ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมใช้แปรงหวีผมไม่เป็นหรอกครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งและผมอยากจะมาเล่าให้คุณฟังอีกแล้วละครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยเลยนะครับ:

เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว...
    ครู English เขาให้เข้ากลุ่มและแสดงละครละครับ

แล้วหัวหน้าของผมก็เสนอว่า กลุ่มของผมจะแสดงเรื่อง Cinderella ครับ
    หัวหน้ากลุ่มของผมครับ เขาให้ผมเล่นเป็น Anastasia Tremaine ในเรื่องนั้นละครับ

แล้วก็... มาถึงฉากที่ผมต้องทำเหมือนกับตอนที่กำลังแต่งหน้าละครับ
    หัวหน้าของผม เขาก็ให้แปรงหวีผมมาครับ

แล้วผมก็ถามเขาว่า:

Winnejiro: ผมจะใช้แปรงหวีผมนี้ได้อย่างไรกันเหรอครับ ?
    หัวหน้าของผมครับ: ก็...แค่นายใช้กับผมของนายเท่านั้นแหละ

(ผมก็พยายามทำอะไรบางอย่างกับผมของผมด้วยแปรงหวีผมนั้นะครับ)

หัวหน้าของผมครับ: นายเคยใช้หวีฯไหมเนี่ย?
    Winnejiro: Ermm... ผมจำได้ว่า... ผมไม่เคยใช้แปรงหวีผมตั้งแต่ปี 99 แล้วละครับ
    หัวหน้าของผมครับ: 99?, นายหมายความว่าอะไร ?
    Winnejiro: ผมไม่ได้ใช้แปรงหวีผมมา 10 ปีครับ
    หัวหน้าของผมครับ: *เขาถอนหายใจและเอามือก่ายหน้าผากครับ* Okay, ทำแบบนี้นะ

(ผมลองทำตามเขาครับ)

เวลาแสดงจริง ผมก็พยายามทำตามที่เขาบอกครับ
    แต่ผม Ermm... ผม... ผมจำวิธีการใช้แปรงหวีผมไม่ได้ครับ

ผมก็เริ่มสงสัยนิดหน่อยครับว่า.... ทำไมพวกเขาจึงหัวเราะกันจังเลยนะครับ

แล้วผมก็ทำเท่เหมือนกำลังแต่งหน้าต่อครับ
    แล้วผมก็เริ่มเข้าใจแล้วละครับ, ผมเห็นอะไรบางอย่างในกระจกเงาไม่ถูกต้องครับ

Winnejiro: OH NO!, MY HAIR!!
    ทุกๆคนครับ: HAHAHAHAHAHAHA!!!

ใช่แล้วละครับ, ผมทำปลอมของผมหลุดออกจะหัวของผมโดยที่ผมไม่รู้ตัวเลยละครับ
    Hahahaha!!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆลยนะครับที่คุณมาผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ฮาครับ 5555 ! - -''

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    แหมดันทำหลุดซะได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    55555อ่านๆงงงง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    งง ครับ - -
    I7 4770K - ASUS GTX 780 Directcu II OC SLI - G.Skill Trident X 2400MHz 8GBx4(32 GB) - CORSAIR AX1200 - ซะที่ไหน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    555 สุดยอด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: