล่นหรือยัง หรือคุIเดินเข้าไปขอลองเล่นใน office เขาเเล้วเหรอ ถึงได้ว่าอย่างงั้นอย่างงี้ จะมาเปรียบเทียบสิ่งที่ยังไม่ได้สัมผัสเองได้ไง ไม่เเน่ตอนเกมออกมาอาจจะไม่เป็นไปตามที่คิดก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ทุกๆเกมมันมีจุดแข็งและจุดด้วยทุกเกม

ไม่มีเกมไหนที่มีแต่จุดแข็ง ไม่มีเกมไหนที่มีแม่แต่จุดด้อย

ทุกๆเกมมีทั้ง2อย่างนี้เป็นเรื่องธรรมดา

เกมส์ทุกๆเกมผมว่าบริษัทหรือผู้ที่พัฒนาต่างๆก็คงบอกเสียงเดียวกันว่า เราตั้งใจทำเกมๆนี้ออกมาเพื่อให้เหล่าสาวกหรือคอเกมเมอร์หน้าใหม่ได้สัมผัส ถึงความตั้งใจที่เราใส่เข้าไปในเกมส์

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    จะยังไงผมก็เล่นอยู่ดีนั่นแล BF2 ก็มันส์ COD4 ก็มันส์ ภาคสานต่อความมันส์ของทั้งสองเกมส์ก็ยิ่งมันส์ วิจารณ์กันสุดท้ายก็ซื้อมานั่งเล่นด้วยกันอยู่ดี
    อีกอย่างคือเกมส์สมัยนี้เน้นภาพ จริงไหม! แต่อย่าลืมนึกไปว่าเนื้อหาเกมส์ก็สำคัญด้วย อยากให้สองสิ่งนี้คู่ๆกัน ภาพไม่ต้องสวยมากแต่ขอเนื้อเรื่องที่เมามันส์กินใจผู้เล่นก็พอแล้วครับ (สเปคคอมไม่เทพขนาดบินได้)

ครับขอให้หยุดดราม่ากันครับ เราคอร์เกมเมอร์มาเล่นเกมส์อย่างสร้างสรรค์กันดีกว่าครับ อย่าแบ่งฝ่ายกันเลย ^^
    !!ขอบคุณครับ!!
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    555+ มีคนคิดเหมือนผมเลยนะว่ามันย้อมแมวขาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เดิมๆเบื่อ