ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

Question [Minecraft Thailand Club] กลุ่มของคนรักเกมสร้างสรรค์

ข้อมูล

เกมนี้ยังอยู่ในช่วงพัฒนามี update มาเรื่อยๆ ซึงตอนนี้เป็น Beta แล้ว
    และราคาเกมตอนนี้ 14.99 ยูโร หรือ ประมา๊ณ 650-700 บาท
    แต่หลังจากเกมเปิดตัวแล้ว เกมจะขึ้นราคาเป็น 20 ยูโรเลย
    หรือประมาณ 800-850 บาท เพราะฉนั้นใครที่จะซื้อก็ซื้อยังทัน

เว็บไซค์หลัก http://www.minecraft.net

ส่วนเว็บของไทย http://mc-th.in.th

จุดมุ่งหมายของเกมส์นี้คืออะไร ?

อันที่จริงเกมส์นี้ไม่มีจุดมุ่งหมายเลยซะมากกว่า เกมส์นี้เปิดโอกาศให้คุณได้ใช้ความคิดสร้างสรรค์
    ได้อย่างเต็มที่ เห็นว่าเกมส์นี้มีขนาดแค่ 48 MB แต่โลกในเกมส์ MineCraft มีขนาดกว้างใหญ่ใหญ่ศาล
    มากครับผมเล่น มา นานมากยังสำรวจไม่ทั่ว Map เลยครับดังนั้นไม่ว่าจะเป็นการสร้างบ้าน ใต้ดิน บนดิน
    บนฟ้า ใต้นํ้า ได้หมดครับ

จุดเด่นของเกมส์นี้คืออะไร ?

เกมส์นี้มีระบบกลางวันกลางคืน ถ้ากลางคืนเมื่อไหร่แล้วคุณไม่ทำคบไฟ คุณจะมองอะไรไม่เห็นเลยครับ

มีซอมบี้! ในเกมส์มีซอมบี้หลายชนิด เช่น ซอมบี้โครงกระดูกที่สามารถยิงธนูจากระยะไกลได้ หรือจะเป็นซอมบี้ระเบิดที่สามารถทำให้บ้านของคุณหายไ ปได้ในพริบตา!! และยังมีสัตว์ประหลาดอื่นๆอีกมากมายหลายชนิดที่จะโผล ่มาตอนกลางคืนหากคุณไม่ สร้างบ้านรับมือกับมันคุณอาจจะต้องเสียเวลาวิ่งหนี ฝูงซอมบี้
    จนถึงเช้า (ถ้าเล่นแบบ Lan กันจะฮาครับหนีกันกระจายซอมบี้ระเบิดมาตายยกวงเลย Click the image to open in full size. )

ทำฟาร์มได้! สามารถทำฟาร์มได้ คล้ายๆกับ ฮาเวสมูน สามารถปลูกผักได้ ในเกมสืจะมีเหล่าสัตว์หลายชนิดหมู เป็ด แกะ วัว ถึงจะไม่สามารถจับมาเลี้ยงได้ แต่คุณสามารถล่ามันเพื่อนำมาทำเป้นอาหาร หรือนำหนังพวกมันมาทำเป้นชุดเกราะได้ ! ไว้ใช้ในเวลาที่สู้กับ เหล่าซอมบี้
    Craft ของได้! เกมส์นี้คุณสามารถ สร้างสิ่งของต่างๆได้ด้วยตัวคุณเองตั้งแต่การไปขุดหิ นในเหมืองเพื่อนำมาทำ เสียม จอบ หรือสร้างบ้าน แม้แต่ชุดเกราะ ดาบ หรือระเบิด คุณก็สามารถ Craft ได้ !

หากใครยังไม่มีตัวเกม

วิธี Install Minecraft

1.Download Minecraft กดตรงนี้ เลือก Version (ปัจจุบัน 1.7.3)

2.เปิดไฟล์ที่โหลดมาด้วย winrar หรือ 7zip

3.คลิกที่ปุ่ม Start แล้วคลิกที่ Run
    4.จากนั้นพิมพ์ว่า %appdata% แล้วกด ENTER

5.Copy โฟลเดอร์ .minecraft ที่โหลดมาไปใส่ไว้ในนั้น
    - Windows XP C:\Documents and Settings\ชื่อ user ของคุณ\Application Data\
    - Windows 7 C:\Users\ชื่อ user ของคุณ\AppData\Roaming

วิธีเข้าเกม

1.เข้าเกมผ่านทางไฟล์ MinecraftSP

2.พิมพ์ชื่อที่คุณจะใช้ในเกมลงไปในช่องตรงกลาง

3.กดที่ปุ่ม Enter Game

หากใครอยากเล่น Online ไปที่ mc-th.in.th

วิธีเล่นเบื่องต้น

แบบภาษาอังกฤษ
    https://www.youtube.com/watch?v=7MqkEZn8pN4

โดยท่าน Leo
    https://www.youtube.com/watch?v=5r4gjw6_i9A

การเข้าร่วมคลับ

1.ชื่อ
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft

รายชื่อผู้เข้าร่วม

1.เวส <west2554>
    2.ปอนด์ <SynysterGates>
    3.เน็ต <Netball07>
    4.หนึ่ง <bababobo>
    5.ไวน์ <0nline24H>
    6.พี <pea42622>

__________________________________________________________________________________________________

(เดี่ยวมา update เพิ่มนะครับ) ใครมี server มาแนะนำได้ครับ เดี๋ยวผมจะ update ให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย west2554 : 19th July 2011 เมื่อ 15:59
    NOPE!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    1.ชื่อ ปอนด์
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน จากพี่Leo
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft เป็นเกมที่แมพกว้างที่สุดเท่าที่เคยเหนมาก- -*

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    สวัสดีครับ

เกมส์นี้ผมเคยเล่นอยู่ แต่ตอนนั้นเลิกเพราะเบื่อซะก่อน สร้างไปๆมาๆเบื่อๆสมองตัน เลยเลิก

---------------------------------------

online ก็สนุกดีอะครับ แต่ตอนนั้นแลคมากกกก กดวางไม้ไปละตั้นนานกว่าจะขึ้น

ตอนนี้หายหรือยังก็ไม่รู้

อยากถาม จขกท. ว่า เล่น online แลคไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    สวัสดีครับ

เกมส์นี้ผมเคยเล่นอยู่ แต่ตอนนั้นเลิกเพราะเบื่อซะก่อน สร้างไปๆมาๆเบื่อๆสมองตัน เลยเลิก

---------------------------------------

online ก็สนุกดีอะครับ แต่ตอนนั้นแลคมากกกก กดวางไม้ไปละตั้นนานกว่าจะขึ้น

ตอนนี้หายหรือยังก็ไม่รู้

อยากถาม จขกท. ว่า เล่น online แลคไหมครับ
    มีแลคบ้างเล็กน้อยครับตอนช่วงคนเยอะๆ
    ตอนนี้ กำลังหา server ขึ้นกระทู้ครับ ใครมีแนะนำมาได้นะครับ
    NOPE!

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    เซิฟ mc-th ผมเล่นไม่แลคนะ แต่คนไม่จ่ายตังสมัครนี้เล่นไม่ค่อยหนุกเลย ถือว่าโอเค

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    งั้นผมเข้าด้วยนะ ^^

ชื่อ :: เน็ต
    รู้จักเกมนี้มาจากไหน :: มีคนเอามาแนะนำ ณ บอร์ดเก่า
    รู้สึกยังไงกับ Minecraft :: เป็นเกมส์ที่สร้างสรรค์และอิสระสุดๆ (เกลียดไอตัวระเบิดโครตๆ)

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมด้วยน่ะ

ชื่อ // หนึ่ง
    รู้จักเกมนี้มากไหน // เพื่อนแนะนำมาครับ
    รู้สึกยังไงกับMinecraft // สร้างสรรค์สุดๆเล่นแล้วไม่มีเครียด(ยกเว้นสร้างตั้งนานไอผีระเบิดมาพังเลย -*-เครียดด!!)

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    1.ชื่อ : ไวน์
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน : ไปเจอในคลิป
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft : มันอิสระดี

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    1.ชื่อ : พี XD
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน : เพื่อนๆพี่ๆในเน็ตเวิร์คฮามาจิชวนครับผม
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft : เปิดเกมมาครั้งแรก กำลังสำรวจว่ามันเล่นยังไง พอตกมืดวิ่งหนีหัวซุกหัวซุน แล้วก็ตายๆเกิดๆ งงว่าตายเพราะอะไร ตอนนั้นงงจริงๆนะ 55
    เล่นไปซักพักเริ่มชิน นั่งcraftของทั้งวัน + ไปขุดเหมืองกับคนอื่น สนุกดี
    พักหลังๆก็เริ่มลองสร้างอะไรแปลกๆ + ขุด ขุด ขุด ขุด ขุดนั่นแหละ เล่นได้ไม่มีเบื่อ ..จบครับ
    ปล.mobs ทุกตัวล้วนเป็นมิตร มักจะเข้ามาทักทายผู้เล่นก่อนเสมอ (ระบายเล่นๆนะครับ อย่าจริงจังมากล่ะ 555)

ZzzZZzZZzzZz
    กล่าวขอบคุณ
    502
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ทำไมเข้า mc-th.in.th ไม่ได้หว่า

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ชื่อ เมฆ

รู้จักเกมนี้ได้ยังไง ก็เคยเห็นผ่านๆมาหลายที่ละ JKG PC GAME ก็ส่วนหนึ่ง

รู้สึกยังไงกับminecraft เป็นเกมที่ทำไรได้อลังการมาก เวลาสร้างไรงามๆด้วยตัวเองละโคตรชอบเลย

ขอเป็นสมาชิคด้วยเน่อ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    1.ชื่อ จูเนียร์
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน จากเพื่อนแล้วก็ในเว็บบอร์ด JKGนี่อหละครับ ^^
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft เป็นเกมส์ที่ใช้จินตนาการสูงมากเลยครับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ..............

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    1.ชื่อ ก้าว
    2.รู้จักเกมนี้มาจากไหน www.mc-th.in.th และจากเพื่อนที่ชวนเล่น
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft เป็นเกมที่ผมชอบเกมนึงเลยเพราะได้ฝึกความคิดสร้างสรรค์ ในการสร้างสิ่งต่างๆ

ในที่สุดพี่เวสแห่งMC-TH ก็มาที่บอร์ดนี้

กล่าวขอบคุณ
    408
    ทำไงให้บินได้อ่า???บอกหน่อยสิงับ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ชื่อ: อาร์ม

รู้จักเกมนี้มาจาก : Jokergameth และพี่ LEO

รู้สึกยังไงกับ Minecraft : เป็นอะไรๆ ที่แบบว่า มันสุดยอดอะ เล่นไม่มีเบื่อจริงๆ สร้างได้มันหมดทุกอย่าง

เพื่อนๆเรียกผมว่า : ผู้บุกเบิก Minecraft รุ่นที่ 1 (ที่บ้าน และ โรงเรียนเน้อ)
    SUPERMAN

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ชื่อ: กล้า
    รู้จักเกมนี้มาจาก : เพื่อน และ ท่าน leo

รู้สึกยังไงกับ Minecraft :เป็นเกมที่หน้าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อ // ม่อน
    รู้จักเกมนี้มากไหน // ไปเจอคลิบมาแล้วน่าเล่น
    รู้สึกยังไงกับMinecraft // เป็นเกมที่คลายเครียดได้ และสนุกไปด้วย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ชื่อ เอิญ

รู้จักเกมมาจากไหน . เจอในบอดร์ Joker

รู้สึกยังไงกับMinecraft . เกมมันฮาดี 5555

กล่าวขอบคุณ
    408
    ใครมี mod บินขอหน่อยน่ะครับ TT

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    -ขอด้วยนะคับบ
    ชื่อ บุ้ง
    รู้จักminecraftจากไหน : เพื่อนแนะนำครับบ
    คิดยังไงกับ minecraft : สนุกดีครับบ เล่นเพลินๆๆ

ป.ล. เล่นออนไลน์แบบเถื่อนทำไงอะคับบบ อยากเล่นมว้ากก

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bung33772 อ่านกระทู้
    -ขอด้วยนะคับบ
    ชื่อ บุ้ง
    รู้จักminecraftจากไหน : เพื่อนแนะนำครับบ
    คิดยังไงกับ minecraft : สนุกดีครับบ เล่นเพลินๆๆ

ป.ล. เล่นออนไลน์แบบเถื่อนทำไงอะคับบบ อยากเล่นมว้ากก
    เปิดผ่านฮามาจิครับ ส่วนนี่วิธีเปิดเซิฟ >>>> http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4628

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    1.ชื่อ = สิน
    2.รู้จักเกมนี้มาจาก = พี่ leo
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft = เป็นเกมที่ระบายความคิดของผมได้

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ไม่มีใครเลย ทั้งวัน ช่วยดัน

กล่าวขอบคุณ
    4,769
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมด้วยครับ
    1.ชื่อ:ต้า
    2.รู้จักเกมนี้มาจาก:เพื่อนแนะนำ
    3.รู้สึกยังไงกับ Minecraft:...(มันสวดยวดจนอธิบายไม่ถูก- -)
    รู้สึกว่าตัวเองเริ่มกวนTeenแล้วนะเนี้ย