พอดี ประมาณว่า เมื่อ 3 วันก่อน เห็นแผ่นเกมนี้ ก็เลยลองเอากลับมาเล่นดู เมื่อลงเกมเสร็จ แล้วลองเข้าเกม ปรากฎว่าเข้าเกมไม่ได้ ไม่รู้จะทำยังไง ก็ลองเข้า google ไปหาวิธีดู ก็มีทั้งเล่นได้ และก็เล่นไม่ได้ ที่เล่นได้ก็บอกว่า ต้อง crack ก่อน และต่อ net ก่อนจะเข้าเล่นเกมด้วยทุกครั้ง ก็ปรากฎว่าได้ แต่ว่า ถ้าเกิดไม่ต่อ net ล่ะ จะเล่นได้หรือเปล่า ปรากฎว่าไม่ได้ ก็เลยคิดว่า อะไรวะจะเล่นเกมทั้งทีจะต้องต่อ net ทุกครั้งเลยเหรอ งั้นเครื่องที่ไม่ต่อ net ก็อดเล่นสิ จนท้อและไม่อยากเล่นแล้ว จนคิดไปคิดมา และแล้วความคิดแบบบ้าๆบอๆก็บรรเจิด ก็คือในเมื่อการ crack ก็คือการหลอกโปรแกรมให้มันใช้งานได้ แล้วทำไมจะต่อ net แบบหลอกๆ ไม่ได้ จากนั้นก็เลยจัดการต่อ internet หลอกๆ มันซะเลย (ความหมายก็คือ เปิดการใช้งาน internet ที่ตัวครื่อง แต่ไม่ได้ทำการ ต่อ net เข้าเครื่อง) ซึ่งในใจก็คิดว่า มันจะได้เหรอ จากนั้นก็ลองเข้าเกมดู ปรากฎว่า เข้าเล่นเกมได้ซะงั้น (ในใจเราก็คิดว่า เฮ้ย มันได้ด้วยว่ะ) และจากนั้นก็เลยสรุปว่า ให้เปิดการใช้งาน internet ที่ตัวครื่อง แต่ไม่ต้องทำการ ต่อ net เข้าเครื่อง แล้วลองเข้าเกมดูนะครับ เอามาบอกกล่าวกัน เผื่อใครอยากจะลองดู ได้หรือไม่ได้ยังไงก็มาบอกกันด้วยนะครับ

ป.ล. ที่ลอง XP นะครับ ส่วน 7 ยังไม่รู้ว่าได้หรือไม่ได้นะครับ