ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 128

เข้าป่า ฝ่าดง หลงทาง ไปกับ ~DevilDunk~

สวีดัด สวัสดีนะครับทุกคน พอดีพึ่งจะกลับมาเล่นบอร์ดใหม่นี้ได้ไม่กี่วันเอง รู้สึกบอร์ดก็มีลูกเล่นใหม่ๆเยอะแยะเลย แต่ประเด็นก็คือ "มันใช้ไงวะ?? "555 คนมันเก่งคอมก็เงี้ยแหละครับ
    หลายๆคนอาจงงว่า เอ๊ะ!! ไอนี่มันบ่นอะไร งุ้งงิ้งๆวะ บ้ารึป่าว ชื่อกระทู้ก็พิสดารมันจะสื่ออะไรของมันวะ เอาละครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่า ผมอยากทำตัวให้มีสาระ และอยากคนในบอร์ดนี้ได้รับประโยชน์และความรู้รอบตัวต่างๆในชีวิตประจำวันของเราและโลกใบนี้ของเรา ผมจะพาเพื่อนๆทุกคนไปผจญภัยพร้อมๆกับผมในแง่มุมและความคิดเห็นของผม ซึ่งอาจแปลกใหม่ไม่เหมือนใคร ยังไงก็ลองดูๆกันหน่อยนะครับ เห็นแก่ความบ้าของผมเถอะ หุหุ จะพยายามอัพเดตบ่อยๆนะครับ ใครที่ชอบก็คอยติดตามผลงานด้วยล่ะ แต่ช่วงไหนที่ไม่ได้อัพเดตก็ขอให้เห็นใจหน่อยนะครับ เพราะผมอาจจะมีงานเยอะ หรือ ติดสอบ

เอาละครับเรื่องแรกในวันนี้ที่ผมจะพาทุกท่านบุกป่าฝ่าดงไปชมกันนะครับ ก็คือ เรื่องของ "หมีน้ำ" เฮ้ย!!! จขกท.เมาป้าว ตัวไรวะหมีน้ำ สงสัยพิมผิด หมีแพนด้าไม่ก็หมีควายแหงๆ แต่ผมขอเถียงเลยนะครับ หมีน้ำท่ผมหมายถึงคือ หมีน้ำจริงๆครับ และมันก็เป็นสัตว์ที่ถึกที่สุดในโลกด้วยครับ

Tardigrades หรือที่รู้จักกันในชื่อ หมีน้ำ( Water Bear ) มันเหมือนหมียังไงฟะ ดูยังไงก็ สัตว์ประหลาดดาวนาเม็กชัดๆ เจ้าตัวเอเลี่ยนตัวนี้นะครับถูกค้นพบโดย Johann August Ephraim Goeze ในปี 1773 เมื่อโตเต็มที่มีขนาดเพียง 1.5 มิลลิเมตร ส่วนตัวที่เล็กที่สุดมีขนาดเพียง 0.1 มิลลิเมตร ส่วนในช่วงตัวอ่อนมีขนาดเพียง 0.05 มิลลิเมตรไม่รู้มันไปเจอได้ไงตัวก็เล้กเล็ก สงสัยมีเมียเป็นหมีน้ำแน่ๆเลย ๕๕๕ หมีน้ำเนี่ยนะครับมันก็เหมือนหมีตัวใหญ่ที่เราเห็นก็คือมันยังแบ่งเป็น พวกกินพืช กินเนื้อ และกินแบคทีเรีย รวมๆแล้วมีเป็น 1000 ชนิดเลยแน่ะครับ อืม...ไม่อยากจะคิดถ้าเกิดมีตัวแบบนี้เต็มโลก ถ้าคุณเกิดอยากจะหาเจ้าตัวนี้นั้นไม่อยากเลยครับ ขั้นแรกให้เดินไปที่ห้องน้ำของคุณครับ ต่อมาให้ส่องกระจกครับ แล้วคุณก็จะเจอเจ้าตัวหมีน้ำแล้วครับแค่นี้เอง!!! 555 ล้อเล่นนะ่ครับ เอาเป็นว่าพบมันได้ตั้งแต่ที่ยอดเขาหิมาลัย(Himalayas) ที่ความสูงกว่า 6,000 เมตร จนถึงในทะเลลึกถึง 4,000 เมตร ไม่ว่าจะเป็นที่ขั้วโลก หรือในบริเวณเส้นศูนย์สูตร โดยเจ้าพวกนี้ชอบอยู่ที่ต้นมอส และพวกเห็ด รา ต่างๆ แต่ยังสามารถพบได้ตาม ทราย ชายหาด ดิน แร่ธาตุ และในตะกอนน้ำ

เรามาดูกันดีกว่าว่าทำไมมันได้ชื่อว่า ถึกที่สุดในโลก
    1. หมีน้ำสามารถมีชีวิตอยู่ได้ในที่มีอุณหภูมิต่ำกว่า -272.8°C (ได้ประมาณ 1 นาที ) และที่ -200°C ( อยู่ได้ประมาน 1 วัน )
    2. หมีน้ำสามารถมีชีวิตอยู่ได้ในที่มีอุณหภูมิสูงกว่า 151 °C
    3. สามารถทนรังสีได้มากกว่ามนุษย์ถึง 1,000 เท่า
    4. เมื่อปราศจากน้ำพวกมันจะอยู่ในสภาพจำศีลได้กว่า 100 ปี และเมื่อได้รับน้ำพวกมันสามารถฟื้นคืนชีพขึ้นได้อีกครั้ง เฮ้ย****...ยิ่งกว่าผีอีก 55
    5. สามารถอยู่ได้ในสภาพนอกโลก( ในปี 2007 หมีน้ำถูกน้ำนำไปทดสอบในโครงการ FOTON-M3 โดยน้ำไปโคจรในอวกาศถึง 10 วัน เมื่อนำพวกมันกลับมายังโลกพบว่าพวกมันส่วนใหญ่สามารถรอดชีวิต ทั้งยังมีบางตัววางไข่ ออกลูกได้ ต่างหาก )

หลายๆคนอาจเถียงว่า ก็แค่เนี้ยอ่ะนะ บี้ไปซะก็จบเรื่อง--แหมๆก็หมีน้ำนะครับ ไม่ใช่หมีแพนด้า จะได้บี้ไม่ไหว แต่ลองดูนะครับว่าถ้ามันตัวเท่าเรา???

***ผมว่าถ้าเกิดมันวิวัฒนาการได้จนตัวเท่าไร ผมไม่อยู่บนโลกนี้แน่นอนครับ หุหุ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เป็นยังไงกันบ้างครับ ติชมกันได้เลย ถ้าอยากรู้เรื่องอะไรอีกบอกได้เลยนะครับ ผมก็อยากรู้เหมือนที่คุณอยากรุ้ อิอิ
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 1 ,,G34

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถือว่าเป็นสิ่งมีชีวิตที่น่าสนใจนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    เจ้าตัวประหลาดๆคล้ายๆ เต่าหกขาเนี่ยผมก็เคยดูในสารคดีครับ
    มันอึดยิ่งกว่ารถถังซะอีกแฮะ
    "เจ้าหมีน้ำเนี่ยถ้ามันตัวใหญ่เท่าหมีปกติทั่วไปนะมันจะเท่ห์มากๆเลยหล่ะผมจะหามันมาเลี้ยงซะเลย"
    อัพเดตต่อไปนะครับเป็นกำลังใจให้ครับผมชอบสไตล์การเขียนของ จขกท. มากๆเลยครับ
    อ่านเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 18th July 2011 เมื่อ 17:54

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ถึก อะไรขนาดนั้น
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โห โลกเรา มีอะไรที่น่าค้นหายิ่งนัก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    ถ้ามันตัวใหญ่ก็ เอามาติดจรวดกับปืนใหญ่ triple barrel แล้วก็ติดล้อ ฝังชิพควบคุมมัน โอ้ สุดยอด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    มันคือตัวอะไร!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    มันเป็นอันตรายต่อคนหรือป่าวนิ อยากรู้

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ชื่อออกจะดูน่ารัก แต่ตัวจริงมัน รับไม่ได้
    NO GOD OR KING ONLY MAN

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    จขกท. ทำผมนั่งขำคนเดียว