ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376

Question ขอความเเนะนำเกี่ยวกับ guitar hero ครับ

คือผมเป็นคนเล่น guitar hero ไม่เก่งเลยอยากได้ข้อมูลเทคนิค ช่วงท่อนโซโล่ การวางนิ้ว การฝึกอ่ะไรอย่างนี้ครับ เเต่นิ้วผมเล็กครับเพระาผมอายุเเค่ 11 เองครับ อยากทราบครับ จะไ้ด้เล่น guitar hero เก่ง ๆ ครับขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เกมนี้ไม่ต้องมีเทคนิคครับ เเค่เล่นบ่อยๆ ซ้ำไปซ้ำมา เเค่นั้นเเหละ

*.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    มีเทคนิคแต่ไม่ฝึกฝนก็แค่นั้นแหละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ใช้ mod ครับ

กล่าวขอบคุณ
    581
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เทคนิคจริงๆไม่มีหรอกค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เก่งเองแล้วก็เวลากดก็วางนิ้วให้มันถนัดมือหรือไม่ก็เปลี่ยนปุ่มส่วนเวลาโซโล่อินกับเพลงเข้าไว้แล้วก็จะกดได้(จากประสบการณ์ของตัวเองอ่ะนะ)
    zzTHEJOKERzz

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ผมคนหนึ่งแหละ ที่ไม่ใช้เทคนิก แต่เล่นทุกวันและฝึกฝน

กล่าวขอบคุณ
    74
    มีพวกเทคนิคการวางมือ อีกไหม ครับอยากรู้มาก

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    วางมือก็ตามปกติอ่ะครับ เขียว-กลางซ้าย แดง-ชี้ซ้าย เหลือง-ชี้ขวา น้ำเงิน-กลางขวา ส้ม-โป้งขวา
    ส่วน ตัวเกมก็เล่นระดับhardครับ เล่นไม่ได้ก็กระแดะเล่นมันไป ลองเล่นเพลงที่โซโล่เยอะๆ อย่างภาค3แนะนำให้เล่นเพลงcliff of doverระดับhardครับ
    มันจะช่วยในการแยกสีและประสาทนิ้วครับ อย่าลืมครับ ฮาร์ทนะครับ! รับลองเล่นระดับมีเดี่ยวหรืออีซี่สบาย
    ป.ล.ไม่แนะนำให้เล่นเอ๊กเพิดเลยเพราะจะมองไม่ทันและเบื่อเกมในที่สุด

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    โหลดโปรมาครับ ทาเนยบ้างไรบ้าง ให้มันเลี่ยน คะแนนพุ่ง

ปล. หวังพึ่งเทคนิคอย่างเดียวแต่ตัวน้องไม่ไปฝึกมาเอง ถึงรู้ไปก็ไม่มีความหมายหรอก

ปล.2 เกมนี้ต้องใช้เทคนิคหรอวะ พึ่งรู้ ฮ่าๆ
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ตามอง นิ้วไป จบแค่นี้ล่ะ ซื้อทั้งชุดเซ็ทวงมาเล่นได้ 1 อาทิตย์กว่า เลิก.... มันไม่ใช่แนว

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomthai2543 อ่านกระทู้
    กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~
    อ่าวนิผมเเนะนำดีๆ หาว่าผมปั้มกระทู้ อะไรกันครับ ก็มันจริง รึจะเอาโคตรเทคนิคผมสอนให้ได้ เอานิ้วกลางควั่ยทับนิ้วชี้ เเล้วเอานิ้วก้อยซ้ายทับนิ้วโป้ขวาครับ รับรองเเทพจนบร๊ะเจ้าเลียตรีนเลยครับ ^ ^

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมเล่นจาก easy เรื่อยๆ บ่อยๆทุกวัน ชอบอ่ะสนุก

ตอนนี้เล่น expert ได้สบายๆละ แต่เล่นจอยกีตาร์นะ เล่นบ่อยๆทุกวัน
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    -3-ผมเล่นไม่มีเทคนิกอะคับ หัดครั่งแรกก้อ CanonRock ระดับexpert(เกมFoF)เพราะเห็นพวกพี่ๆเค้าเล่นเพลงนี้กันเลยลองเล่นดู หัดจากเกมFoFก่อนอะผมอะเพราะปุ่มมันมาค่อนข้างเร็ว กดง่ายว่า เล่นไปเรื่อยๆก้อเก่งเองหละ การวางนิ้วหลักๆผมก้อ ใช้ นิ้วชี้ ร่วมกับ ปุ่มเขียว และแดง นิ้วกลาง เหลือง นางฟ้า ก้อยสิ้ม เวลา แดงเขียวมาคู่ ก้อจะเอานิ้วชี้ กดเขียว นางกด แดงเอา ผมว่าผมก้อพอเก่งอยู่แต่ไม่เทพนัก เพราะผมมักจะแพ้ไอ้พวกเพลงที่มารัวๆเช่นเพลงAssissine นั้นหละ สังเกตุดีๆ ตรงปุ่มที่ไหลมา ถ้า ตรงกลางสีออกเงินๆ (ปรกติตรงกลางจุดขาว) ถ้าตรงกลางออกสีเงินๆ ก้อเอานิ้วกด ปุ่มโดยไม่ต้องกดดีดได้เลย
    ปล.ผมเล่นPc ดัดแปลงคีย์บอดเป็นกีต้าเอา
    ปล.เพลง Assissine วง MUse -Guitar Hero World tour ระดับexpert ยาก******วายวอด
    ปล.3ถ้าเทคหนิกหละก้อ พอมีอยู่ โดยพอมีช่วง ที่ ปุ่มสีตรงกลางเงินๆ(ปุ่มที่กดสีได้เลยไม่ต้องกดดีด)มารัวๆ ก้อใช้ 2 มือกดไปเลย เช่น มาสี เขียว 2 แดง2 เหลือง2 น้ำเงิน 2ก้อใช้ นิ้วชี้ กดสีเขียว นิ้วกลางกดสีแดง นิ้วนางกดสี เหลือง ส่วนนิ้วชี้อีกมือ(มีที่คอยกดดีด)ก้อเอามากดสีน้ำเงินช่วยได้เลย(ประมารว่า โซโล่2มือ)แต่เนะนำต้องเก่งพอตัวเลยหละ ถึงจะทำได้ ไปหัดมาก่อนอิหนู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lolikon555 : 3rd December 2011 เมื่อ 01:22

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    หากีต้าร์จริงๆมาเล่นจะดีกว่านะ ผมว่า
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ผมเล่น กีตาร์อยู่ครับ เเต่ไม่เคยเจอ โน็ตสีที่มันกดได้เเต่ไม่ต้องกด ปิ็็กอ่ะครับ

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    จขกท ก้อ ลอง เล่นกีต้าจิงๆๆ สิ ครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่กิดหรอก มันต้องฝึกฝนอาเทคนิคมาประยุคใช้กับการฝึกฝนบ่อยย

เดี่ยวนิ้ว มัน กะ เล่นไปเอง ละ ๆ
    Hoolywood Undead

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    โห ไม่น่าเชื่อเลย

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ง่ายๆครับ ฝึก คนเรามันต้องเดินก่อนจะวิ่งไม่มีทางที่จะเก่งในช่วงข้ามคืนได้หรอก
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมเล่นจอยก็เริ่มจากง่ายไปยากสุดๆก็เล่นเก่งเองนิ้วไม่สำคัญๆทีี่ตาครับต้องตาไว

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เล่นเพลงนั้นๆซ้ำๆแหละครับ มันจะจำจังหวะและสีที่ลงมาให้กดได้ เพราะมันจะมาเดิมๆ และต้องเร็วและถูกต้อง

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomthai2543 อ่านกระทู้
    ผมตอนแรกก็เล่นไม่เก่งนะครับ
    แต่หลังๆมาก็คล่องเลย บางเพลงนิไม่ Miss เลยละครับ