ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

Computers ของบ้านของผมในตอนนี้นะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าในคุณฟังด้วยนะครับ

Umm... เรื่องนี้, เกิดจาก Idea ของเพื่อนบน Internet คนหนึ่งของผมครับ
    เขาสงสัยว่า ผมมี Computers กี่เครื่องในบ้านของผมและเป็นอย่างไรบาง ละครับ

Ermm... เรื่องที่ผมเล่านี้อาจจะยาวนิดหน่อยนะครับ
    ไม่เป็นไรหรอกนะครับ ถ้าคุณไม่ชอบเรื่องยาวจริงๆนะครับ

Oh ใช่ครับ!, ผมได้ใส่ Link ไว้ในทุกๆรูปภาพด้วยครับ
    คลิกที่รูปนั้นเพื่อดูขนาดเต็มของรูปนั้นได้เลยนะครับ
    ผมเกือบจะบอกเรื่องนี้กับคุณแล้วครับ

Okay ครับ!, นี่คือ Computers ทั้ง 9 เครื่องของผมในตอนนี้นะครับ:

CPU: Intel Pentium (SU073) 133 MHz
    RAM: 48MB EDO-66
    Graphic Card: S3 Trio 64V+ (PCI) 1 MB
    Mainboard: Soyo SY-5TF
    Hard Drive: Seagate ST310212A
    Power Supply: Pro-Mac 200A (AT-200W)

เขาคือ Computer เครื่องแรกในชีวิตของผมครับ
    เขาถูกซื้อโดยพ่อของผมตั้งแต่ผมอายุ 1 ขวบครับ และผมก็รักเขามากๆเลยละครับ

คุณจะสังเกตเห็น RAM ของเขาได้เพื่มขึ้นก็เพราะว่า...
    เมื่อเดือนที่แล้วนั้น... พ่อของผมได้ให้ EDO RAMs ขนาด 8 MB มาอีก 2 แผงครับ

Ermm... คือ... ผมชอบใช้กล่องถ่ายรูปมากกว่ากดปุ่ม PrintScreen กับเขานะครับ

============================================

CPU: Intel Pentium with MMX (SL27H) 166 MHz
    RAM: 192MB SDRAM-66
    Graphic Card: ATi Rage LT Pro (PCI) 2 MB
    Mainboard: Acer V59LT
    Hard Drive: Seagate ST340810A
    Power Supply: Acbel Polytech API-6117H (AT-79W)

เขาเคยได้เป็น Computer ของเพื่อนพ่อของผมครับ
    แล้วเขาก็ได้มาอยู่ในบ้านของผมตั้งแต่ปี 2003 ครับ

พ่อของผมบอกผมว่า ตอนนี้นั้นเขาขอเครื่องนี้เล่นๆกับเพื่อนพ่อครับ
    แต่เพื่อนพ่อเขาอยากจะให้เครื่องนี้จริงๆละครับ

ผมก็เลยได้เล่นสนุกกับ Computer ทั้ง 2 เครื่องเลยละครับ

============================================

CPU: Intel Pentium II (SL3EE) 400MHz
    RAM: 512MB SDRAM-100
    Graphic Card: NVIDIA GeForce 2/MX 400 (AGP) 64MB
    Mainboard: Acer V80M
    Hard Drive: Seagate ST340014A
    Power Supply: High Power SI-X145 M3 (ATX-145W)

เขาเคยได้ทำงานสำนักงานของเพื่อนพ่อของผมมาละครับ
    เพื่อนพ่อจะทิ้งเขาไปที่ร้านขายของเก่าครับ

แต่พ่อของผมรู้ว่าผมชอบเล่นกับ Computers รุ่นก่อนนะครับ
    พ่อของผมได้ช่วยชีวิตเขาโดยการให้เขามาอยู่กับผมครับ

แล้วเขาก็มีชีวิตอีกครั้งตั้งแต่ปีที่แล้วละครับ

CPU: AMD Athlon XP M 1600+ 1,400 MHz
    RAM: 256MB DDR-266
    Graphic Card: ATi Radeon IGP 320M (Internal) 32MB
    Mainboard: Compaq Presario 2100
    Hard Drive: Hitachi Travelstar IC25N020ATCS04-0

นี่คือ Laptop ที่พ่อของผมเคยได้ให้ช่วยทำงานครับ
    ผมได้เจอเขาครั้งแรกเมื่อปี 2004 ครับ

ผมก็ดูแลเขาเท่าๆกับที่ผมดูแล Computers อื่นๆของผม...
    แม้ว่าเขาจะอยู่กับผมได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นครับ

เพราะว่าเขาเป็นของหลวงฯครับ, เขาต้องกลับบ้านของเขาในสักวันหนึ่งนะครับ

CPU: Intel Pentium 4 (SL5YR) 2,000 MHz
    RAM: 512MB DDR-266
    Graphic Card: NVIDIA Riva TNT2 M64 (AGP) 32MB
    Mainboard: Acer Aspire G600 (MSI MS-6533)
    Hard Drive: Seagate ST340810A
    Power Supply: Across ATX Switching Power Supply 300W

เขาเป็น Computer เครื่องล่าสุดที่ได้เข้ามาอยู่กับผมนะครับ
    เขามาอยู่กับผมตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วด้วย Mainboard อย่างเดียวเลยละครับ

แต่ผมมีอุปกรณ์สำหรับเครื่องนี้อยู่ในบ้านของผมครับ
    ผมก็เลยประกอบให้เขาจนทำงานได้อีกครั้งครับ

Ermm... คือ... ผมแค่อยากจะเล่นกับเขาในแบบ Windows 98 ครับ

CPU: Intel Pentium 4 (SL5YR) 2,000 MHz
    RAM: 640MB DDR-266
    Graphic Card: SiS Mirage 650 (Internal) 64MB
    Mainboard: Acer Aspire G600 (MSI MS-6533)
    Hard Drive: Seagate ST3802110A
    Power Supply: Generic ATX Power Supply 350W

เขาเคยเป็นผู้ช่วยทำงานของพ่อของผมครับ
    แต่พ่อของผมเขามีเครื่องใหม่ที่สำนักงานของพ่อผมไปแล้วละครับ

พ่อของผมก็เลยให้เขามาอยู่กับผมตั้งแต่ 6 เดือนที่แล้วละครับ
    และตอนนี้ผมให้เขาช่วยเก็บ Files ของผมไว้บน Hard Drive ของเขาครับ

แล้วเขาก็มี TV Turner Card อยู่ด้วยนะครับ, เขาก็เลยกล่ายเป็น Analog TV อีกเครื่องหนึ่งเลยละครับ

CPU: Intel Pentium 4 (SL88F) 2,400 MHz
    RAM: 1,024MB DDR-400
    Graphic Card: NVIDIA GeForce FX 5200 (AGP) 128MB
    Mainboard: Asus P4P800 SE
    Hard Drive: Seagate ST3160815AS
    Power Supply: Generic ATX Power Supply 450W

เขาเคยเป็น Computer ของเจ้าของร้านถ่ายเอกสารข้างบ้านของผมครับ

เจ้าของร้านถ่ายเอกสารให้ผม เพราะเขาเคยพาเขาไปที่ร้าน Computer ครับ
    แล้วชั่งซ่อม Computer ที่ร้านก็บอกเขาว่า "Mainboard เสีย!" มาละครับ

เจ้าของร้านถ่ายเอกสารก็เลยตัดสินใจที่จะให้เขามาอยู่กับผมเมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ
    แล้วสุดท้ายผมก็ทำให้เขาฝืนคืนชีพสำเร็จครับ

แล้วตอนนี้, เขาก็กลายเป็นเพื่อนคู่ใจของน้องของผมไปแล้วละครับ

CPU: Intel Pentium Dual-Core E2140 @ 1,600 MHz
    RAM: 1,024MB DDR2-667
    Graphic Card: NVIDIA GeForce 9400 GT (PCI Express) 512MB
    Mainboard: ECS P4M900T-M2
    Hard Drive: Samsung HD322HJ
    Power Supply: SAN (RS22)420CE 420W

เขาคือ Computer ที่พ่อและแม่ของผมใช้อยู่ในทุกๆนี่ครับ
    เขาถูกซื้อมาตั้งแต่ปี 2007 แล้วละครับ

ผมได้เล่นกับเขาไม่บ่อยหรอกครับ

พ่อของผมเขาชอบเล่น Call of Duty: World at War, Company of Heroes...
    และบาง Games จากปี 2005-2008 เพื่อความสนุกนะครับ

และเขาได้ช่วยแม่ของผมในการหาข้อมูลบน Internet และดู HD Music Videos ด้วยละครับ

CPU: Intel Core i3 330M 2,130 MHz
    RAM: 2,048 MB DDR3-1066
    Graphic Card: ATi Mobility Radeon HD 5430 (PCI Express) 512 MB
    Mainboard: Compaq Presario CQ42-166TX
    Hard Drive: Hitachi Travelstar 7K500 (HTS725050A9A364)

และเขาก็คือ Computer(Laptop) รุ่นใหม่ที่สุดในบ้านของผมครับ
    พ่อของผมซื้อให้ผมเมื่อปีที่แล้วเพื่อให้ผมใช้ทำงานในมหาวิทยาลัยนะครับ

เหตุผลที่ผมเขียนว่า "Windows 7 Enterprise (x64)" ก็เพราะว่า...
    น้าของผมเขาเป็นอาจารย์ผู้ควบคุมระบบ Computer ครับ

ผมดีใจมากๆเลยละครับ ที่ผมมี Laptop ที่ใช้ OS ใหม่ที่มาจาก Volume License ที่ถูกต้องละครับ
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ, น้าของผม

แล้วผมก็เรียกพวกเขาว่า: "The Fifty-Nines"(59) ครับ

เพราะว่าวันแรกในสัปดาห์ของผมคือ วันอาทิตย์ครับ
    วันแรกที่พวกเขาทั้งได้อยู่กับผมจริงๆคือวันพฤหัสบดี (วันที่ 5 ของสัปดาห์) ครับ
    ส่วนเลข 9 ก็คือ พวกเขาทั้ง 9 เครื่องละครับ และผมไม่ Idea ที่ดีสำหรับชื่อมากเท่าไรหรอกครับ

ถ้าผมพูดอะไรผิดละก็... ผมขอโทษด้วยนะครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~Evil Slayer~
    กล่าวขอบคุณ
    2,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    คอมเยอะจัง = =

มีประวิติซะด้วย เก็บไว้นานๆเลย ดีกว่าไม่ได้เห็นอีก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    775
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เยอะจริงๆ !!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    นั่งปั๊มเกมเนียนเลยสิอย่างงี้(ล้อเล่น)
    เปลืองเนอะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อิจฉา บ้านผมยังไม่มีเลย ยังมาแย่ง แฟนเล่น เพื่อนเล่น อยู่เลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    Oh!..ละเอียดยิบเลย,ขอบคุณที่มาเล่้าให้ฟังนะครับ
    .::My Center::.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ชอบที่คุณเขียนมากเลยอะครับ อ่านแล้วรู้สึกน่าติดตาม ^^

คอมทั้งหมดที่คุณมี ผมเกิดทันหมดทุกรุ่นเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เครื่อแรกผม เก็บไว้จนเปิดไม่ได้แระ 5555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'เยส ซอส~
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,265
    Blog Entries
    1
    ผมมี 3 เครื่องเองอ่าา เครื่องเก่า โน็ตบุ๊ค และก็ เครื่องใหม่

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ผมไม่ได้อิจฉาที่คุณมีคอมเยอะ
    แต่ผมอิจฉาที่คุณมีคอมรุ่นที่ผมไม่เคยสัมผัส

แค่นี้แหละ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    แบบนั้นผมก็มีครับ

อายุ 4 ขวบ

1993

ได้คอมเครื่องแรกที่แม่ผมซื้อให้คือ

CPU 80 Mb
    Ram 12 mb
    VGA (อันนี้จำไม่ได้นานมาก)
    OS Dos
    HDD 20 Mb

พอคอมที่ 2 ในปี 2001

CPU 2.4 Gh
    Ram 480 mb
    VGA SiS 640 32 Mb (จำแม่น)
    OS WinXp

สมัยนั้นคอมที่เรียกว่าสเปคโหดสุด

คอมที่ 3 ที่ใช้ปัจจุบัน

CPU 3.30 Gh
    RAm 2GB
    VGA Ati 6490 HD (1GB)
    OS Win7

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: