ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262

Exclamation สลด! หนูน้อยจีนไฟไหม้ทั้งหน้า หลังพ่อราดน้ำมันจุดไฟเผา

สลด! หนูน้อยจีนไฟไหม้ทั้งหน้า หลังพ่อราดน้ำมันจุดไฟเผา

สุดน่าสงสาร! หนูน้อย 3 ขวบถูกพ่อบุญธรรมจับราดน้ำมันจุดไฟเผาหน้า เหตุแค้นภรรยาที่ขอหย่า

เว็บไซต์ไชน่าสแม็คของจีน รายงานเมื่อวันที่ 30 พฤศจิกายนว่า หนูน้อยนิว นิว (นามสมมติ) วัย 3 ขวบ ถูกนายเฉาเสี่ยวหมิง ซึ่งเป็นพ่อบุญธรรมจับราดน้ำมันก๊าซแล้วจุดไฟเผา จนไฟไหม้ดำไปทั้งหน้า หลังแค้นถูกภรรยาขอหย่า

รายงานระบุว่าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 19 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ที่บ้านของนายเฉาเสี่ยวหมิงในเขตเป่าจี มณฑลส่านซี เมื่อนางเสี่ยวจวนผู้เป็นภรรยาได้เอ่ยปากขอจบชีวิตคู่ระหว่างเธอและนายเฉาเสี่ยวหมิง หลังทนไม่ไหวกับนิสัยชอบใช้ความรุนแรง และติดการพนันงอมแงม แต่นายเฉาเสี่ยวหมิงกลับไม่พอใจกับการขอแยกทางครั้งนี้ และบอกกับนางเสี่ยวจวนว่าเขาอยากตายและจะพานิวนิวซึ่งเป็นลูกของนางเสี่ยวจวนไปตายด้วย แต่นางเสี่ยวจวนก็ไม่ได้คิดว่าเขาจะทำอย่างนั้นได้อย่างลงคอ

จนกระทั่งไม่กี่ชั่วโมงต่อมา เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อนายเฉาเสี่ยวหมิงได้อุ้มลูกออกไปนอกบ้าน แล้วใช้น้ำมันก๊าซ 2 ขวดที่เตรียมไว้ราดบนศีรษะของหนูน้อยนิว นิว และราดบนตัวของเขาเอง โดยไม่สนใจเสียงร้องไห้ของหนูน้อยนิว นิวเลยสักนิด จากนั้นเขาก็ลงมือจุดไฟเผาหน้าหนูน้อยนิว นิว และร่างกายตัวเอง ทำให้ไฟลามไปบนร่างกายของทั้งคู่อย่างรวดเร็ว

ทันใดนั้นเองที่เสียงกรีดร้องจากหนูน้อยก็ดังขึ้น ทำให้เพื่อนบ้านรีบรุดมาดูเหตุการณ์และเมื่อพบว่าหนูน้อยและนายเฉาเสี่ยวหมิงกำลังถูกไฟไหม้ร่าง ก็รีบมาช่วยกันดับไฟกันจ้าละหวั่นจนสถานการณ์สงบลง ก่อนจะพบว่า นายเฉาเสี่ยวหมิงไม่ได้รับบาดเจ็บใด ๆ เลย เพราะเขาใส่แจ็คเก็ตและไฟก็ไหม้เพียงแค่แจ็คเก็ตของเขา แต่หนูน้อยนิว นิว กลับไม่ได้โชคดีอย่างนั้น เพราะใบหน้าที่ไร้สิ่งปกคลุมใด ๆ ได้ถูกไฟไหม้จนกลายเป็นสีดำอย่างน่าสลด

โดยไม่รอช้า แม่และญาติของหนูน้อยนิว นิว รีบนำตัวหนูน้อยไปที่คลินิกใกล้บ้านทันที และพบว่าหนูน้อยนิว นิว ถูกไฟไหม้ร่างกายไปกว่า 14% ซึ่ง 2.5% ถูกไฟไหม้ในระดับค่อนข้างร้ายแรง ทั้งบริเวณใบหน้าและมือทั้งสองข้าง และมีสภาพอย่างที่เห็น ส่วนนายเฉาเสี่ยวหมิงนั้น ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมหลังจากเกิดเหตุไม่นาน เนื่องจากเพื่อนบ้านได้ควบคุมตัวไว้และเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจทันที

จากการสอบสวนของเจ้าหน้าที่ตำรวจ นางเสี่ยวจวนได้เปิดเผยว่า "โดยปกติแล้วเมื่อไหร่ที่ฉันไม่ทำตามที่เขาต้องการ เขาก็จะตบตีฉัน เวลาที่เขาโกรธ ถ้าเขาหยิบอะไรรอบตัวได้เขาก็จะใช้มันทุบตีฉัน ไม่ว่าจะเป็นเก้าอี้ ท่อนเหล็ก เขาเคยใช้มาหมดแล้ว และเมื่อไหร่ที่เขาไม่มีเงินเขาก็จะขอฉัน ถ้าฉันไม่ให้ก็จบด้วยการใช้กำลังอีก และไม่เพียงแค่นั้น ในวันครบรอบวันเกิด 100 วันของลูก ทางครอบครัวฉันก็ให้เงินมาจำนวนหนึ่ง เขาก็ยังมาขโมยไปเล่นการพนัน ส่วนเงินที่ฉันได้จากการทำงานทั้งหมดฉันก็จะให้เขา และเขาก็ไม่เคยสนใจฉันและลูกเลยด้วยแม้กระทั่งเวลาที่ไม่มีอะไรกินเลย"

ส่วนทางด้านพ่อของนางเสี่ยวจวน ก็ได้เปิดเผยว่า นายเฉาเสี่ยวหมิงเคยโทรศัพท์ไปหาเขาแล้วบอกว่าต้องการทำลายครอบครัวของเขา และจะเผาบ้านของเขาให้วอด้วย

อย่างไรก็ดี ขณะนี้นางเสี่ยวจวนกำลังจะดำเนินการฟ้องหย่านายเฉาเสี่ยวหมิง ส่วนหนูน้อยนิว นิว นั้นตอนนี้อยู่ในความดูแลของแพทย์อย่างใกล้ชิด โดยเธอยังคงรู้สึกเจ็บปวดทรมานกับบาดแผลอยู่ตลอดเวลา และทานได้เพียงอาหารอ่อนอย่างกล้วยและขนมปัง ขณะที่ทางนางเสี่ยวจวน อาจจะขอเอาลูกกลับบ้านโดยไม่รักษาให้หายดีก่อน และปฏิเสธการผ่าตัดศัลยกรรมใบหน้าและมือของหนูน้อยหนิว หนิว เนื่องจากมีฐานะไม่ค่อยดีนัก และอาจสู้กับค่าใช้จ่ายในการรักษาไม่ไหว ส่วนนายเฉาเสี่ยวหมิงผู้ก่อเหตุนั้นกำลังอยู่ระหว่างการพิจารณาตัดสินโทษต่อไป

Credit : CMNews

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เ้ฮ้อออ สงสารเด็กว่ะ ชีวิตหนอชีวิต..

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    โฮ น่าสงสารมากเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    จีนอีกแล้ว!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เรปบนใจเย็นครับ

เด็กน้อยน่าสงสารจริง ๆ อะ เห้อ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สาดไปก็เท่านั้นไม่ได้อะไรเลยนะนั่น ได้อย่างเดียว ได้อารมณ์

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    พ่อเลวมากๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    สังคมโลกมันเป็นอะไรกันหมดเนีย

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    โหดร้ายเกินไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ประเทศ จีน นี้เป็นอะไรมากไหมครับนี้ !!

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    หากมนุษย์นั้นมี "โทสะ" อะไรอะไร ก็เกิดขึ้นได้

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027

อะไรของ มันเนี้ย ทำกับเด็กได้ขนาดนี้เลยหรอ เด็กมันผิด อะรัยยยT T

บ้าจิงๆ ไม่ใช่คนแล้ว น่าสงสารเด็กจัง

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    โหดร้ายมากอ้ะ TT

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    นี่ละเขาเรียกว่าไม่ใช่ลูกผุ้ชาย แทนที่จะตายก็ตายคนเดียวไปซะ ดันสร้างเวรกรรมไว้อีก เฮ้อ นี่หรอหัวหน้าครอบครัว

ปล.พ่อเคยไปจีนมาละเล่าว่า 30%น่าอยู่ ที่เหลือแออัด แข่งขันและเห็นแก่ตัว

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    เด็กเสียอนาคตหมดเลย

ในอนาคตจะเป็นเด็กมีปัญหา มีปมด้อย อยู่ร่วมสังคมด้วยความยากลำบาก ตลอดชีวิต

`LoDotA HoN-Garena
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Blog Entries
    2
    โคตรเสื่อมเลยคน

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 454
    Chinese Again !!!
    Intel core i3-2100 3.10GHz Kingstons 8GB Gigabyte NVIDIA GeForce GTX 560 Ti Seagate 1TB ลื่นหัวแตก