ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile :: IceFrog ลั่นแล้วสิงหาคมนี้เจอ DOTA 2 เต็มรูปแบบแน่นอนในงาน Gamescom 2011!! ::

..:: IceFrog ลั่นแล้วสิงหาคมนี้เจอ DOTA 2 ::..
    เต็มรูปแบบแน่นอนในงาน Gamescom 2011!!

-----------------------------------------------------------------------------------------

กลับลำมาออกสื่อซักหน่อยสำหรับ Creator หัวใส Abdul Ismail หรือที่เราๆ รู้จักในนาม IceFrog บิดาหนึ่งเดียวผู้ให้กำเนิด DOTA เกมที่กลายเป็นกีฬาขวัญใจ E-Sports ของคนทั้งโลกมาแล้วนั้น ออกสื่อให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับความคืบหน้าของภาคต่อเกมแอคชั่นสายพันธุ์วางแผนตัวนี้ว่า " กำหนดการของ DOTA 2 นั้นจะเปิดตัวในเดือนสิงหาคมในงาน Gamescom ซึ่งจะจัดในช่วงรพว่างวันที่วันที่ 17 - 21 ของเดือนหน้าที่เมืองเบียร์ประเทศเยอรมัน ซึ่งภาพตลอดจนตัวละครทั้งหมดที่เป็นความลับจะถูกแบไต์เผยหมดอย่างแน่นอน และเราขอย้ำอีกครั้งว่าเกมนี้ จะเป็นเกมที่ให้บริการในรูปแบบ Steam เท่านั้น โดยจะให้บริการนั้นจะเป็นการบริการเปิดให้เล่นฟรี !! "

------------------------------------------------------------------

Blizzard DOTA คู่แข่งที่น่ากลัวมากๆ ของ DOTA 2

สำหระบประเด็นนี้ผมอ่านเกมบอกให้เลนละกันครับว่า ที่ทาง Valve นั้นออกมาแถลงการณ์แบบไม่มีปี่ ไม่มีขลุ่ยก็เพราะ ทางมหาค่ายคู่ปรับอย่าง Blizzard นั้น ออกตัวแล้วว่า Blizzcon 2011 มหกรรมเกมในเครือของทางค่ายที่จะจัดขึ้นในวันที่ 21-22 ตุลาคม ปีนี้นั้น " จะมีเกมที่รวบรวมเอาขุนพลเกมเด็ดทั้งหมดจับมัดแหนมลงเกมในธีมของเกมแนว DOTA เหมือนกัน ซึ่งตอนนี้ชื่อคร่าวๆ ก็คือ Blizzard DOTA นั่นเอง
    "

นับว่าสนใจเป็นอย่างมากเลยทีเดียวครับสำหรับสมรภูมิรบแกมแนว Action RTS ที่นับวันยิ่งจะเดือดขึ้นเรื่อยๆ แข่งกันไปเยอะๆ ยิ่งดีครับ เกมเมอร์อย่างเราๆ จะได้ยิ่งมีสินค้าราคาดีๆ มาให้เราเลือกเล่นกันเยอะๆ ก็คงจ้องมองย้อนกลับไปอีกว่าง 3 เกมเจ้าตลาดอย่าง HON ,LOL และ DOTA นั้นจะมีอะไรอัพเดตให้เราๆ ได้เซอร์ไพรส์หลังจากที่มหากาพย์เกมทั้ง 2 ค่ายนี้เปิดตัวเกมแนวนี้ออกไป

โอ้ยมันส์ปีนี้เราจะมรเกมดีๆ ให้เราเสพย์กันอีกแล้ว 555+ มีความสุขดีจัง และนี่คือข่าวคราวการเอ่ยปากครั้งแรกในรอบ 4 เดือนของครีเอทีฟระดับมันสมองของโลกนามว่า IceFrog !!

-------------------------------------------------------------------------

ชัดจอแตกกับโปสเตอร์หย๊าญใหญ่ในขนาด 900x1600

------------------------------------------------------------------------

----- -----
    เครดิต : XPgames

ขอบคุณที่ติดตามครับ
    by Nuk-Lightning

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    อ่านเจอตรง เปิดให้เล่นฟรี ถึงกับไม่อยากเล่นละ เกรียนไทยแห่ไปเพียบแน่ อุตส่าหวังว่าจะต้องจ่ายตังซื้อไอดีแบบ Hon เหอะ เกรียนฝรั่งพอรับได้ มันบ้าๆบอๆฮาๆเหมือนพวกปัญญาอ่อน เกรียนไทยเห็นแก่ตัว ยิ่งเกมเล่นเป็นทีมแบบนี้ อ่านเจอเปิดเล่นฟรี ต้องร้องว่า เฮ้อออออออออออ
    พูดตรงไป เดี๋ยวยังไงก็ต้องมี

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    จะเสียตังค์หรือฟรีมันก็มีอยู่แล้วล่ะเกรียนน่ะ
    การที่เขาให้เล่นฟรีน่ะดีแล้วไม่ต้องไปเสียตังค์ซื้อบอกตรงๆเงินไม่มี!!
    ตอนนี้แล้วHONอยู่จะรอคอยDOTA2ต่อไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ค่อยบอกได้ไหม ;p
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    แล้วเจอกัน
    เค้าว่ากันว่าเนื้อคู่จะอยู่มุมนึงของโลก .. แต่ .. โลกกลม

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HomoKidz อ่านกระทู้
    อ่านเจอตรง เปิดให้เล่นฟรี ถึงกับไม่อยากเล่นละ เกรียนไทยแห่ไปเพียบแน่ อุตส่าหวังว่าจะต้องจ่ายตังซื้อไอดีแบบ Hon เหอะ เกรียนฝรั่งพอรับได้ มันบ้าๆบอๆฮาๆเหมือนพวกปัญญาอ่อน เกรียนไทยเห็นแก่ตัว ยิ่งเกมเล่นเป็นทีมแบบนี้ อ่านเจอเปิดเล่นฟรี ต้องร้องว่า เฮ้อออออออออออ
    พูดได้ถูกต้อง ผมก็ซื้อไอดีHoNมาเพื่อหนีเกรียนไทยฮ่าๆ DotA2เปิดให้เล่นฟรีแบบนี้ผมก็คงไม่เล่นละ

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,966
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273
    เจอกันครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    จะฟรีไหมหนอ

กล่าวขอบคุณ
    3,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ระวัง เกรียนกันให้พร้อม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,598
    เกมโปรดเดี่ยวได้เจอเก็บแน่ ตังจ๋า ลาก่อน

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ขอใหม่ระบบอะไรใหม่ๆมาเยอะๆกัน

ไม่ชอบอะไรที่ซ้ำซาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยากเล่งมากๆเ้ลยงิ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,771
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    จะเป็นแบบไหนน๊า DotA 2 แล้ว Blizzard DOTA??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    เราเกลียดเกมส์นี้เข้าไส้เข้าพุงเลย

เพราะเกรียนมันเยอะเล่นแล้วไม่ได้ทำให้ผ่อนคลายแต่ยิ่งเล่นยิ่งเครียดกับพวกเกรียนโคตรมหาประลัย

กล่าวขอบคุณ
    1,533
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ขออย่าให้กินเครื่องแรงมากเลยครับ เดี๋ยวเล่นไม่ไหว

เกรียนเยอะผมไม่ว่าครับ เอาไว้นัดไปเล่นกับเพื่อนหนุกๆพอ

ทุกวันนี้ผมก้อไม่ได้เล่น TCG นะครับเซ็งเกรียน จะเล่นออนไลน์ก็ตอนเพื่อนชวนไปเล่นนี่แหละ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เล่น spore ดีกว่า 555 ไม่เกี่ยว
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    วิธีรับมือกับเกรียน ของผมคือ การนิ่งเข้าไว้ ไม่ว่ามันจะทำอะไร (555)
    Rio De Janeiro ?

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    hack mapมาแน่ๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 464
    ทีมไหนมีเกรียน ทีมนั้นไม่มีวันชนะ เล่นแบบเงียบๆดีสุดเกมส์นี้

กลับไปใช้ WinXP ดีมั้ยนะ.
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,063
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Blog Entries
    1
    Blizzard มาเจอโวย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อยากบอก ตรงๆเลยว่า คนไทยเล่นเกมเกรียนมาก ตอนนี้ผมเล่น HON ของ Garena เวลาเข้าห้องแล้วชื้อ คนเล่นที่มีคำว่าไทย อย่างthailand โดนเตะทันที เพราะเกรียนไทยไปเล่นฟรีเยอะ บ้างทีผมเล่นกับคนไทยด้วยกัน มันดันบอกว่าเล่นยังไง อ้าวซวยครับ ตอนเข้าห้องไม่พูดไม่จาพอเล่นมันมั่วซะอย่างนั้นแล้วก็ออกตามนิสัยเกรียน ก็นี้และ คนไทยเสียชื่อเพราะพวกนี้และ ถ้า DOTA 2มา คงเน่า เจอเกรียนไทยเข้าไป ดับ -*-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เจ๋งมากกกก น่าเล่นกว่าเก่าเยอะเลย ถ้าเป็น 3D ด้วยนะสุดยอดดดด 555+...

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kob_kung_kub อ่านกระทู้
    จะเสียตังค์หรือฟรีมันก็มีอยู่แล้วล่ะเกรียนน่ะ
    การที่เขาให้เล่นฟรีน่ะดีแล้วไม่ต้องไปเสียตังค์ซื้อบอกตรงๆเงินไม่มี!!
    ตอนนี้แล้วHONอยู่จะรอคอยDOTA2ต่อไป
    เงินไม่มี ไม่ต้องเล่น คอมเป็นหมึนชื้อได้ เกมไม่ถึง 1000 ชื้อไม่ได้ แบบนี้ก็ไม่ต้องมีปัญยาเล่นโหมด มัลติ หรอก

แล้ว DOTA 2 นี่ผมหวังกับมันมาก หวังให้ใน Steam เกมนี้ราคาอย่างต่ำสัก 29.99 ไม่ใช่ Free Game
    ถ้า มันออกมาแล้ว อยากให้เกรียนไทยใช้ Steam ไม่เป็น และเมื่อเกมออกมา ในหมวด PC-Talk ถ้ามีใครมาถามเรื่อง Steam กับ Dota2 โหลด ลงยังไง
    ผมอยากให้ทุกคนไม่ต้องไปตอบอะ แล้วเชื่อได้เลย เกรียนไทยจะเต็ม Server Steam

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เกรียนมากจิงครับเกมนี้

เเต่ผมยังทนเล่นใด้ทุกวัน

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 585
    ภาพสวยโครตๆ เลยครับ ถูกใจสุดๆ

Fuuu' ..

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    คงจะมีระบบเตะเกรียนออกจากห้อง