ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TTM Resistant Comdr.
    Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    2

[มั่วสุม] คลับโมเอะ สายทวินเทล!

คลับคนหลงไหลใน
    ทวินเทล

แน่นอนว่า ถ้ามีทวินเทล คนที่ชอบสายนี้จะตื่นตัวทันทีแต่แบบนี้คงไม่ใช่

บักลู่! แกมีทวินกับเค้าด้วยเรอะ! (ล้อเล่นน่ะครับ )

ท่านว่าจริงไหม

อ่ะๆ คลับนี้สำหรับคนชอบและหลงไหลบูชาคลั่งไคล้จนเงยหัวไม่ขึ้น (โฮ้ย...บากะ...เวอร์เกิน )

นะครับ ก็อย่างว่าแหละ คลับสำหรับคนรักในความโมเอะและที่คำคัญที่สุดของคลับนี้คือ ทวินเทล! โอ้! มันคืออะไร! ถ้าใครมาถามในหมวดนี้นี่น่าหงุดหงิดนิดๆนะขอบอก เอาเป็นว่าขอคนที่หลงไหลใน ทวินเทล จริง!

สายพลังอื่นๆเช่นโลลิหรืออะไรก็ได้ครับ แต่ขอให้เป็นทวินเทลนะ หรือจะสาย เซ็ตไต เรียวอิคิ ผมก็ ok เพราะสายนี้ผมโครตคลั่งจนจะกลืนกินเป็นอาหาร (โฮ้ย...เวอร์อีก )

เข้าเรื่องดีกว่า ไร้สาระตามแบบของผมอีกตามเคย = =' กว่าจะได้เข้าเรื่อง และสักพักก็ออกทะเลอีก

ใครจะเป็นแนวรวมขอให้แนะนำตัวดังนี้!

ชื่อ : ขอชื่อเล่น หรือ ชื่อของอนิเมะที่ตัวเองชื่นชอบก็ได้! (ให้มีขอบเขต - -* เพราะชื่อนี้อาจเอาไว้เรียกกันในกลุ่ม)
    อายุ : ไม่จำเป็นต้องบอกอายุจริงๆ ขอแค่บอกมา จะเท่าไหร่ใครจะสน -3-
    สายพลังของตัวเอง : การที่คุณมาอยู่กลุ่มนี้ คุณสายอะไรล่ะ - -" (การที่บอกอย่างนี้ไม่ได้หมายความว่าให้มาสายเดียวกับผม แต่ผมแค่อยากรู้ว่าพวกท่านสายอะไรเท่านั้นแหละ)
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ผมถามว่า "คำถามนี้ผมถามว่าอะไร" (PS. ผมคิดคำตอบไม่ออก มุขตัน...)

กลุ่มนี้ทำอะไร?

รวบรวมรีวิวอนิเมะและภาพของสาวน้อยทวินเทลมาไว้เสพกัน

มีข้อแม้อยู่ที่ว่า "อย่าเรท 18" ถึงบอร์ดใหม่แต่ระวังไว้จะดีที่สุด

คิดไม่ออกครับ ตอนนี้ ผมจะมาเปลี่ยนแปลงกระทู้นี้ให้ดีขึ้นในภายหลังละกัน นะครับ

ตัวอย่างนะครับ ของผม

ชื่อ : ยูคิ ครับ ผมค่อนข้างจืดจางในเว็บนี้ เลยจะไม่ค่อยรู้กัน (ไปสุมอยู่แต่ AnimeXZ 555+)
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล / S / ถุงน่องดำ!
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ถามงี้จะตอบยังไงล่ะเฮ้ย!

ถ้าท่านเป็นโอตาคุไปนานๆท่านจะเริ่มสังเกตว่า "อนิเมะที่โมเอะมาก! ทำไมมีภาพที่หาตัวอนิเมะไม่เจอ?"

แบบนั้นส่วนมากจะเป็น CG จากเกมและเอโรเกะต่างๆซึ่งตัวละครจะมีความน่ารักมาก! จนถึงขั้นที่ว่า "ไม่มีอนิเมะ ก็จะเล่นเอโรเกะ!" อะไรประมาณนั้น

เช่น

ส่วนมากจะออกเป็น PSP และคนที่ไม่มีก็เครียดจนไม่มีอันจะทำอะไร (อันนี้จริงๆ มันต้องมีคนเป็นแบบนี้แน่ๆ )

---

อ่ะ สมาชิกคนแรกเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    = = เหอ อยู่มั้งเด้

ชื่อ : โนเเนม
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : L/Y/ทวิลเทล/ถุงน่อง = =
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : แล้วมันถามอะไรละฟะ

*คอมค้างตอนพิมพ์อะ = =*
    เอ้า! ค้างซะงั้น เพราะเข้ามากระทู้ผมหรือเปล่าเนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Agonlive อ่านกระทู้
    ชื่อ : (รู้ๆกันอยู่)
    ที่อยู่ : Tikrx บ้าง face บ้าง jkg บ้าง สามเหลี่ยมบ้าง นอนบ้าง (เห้ย ไม่ใช่ละ)
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ผมทอง โกธิค
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : วิคตอริก้า วิคตอริก้า !!~
    555+ ตอบคำถามไปซะงั้น? เอาไป 10 กระโหลดเลย โครตร็อค

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ forged อ่านกระทู้
    ชื่อ : เมลโอก้า (คิดมากการแบคเม)
    สายพลังของตัวเอง : สายมืดแนว(L) ใช้โซ่เป็นอาวุธดึงเด็กสาวเข้ามาหา ใช้การหอมแก้มเพื่อเพิ่มพลัง+ATK 100%
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : สวรรค์ที่กุก็เด็กสาว
    สโตกเกอร์?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้
    จัดไป ! ! !

ชื่อ : ชื่อระบบเนี่ยแหละ ! (คิดไม่ออกว้อย = =*)

สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล (และอื่นๆที่จะไม่ได้ = =")

ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ต้องการให้เขาตอบหรือเราตอบ ?
    อ้าว? ท่านมีสายเดียวหรอ? ใส่ได้หมด ท่านสายไหนก็ร่วมได้ =w=b

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ชื่อ: ซู
    สายพลัง: โลลิ คัพเอ เเพนตี้
    ตอบคำถามนี้ให้ได้: JZA80, 840เเรงม้า,HKS T51 KAI, Modifly By Hitagi Garage
    ท่านซูมาละ ไม่ได้อยู่ ดันมาคุ หรอครับ =w= แต่ว่าคำตอบท่านนี่สดจริงๆ จ่ายไปเท่าไหร่ครับนั่นน่ะ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Killingsound อ่านกระทู้
    มามั่วบ้าง(สมัครเพื่อการนี้โดยเฉพาะ)

ชื่อ : เพคุง
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล + loli Moe
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ทะ วิน เทล สุดยอดดดดด
    รู้สึกสายโลลินี่มีเยอะจริงๆแหะ มาจาก AnimeXZ Season Loli รึเปล่าครับเนี่ย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUROCKå อ่านกระทู้
    ชื่อ : มิก
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : เตี้ย แบน ซึน ทวินเทล
    ตอบคำถามนี้ให้ได้.. เอ่ออตอบไงดีหว่า
    คนนี้อยู่ "ห้องอาบน้ำสาธารณะ" !!! ห้องอาบน้ำสาธารณะ! ครับทุกท่าน! มันมีด้วยหรอ! (กำลังเทียบระว่าง ห้องน้ำสาธารณะกับห้องอาบน้ำสาธารณะว่าไอห้องอาบน้ำสาธารณะนี่มันจะเหมือนกับห้องน้ำหรือเปล่า)
    รับไว้พิจารณาละกัน ถ้ามาแนวเบะนี่ผมคงรับไว้ไม่ได้ล่ะนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mai อ่านกระทู้
    ชื่อ : มาอิ
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : LOlI , MOE , Yuri
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ :คำตอบคือ อะไร ...
    อ่าครับ โลลิ โมเอะ ยูริ... ยูริแบบโลลิก็เลยโมเอะ? หรือเปล่าหว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChickenBomB อ่านกระทู้
    ชื่อ : ต่อ นะ ฮาฟ
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง :
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ไม่ รู้ สิ ....
    ยินดีต้อนรับครับ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safeza00 อ่านกระทู้
    ชื่อ : เอ๋ เราชื่อะไรนะ ซะ ซะ เซฟ หล่ะมั้ง
    อายุ : 14 ปี 6 เดือน 3 วัน กับอีก 27 วินาที (ตอนนี้ก็ 30 แล้ว เอ๋ย 31 แล้วดิ 32 . . .33 ...34)
    สายพลัง : Lolicon ! + ! Tsudere ! + ! No MILK
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : = 1
    โลลิมาอีกละ เยอะจังแต่ช่างเถอะ ซึนเดเระ ... และไม้กระดาน แต่อยู่หลังบ้านบินลาดินนี่มัน...รับไว้พิจารณาอีกคนละกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiberanman อ่านกระทู้
    ชื่อ : จักรพรรดิลูลูช
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล , โลลิ , ซึน
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : จากการวิเคราะห์แล้วเป็นคำถาม ที่พิลึกสิ้นดี
    ยินดีต้อนรับครับ ^^

ผมจะรับแค่ 11 คนนะครับ

เริ่มจากคนแรกเลยละกัน พลังทวินเทลคนที่ 1 คางามิ จาก ลักกี้ สตาร์

และจากอนิเมะเกม (H) และมาสคอสต่างก็มีทวินเทลอีกไม่น้อยเช่นกัน

รีวิว อนิเมะ

Hidan no Aria ~~ 緋弾のアリア
    อาเรีย กระสุน เตี้ย แบน ซึน(*3) >>>/me +ทวินเทล+โมเอะ+ถุงน่อง เป็น (*6) 555+<<<

เนื้อเรื่อง
    - โรงเรียนมัธยมปลายนักสืบยุทธ์ ที่นั่นเป็นโรงเรียนเฉพาะสำหรับฝึกฝนนักสืบที่ใช้อาวุธต่อสู้ --- หรือที่เรียกกันสั้นๆ ในชื่อว่า “นักสืบยุทธ์” โทยามะ คินจิเป็นนักเรียน ม.ปลายปี 2 ประจำสาขาสืบสวน เขามีลักษณะพิเศษที่สมองสามารถถูกกระตุ้นได้ด้วย “เงื่อนไขบางอย่าง” จึงจำต้องใช้ชีวิตด้วยความใฝ่ห/าความสงบสุขในชีวิตทุกวัน พร้อมๆ กับปิดเรื่องนี้เป็นความลับไม่ให้คนรอบข้างรู้ แต่ทว่าระหว่างทางไปโรงเรียนเขาพลอยพัวพันกับคดีระเบิด และจากการที่เขาได้พบกับคันซากิ H. อาเรีย หัวกะทิประจำสาขาจู่โจม ชีวิตประจำวันของคินจิจึงยิ่งห่/างไกลความสงบสุขมากขึ้นยิ่งกว่าเดิม --- นี่คือแอคชั่น & เลิฟคอมเมดี้ฟอร์มยักษ์ของการจับคู่คนละขั้วระหว่างอาเรีย นักสืบยุทธ์ไร้เทียมทานฝีมือระดับ S กับคินจิ (ที่ปกติจะเป็น) คนธรรมดาเพื่อยืนหยัดขึ้นสู่กับเหล่าร้าย!!

ประเภท : Action Comedy
    Animation Production: J.C.STAFF
    Original Character Design:Kobuichi

Episode : 13

Opening Theme:
    "Scarlet Ballet" by May'n
    Ending Theme:
    "Camellia no Hitomi (カメリアの瞳)" by Aiko Nakano

Official website:
    緋弾のアリア 公式ホームページ|TBSテレビ (Japanese)
    MF文庫J『緋弾のアリア』公式サイト (Japanese)

คันซากิ H อาเรีย
    นักสืบยุทธ์ฝีมือขั้นพระกาฬที่ใช้ปืนคู่กับดาบคู่
    ได้อย่างชำนาญ มักทำอะไร ๆ ด้วยตัวคนเดียว
    โดยไม่รับฟังความคิดเห็นจากใคร
    สาขา : จู่โจม
    CV : Kugimiya Rie

โทยามะ คินจิ
    นักเรียนชั้นมัธยมปลายปี 2 ที่มีแผลใจกับลักษณะเฉพาะ
    พิเศษของตัวเอง เคยอยู่สาขาจู่โจมมาก่อน โดนจัดระดับ
    ให้อยู่ในระดับ E ชั้นต่ำสุด อยากย้ายไปเรียนที่อื่นให้ไวที่สุด
    สาขา : สืบสวน
    CV : Majima Junji
    Kore wa Zombie Desu ka? : Ayumu Aikawa >>> /me จาก โคเร วา ซอมบี้ เดซุ กา? : คนพากษ์ ไอคาว่า อยุมุ <<< เรื่องนี้อาจารย์ใหญ่น่ารักจริงๆ 555+ ตัวเล็กกว่า เซร่าอีก
    Toradora! : Ryūji Takasu >>> /me จากเรื่อง โทระโดระ! : คนพากษ์ ทาคาซุ ริวจิ

โฮโตกิ ชิรายูกิ
    เพื่อนคุ้นหน้าในสมัยเด็กของคินจิ
    เป็นมิโกะที่สืบทอดกันมารุ่นต่อรุ่นประจำศาลเจ้าโฮโตกิ
    เป็นคนเอาการเอางานในระดับยอดหญิง
    สาขา : ค้นคว้าวิจัยพลังพิเศษ
    CV: Takahashi Mikako
    Hayate no Gotoku! : Ayumu Nishizawa >>> /me จากเรื่อง ฮายาเตะ พ่อบ้านประจัญบาน : คนพากษ์ นิชิซาวะ อายุมุ
    Zero no Tsukaima : Montmorency >>> /me จากเรื่อง ยัยศูนย์ ไม้กระดาน (555+ ล้อเล่นน่ะครับ) : คนพากษ์ มอนโมเรนซี่

มิเนะ ริโกะ >>> /me คนนี้ชอบมาก! น่ารักสุดๆ
    เป็นตัวเรีกเสียงฮาที่สุด
    ประจำสาขาสืบสวนแต่มีความสามารถ
    ในการรวบรวมข้อมูลข่าวสารที่สูงมากเกินปกติ
    สาขา : สืบสวน
    CV : Ise Mariya
    Yumekui Merry : Kirishima Saki >>> /me จากเรื่อง ยูเมะคุย เมอรี่ หรืออีกชื่อคือ เมอร์รี่ผู้กลืนกินฝัน ซึ่งผมกำลังรอดูความเคลื่อนไหวของภาค 2 อยู่ : คนพากษ์ คิริชิมะ ซากิ
    Toaru Majutsu no Index II : Lucia >>> /me จากเรื่อง โทะ อารุ มาจึซึ โนะ อินเด็กซ์ หรือเรียกง่ายๆว่า "อินเด็กซ์ หรือไม่ก็ บิริบิริ" จะเข้าใจง่ายกว่า : คนพากษ์ ลูเคีย

เรกิ
    สาวแม่นปืนอัจฉริยะระดับ S
    ไม่มีใครรู้นามสกุลของเธอ
    และเจ้าตัวก็ดูเหมือนจะไม่รู้เช่นกัน
    สาขา : แม่นปืน
    CV : Ishihara Kaori
    Kaichō wa Maid-sama! : Ayuzawa Suzuna >>> /me จากเรื่อง ไคโชว วะ เมด-ซามะ หรืออีกชื่อคือ สาวเมดผจญหนุ่มสุดป่วน : คนพากษ์ อายุซาว่า ซุซูนะ <<< น้องสาวของประธานทำตัวตลกดี

โดยทาง โนเวล และ มังงะ เป็นลิขสิทธิ์ของค่าย Luckpim ออกมาแล้ว
    ในชื่อ "อาเรีย กระสุนแดงเืดือด"

Credit > http://www.tbs.co.jp/anime/aria
    เรียบเรียง > DL-Fs

และภาพอีกเล็กๆน้อยๆ

และอีกข่าวขออัพเดทไว้ที่นี่ละกัน

กำลังหาคนเข้าร่วมสมาคมอยู่ฮับ (อ่ะ กลุ่ม Fansub)

ชื่อแฟนซับของทีมผมก็คือ

Twin Tail Moe-FS หรือเรียกย่อๆว่า TTM-FS

เอาเป็นรวมกลุ่มไว้ก่อนนะครับ พอเปิดเว็บแล้วจะมาเริ่มปั่นเลย (งานนี้มีเฮแน่ๆถ้าดอง จึงต้องแบ่งหลายทีมหน่อย สักสามทีมก็พอมั้ง?)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 13th August 2011 เมื่อ 20:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    = = เหอ อยู่มั้งเด้

ชื่อ : โนเเนม
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : L/Y/ทวิลเทล/ถุงน่อง = =
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : แล้วมันถามอะไรละฟะ

*คอมค้างตอนพิมพ์อะ = =*

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    ชื่อ : (รู้ๆกันอยู่)
    ที่อยู่ : Tikrx บ้าง face บ้าง jkg บ้าง สามเหลี่ยมบ้าง นอนบ้าง (เห้ย ไม่ใช่ละ)
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ผมทอง โกธิค
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : วิคตอริก้า วิคตอริก้า !!~

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    แวะมาเยี่ยมเยียนคนสายเดียวกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ชื่อ : เมลโอก้า (คิดมากการแบคเม)
    สายพลังของตัวเอง : สายมืดแนว(L) ใช้โซ่เป็นอาวุธดึงเด็กสาวเข้ามาหา ใช้การหอมแก้มเพื่อเพิ่มพลัง+ATK 100%
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : สวรรค์ที่กุก็เด็กสาว

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    จัดไป ! ! !

ชื่อ : ชื่อระบบเนี่ยแหละ ! (คิดไม่ออกว้อย = =*)

สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล (และอื่นๆที่จะไม่ได้ = =")

ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ต้องการให้เขาตอบหรือเราตอบ ?

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ชื่อ: ซู
    สายพลัง: โลลิ คัพเอ เเพนตี้
    ตอบคำถามนี้ให้ได้: JZA80, 840เเรงม้า,HKS T51 KAI, Modifly By Hitagi Garage

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    ขออณุญาติเบิ้ลเรปเพื่อเเปะรูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 20th July 2011 เมื่อ 17:19

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    มามั่วบ้าง(สมัครเพื่อการนี้โดยเฉพาะ)

ชื่อ : เพคุง
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล + loli Moe
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ทะ วิน เทล สุดยอดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    497
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vocaloid_BRS
    ท่านซูมาละ ไม่ได้อยู่ ดันมาคุ หรอครับ =w= แต่ว่าคำตอบท่านนี่สดจริงๆ จ่ายไปเท่าไหร่ครับนั่นน่ะ?
    มะดั้ยอยู่จ้าเข้าไปมั่วเฉิยๆ อันที่จริงผมอยู่ทุกที่เเหละ ส่วนราคาไม่รู้งับป๋มไม่ได้เป็นคนจ่าย "เง้อ" =w=

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vocaloid_BRS อ่านกระทู้
    อ้าว หมายถึงราคาที่ไปแต่งรถมาน่ะครับ ท่านไม่ได้เป็นคนจ่ายหรอฮับ
    ก็นั่นเเหละจ้า รถผมก็จริงเเต่ที่ตัดสินใจซื้อมาเพราะลุงเเกอยากเอามาทำ 1000 เเรงม้า เเล้วลุงออกค่าดาวให้เลยจัดมา ค่าเสียหายทั้งหมดจายโดยท่านลุงเเละโมโดยท่านลุงเลยฮราฟ 840 ม้าที่ได้มาเป้นผลพลอยได้จาก ที่ลุงเเกทำไว้ครับ =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menoskun : 20th July 2011 เมื่อ 16:52

Mahoukakumayouri Technology Airforce Military
    กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    มะดั้ยอยู่จ้าเข้าไปมั่วเฉิยๆ อันที่จริงผมอยู่ทุกที่เเหละ ส่วนราคาไม่รู้งับป๋มไม่ได้เป็นคนจ่าย "เง้อ" =w=
    อ้าว หมายถึงราคาที่ไปแต่งรถมาน่ะครับ ท่านไม่ได้เป็นคนจ่ายหรอฮับ

ก็นั่นเเหละจ้า รถผมก็จริงเเต่ที่ตัดสินใจซื้อมาเพราะลุงเเกอยากเอามาทำ 1000 เเรงม้า เเล้วลุงออกค่าดาวให้เลยจัดมา ค่าเสียหายทั้งหมดจายโดยท่านลุงเเละโมโดยท่านลุงเลยฮราฟ 840 ม้าที่ได้มาเป้นผลพลอยได้จาก ที่ลุงเเกทำไว้ครับ =w=
    เหอๆ ผมนึกว่าท่านแต่งเองทั้งหมดซะอีก =w=b
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 20th July 2011 เมื่อ 17:14

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    ขอตั้งเรพใหม่ตั้งประกาศ LC อนิเมะนะครับ

บริษัท โรส มีเดีย แอนด์ เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด ขอประกาศอย่างเป็นทางการว่าตอนนี้ทางบริษัทเป็นผู้ถือลิขสิทธิ์ภาพยนตร์อนิเมเรื่องต่อไปนี้ครับ

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai
    น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก

เมื่อคุณต้องพบว่าน้องสาวนางแบบชื่อดังของตัวเองสุดน่ารักกลับเป็นเด็กติดเกมการ์ตูนชนิดเข้าสายเลือด พี่ชายแสนดีจะจัดการกับน้องสาวตัวดีของเขาอย่างไร

อีกไม่นานเกินรอ ในรูปแบบจัดเต็ม

(ภาพตัวอย่างจากสินค้าต้นฉบับญี่ปุ่น)

พร้อมของแถมมากมายที่แฟน ๆ ชื่นชอบ ได้แก่
    -บุ๊คเลทภาพสีรวมข้อมูลตัวละคร
    -โปสการ์ดสุดงามจากนักวาดชื่อดัง 2 ภาพ
    -นิยายฉบับพิเศษจากผู้เขียนต้นฉบับ สึคาสะ ฟุชิมิ เฉพาะสำหรับแฟนอนิเมเท่านั้น สำหรับ ดีวีดีแผ่นที่ 1
    พร้อมกล่องสะสมจั่วปังสำหรับบรรจุครบทั้ง 8 แผ่น

Cross Game
    ครอสเกม

บรรยากาศอันแสนเปี่ยมเสน่ห์สไตล์อาดาจิ มิซึรุ กลับมาวาดลวดลายอีกครั้งกับเด็กหนุ่มนักเบสบอลจอมใจที่จะมอบความประทับใจให้ทุกคน

07-GHOST
    เซเว่นโกสต์

สงครามระหว่างอาณาจักรอันยิ่งใหญ่กับปมปริศนาลี้ลับที่หนุ่มน้อยผู้ถูกเลือกต้องก้าวเข้าสู่สมรภูมิแห่งโชคชะตาในครั้งนี้

Yu-Gi-Oh! The Movie: Super Fusion! Bonds That Transcended Time
    ยูกิโอ เกมกลคนอัจฉริยะ เดอะมูฟวี่ แมตช์มรณะข้ามเวลาพลิกอนาคต

อัพเดทอื่น ๆ

-เตรียมพบกับ ดีวีดี ดูรารารา ซีรี่ยส์ฉบับสมบูรณ์แบบแผ่นที่ 1 ปลายปีนี้ พร้อมของแถมอัดแน่นด้วยคุณภาพที่เหล่าเจ้าถิ่นอิเคบุคุโร่ถูกใจ กับ
    -กล่องจีเวลสุดงาม
    -บุ๊คเลทภาพสี แผ่นละ 1 เล่ม
    -โปสการ์ดตัวละครพร้อมข้อมูล แผ่นละ 1 ชุด
    -นิยายภาคพิเศษที่จะทำให้คุณตะลึงทึ่งกับความลับเบื้องหลังดินแดนอิเคบุคุโร่แห่งนี้ แผ่นละ 1 เล่ม
    พร้อมกล่องสะสมจั่วปังสำหรับนักสะสมพร้อมกับดีวีดีแผ่นที่ 13 ปลายปีหน้า พร้อมของแถมสุดพิเศษกับหนังสือรวมภาพสีกว่า 40 หน้า จำนวน 1 เล่ม

(รับชมภาพตัวอย่างจากสินค้าต้นฉบับญี่ปุ่นได้ที่นี่ครับ http://www.rose.co.th/forum/index.ph...=7048.msg61213 )

-นูระหลานจอมภูติ และ บาคุมัง จะมีกำหนดการวางจำหน่ายในเร็ว ๆ นี้ครับ

-ข่าวความคืบหน้าของฮารุฮิ เดอะมูฟวี่ บนโรงภาพยนตร์ พร้อมของแถมพรีเมี่ยมพิเศษสุด ติดตามได้เร็ว ๆ นี้

-อัพเดทอื่น ๆ
    -พรีวิว "กล่อง" บลีชเดอะมูฟวี่ 3 ลิมิเต็ดบ๊อกเซ็ต http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7045.0
    -พรีวิว "กล่อง" นารูโตะชิปปุเดน 1-2 บ๊อกเซ็ต http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7047.0
    -พริวิว "กล่อง" ลัคกี้สตาร์ บ๊อกเซ็ต http://www.rose.co.th/forum/index.php?topic=7046.0

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อ : มิก
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : เตี้ย แบน ซึน ทวินเทล
    ตอบคำถามนี้ให้ได้.. เอ่ออตอบไงดีหว่า
    ---------GUROCK---------

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ชื่อ : มาอิ
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : LOlI , MOE , Yuri
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ :คำตอบคือ อะไร ...

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ชื่อ : ต่อ นะ ฮาฟ
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง :
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : ไม่ รู้ สิ ....

กล่าวขอบคุณ
    11,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ชื่อ : เอ๋ เราชื่อะไรนะ ซะ ซะ เซฟ หล่ะมั้ง
    อายุ : 14 ปี 6 เดือน 3 วัน กับอีก 27 วินาที (ตอนนี้ก็ 30 แล้ว เอ๋ย 31 แล้วดิ 32 . . .33 ...34)
    สายพลัง : Lolicon ! + ! Tsudere ! + ! No MILK
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : = 1
    ถึงพวกนายจะโพสมากเป็น 1,000มู้ก็ตามแต่...แต่มันก็ไม่ได้ทำให้**พวกนายใหญ่ขึ้นมาหรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คนนี้อยู่ "ห้องอาบน้ำสาธารณะ" !!! ห้องอาบน้ำสาธารณะ! ครับทุกท่าน! มันมีด้วยหรอ! (กำลังเทียบระว่าง ห้องน้ำสาธารณะกับห้องอาบน้ำสาธารณะว่าไอห้องอาบน้ำสาธารณะนี่มันจะเหมือนกับห้องน้ำหรือเปล่า)
    รับไว้พิจารณาละกัน ถ้ามาแนวเบะนี่ผมคงรับไว้ไม่ได้ล่ะนะครับ
    ไม่ละมั้งครับ
    ---------GUROCK---------

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    ยังไงก็ช่วยกันหาตัวละครในอนิเมะที่มีทวินเทลมารวมๆไว้เพื่อให้ดูกันด้วยนะครับ ผมจะได้ไปหารีวิวมารวมๆไว้

ไม่ได้เข้ามานานตามข่าวไม่ทันนะเนี่ย - -*

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vocaloid_BRS อ่านกระทู้
    ยังไงก็ช่วยกันหาตัวละครในอนิเมะที่มีทวินเทลมารวมๆไว้เพื่อให้ดูกันด้วยนะครับ ผมจะได้ไปหารีวิวมารวมๆไว้

ไม่ได้เข้ามานานตามข่าวไม่ทันนะเนี่ย - -*
    รอเสพ

นี่ข้อความสั้นไปเรอะ ชิ
    MY FACEBOOK แอดซะ ไม่ทำให้ฟันผุ
    http://www.facebook.com/PerfectZero1

::DESTINY PLANT::
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,281
    มีใครเสนอสาวน้อยคนนี้ยังเนี่ย

อลิเซีย ^^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    จากที่แรพบนแนะนำมา ขอบอกตามตรงเลยครับว่านึกถึงมิกิจังจากเรื่อง เรื่อง... เรื่อง (อะไรวะ?) ที่มีเถ้าแก่เนี๊ยะ กับมิกิจัง แล้วก็ไอบ้าที่ชอบมาท้าสู้กับมิกิ น่ะ

ขอขอบคุณมากครับ จากที่ดูอาวุธมานี่ย้อนกลับไปสมัยสงครามโลกเลยแหะ แล้วผมก็เป็นพวกคลั่งไคล้สงครามโลกครั้งที่ 1 (World War I) ครั้งที่ 2 (World War II) และสงครามเย็น (Cold War) อีกด้วย

โห... หารีวิวยากมากครับ ทำเองก็ได้

Senjou no Valkyria

Valkyria Chronicles / Senjou no Valkyria (มีสองชื่อครับ)

Type : 26 Episodes

Genres : Action, Military, Romance, RPG

Review : Senjou no Valkyria เป็นเรื่องราวของสงครามกลางยุโรปในปี 1930 ระหว่าง East European Imperial Alliance และ Atlantic Federation เพื่อแย่งชิงแร่ธาตุ Ragnite ที่พบในประเทศ Gallia ที่นั่น Welkin Gunther นักเรียนมหาวิทยาลัยก็ได้เข้าร่วมสู่สงครามในฐานะทหารอาสาเพื่อปกป้อง Bruhl เมืองบ้านเกิดของตนและประเทศด้วยสติปัญญาการควบคุมสถานการณ์ในสนามรบอันหลักแหลมของเขา..

ส่วนลักษณะตัวละครผมยังไม่รู้นะครับ (ก็ยังไม่ได้ดู - -*) เอาเป็นตัวละครคร่าวๆไปก่อนละกันครับ ส่วนรายละเอียดตัวละครผมดูจบเมื่อไหร่จะมาเพิ่มให้ละกัน

ชื่อตัวละครผมแปลเอาตามความเข้าใจนะครับ ถูกผิดค่อยว่ากันทีหลัง

ผมสงสัยว่ามันเรียงตาม Eng หรือเปล่าหว่า ทำให้ชื่อสลับที่กับนามสกุล บอกผมด้วยนะ

เอาตัวละครหญิงก่อน

Burijitto Roojii Shutaaku
    ブリジット・ロージー・シュターク
    บูริจิท โรโอจิอิ ชูทาอคุ

Aisha Nooman
    ไอช่า โนแมน

Arishia Merukiotto
    อลิเซีย เมอรูคคิออท

Erenoa Baarotto
    เอเรนอล บาร็อตโต้

Iidi Neruson
    ไอดิ เนรุสัน

Isara Gyuntaa
    ไอซาระ กันเทอร์

Suujii Evansu
    ซูซี่ เอวาส

Seruberia Buresu
    เซอรูเบอเรีย เบอเรียส

Mariina Urufusutan
    มาริน่า เออรูสเทน (ใช่เปล่าฟะ? ไหงแปลแล้วชื่อมันแปลกๆ แปลตามญี่ปุ่นไปก่อนละกัน)

ต่อไปตัวละครชาย

Emiiru Beiraato
    เอมิรุ ไบราโต้

Fredie Ranshatto
    เฟรดาย รันชาโต้

Hoomuu Pierooni
    โฮมู พายโรไน

Karosu Ranzaato
    คารอส รันซาโต้

Makushimirian
    มาคุชิไมเรียน

Osukaa Beiraato
    [โอซาคา ไบราโต้]

Ramarru Varuto
    รามารุ วารุโต้

Uerukin Gyuntaa
    อูเอรูคิน กันเทอร์ (นั่นไง ตูว่าแล้ว! มันต้องสลับชื่อกับนามสกุลกัน)

Beruhoruto Buregooru
    เบอรูโฮรุโต้ เบอเรกอร์

Radi Ieegaa
    ราได ไอก้า

Rarugo Potteru
    รารุโก้ พ็อตเทอร์

Yan Vookaa
    ยัน โวก้า (ไอนี่สาวกอาเบะแน่นอน ดูท่าทางมันยืนสิ)

จบการแปลดำน้ำตัวละครเพียงเท่านี้ = =' แถไปได้อีก

PS. ยังมีภาคอื่นๆอีกนอกจากนี้

PS2. หารีวิวเจอแต่เกม

PS3. พอเจอรีวิวดันเป็น Eng อีก ขี้เกียจแปล

PC. เกมภาคนี้เท่าที่โผล่ไปนู่นมานี่ก็เห็นว่าน่าสนุกดี ลองไปหามาเล่นบ้างดีกว่า

XBOX360. ทวินเทล สุดยอด!!!!!!!!!!!!!!!!

^^^ ไอข้างบนนี่มันอะไรฟะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 5th August 2011 เมื่อ 15:46

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ : จักรพรรดิลูลูช
    สายพลังอนิเมะของตัวเอง : ทวินเทล , โลลิ , ซึน
    ตอบคำถามนี้ให้ได้ : จากการวิเคราะห์แล้วเป็นคำถาม ที่พิลึกสิ้นดี
    คนที่ยิงได้ คือที่เตรียมใจจะโดนยิงกลับเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Black Rock Shooter จ้า

คนที่ยิงได้ คือที่เตรียมใจจะโดนยิงกลับเท่านั้น

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ทวินเทล และ บากะจัง เฟ้ยยยยยยยย!!!

กล่าวขอบคุณ
    162
    2
    เอามาอีกนิดหน่อย ปลุกกระแส Battlefield 3 (555+) และ CG จาก H-Game เล็กๆน้อยๆ

ความโมเอะไม่ได้มีแค่ทวินเทล (แต่ทวินเทลคือสุดยอดแห่งความโมเอะ)

เหอๆ ชอบแบบนี้ที่สุดเลย... (น้ำลายไหล)

ปลุกระดมให้ยิงกันมากขึ้น!

คนที่เล่นเกม Modern Warfare จะรู้ว่าฉากนี้เป็นฉากไหน

และจาก สตอกเกอร์

555+ อยู่ได้หมด

แค่นั้นยังไม่พอ ต้องรบกันให้มากกว่านี้เซ่!!!

เค อง ดัทตี้ - ยุย ออบ (K ON Duty - Yui Ops)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vocaloid_BRS : 5th August 2011 เมื่อ 16:13