ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

?? * Eden Hazard * ??
    *.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,376

Question ขอความเเนะนำเกี่ยวกับ guitar hero ครับ

คือผมเป็นคนเล่น guitar hero ไม่เก่งเลยอยากได้ข้อมูลเทคนิค ช่วงท่อนโซโล่ การวางนิ้ว การฝึกอ่ะไรอย่างนี้ครับ เเต่นิ้วผมเล็กครับเพระาผมอายุเเค่ 11 เองครับ อยากทราบครับ จะไ้ด้เล่น guitar hero เก่ง ๆ ครับขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เกมนี้ไม่ต้องมีเทคนิคครับ เเค่เล่นบ่อยๆ ซ้ำไปซ้ำมา เเค่นั้นเเหละ

*.::l CHELSEA FOOTBALL CLUB l::.*
    กล่าวขอบคุณ
    74
    กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    มีเทคนิคแต่ไม่ฝึกฝนก็แค่นั้นแหละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ใช้ mod ครับ

กล่าวขอบคุณ
    581
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เทคนิคจริงๆไม่มีหรอกค่อยๆฝึกไปเดี๋ยวก็เก่งเองแล้วก็เวลากดก็วางนิ้วให้มันถนัดมือหรือไม่ก็เปลี่ยนปุ่มส่วนเวลาโซโล่อินกับเพลงเข้าไว้แล้วก็จะกดได้(จากประสบการณ์ของตัวเองอ่ะนะ)
    zzTHEJOKERzz

Fort Minor
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    ผมคนหนึ่งแหละ ที่ไม่ใช้เทคนิก แต่เล่นทุกวันและฝึกฝน

กล่าวขอบคุณ
    74
    มีพวกเทคนิคการวางมือ อีกไหม ครับอยากรู้มาก

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    วางมือก็ตามปกติอ่ะครับ เขียว-กลางซ้าย แดง-ชี้ซ้าย เหลือง-ชี้ขวา น้ำเงิน-กลางขวา ส้ม-โป้งขวา
    ส่วน ตัวเกมก็เล่นระดับhardครับ เล่นไม่ได้ก็กระแดะเล่นมันไป ลองเล่นเพลงที่โซโล่เยอะๆ อย่างภาค3แนะนำให้เล่นเพลงcliff of doverระดับhardครับ
    มันจะช่วยในการแยกสีและประสาทนิ้วครับ อย่าลืมครับ ฮาร์ทนะครับ! รับลองเล่นระดับมีเดี่ยวหรืออีซี่สบาย
    ป.ล.ไม่แนะนำให้เล่นเอ๊กเพิดเลยเพราะจะมองไม่ทันและเบื่อเกมในที่สุด

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    โหลดโปรมาครับ ทาเนยบ้างไรบ้าง ให้มันเลี่ยน คะแนนพุ่ง

ปล. หวังพึ่งเทคนิคอย่างเดียวแต่ตัวน้องไม่ไปฝึกมาเอง ถึงรู้ไปก็ไม่มีความหมายหรอก

ปล.2 เกมนี้ต้องใช้เทคนิคหรอวะ พึ่งรู้ ฮ่าๆ
    Avenged Sevenfold

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ตามอง นิ้วไป จบแค่นี้ล่ะ ซื้อทั้งชุดเซ็ทวงมาเล่นได้ 1 อาทิตย์กว่า เลิก.... มันไม่ใช่แนว

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomthai2543 อ่านกระทู้
    กำ มันต้องมีเทคนิคการวางนิ้ว ซี้ครับ ถ้าเล่นไปซ้ำมาเเล้วไม่มีเทคนิคก็ไปเก่งได้ไหมครับ อย่าปั้มกระทู้น้า ~~~~~
    อ่าวนิผมเเนะนำดีๆ หาว่าผมปั้มกระทู้ อะไรกันครับ ก็มันจริง รึจะเอาโคตรเทคนิคผมสอนให้ได้ เอานิ้วกลางควั่ยทับนิ้วชี้ เเล้วเอานิ้วก้อยซ้ายทับนิ้วโป้ขวาครับ รับรองเเทพจนบร๊ะเจ้าเลียตรีนเลยครับ ^ ^

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ผมเล่นจาก easy เรื่อยๆ บ่อยๆทุกวัน ชอบอ่ะสนุก

ตอนนี้เล่น expert ได้สบายๆละ แต่เล่นจอยกีตาร์นะ เล่นบ่อยๆทุกวัน
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    -3-ผมเล่นไม่มีเทคนิกอะคับ หัดครั่งแรกก้อ CanonRock ระดับexpert(เกมFoF)เพราะเห็นพวกพี่ๆเค้าเล่นเพลงนี้กันเลยลองเล่นดู หัดจากเกมFoFก่อนอะผมอะเพราะปุ่มมันมาค่อนข้างเร็ว กดง่ายว่า เล่นไปเรื่อยๆก้อเก่งเองหละ การวางนิ้วหลักๆผมก้อ ใช้ นิ้วชี้ ร่วมกับ ปุ่มเขียว และแดง นิ้วกลาง เหลือง นางฟ้า ก้อยสิ้ม เวลา แดงเขียวมาคู่ ก้อจะเอานิ้วชี้ กดเขียว นางกด แดงเอา ผมว่าผมก้อพอเก่งอยู่แต่ไม่เทพนัก เพราะผมมักจะแพ้ไอ้พวกเพลงที่มารัวๆเช่นเพลงAssissine นั้นหละ สังเกตุดีๆ ตรงปุ่มที่ไหลมา ถ้า ตรงกลางสีออกเงินๆ (ปรกติตรงกลางจุดขาว) ถ้าตรงกลางออกสีเงินๆ ก้อเอานิ้วกด ปุ่มโดยไม่ต้องกดดีดได้เลย
    ปล.ผมเล่นPc ดัดแปลงคีย์บอดเป็นกีต้าเอา
    ปล.เพลง Assissine วง MUse -Guitar Hero World tour ระดับexpert ยาก******วายวอด
    ปล.3ถ้าเทคหนิกหละก้อ พอมีอยู่ โดยพอมีช่วง ที่ ปุ่มสีตรงกลางเงินๆ(ปุ่มที่กดสีได้เลยไม่ต้องกดดีด)มารัวๆ ก้อใช้ 2 มือกดไปเลย เช่น มาสี เขียว 2 แดง2 เหลือง2 น้ำเงิน 2ก้อใช้ นิ้วชี้ กดสีเขียว นิ้วกลางกดสีแดง นิ้วนางกดสี เหลือง ส่วนนิ้วชี้อีกมือ(มีที่คอยกดดีด)ก้อเอามากดสีน้ำเงินช่วยได้เลย(ประมารว่า โซโล่2มือ)แต่เนะนำต้องเก่งพอตัวเลยหละ ถึงจะทำได้ ไปหัดมาก่อนอิหนู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lolikon555 : 3rd December 2011 เมื่อ 01:22

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    หากีต้าร์จริงๆมาเล่นจะดีกว่านะ ผมว่า
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ผมเล่น กีตาร์อยู่ครับ เเต่ไม่เคยเจอ โน็ตสีที่มันกดได้เเต่ไม่ต้องกด ปิ็็กอ่ะครับ

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    จขกท ก้อ ลอง เล่นกีต้าจิงๆๆ สิ ครับ ไม่มีใครเก่งมาแต่กิดหรอก มันต้องฝึกฝนอาเทคนิคมาประยุคใช้กับการฝึกฝนบ่อยย

เดี่ยวนิ้ว มัน กะ เล่นไปเอง ละ ๆ
    Hoolywood Undead

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    โห ไม่น่าเชื่อเลย

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ง่ายๆครับ ฝึก คนเรามันต้องเดินก่อนจะวิ่งไม่มีทางที่จะเก่งในช่วงข้ามคืนได้หรอก
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมเล่นจอยก็เริ่มจากง่ายไปยากสุดๆก็เล่นเก่งเองนิ้วไม่สำคัญๆทีี่ตาครับต้องตาไว

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เล่นเพลงนั้นๆซ้ำๆแหละครับ มันจะจำจังหวะและสีที่ลงมาให้กดได้ เพราะมันจะมาเดิมๆ และต้องเร็วและถูกต้อง

..:: Lnw GaMe ::..
    กล่าวขอบคุณ
    619
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomthai2543 อ่านกระทู้
    ผมตอนแรกก็เล่นไม่เก่งนะครับ
    แต่หลังๆมาก็คล่องเลย บางเพลงนิไม่ Miss เลยละครับ