ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง

ผมเป็นคนที่มีโลกส่วนตัวสูงมากครับ ผมจะมีห้องส่วนตัว และในนั้นก็จะเก็บพวก PC , Console , ทีวีจอใหญ่ๆ และเกมส์ต่างๆมากมายครับ

ทุกอย่างผมเป็นคนทำงานหาเงินซื้อเองทั้งนั้นครับ

และผมเป็นคนที่ใช้ของถนอมมากๆ ทุกอย่างที่ผมใช้จะดูใหม่อยู่เสมอ เพราะผมจะคอยดูแลและทำความสะอาดอยู่เสมอ

แต่เวลาคนมาห้องผม อย่างเพื่อนผมมาเที่ยวห้อง มาเล่นเกมส์ มาเล่นเน็ต บางคนก็ซุ่มซ่ามทำของหล่น บางคนมือเปื้อนขนมก็ยังมาจับจอยเกมส์ของผม

บางคนเดินไม่ดูทางไปชนกับ LCDTV ผมจนเอียงก็มี แม้แต่แฟนผมก็เหมือนกัน เล่นเกมส์กดจอยแรงมาก

ผมไม่ได้เป็นคนขี้งก ขี้เหนียวนะครับ แต่ผมแค่อยากให้คนที่มาเที่ยวห้องผม ฟังคำแนะนำผมบ้าง ผมเตือนอะไรให้ฟังหน่อย ให้เข้าใจหน่อย แต่ก็ไม่มีใครเข้าใจ

ผมบอกเพื่อนว่า ไปล้างมือก่อนจับจอยเกมส์นะ มันหาว่าผมขี้งก ผมบอกเพื่อนว่าเวลาลุกไปเข้าห้องน้ำระวังชน LCDTV นะ มันก็ว่าผมเรื่องมาก

ผมบอกแฟนว่า กดจอยเกมส์เบาๆหน่อยเดี๋ยวมันพัง แฟนผมก็ว่าผมขี้หวงของ

ล่าสุด แม่ผมมานอนที่ห้องผม แม่จะเดินไปหลังห้อง ซึ่งจุดนั้น เป็นปลั๊กเสียบสายไฟคอม ผมก็บอกแม่ว่า แม่เดินระวังหน่อยนะ เดี๋ยวสะดุดสายไฟแล้วคอมดับ

แม่ผมก็บอกว่า ผมวันๆเอาแต่เล่นเน็ตไร้สาระ กลัวของจะพังอย่างงู้นอย่างงี้

ทำไมไม่มีใครเข้าใจผมเลย ที่ผมพูดที่ผมเตือนเนี่ย ก็เพราะไม่อยากให้ของมันเสีย อยากให้ทุกคนที่มาห้องผม ฟังคำพูดของเจ้าของห้องบ้าง

เพราะถ้าเกิดอะไรมันเสียซักอย่างมันก็ไม่พ้นผมอีก ก็มันเป็นของผมนี่นา

ผมเป็นคนที่ใช้ของระมัดระวังมาก ผมไม่เคยทำของตัวเองเสียซักอย่างเลย ผมไม่อยากให้ของมันเสียจากน้ำมือคนอื่นน่ะครับ

ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างครับ ผมว่ามันแย่จังเลยนะ ที่ไม่มีคนเข้าใจเนี่ย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    - -* ผมอยากเก่งแบบคุณมั่งจัง
    อยากจะหาเงินซื้อของใช้เองบ้างจะได้ไม่ต้องลำบากคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    ผมไม่นะ เพราะผมเวลาสั่งอะไรใครผมพูดอย่างหนักแน่น และทำหน้าโหดๆใส่ ในบ้านผมผมมีอำนาจสูงสุดแล้วครับ
    ไม่มีใครทำอะไรตามใจตัวเองทั้งนั้น อยากให้คุณลองทำแบบผมดูครับ

อย่าไปอ้อมแอ้ม (เขียนถูกปะ) จริงจังให้มากๆกับคำพูดเสมอๆครับ ถ้ามันไม่ฟังตบมันครับ 55+

ผมไม่ใช่คนแบบนั้นซะด้วย ผมก็ลำบากใจเหมือนกันนะที่จะพูดแบบนั้นกับเพื่อนสนิท กับแฟนผมก็ไม่อยากพูดรุนแรง ยิ่งกับแม่ด้วยแล้ว ผมไม่กล้าขึ้นเสียงด้วยหรอกครับ

โดยเนื้อแท้ผมเป็นคนขี้เกรงใจ ไม่ชอบคำพูดที่ทำร้ายจิตใจใคร จริงๆแล้วผมเป็นคนที่แคร์ความรู้สึกคนอื่นมากครับ

ผมพูดรุนแรงไม่เป็นครับ ก็คงต้องพูดเตือนบ่อยๆแบบนี้แหละ หวังว่าซักวันคงมีคนเข้าใจ = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZediEz อ่านกระทู้
    - -* ผมอยากเก่งแบบคุณมั่งจัง
    อยากจะหาเงินซื้อของใช้เองบ้างจะได้ไม่ต้องลำบากคนอื่น
    กว่าจะได้มาขนาดนี้ก็ทำงานเก็บเงินนานอยู่นะครับ มันไม่ใช่ง่ายๆเลย ^ ^''

ผมไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ ก็เป็นแค่มนุษย์เงินเดือนธรรมดาๆคนนึง เดือนไหนที่อยากได้ของแพงๆก็ต้องยอมอดข้าวบางมื้อครับ

อดอย่างนึงเพื่อให้ได้อีกอย่างนึง ก็ประมาณนี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 6th December 2011 เมื่อ 02:10
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    สำหรับผมจะทำอะไรก็ทำไปเถอะครับของมันไม่มีชีวิตจิตใจเสียก็ซ่อมได้คิดอะไรมากมันไม่น้อยใจเราหรอก
    หรือวันๆมัวแต่กังวล เฮ่ยของกุซื้อมาแพงนะระวังๆหน่อยนะเว้ย เฮ่ยเล่นอ่ะเบาๆดิไอ**เดี๋ยวเสียหมด เครียดตายกันพอดี แต่ก็อย่างว่าแหละครับท่าน จขกท ต่างคนต่างความคิดครับ แต่ก็เข้าใจนะครับ รู้ว่าทำมาเหนื่อยแต่ให้ของอยู่กับเรานานๆ

ผมคิดนานจะครับข้อความนี้กว่าจะเรียบเรียงให้เหลือ 2 บรรทัด เฮ่ะ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    เพื่อนบางคนก็ว่าที่ผมเป็นแบบนี้ เพราะว่าผมใจแคบครับ พูดซะหมดความมั่นใจเลย

แฟนผมเคยน้อยใจบอกว่า ระหว่างตัวเขากับ XBOX360 , PS3 จะเลือกอะไร?? ผมตอบว่า แล้วทำไมผมต้องเลือกด้วยล่ะ - -''

ทำไมผู้หญิงถึงเป็นยังงี้ล่ะน้อ เซ็งจริงๆ T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 6th December 2011 เมื่อ 02:28

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    แบบ จขกท ตามที่ผมอ่านมาไม่ใช่นิสัยพวกใจแคบครับ
    แต่เป็นพวกรู้จักคุณค่าของมากกว่า
    จากที่ผมอ่านบรรทัดนี้ครับ
    "" ทุกอย่างผมเป็นคนทำงานหาเงินซื้อเองทั้งนั้นครับ ""
    คิดไรมากครับ จขกท มัวแต่ไปวิ่งเต้นคำพูดคนอื่นระวังจะเสียตัวตนของตัวเองนะครับผม

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อืม จะเป็นตรงข้ามกับคุณนะห้องก็รกพอสมควรตามประสาหนุ่มโสด เวลาเพื่อนมาเที่ยวมากินมาเล่นในห้องผม มาทำรกมาทำเปื้อนผมก็ไม่ได้ใส่ใจเท่าไหร่นะเพราะผมคิดว่ามันเปื้อนมันก็เช็ดได้เลยไม่ใส่ใจกลับกันถ้าเพื่อนเราทำรกทำเปื้อนแล้วเราตวาดเพื่อนด่าเพื่อนจะเป็นการทำให้เพื่อนๆไม่ชอบเราถึงขั้นเลิกคบไปเลยก็ได้ จขกท ก็ลองปล่อยวางบ้างครับอย่าไปยึดติดมาก
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    คิดเหมือนท่าน n0om นั่นแหละฮะ
    ผมก็เข้าใจ ของบางสิ่งใช่ว่าจะได้มาง่ายๆ
    แล้วที่สำคัญ อายุการใช้งานเราก็พอจะรู้หนิ
    ว่ามันอยู่ได้นานแค่ไหน แล้วปัจจัยที่จะทำ
    ให้มันพังเร็วกว่าจำเป็นเราต้องหลีกเลี่ยง

และที่สำคัญนะครับ พวกคอมพิวเตอร์ เกมส์คอนโทรล
    พวกนี้ผมว่าถือเป็นของสะสมด้วยนะครับ ผมว่า
    มันไม่ต่างจากรถหรูๆ รองเท้าแพงๆ เลยนะ
    เพราะมันก็มียี่ห้อมีรุ่น ดังไม่ดังเหมือนกันด้วยย

อีกอย่างบางคนเค้าชอบแต่งคอมครับ ผมว่าเสียเงิน
    ไปมากกว่าแต่่งมอไซค์ด้วยซ้ำสำหรับบางท่านนน

ขนาดผมยังไม่มีงานทำยังเรียนไม่จบ แต่เคยทำงาน
    ช่วงปิดเทอมเพื่อซื้อการ์ดจอตัวเดียว ยอมทำงานทั้งเดือน
    ผมยังถอดออกมาเช็ดทุก 3 เดือนเลย 555+ ตอนนี้ก็
    3 ปีจะ 4 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย โอ้ววววโน่ววววว!

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ก็เข้าใจนะ กูคุณเป็นคนเก็บเงินซื้อเองหมดเลย ก็เลยต้องมีหวงกันบ้าง (ผมเป็นพวกหวงของ ฮ่าๆ)

แต่ยอมรับว่าบางทีพี่ผมก็ด่าเวลาจับจอยแล้วจอยมันแผลบเลย ผมก็ลำคานนิดๆ 555

แต่ชนLCDเอียงนี่เพื่อนเฟอะฟะไปมั้ยเนี่ยย ทีวีนะเฟ่ย ทีวี แพงนะท่าน

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เพื่อนบางคนก็ว่าที่ผมเป็นแบบนี้ เพราะว่าผมใจแคบครับ พูดซะหมดความมั่นใจเลย

แฟนผมเคยน้อยใจบอกว่า ระหว่างตัวเขากับ XBOX360 , PS3 จะเลือกอะไร?? ผมตอบว่า แล้วทำไมผมต้องเลือกด้วยล่ะ - -''

ทำไมผู้หญิงถึงเป็นยังงี้ล่ะน้อ เซ็งจริงๆ T^T
    เหมือนกันเลยย!!!!

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanatsukung อ่านกระทู้
    ก็เข้าใจนะ กูคุณเป็นคนเก็บเงินซื้อเองหมดเลย ก็เลยต้องมีหวงกันบ้าง (ผมเป็นพวกหวงของ ฮ่าๆ)

แต่ยอมรับว่าบางทีพี่ผมก็ด่าเวลาจับจอยแล้วจอยมันแผลบเลย ผมก็ลำคานนิดๆ 555

แต่ชนLCDเอียงนี่เพื่อนเฟอะฟะไปมั้ยเนี่ยย ทีวีนะเฟ่ย ทีวี แพงนะท่าน

LCDTV แพงครับ ตอนผมซื้อมาใหม่ๆราคา 27000 บาท เล่นเอาการเงินเดี้ยงไปเป็นเดือนๆเลย

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    นายน่าจะขยายห้องให้ขึ้นหน่อยน่ะผมว่าของคงไม่แต่พวก จอยเกมนี้=_=" ผมว่าก็เวอร์เกิน แต่ผมว่าก็ดีแล้วละจะได้ใช้นานๆไม่ต้องเสียเงินเสียเวลาไปซื้อให้ปวดจิต

ผมก็โลกส่วนตัวสูง เพื่อนมามา มาแวะ อยากเล่นก็เล่นไปผมเฉยๆครับ แต่ถ้าทำคอมผมผิดปกติ มีฟ้องศาล

ห้องผมก็4X10 ม ไม่มีการเดินชนข้าวของ ผมว่าปัญหาคือที่ห้องท่านน่าจะของเยอะัเกินหรือที่น้อยไปน่ะ

ท่านใจไม่แคบแต่ที่มันน่าจะแคบซะมากกว่า

ส่วนเพื่อนมันโส ก็บอกให้ไปล้างให้ไว มารยาทมีไหม ผมพูดแบบนี้ประจำละ จนเพื่อนผมก่อนจะมาบ้านผมต้องโทรมาถามก่อนที่จะมาประจำ มันโสมาเราด่าไปครับ ต้องสอนพวกนี้ให้รู้จักคำว่า สะอาดก่อนเล่นซะหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย communism : 6th December 2011 เมื่อ 19:29

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    ถนอมน่ะมันก็ดี เเต่ว่าปล่อยวางมั่งเหอ อย่าไปยึดตึด กลุ้มปล่าวๆ

ลองทำตัวชิลๆ เเล้ว เอนจอยการเล่นเกมกับเพื่อนอย่างเต็มที่

นายจะรู้ว่า ความสุขน่ะมันไม่ได้อยู่ที่ ความสะอาดของจอยเกม หรือ ความใหม่ของ LCD เเต่มันอยู่ที่การเล่นเกมกับเพื่อนอย่่งสนุกตั่งหาก

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    ไม่แปลก ไม่ได้เรียกว่าหวงของ นั่นเป็นของของคุณเอง ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงของคุณเองนี่
    ยิ่งไม่ได้มันมาง่ายๆยิ่งอยากให้มันใช้งานไปได้นานๆคุ้มกับเิงินที่จ่าย ของแบบนี้ถ้าห้ามแล้วไม่ฟังต้องวัดใจกันตอนของพังเนี่ยแหละ
    เราว่าคุณยังใจกว้างพอที่จะให้เค้าเล่นเกมส์ของคุณนะ เราว่าถ้าเราเป็นแขกไปเยี่ยมบ้านคนอื่นก็น่าจะเกรงใจเจ้าของบ้านบ้างนะ

เคยเจอเคสเดียวกันค่ะ แต่อีกฝั่งเป็นเพื่อนบ้านติ่งหู ม.ต้น ทำงานที่เดียวกับพ่อเค้า หน้าที่และตำแหน่งไม่ค่อยเกี่ยวข้องกัน เลยกล้าระบายให้ฟังโดยไม่กลัวเก้าอี้สั่นคลอน...
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมเป็นเหมือนกันครับ แต่ต่างตรงที่ผมเรียนอยู่ อยากได้อะไรก็ขอเงินแม่มาซื้อก่อน พอปิดเทอมก็ไปสมัคร part time ที่โรงงาน

งานหนักมาก เข้างาน 8.00น. เลิกงาน 22.20น. (ผมทำ OT 5ชม.นะ) ที่นั้นมีกฎคือเมื่อทำงานจะเป็นพนักงานหรือนักเรียนฝึกงานได้รับค่าแรงเท่ากัน ทำงานก็เท่ากัน

เพื่อหาเงินมาใช้แม่ที่ยืมไปซื้อของต่างๆ ผมอยากจะบอกว่าเงินแต่ละบาทหายากมาก พอนำเงินที่ได้มาซื้อของที่อยากได้ ก็จะพยายามถะนุถะนอมเป็นอย่าง

แต่พอเพื่อนมาที่บ้าน กลับเล่นเหมือนตู้เกมเลย เล่นเหมือนกับหยอดเหริยญ แล้วก็เล่น เล่น เล่น แล้วหันตูดหนีแบบไม่ใยดี

แล้วยิ่งเป็นแผ่นเกมของแท้ พอเพื่อนมายืมต้องไรท์แผ่นแล้วให้มันยืมไป เพราะกลัวว่าแผ่นจะเป็นรอย บางทีอาจไม่ได้คืนด้วยซ้ำไป

เพื่อนมันก็เลยหาว่าผมขี้งกบ้าง ห่วงของบ้าง (อยากจะเหยียบมันจริงๆ )

จขกท. ทำถูกแล้วล่ะครับ ก็เหมือนกับผมนั้นแหละ ยืมได้ เล่นได้ แต่ได้โปรดเห็นใจเจ้าของที่เขาอุตส่าห์ถนอมมาอย่างดีเป็นปี กลับมาพังเพียงไม่กี่วันเพราะความดื้อดึง

ผมเจอมาเยอะแล้ว จนชินไปแล้ว เพื่อนมันก็เริ่มที่จะเข้าใจผมด้วย
    คุยกับเขาด้วยเหตุผล เชื่อผมเถอะสักวันเขาคงเข้าใจ

ป.ล. ใครไม่เคยทำงานหาเงินซื้อคอมเล่นเอง ไม่รู้หรอกครับว่ามันน่าภูมิใจแค่ไหน

ตอนนี้ผมอายุ 17ปี ผมทำงานซ่อมมอไซค์อยู่กับพ่อ มาเกือบ 8 ปี (ป.5 ผมก็ใส่เสื้อช็อปแล้วครับ) ไปเรียนซ่อมรถยนต์กับน้าอยู่ 6 เดือน

ตอนนี้เรียนปวช.3 สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ( อยู่บ้านทำงานช่าง แต่ไปเรียนพณิชฯ ) แต่จบปีหน้า จะสอบนายสิบทหารบกดูเพื่อจะติด

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นกันต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 6th December 2011 เมื่อ 21:36
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ผมเป็นเหมือนกันครับ แต่ต่างตรงที่ผมเรียนอยู่ อยากได้อะไรก็ขอเงินแม่มาซื้อก่อน พอปิดเทอมก็ไปสมัคร part time ที่โรงงาน

งานหนักมาก เข้างาน 8.00น. เลิกงาน 22.20น. (ผมทำ OT 5ชม.นะ) ที่นั้นมีกฎคือเมื่อทำงานจะเป็นพนักงานหรือนักเรียนฝึกงานได้รับค่าแรงเท่ากัน ทำงานก็เท่ากัน

เพื่อหาเงินมาใช้แม่ที่ยืมไปซื้อของต่างๆ ผมอยากจะบอกว่าเงินแต่ละบาทหายากมาก พอนำเงินที่ได้มาซื้อของที่อยากได้ ก็จะพยายามถะนุถะนอมเป็นอย่าง

แต่พอเพื่อนมาที่บ้าน กลับเล่นเหมือนตู้เกมเลย เล่นเหมือนกับหยอดเหริยญ แล้วก็เล่น เล่น เล่น แล้วหันตูดหนีแบบไม่ใยดี

แล้วยิ่งเป็นแผ่นเกมของแท้ พอเพื่อนมายืมต้องไรท์แผ่นแล้วให้มันยืมไป เพราะกลัวว่าแผ่นจะเป็นรอย บางทีอาจไม่ได้คืนด้วยซ้ำไป

เพื่อนมันก็เลยหาว่าผมขี้งกบ้าง ห่วงของบ้าง (อยากจะเหยียบมันจริงๆ )

จขกท. ทำถูกแล้วล่ะครับ ก็เหมือนกับผมนั้นแหละ ยืมได้ เล่นได้ แต่ได้โปรดเห็นใจเจ้าของที่เขาอุตส่าห์ถนอมมาอย่างดีเป็นปี กลับมาพังเพียงไม่กี่วันเพราะความดื้อดึง

ผมเจอมาเยอะแล้ว จนชินไปแล้ว เพื่อนมันก็เริ่มที่จะเข้าใจผมด้วย
    คุยกับเขาด้วยเหตุผล เชื่อผมเถอะสักวันเขาคงเข้าใจ

ป.ล. ใครไม่เคยทำงานหาเงินซื้อคอมเล่นเอง ไม่รู้หรอกครับว่ามันน่าภูมิใจแค่ไหน

ตอนนี้ผมอายุ 17ปี ผมทำงานซ่อมมอไซค์อยู่กับพ่อ มาเกือบ 8 ปี (ป.5 ผมก็ใส่เสื้อช็อปแล้วครับ) ไปเรียนซ่อมรถยนต์กับน้าอยู่ 6 เดือน

ตอนนี้เรียนปวช.3 สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ ( อยู่บ้านทำงานช่าง แต่ไปเรียนพณิชฯ ) แต่จบปีหน้า จะสอบนายสิบทหารบกดูเพื่อจะติด

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นกันต่อไป

หัวอกเดียวกัน T^T

เราก็ไม่ใช่คนร่ำรวยอะไรเนาะ กว่าจะทำงานหาเงินได้เนี่ย มันเหนื่อยนะ กว่าจะได้มาแต่ละอย่าง มันต้องอดทนและรอคอยครับ

ว่าแต่คุณก็เก่งนะ ขนาดเรียนแล้วยังมีเวลามาทำงานพิเศษได้อีก

ตอนผมเรียน ผมยังขี้เกียจหางานพิเศษทำเลยครับ กลับจากเรียนก็ทำการบ้าน กินข้าว ดูทีวี นอน แค่นี้แหละ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    หัวอกเดียวกัน T^T

เราก็ไม่ใช่คนร่ำรวยอะไรเนาะ กว่าจะทำงานหาเงินได้เนี่ย มันเหนื่อยนะ กว่าจะได้มาแต่ละอย่าง มันต้องอดทนและรอคอยครับ

ว่าแต่คุณก็เก่งนะ ขนาดเรียนแล้วยังมีเวลามาทำงานพิเศษได้อีก

ตอนผมเรียน ผมยังขี้เกียจหางานพิเศษทำเลยครับ กลับจากเรียนก็ทำการบ้าน กินข้าว ดูทีวี นอน แค่นี้แหละ
    ทีแรกผมก็ไม่อยากไปทำหรอกครับ โดนแม่บังคับ

พอไปทำแล้วก็สนุกดีครับ ได้ไปรู้จักผู้คนบ้าง

ไปสมัครทำงานแผนก IT แต่ฟ้าลิขิตให้ไปแบกแผ่นสังกะสีหนัก 32 กก.
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เข้าใจครับใช้เงินตัวเองซื้อ
    แล้วห้องเป็นแบบไหนอะ
    นานๆค่อยรักษาก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย --pln_PLANET_-- : 10th December 2011 เมื่อ 22:02
    เจอผมใน TCG ทักหน่อยนะ อยู่ omg