ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

ขอข้อมูลราคาการสักลายแต่ละครั้งหน่อยครับ (ไม่รู้ว่าตั้งหมวดนี้ได้ไหม)

คือผมกะว่าจบ ม.6 นี้จะสักลายน่ะสักที่แขนอย่างเดียวน่ะ (ไม่ใช่ลายเล่นของนะ) ลายแบบพวกนักดนตรีวง Metal เค้าสักกันน่ะ คือผมไม่รู้ว่าสักครั้งนึงต้องเสียเงินเท่าไหร่เลยอยากจะถามผูที่รู้หน่อยครับว่าราคาการสักแต่ละลายและแต่ละครั้งมันเท่าไหร่แบบว่าประมาณเท่าไหร่จะได้เตรียมงบไว้น่ะ ไม่ใช่เห็นคนอื่นมีเลยอยากมีบ้างแต่เป็นเพราะว่าผมชอบขึ้นมาจริงๆครับผมคิดเรื่องนี้มาสองปีกว่าแล้วน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kothkeo178 : 18th July 2011 เมื่อ 20:39
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    จำได้ว่า แค่ลายแมงป่อง 100 - 200 นะ (เพ้นท์นะ) เพราะผมเพ้นกันตอน ม.3

ส่วนลายที่ผมคาดไว้ (ว่าจะเพ้น)

เพื่อนผมบอกว่า ลายสัก คือ พวกยันต์ต่างๆ ส่วนเพ้นคือ ลวดลายครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แบบนี้ไหมครับ 555555555555555555555

เพ้นอ่ะผมรู้อยู่

แต่สักอ่ะ แพงครับ ครึ่งแขนนี่หลายพัน

แต่บางทีมันจะมีแบบพวก ทำไม่เอากำไร

ลายใหญ่ๆ ไม่เกินห้าร้อย ก็มี แล้วแต่ร้าน

อันนี้มันอยู่ที่แต่ละร้านด้วย

แต่เน้นถูกผมแนะนำร้านตามท้องตลาด

แบบรับทำกันเอง ถ้าเป็นร้านที่ตั้งโดยเฉพาะๆ

บางทีโครตแพง 4-5 พัน ขึ้นก็มี - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 18th July 2011 เมื่อ 20:44

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    เขาเรียกว่าเพ้นงั้นเหรอครับ ช่วยระบุราคาต่อลายหน่อยครับว่าประมาณเท่าไหร่ครับ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    แบบนี้ไหมครับ 555555555555555555555

เพ้นอ่ะผมรู้อยู่

แต่สักอ่ะ แพงครับ ครึ่งแขนนี่หลายพัน

แต่บางทีมันจะมีแบบพวก ทำไม่เอากำไร

ลายใหญ่ๆ ไม่เกินห้าร้อย ก็มี แล้วแต่ร้าน
    ถ้าสักนี่หลายพันใช่ป่ะแล้วเพ้นกับสักนี่มันแตกต่างกันยังไงครับช่วยอธิบายทีครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    ถ้าสักนี่หลายพันใช่ป่ะแล้วเพ้นกับสักนี่มันแตกต่างกันยังไงครับช่วยอธิบายทีครับ
    เพ้นมันอยู่ได้ประมาณ 1-2 เดือนครับ

หรือบางทีก็ 2-3 อาทิตย์

สักมันถาวรครับ แต่มันก็ลบได้ แต่โครตเจ็บ - -*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้
    เพ้นเจ็บไหมครับ แล้วพวกร้านสักนี่ก็รับเพ้นใช่ไหม
    เหมือนวาดรูปครับไม่เจ็บเลย

ใช่ครับ รับเพ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 18th July 2011 เมื่อ 21:21

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ขอบคุณครับ ถ้าเป็นผม ผมขอเลือกสักดีกว่า เพราะผมเริ่มจะชอบขึ้นมาน่ะ (ไม่ใช่ชอบล่ะครั่งเลย) แต่ก็สักไม่เยอะหรอกเอาแค่ทั้งแขนเฉย ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ ^ ^

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เพ้น เเล้วหายนี่น่าลองเหมือนกันนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ถ้าเพ้นแล้วมันไม่หายจะทำอยู่อยากได้แบบว่าอยู่กับเราไปตลอดน่ะ ^ ^

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เพ้นเจ็บไหมครับ แล้วพวกร้านสักนี่ก็รับเพ้นใช่ไหม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้

เพ้นไม่เจ็บคร้าบ เหมือนเอาสีมาระบายบนตัว ถ้าอยากให้มันอยู่นานๆก็ไม่ต้องอาบน้ำ (ฮา) ร้านสักบางร้านก็รับเพ้นเหมือนกันรองหาดู

ถ้านึกอยากจะสัก สักลายเล็กๆพอนะผมว่า สักลายใหญ่ๆเวลาไม่อยากได้เเล้วปัญหามันเยอะ ผมก็สักลาย Tribal เล็กๆไว้ที่หลังเหมือนกันหมดไป 500 เล็กประมาณเท่าฝ่ามือ