ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

Uncharted 3 ทำผมเซ็ง

คือว่าเมื่อไม่กี่วันมานี้ผมเล่น Uncharted 3 จบเกมส์แล้วประทับใจมาก

แต่หลังจากนั้นมันกลับทำให้ผมเซ็ง คือผมเล่นเกมส์อะไรก็ดูไม่สนุกไปเลย

ผมลองกลับมาเล่น XBOX360 เกมส์ Gear of war 3 ทำไมมันรู้สึก กากๆ ยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็ว่าสุดยอดนะ

ลองเปลี่ยนมาเล่นหลายๆเกมส์แล้วก็ยังไม่หาย มีความรู้สึกว่าไม่มีเกมส์ไหนสนุกเลย นั่นมันทำให้ผมรู้สึกแย่

ที่ห้องผมเกมส์เยอะมากๆ ผมก็ลองค้นๆมาเล่น ก็ยังไม่เจอที่ถูกใจเท่า Uncharted 3 เลย

มีที่พอจะใกล้เคียงก็ Uncharted 2 นี่เอง พอสูสีกันหน่อย แต่ผมก็เล่นจบตั้งนานแล้วอ่ะนะ เอามาเล่นซ้ำอีกก็ยังไงอยู่

ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ แบบว่าเจอเกมส์ที่ดีเกินไป จนทำให้เกมส์อื่นกากลงไปเลย

ผมหยิบ Gear of war 3 มาเล่น กะจะเล่นให้ยาวๆซะหน่อย จับจอยได้แป๊บเดียว วางเลย รู้สึกว่ามันสู้ Uncharted ไม่ได้เลย เลยไม่อยากเล่น

ใครพอจะแนะนำเกมส์ที่ดีพอสูสีกับ Uncharted 3 บ้างครับ บางทีอาจทำให้อาการนี้ผมหายไปบ้างก็ได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    เคย ตอนที่เล่น BFBC2 แรกๆ กลับไปเล่นเกมส์อื่นๆไม่ได้เลย

ตอนนี้ก็เช่นกัน ติด BF3 จนรู้สึกว่าเล่นเกมส์อื่นไม่ได้เพราะภาพมันกากกว่า

ปล. ภาพกากแต่เนื้อเรื่องดี ก็เข้าใจนะ บางเกม แต่ผมไม่เน้นเนื้อเรื่องอะดิ เน้นมัลติ
    ปล2. ซื้อ MOH2010 มา เนื้อเรื่องภาพเน่ามาก เล่นแต่มัลติอย่างเดียว ฮ่าๆ

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ก็เหมือนตอนนี้ พอได้เล่น bf3

ผมไม่คิดจะไปเล่นmw3 เลย เล่นได้แปปเดียวไม่จบด้วย

ทั้งที่ mw1 mw2 bo ก็เล่นจบตั้ง 2-3 รอบ cod ผมโหลดเถื่อนนะ

*-*

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    Uncharted 3 เปลี่ยนชีวิตผมไปครับ T_T

เมื่อก่อนผมมองว่า XBOX360 ภาพสวยกว่า PS3 นะ แต่พอเจอ Uncharted 3 นี่เข้าไปถึงกับอึ้ง

กลับมาเล่น XBOX360 มันดูกากไปเลย

Uncharted 3 สมบูรณ์แบบในทุกๆด้าน ทั้งกราฟฟิกและเนื้อเรื่อง จนผมหาข้อเสียไม่เจอ

ที่เซ็งสุดคือ Gear of war 3 ที่ผมซื้อแผ่นไว้ กราฟฟิกมันดูแย่ไปเลย จริงๆมันก็ดีอ่ะนะ แต่สายตาผมมันไปคุ้นชินกับ Uncharted 3 ซะแล้ว

สงสัยต้องกลับไปรีเซทตัวเองใหม่ โดยการเล่น มาริโอ ซะเลย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    ผมก็เหมือน กัน ติด ทั้ง Uc2 - Uc3 งอมแงม 5555555

แต่เล่นมาตั๊งนานยังไม่ แพลด ซะที 55555
    Jizz In My Pants

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    ก็เหมือนตอนนี้ พอได้เล่น bf3

ผมไม่คิดจะไปเล่นmw3 เลย เล่นได้แปปเดียวไม่จบด้วย

ทั้งที่ mw1 mw2 bo ก็เล่นจบตั้ง 2-3 รอบ cod ผมโหลดเถื่อนนะ

*-*
    ก็ผมก็เป็นเหมือนคุณนะ แต่ผมก็กลับมาเล่นMW3ได้ ผมคิดว่า BF3 ปีนี้มาเหนือแล้ว แต่ทำไม MW3 ก็กินขาดเช่นทุกภาค ทั้งๆที่BF3 เหนือกว่าเกือบทุกอย่าง ยกเว้น Single
    หรือว่าคนที่ซื้อ MW3 เค้าไม่ค่อยเน้นกราฟิก แต่เค้าเน้นเนื้อเรื่องที่เข้มข้น หรือ Credit ของ ซีรี่ย์นี้ ถึงแม้ตัวพ่อของ IW ไปอยู่ EA แล้วก็ตาม
    ไม่รู้นะ แต่ MW3 ทำให้ทัศนคติผมเปลี่ยน "กราฟิกเหนือใช่ว่าจะเหนือด้านเนื้อเรื่อง"

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mtzzone01 อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือน กัน ติด ทั้ง Uc2 - Uc3 งอมแงม 5555555

แต่เล่นมาตั๊งนานยังไม่ แพลด ซะที 55555

จริงๆผมให้ Uncharted 2 กับ Uncharted 3 ดีพอๆกันเลยล่ะครับ กราฟฟิกสวยพอๆกัน แต่ภาค 1 ภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ผมว่า Uncharted 3 ต้องได้รับรางวัลเกมส์ยอดเยี่ยมในปีนี้อย่างแน่นอน

ใครที่ยังไม่เคยเล่น ผมอยากให้ได้ลองเล่นนะครับ แล้วจะรู้ว่าประสิทธิภาพของ PS3 ที่แท้จริงเป็นอย่างไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 30th November 2011 เมื่อ 14:14

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมว่าลองเปลี่ยนมาเล่นเครื่องเล่นเกมดีกว่าน่ะ

PSP 3DS ลองดูน่ะแลพก็พยายามอย่าอยู้บ้าน อิอิ

พกเครื่องเกมไปด้วยแล้วหาที่เบื่อๆแล้วเล่นเกม

ที่ภาพห่วยๆหรือคิดว่าวันมีไรทำ ลองๆดู ส่วนตัวผมคิดว่า Wii นิมันสโค่ยเลยยย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armpopping อ่านกระทู้
    ผมว่าลองเปลี่ยนมาเล่นเครื่องเล่นเกมดีกว่าน่ะ

PSP 3DS ลองดูน่ะแลพก็พยายามอย่าอยู้บ้าน อิอิ

พกเครื่องเกมไปด้วยแล้วหาที่เบื่อๆแล้วเล่นเกม

ที่ภาพห่วยๆหรือคิดว่าวันมีไรทำ ลองๆดู ส่วนตัวผมคิดว่า Wii นิมันสโค่ยเลยยย อิอิ

เครื่อง Wii ผมก็อยากได้นะ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ราคา Wii ตอนนี้ก็ยังแพงอยู่

ตอนนี้ว่าจะหาซื้อ PSmove + จอยปืน กับ Kinect มาเล่นซะหน่อยครับ ^ ^''เปลี่ยนรูปแบบการเล่นดูบ้าง เล่นแบบใช้จอยเดิมๆก็น่าเบื่อนะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    แต่ละเกมส์จุดเด่นมันไม่เหมือนกันครับ UC3 เนี่ยผมก็จบไป 2 รอบและก็ยังสนุกดีตัวเกมส์น่าเล่นเพราะผมว่ามันตื่นเต้นและฉากมันอลังการดี
    ส่วนเรื่องที่ว่าเล่นเกมส์อื่นแล้วไม่มันส์เท่ากับ UC3 เนี่ยบางเกมส์ผมว่า มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วล่ะผมว่า
    gear of war 3 ที่คุณบอกก่อนเล่น UC3 แล้วสนุกมากแต่พอมาเล่น UC แล้วกากๆเนี่ย อาจจะเพราะ Gear of war3 เล่นจบมาแล้ว รึเปล่า
    ไม่ก้ลองหาเกมส์ใหม่ๆมาเล่นดูผมว่า ก็สนุกไม่แพ้กันหรอก เช่น batman ภาคใหม่ไงผมว่าก็สนุกและมันส์นะ
    ผมว่าอยู่ที่ตัวคุณละครับความสนุกของเกมส์มันไม่เหมือนกัน UC3 สนุกมากๆก้จริงแต่ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสียเลยซะทีเดียว
    ลองเปลี่ยนมุมมองของคุณดูครับอย่าเอาแต่ละเกมส์มาเปรียบเทียบกันเล่นให้สนุกและเข้าถึงเกมส์นั้นผมว่าก็พอแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Uncharted 3 ผมว่าภาคนี้ก็ทำดีนะแต่ไม่ต่างจาก ภาค2เท่าไหร่เรื่องกราฟิค

แต่เรื่องเกมยอดเยี่ยมผมว่ายากนะถ้าจะไปสู้ Skyrim กับ Portal2 เพราะ 2 เกมนี้มาแรงจริงๆในหมู่นักวิเคราะห์เกม

และอีกอย่าง ผมว่าเนื้อเรื่องภาค 3 มันไม่สะใจเท่าภาค 2 นะยิ่งฉากบอส เออ.....(ไม่สมเป็นบอสเลย --*)

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    คือว่าเมื่อไม่กี่วันมานี้ผมเล่น Uncharted 3 จบเกมส์แล้วประทับใจมาก

แต่หลังจากนั้นมันกลับทำให้ผมเซ็ง คือผมเล่นเกมส์อะไรก็ดูไม่สนุกไปเลย

ผมลองกลับมาเล่น XBOX360 เกมส์ Gear of war 3 ทำไมมันรู้สึก กากๆ ยังไงไม่รู้ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็ว่าสุดยอดนะ

ลองเปลี่ยนมาเล่นหลายๆเกมส์แล้วก็ยังไม่หาย มีความรู้สึกว่าไม่มีเกมส์ไหนสนุกเลย นั่นมันทำให้ผมรู้สึกแย่

ที่ห้องผมเกมส์เยอะมากๆ ผมก็ลองค้นๆมาเล่น ก็ยังไม่เจอที่ถูกใจเท่า Uncharted 3 เลย

มีที่พอจะใกล้เคียงก็ Uncharted 2 นี่เอง พอสูสีกันหน่อย แต่ผมก็เล่นจบตั้งนานแล้วอ่ะนะ เอามาเล่นซ้ำอีกก็ยังไงอยู่

ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ แบบว่าเจอเกมส์ที่ดีเกินไป จนทำให้เกมส์อื่นกากลงไปเลย

ผมหยิบ Gear of war 3 มาเล่น กะจะเล่นให้ยาวๆซะหน่อย จับจอยได้แป๊บเดียว วางเลย รู้สึกว่ามันสู้ Uncharted ไม่ได้เลย เลยไม่อยากเล่น

ใครพอจะแนะนำเกมส์ที่ดีพอสูสีกับ Uncharted 3 บ้างครับ บางทีอาจทำให้อาการนี้ผมหายไปบ้างก็ได้
    ผมก็เป็นครับ เกมส์ที่ได้เล่นต่อจากUnchartedแทบทุกเกมส์ เล่นเกมส์อะไรก็ไม่สนุก ถ้าไม่สุดยอดจริงๆเหมือนเกมส์batmanเพราะลูกเล่นจะเยอะ จะดูดรอปไปเลย เค้าเรียกว่ามาตรฐานสูงครับ ถ้าเกมส์ทุกเกมส์ทำภาพสวยเนื้อเรื่องดีเท่าเกมส์นี้หมด ก็คงจะดีอะนะ หุหุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eeexx : 30th November 2011 เมื่อ 16:11

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    มีแต่คนบอกเด็ดนักเด็ดหน่า ผมเคยเล่น demo ของภาคอะไร ไม่รู้จำไม่ได้ เจ้า UC เนี้ย เดียวพรุ่งนี้จะเอาน้อง ขาวบาง (ps3 slim) มาเสพบ้างละ แค่เล่นdemo ก็ติดใจแล้ว ตอนนี้ภาค3 เล่นได้แล้วด้วย

ขอโทษครับผมสายมืด ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    มีแต่คนบอกเด็ดนักเด็ดหน่า ผมเคยเล่น demo ของภาคอะไร ไม่รู้จำไม่ได้ เจ้า UC เนี้ย เดียวพรุ่งนี้จะเอาน้อง ขาวบาง (ps3 slim) มาเสพบ้างละ แค่เล่นdemo ก็ติดใจแล้ว ตอนนี้ภาค3 เล่นได้แล้วด้วย

ขอโทษครับผมสายมืด ^^

ผมก็สายมืดครับ ^ ^'' เกมส์ PS3 ยังมีให้โหลดอีกมากมายครับ ตอนนี้ผมกำลังโหลดพวกเกมส์ Exclusive อยู่ครับ ว่าจะตามโหลดให้หมดทุกเกมส์เลย

แต่น่ากลัว HDD จะไม่พอ ต้องซื้อลูกใหม่มาละทีนี้

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torroen อ่านกระทู้
    Uncharted 3 ผมว่าภาคนี้ก็ทำดีนะแต่ไม่ต่างจาก ภาค2เท่าไหร่เรื่องกราฟิค

แต่เรื่องเกมยอดเยี่ยมผมว่ายากนะถ้าจะไปสู้ Skyrim กับ Portal2 เพราะ 2 เกมนี้มาแรงจริงๆในหมู่นักวิเคราะห์เกม

และอีกอย่าง ผมว่าเนื้อเรื่องภาค 3 มันไม่สะใจเท่าภาค 2 นะยิ่งฉากบอส เออ.....(ไม่สมเป็นบอสเลย --*)

แต่จริงกราฟิค ภาค 3 สวยกว่า ภาค 2 เยอะ ! น่ะครับ

เรื่องลายละเอียดต่างๆๆ ทรายๆ เห็นเป็น เม็ดๆๆ ทั้ง การลามของไฟที่เผาไหม้ ตัวละคร ทำได้เหมือนจริง แต่ที่คุณ พูดถึงเรื่องบอส บอสในเกม ก็เป็นแค่คนธรรมดา เค้าคงไม่ทำเวอร์ไปหรอกครับ ไม่ใช่แบบ ภาค 2 กินน้ำเข้าไปเลยอึด !

แล้วภาค 3 เค้าเน้นไปทาง ความสัมพันธ์ ระหว่าง Sully กับ Drake ครับ เลย ดูเหมือน ไม่ค่อย ส่ะใจ เท่าไหร่ แต่ถ้าได้ลองเล่นเอง จะรู้ได้เลยว่าสนุกมาก !!!!!
    Jizz In My Pants

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ร็อคเเมนX Series ทำให้ผม ไม่เล่นเกม PC อื่นถึง 8ปี