ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Exclamation สลด! หนูน้อยจีนไฟไหม้ทั้งหน้า หลังพ่อราดน้ำมันจุดไฟเผา

สลด! หนูน้อยจีนไฟไหม้ทั้งหน้า หลังพ่อราดน้ำมันจุดไฟเผา

สุดน่าสงสาร! หนูน้อย 3 ขวบถูกพ่อบุญธรรมจับราดน้ำมันจุดไฟเผาหน้า เหตุแค้นภรรยาที่ขอหย่า

เว็บไซต์ไชน่าสแม็คของจีน รายงานเมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายนว่า หนูน้อยนิว นิว (นามสมมติ) วัย 3 ขวบ ถูกนายเฉาเสี่ยวหมิง ซึ่งเป็นพ่อบุญธรรมจับราดน้ำมันก๊าซแล้วจุดไฟเผา จนไฟไหม้ดำไปทั้งหน้า หลังแค้นถูกภรรยาขอหย่า

รายงานระบุว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ที่บ้านของนายเฉาเสี่ยวหมิงในเขตเป่าจี มณฑลส่านซี เมื่อนางเสี่ยวจวนผู้เป็นภรรยาได้เอ่ยปากขอจบชีวิตคู่ระหว่างเธอและนายเฉาเสี่ยวหมิง หลังทนไม่ไหวกับนิสัยชอบใช้ความรุนแรง และติดการพนันงอมแงม แต่นายเฉาเสี่ยวหมิงกลับไม่พอใจกับการขอแยกทางครั้งนี้ และบอกกับนางเสี่ยวจวนว่าเขาอยากตายและจะพานิวนิวซึ่งเป็นลูกของนางเสี่ยวจวนไปตายด้วย แต่นางเสี่ยวจวนก็ไม่ได้คิดว่าเขาจะทำอย่างนั้นได้อย่างลงคอ

จนกระทั่งไม่กี่ชั่วโมงต่อมา เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อนายเฉาเสี่ยวหมิงได้อุ้มลูกออกไปนอกบ้าน แล้วใช้น้ำมันก๊าซ 2 ขวดที่เตรียมไว้ราดบนศีรษะของหนูน้อยนิว นิว และราดบนตัวของเขาเอง โดยไม่สนใจเสียงร้องไห้ของหนูน้อยนิว นิวเลยสักนิด จากนั้นเขาก็ลงมือจุดไฟเผาหน้าหนูน้อยนิว นิว และร่างกายตัวเอง ทำให้ไฟลามไปบนร่างกายของทั้งคู่อย่างรวดเร็ว

ทันใดนั้นเองที่เสียงกรีดร้องจากหนูน้อยก็ดังขึ้น ทำให้เพื่อนบ้านรีบรุดมาดูเหตุการณ์และเมื่อพบว่าหนูน้อยและนายเฉาเสี่ยวหมิงกำลังถูกไฟไหม้ร่าง ก็รีบมาช่วยกันดับไฟกันจ้าละหวั่นจนสถานการณ์สงบลง ก่อนจะพบว่า นายเฉาเสี่ยวหมิงไม่ได้รับบาดเจ็บใด ๆ เลย เพราะเขาใส่แจ็คเก็ตและไฟก็ไหม้เพียงแค่แจ็คเก็ตของเขา แต่หนูน้อยนิว นิว กลับไม่ได้โชคดีอย่างนั้น เพราะใบหน้าที่ไร้สิ่งปกคลุมใด ๆ ได้ถูกไฟไหม้จนกลายเป็นสีดำอย่างน่าสลด

โดยไม่รอช้า แม่และญาติของหนูน้อยนิว นิว รีบนำตัวหนูน้อยไปที่คลินิกใกล้บ้านทันที และพบว่าหนูน้อยนิว นิว ถูกไฟไหม้ร่างกายไปกว่า 14% ซึ่ง 2.5% ถูกไฟไหม้ในระดับค่อนข้างร้ายแรง ทั้งบริเวณใบหน้าและมือทั้งสองข้าง และมีสภาพอย่างที่เห็น ส่วนนายเฉาเสี่ยวหมิงนั้น ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมหลังจากเกิดเหตุไม่นาน เนื่องจากเพื่อนบ้านได้ควบคุมตัวไว้และเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจทันที

จากการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ตำรวจ นางเสี่ยวจวนได้เปิดเผยว่า "โดยปกติแล้วเมื่อไหร่ที่ฉันไม่ทำตามที่เขาต้องการ เขาก็จะตบตีฉัน เวลาที่เขาโกรธ ถ้าเขาหยิบอะไรรอบตัวได้เขาก็จะใช้มันทุบตีฉัน ไม่ว่าจะเป็นเก้าอี้ ท่อนเหล็ก เขาเคยใช้มาหมดแล้ว และเมื่อไหร่ที่เขาไม่มีเงินเขาก็จะขอฉัน ถ้าฉันไม่ให้ก็จบด้วยการใช้กำลังอีก และไม่เพียงแค่นั้น ในวันครบรอบวันเกิด 100 วันของลูก ทางครอบครัวฉันก็ให้เงินมาจำนวนหนึ่ง เขาก็ยังมาขโมยไปเล่นการพนัน ส่วนเงินที่ฉันได้จากการทำงานทั้งหมดฉันก็จะให้เขา และเขาก็ไม่เคยสนใจฉันและลูกเลยด้วยแม้กระทั่งเวลาที่ไม่มีอะไรกินเลย"

ส่วนทางด้านพ่อของนางเสี่ยวจวน ก็ได้เปิดเผยว่า นายเฉาเสี่ยวหมิงเคยโทรศัพท์ไปหาเขาแล้วบอกว่าต้องการทำลายครอบครัวของเขา และจะเผาบ้านของเขาให้วอด้วย

อย่างไรก็ดี ขณะนี้นางเสี่ยวจวนกำลังจะดำเนินการฟ้องหย่านายเฉาเสี่ยวหมิง ส่วนหนูน้อยนิว นิว นั้นตอนนี้อยู่ในความดูแลของแพทย์อย่างใกล้ชิด โดยเธอยังคงรู้สึกเจ็บปวดทรมานกับบาดแผลอยู่ตลอดเวลา และทานได้เพียงอาหารอ่อนอย่างกล้วยและขนมปัง ขณะที่ทางนางเสี่ยวจวน อาจจะขอเอาลูกกลับบ้านโดยไม่รักษาให้หายดีก่อน และปฏิเสธการผ่าตัดศัลยกรรมใบหน้าและมือของหนูน้อยหนิว หนิว เนื่องจากมีฐานะไม่ค่อยดีนัก และอาจสู้กับค่าใช้จ่ายในการรักษาไม่ไหว ส่วนนายเฉาเสี่ยวหมิงผู้ก่อเหตุนั้นกำลังอยู่ระหว่างการพิจารณาตัดสินโทษต่อไป

Credit : CMNews

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เ้ฮ้อออ สงสารเด็กว่ะ ชีวิตหนอชีวิต..

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    โฮ น่าสงสารมากเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    จีนอีกแล้ว!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เรปบนใจเย็นครับ

เด็กน้อยน่าสงสารจริง ๆ อะ เห้อ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สาดไปก็เท่านั้นไม่ได้อะไรเลยนะนั่น ได้อย่างเดียว ได้อารมณ์

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    พ่อเลวมากๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    สังคมโลกมันเป็นอะไรกันหมดเนีย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    โหดร้ายเกินไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ประเทศ จีน นี้เป็นอะไรมากไหมครับนี้ !!

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    733
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    หากมนุษย์นั้นมี "โทสะ" อะไรอะไร ก็เกิดขึ้นได้

กล่าวขอบคุณ
    1,666
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

อะไรของ มันเนี้ย ทำกับเด็กได้ขนาดนี้เลยหรอ เด็กมันผิด อะรัยยยT T

บ้าจิงๆ ไม่ใช่คนแล้ว น่าสงสารเด็กจัง

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    โหดร้ายมากอ้ะ TT

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    นี่ละเขาเรียกว่าไม่ใช่ลูกผุ้ชาย แทนที่จะตายก็ตายคนเดียวไปซะ ดันสร้างเวรกรรมไว้อีก เฮ้อ นี่หรอหัวหน้าครอบครัว

ปล.พ่อเคยไปจีนมาละเล่าว่า 30%น่าอยู่ ที่เหลือแออัด แข่งขันและเห็นแก่ตัว

กล่าวขอบคุณ
    468
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เด็กเสียอนาคตหมดเลย

ในอนาคตจะเป็นเด็กมีปัญหา มีปมด้อย อยู่ร่วมสังคมด้วยความยากลำบาก ตลอดชีวิต

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    โคตรเสื่อมเลยคน

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    Chinese Again !!!
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก