ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เกลียด Creeper มากเลย

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    พี่เวสจะมาเช็คกระทู้บ้างไหมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ปล่อยกระทู้ตกไป . . .

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    ชื่อกฤษฏ์ กริด กิต กิจ เรียกอย่างนึง
    ในเกม iSimilaXi
    รู้จักจากพี่ออย
    เกมนี้มันช่วยให้ผมระบายความคิดออกมา ฮ่าๆ

ชอบเด้าเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 880
    ชื่อ : นุ๊ก
    รู้จักเกมนี้มาจากไหน : มาจากการผ่านเข้ามาในชีวิต
    รู้สึกยังไงกับ Minecraft : พอดีแต่ยังดีไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ชื่อ = ตั้ม
    รู้จักเกมนี้มาจากไหน = เว็บนี้แหละ
    รู้สึกยังไงกับ Minecraft = เจ๋งโคตร
    i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผม ขึ้นยังงี้อ่ะ

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 7fe0271 --------
    Generated 20/8/2554, 15:50 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_26, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT b91db9e0 ----------

พอมีทางแก้ไขรึปล่าวครับ = ="

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ชื่อเเม็กครับ
    ร่วมซักคนจะใด้ใหม

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชื่อ ต้น
    รู้จักminecraftจากไหน : พี่Tackle4826
    รู้สึกยังไงกับเกมส์minecraft : เป็นเกมOpen world ที่น่าสนใจครับ สำรวจไม่เคยหมดสักทีเยอะมาก
    _ทุกปัญหามีทางออก_

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ขอเข้าด้วยครับ
    1.ชื่อ:ก๊อต
    2.รู้จักจากไหน:หลายๆคนในยูทูปเเละในบอร์ดนี้(CaptainSpaklez เอย พี่ออยเอย)
    3.รู้สึกอย่างไรกับ minecraft: มันสุดยอดมาก it's amazing
    เอ่อผมขอบอกอย่างนึงครับ minecraft เเมพจะมีขนาดใหญ่มาก ซึ่งถ้าจะเดินไปสำรวจให้หมดเเมพนั้นจะต้องใช้เวลานานมากซึ่งระยะสุดเเมพของ minecraft คือ 12,550,820 เมตรจากจุดกึ่งกลางของเเผนที่(ง่ายๆคือจุดพิกัดนั่นเเหละ)หรือที่เรียกว่า Farland นั่นเอง

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พี่ๆ อยากเล่นแบบ online มั้งต้องทำยังไงครับ คือจะเล่นกับเพื่อนผมครับ ช่วยบอกวิธีด้วยครับ แล้วติดต่อช่องทางไหนได้มั้ง TS มีไหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,099
    1.ชื่อ เอิร์ท ครับ
    2.รู้จักเกมนี้มาจาก เพื่อนครับ
    3.รู้สึกยังไง ว่า Minecraft เป็นเกมที่ทำให้ผมมีความสุขได้

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ temsuperza อ่านกระทู้
    ของผม ขึ้นยังงี้อ่ะ

Bad video card drivers!
    -----------------------

Minecraft was unable to start because it failed to find an accelerated OpenGL mode.
    This can usually be fixed by updating the video card drivers.

--- BEGIN ERROR REPORT 7fe0271 --------
    Generated 20/8/2554, 15:50 น.

Minecraft: Minecraft Beta 1.7.3
    Java: 1.6.0_26, Sun Microsystems Inc.
    VM: Java HotSpot(TM) Client VM (mixed mode), Sun Microsystems Inc.
    LWJGL: 2.4.2
    [failed to get system properties (java.lang.NullPointerException)]

org.lwjgl.LWJGLException: Pixel format not accelerated
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.nChoosePixelFormat(Native Method)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsPeerInfo.choosePixelFormat(WindowsPeerInfo.java:52)
    at org.lwjgl.opengl.WindowsDisplay.createWindow(WindowsDisplay.java:185)
    at org.lwjgl.opengl.Display.createWindow(Display.java:311)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:856)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:784)
    at org.lwjgl.opengl.Display.create(Display.java:765)
    at net.minecraft.client.Minecraft.a(SourceFile:294)
    at net.minecraft.client.Minecraft.run(SourceFile:716)
    at java.lang.Thread.run(Unknown Source)
    --- END ERROR REPORT b91db9e0 ----------

พอมีทางแก้ไขรึปล่าวครับ = ="
    อัพเดตจาวาครับส่วนใหญอัพแล้วหายครับ

What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    1
    เล่นนานละ เซิฟนี้ .........................เเลคเวอร์

กล่าวขอบคุณ
    35
    ชื่อ ภูมิครับ
    รู้จักจาก Jokergame
    รู้สึก เกมนี้ ภาพไม่สวย ไฟล์ไม่ใหญ่ แต่เปนเกมที่ผมชอบมาก เพราะ อิสระ ส้างได้หลายๆอย่าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    1
    รู้สึกว่า Minecraftจะมาแรงมากเลยนะเนี่ย- -
    คุณผูกคอตาย อ้างเล่นเกมผูกคอตายมา??
    ปล.เล่นเกมอย่างฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,464
    ผมรักเกมนี้มากเลยนะเนี่ยเล่นตั้งนานละ

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    Gift Code คืออะไรครับ ?
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากๆคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0

ขอเข้าคลับด้วย

ชื่อนะครับผมชื่อ ไอซ์ ในเกมชื่อPawich

รู้จักเกมนี้มาจากรายการ Spirit Of Gamer .TV Chaannel

รู้สึกชอบและคิดว่ามันต้องมีความคิดในการทำอะไรหลายๆอย่าง

ครับขอร้องเอาเข้าคลับหน่อยน้า

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อ:พัท
    รู้จักจากไหน จากเพื่อน
    ความรู้สึกหรอ ไม่รู้สิแต่เล่นแล้วติดมาแรมปีแล้ว

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    1.ชื่อ = poonpoon
    2.รู้จักเกมนี้มาจาก = เืพื่อนๆ
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft =ชอบมากๆๆ

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ขอเป็นสมาชิกด้วย
    1.ชื่อ:อุ้ย Alicez2
    2.รู้จักเกมนี้มาจาก: leo คับ
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft: จวนจะ20ละ ยังรู้สึกสนุกกับมันเลย 5555+
    .-[THOS]-.