ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    •[ Future Town ]• ณ :: Digital Getsway ::
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,438

อัพเกรด KM Player เป็น Daum Player เทพขึ้นเยอะ

ปัญหาของการดูไฟล์วีดีโอในโลกตอนนี้ก็คือ มันมีไฟล์ ที่ต้องใช้ตัว Codec หรือ การถอดรหัส เยอะชิปเป๋ง หลากหลาย Format หลากหลายนามสกุล บางทีการ์ดจอก็แรงจะแย่แล้ว แต่พอ Codec ที่ใช้ถอดรหัสไม่ตรง บางทีก็ดูไม่ได้ หรือ ภาพไม่ดีเท่าที่ควร ซึ่ง Daum Pot Player (อ่านว่า แดอึม นะครับ อย่าอ่านว่าดวม เหมือนผมตอนแรกล่ะ) เป็นโปรแกรมดูหนังแบบที่ เมื่อลงปุ๊บ คุณแทบจะมี Codec ทุกตัวบนโลกนี้ รองรับไฟล์ หนัง/เพลง แทบทุกรูปแบบ ในสภาพที่ใช้งาน Hardware น้อยที่สุด

เอาความสามารถหลักๆที่ผมชอบก่อนนะ

อย่างแรกมันมี Gapless Playback .. ซึ่งจะค้นชื่อไฟล์ที่อยู่ใน Folder เดียวกันมาทำ Playlist ให้ ทำให้ การดูหนังของเราช่างต่อเนื่อง

ฝังตัวถอดรหัสแรงๆมาให้ เช่น H.264 / AVC / VC-1 รวมไปถึง EVR ด้วย

ปรับแต่งสเกลภาพได้สารพัดแบบ ไฟล์จะมาแบบไหน ดูได้หมด แถมยังรองรับ Subtitle ทุกนามสกุลบนโลก

เชื่อมต่อกับ Card Capture , Digital TV , Analog TV เพื่อดูภาพบนตัวโปรแกรม และ บันทึกไว้ก็ได้

รองรับไฟล์แบบ Stereoscopic ดูไฟล์ สามมิติได้ แต่ขึ้นอยู่กับจอภาพคุณว่าเป็นแบบใช้หรือไม่ใช้แว่นนะ

Video Filter สารพัดแบบ แต่การ์ดจอต้องแรงด้วยนะครับ

ตั้งเวลา ปิด เครื่องก็ทำได้ด้วย

โดยรวมแล้ว ถือว่าคุ้มมาก หน้าตาดี เก่ง ฉลาด ไม่โหลดเครื่อง ขอยกไว้ให้เป็น โปรแกรมที่คุณต้องมีติดเครื่องไว้เลยครับ

Download : http://codecpack.co/download/PotPlayer.html
    joker123
    ★..................★.................★.............
    YOSHIO BIGBANG ---- TOPGD only :')

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ^^ ใช้อยู่เหมือนกันครับตัวนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    โปรแกรมนี้ดีครับ นะผมใช้ อยู่ ลงแล้วเล่นได้เลยไม่ต้องไปนั่งลง โค้ด VDO เพิ่ม การใช้งานก็ ง่าย

กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใจ +++ ++++

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใช้ตามแล้วจ้า

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    ใช้อยู่ครับ hdชัดมากๆ......
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับ ลองใช้ดูละ

เจ๋งมาก ส่วนตัว รู้สึกจะใช้ได้ดีกว่า gom vlc ... อีก

^^

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Thank You...!

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมเอาไว้เล่น Hi10P เลยเล่นใน KM Player เล่นโครตกระตุกอ่ะ แต่เล่นใน Daum ไม่กระตุก

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอลองไปดูนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: