ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Wink ขอโปรแกรม XBox 360 On PC หน่อยครับ

ขอโปรแกรม XBox 360 On PC หน่อยครับ

PS3 On PC ไม่มีเลยอยากลอง XBox360 มั้ง

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    PS3 on PC ยังไม่มี
    XBOX 360 on PC ก็ยังไม่มีเหมือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    267
    ขอ Emu360 V1.4 มีไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    รอครับ ไม่4-5เดือนหน้า ก็ปีหน้าแหละครับ ไอ Emu360 V1.4 อะกำลังพัฒนาอยู่ เดี๋ยวมันก็คงออกมาเองละ

ถึงมาผมก็ไม่ใช้หรอก สเปกคงจะไม่ถึง ขนาด Wii ผมยัง slow เลยปรับมาทุกวิธีละ
    PC ทุท่นันุผ่ท้กัรั

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    มันออกมาจะเล่นไหวมั้ยจ.ข.ก.ท คงกินสเปคมากกว่าGTA V

กล่าวขอบคุณ
    267
    ไหวสิครับ สเปค Xbox คงไม่เท่าไรหรอก

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Supernook อ่านกระทู้
    ไหวสิครับ สเปค Xbox คงไม่เท่าไรหรอก
    ไม่ไหวหรอก เทคโนโลยี Xbox360 แรงกว่า PC เยอะ ถ้าจำไม่ผิด เทียบกับ PC แล้ว Xbox DX15 ได้มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ PC DX11 ยังร้องกันเป็นแถว
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ไม่ไหวหรอก เทคโนโลยี Xbox360 แรงกว่า PC เยอะ ถ้าจำไม่ผิด เทียบกับ PC แล้ว Xbox DX15 ได้มั้งถ้าจำไม่ผิดนะ PC DX11 ยังร้องกันเป็นแถว
    ทุกวันนี้ภาพ Xbox 360 แย่กว่า PC เป็นไหนๆ ดูอย่าง BF3 สิ

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    ทุกวันนี้ภาพ Xbox 360 แย่กว่า PC เป็นไหนๆ ดูอย่าง BF3 สิ
    -*- มันแล้วแต่ ค่ายพัฒนาครับ แต่เกมดีๆส่วนมากหนีไป Xbox หมดแล้ว เขาขาดทุนเพราะไรไม่ต้องถาม

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เเต่ที่เปรียบเทียบเกมดังอย่าง mw3 pc สวยกว่าxbox เป็นไหนๆ ภาพฟ้ากะเหว

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ที่ดูๆ pc สวยกว่านะ ถึงxbox อาจสเปกสูงมั้งๆๆ ไม่เคยดูที่เค้าเปรียบเทียบ xbox ps3 pc pcสวยที่สุดเกมดังอย่างmw3ที่เค้าเทียบไปดูมาก่อนที่มาพิมนะปล.ไม่รุ้?จิงอย่างเล่นมันเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้

xbox มันไม่ได้สเป้กสูงเลย?มาDX15 ที่pcเล่นแล้วมันกินสเป็กเพราะเกมส์มันทำมาให้เล่นในxboxไม่ใช่pc
    เอา? มาพิม เทคโนโลยี Xbox360 แรงกว่า PC เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ odeenx อ่านกระทู้
    xbox มันไม่ได้สเป้กสูงเลย?มาDX15 ที่pcเล่นแล้วมันกินสเป็กเพราะเกมส์มันทำมาให้เล่นในxboxไม่ใช่pc
    เอา? มาพิม เทคโนโลยี Xbox360 แรงกว่า PC เยอะ
    อย่างที่ท่านนี้บอก ที่ เค้าบอกว่า มันจะกะตุกนะ ไม่ได้หมายถึงภาพมันสวยเว่อ แต่มันเป็นเพราะ เกมส์เขาไม่ได้ทำลง PC โดยเฉพาะ แต่มันเป็นการทำ Platform มาให้ PC
    เล่นได้ ขนาด Emu DS ช่วงแรกๆ ยังกระตุก เพราะทำยังไม่สมบูรณ์ พวก Wii ถ้าเครื่องใครไม่เทพมาก ก็กระตุกเหมือนกัน XBOX กับ PS3 ยังทำภาพได้ไม่สวยเท่ากับ PC
    ไม่ว่าจะเป็นเกมส์อะไรก็เหอะ ปล. แต่ถ้าเอาไปเทียบกับคอม กากๆ นั้นมันก็อีกเรื่อง

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385

อ่านแล้วฮาอ่า 555
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ดู darksider ก็ได้ครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    คิดไปไหนกันเนี่ย!!!! ที่มันทำออกมาไม่ได้เพราะ ฮาร์ตแวร์ ของ Xbox360 กับ PS3 มันคนละแบบกัน และมีระบบการป้องกันสูง จำลองยากมากๆๆ เพราะ จะต้องจำลอง OS ของทั่ง 2 เครื่องขึ้นมาบน Window อีกที และขอบอกว่า สเป็ค Xbox360 กับ PS3 ไม่ได้เทพอย่างที่คิด แต่เขาออกแบบเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ มีฮาร์ตแวร์ที่เฉพาะเจาะจง ค่ายเกมเลย Fix เขากับฮาร์ตแวร์ได้ดี ได้ประสิทธิภาพ สูงสุด ไงล่ะ

ไม่ใช้ ดูที่สเป็คแล้วเอามาเทียบกัน คิดกันไปได้ - -'' ใช้ว่า EMU มันทำกันง่ายๆซะที่ไหน ใช้ว่ามี PC แรงๆ ก็สามารถเล่นได้ มันมีอะไรมากกว่านั่นเยอะ ไปศึกษามา แล้วค่อยมาเถียงดีกว่านะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ปล่อยไก่กันสะงั้น 55+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    xbox360เครื่องละหมื่นนิดๆ ถ้าจะซื้อคอมเล่นเกมส์ภาพสวยๆซักเครื่องคงปาไป4-5หมื่น ภาพxbox360มันจะวยกว่าได้ไงหว่า??

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kasama603 อ่านกระทู้
    xbox360เครื่องละหมื่นนิดๆ ถ้าจะซื้อคอมเล่นเกมส์ภาพสวยๆซักเครื่องคงปาไป4-5หมื่น ภาพxbox360มันจะวยกว่าได้ไงหว่า??
    15000 up ไม่รวมจอ ก็แรงกว่า xbox 360ละครับ( X6+6850 )

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    555+ DX15 เหรอ ก่อนตอบหาข้อมูลซักหน่อยนะครับ ทั้งPS3 และ Xbox360 ใช้แค่ DX9 เท่านั้นแหละ PC Windows 7 ไปนู่นแล้ว DX11
    สเปค PC ก็นำไปไกลมาก ๆ แล้ว rep.บนไม่ต้องถึง 15k หรอก 10k ก็เหลือเฟือ เรื่องภาพก็ไม่ต้องพูดถึง console ปรับฟังชั่นได้ไม่เท่า PC อยู่แล้ว แล้วแบบนี้จะมาเทียบ PC ได้ไง

แต่ถ้าเอาเรื่องความนิ่งความลื่น ยกให้ console ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    pc ของคุนจะแรงแค่ไหน ก็สู้ เครื่องเล่นเกมโดยตรงไม่ได้หรอก (แต่ถ้าคอมคุนงบประมาน40k ก็พอสู้ได้-*-) ps3 มันใช้cpu2หัว4ตัวในการทำงาน พูดง่ายๆ cpu8core นั้นเอง แล้วpc cpu8core เกิดมายังไม่เคยได้สัมผัดเลย
    i7 ยังแค่ 4core 8เทรด เอง คำว่าเทรด(พิมอังกิจไม่ถูก-*-) อธิบายง่ายๆเทรดทำงานเหมือน core แต่ไม่แรงเท่า core ประมานนั้น

อยากตระกูน i
    i3 2core4เทรด
    i5 4core4เทรด
    i7 4core8เทรด

แล้วคอมคุนละ มีcpuกี่core
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niorjung : 31st December 2011 เมื่อ 05:46
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ออกทะเล ? ?
    FeelGooD ! !

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ความจริงคือว่าพวก PS3 กับ XBOX360 เนี่ย เขาใช้ Hardware จาก PC ทั้งนั้นเลยครับ - -*

โดยเฉพาะชิฟกราฟฟิคนี่เอามาจาก PC ทั้งดุ้นเลย ถ้าเทียบสเปคกับ PC พวกนี้สเปคก็ได้แค่กลางๆครับ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมว่าที่คุณ Kyonman, niorjun ตอบชัดเจนสุดแล้ว สถาปัตยกรรมมันคนละแบบกันเลย
    อย่าไปดูแต่ภาพแล้วคิดเอาเองสิครับว่ามันแค่เอา PC ไปใส่ใน Console ..... ถ้าทำได้ คงมีคนโมเครื่อง PC ให้กลายเป็น Console ขายกันแล้ว (โดยเฉพาะจีน)

แค่ CPU ก็คนละระดับกันแล้ว กว่า PS2 จะหาวิธีแก้ให้ลง PC ได้ก็กินเวลาหลายปีอยู่นะ เพราะต้องหาวิธีทดแทนสถาปัตยกรรมในเครื่องที่แตกต่างกัน ด้วยทรัพยการอื่นบน PC

อาจงงว่า มันจะเป็นไปได้อย่างไรที่ Console แรงกว่า ?
    ถ้าติดตามข่าว IT น่าจะรู้นะครับว่าจริงๆ ผู้ผลิต PC กั๊กพวก Core เพื่อขายกันยาวๆ เป็นกลยุทธ์การตลาดต่างหาก ให้พวกเห่อ CPU แรงๆ ซื้อดีขึ้นทีละนิด ไม่ได้ทุ่มรวดเดียวแบบพวก Console

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    คิดไปไหนกันเนี่ย!!!! ที่มันทำออกมาไม่ได้เพราะ ฮาร์ตแวร์ ของ Xbox360 กับ PS3 มันคนละแบบกัน และมีระบบการป้องกันสูง จำลองยากมากๆๆ เพราะ จะต้องจำลอง OS ของทั่ง 2 เครื่องขึ้นมาบน Window อีกที และขอบอกว่า สเป็ค Xbox360 กับ PS3 ไม่ได้เทพอย่างที่คิด แต่เขาออกแบบเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ มีฮาร์ตแวร์ที่เฉพาะเจาะจง ค่ายเกมเลย Fix เขากับฮาร์ตแวร์ได้ดี ได้ประสิทธิภาพ สูงสุด ไงล่ะ

ไม่ใช้ ดูที่สเป็คแล้วเอามาเทียบกัน คิดกันไปได้ - -'' ใช้ว่า EMU มันทำกันง่ายๆซะที่ไหน ใช้ว่ามี PC แรงๆ ก็สามารถเล่นได้ มันมีอะไรมากกว่านั่นเยอะ ไปศึกษามา แล้วค่อยมาเถียงดีกว่านะ
    นี่และครับคำตอบที่แท้จริง
    สถาปัตยกรรมของ CPU ใน PC Xbox360 PS3 มันต่างกันครับ
    เปรียบเทียบ ง่ายๆครับ ในPC CPUมันยังต่างกันเลยครับ - -*