ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

jailbreak Iphone4 IOS 5.1 เเล้วมีปัญหาครับ

เจลเบรคไอโฟน โดยใช้ Redsn0w ครับ ของIOS 5

พอเจลเบรคเส็ดเเล้ว เข้าcydia เเล้วเด้งครับ safari ก็ด้วย

เเก้ไขยังไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ขอแนะนำหน่อยนะครับผมไม่ได้มีเจตนาเพื่อมาต่อว่าใครทั้งนั้น

อยากจะแนะนำว่าอย่า jailbreak เครื่องเลยครับ จะเอาเครื่องของแท้ๆดีๆ เป็นเครื่องเถื่อนและเสียความเสถียร เพื่อแลกกับ App เกมส์ราคาแค่ 30-40 บาท มันไม่คุ่มกันเลยนะครับกับราคาเครื่องที่ซื้อมา IOS ตัวใหม่ๆมาก็ต้องรอ jailbreak ตัวใหม่มาถึงจะอัพได้

ลองคิดดูว่าคุณซื้อเครื่องมาแล้วคุณจะเอามาเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนเลยหรอครับ ไม่มีใครเล่นได้ตลอดเวลาแน่นอน

สำหรับผมไม่ได้รวยอะไรเลย แต่ผมคิดว่าทนรอ App มันลดราคาหรือแจกฟรี ดีกว่าที่จะเอาเครื่องไปทำให้เป็นของเถื่อนเสียความเสถียรเครื่อง

จากประสบการณ์ที่ได้เจอได้จับกับเครื่อง jailbreak ถึงคุณจะลบมันออกได้แต่เครื่องก็จะไม่เสถียนเหมือนเดิมแน่นอนครับ เพราะมีข้อมูลหรือระบบป้องกันบ้างตัวไม่สามารถกู้กลับคืนมาได้ครับ

ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงสำหรับท่านที่อาจจะไม่พอใจ ผมแค่อยากมาแนะนำและเป็นข้อคิดเฉยๆครับ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านๆจะ jailbreak หรือไม่ jailbreak เพราะมันคือเงินของท่าน ความคิดความชอบของท่าน
    ขอบคุณครับ

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    ท่านรีบไปหน่อยนะ 5.1 เจลยังไม่สเถียร 5.0 สเถียรกว่าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    ขอแนะนำหน่อยนะครับผมไม่ได้มีเจตนาเพื่อมาต่อว่าใครทั้งนั้น

อยากจะแนะนำว่าอย่า jailbreak เครื่องเลยครับ จะเอาเครื่องของแท้ๆดีๆ เป็นเครื่องเถื่อนและเสียความเสถียร เพื่อแลกกับ App เกมส์ราคาแค่ 30-40 บาท มันไม่คุ่มกันเลยนะครับกับราคาเครื่องที่ซื้อมา IOS ตัวใหม่ๆมาก็ต้องรอ jailbreak ตัวใหม่มาถึงจะอัพได้

ลองคิดดูว่าคุณซื้อเครื่องมาแล้วคุณจะเอามาเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนเลยหรอครับ ไม่มีใครเล่นได้ตลอดเวลาแน่นอน

สำหรับผมไม่ได้รวยอะไรเลย แต่ผมคิดว่าทนรอ App มันลดราคาหรือแจกฟรี ดีกว่าที่จะเอาเครื่องไปทำให้เป็นของเถื่อนเสียความเสถียรเครื่อง

จากประสบการณ์ที่ได้เจอได้จับกับเครื่อง jailbreak ถึงคุณจะลบมันออกได้แต่เครื่องก็จะไม่เสถียนเหมือนเดิมแน่นอนครับ เพราะมีข้อมูลหรือระบบป้องกันบ้างตัวไม่สามารถกู้กลับคืนมาได้ครับ

ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงสำหรับท่านที่อาจจะไม่พอใจ ผมแค่อยากมาแนะนำและเป็นข้อคิดเฉยๆครับ อันนี้ก็แล้วแต่ท่านๆจะ jailbreak หรือไม่ jailbreak เพราะมันคือเงินของท่าน ความคิดความชอบของท่าน
    ขอบคุณครับ
    งบคนมีไม่เท่ากันไงครับท่าน เป็นใครก็อยากได้ของแท้เพื่อสนันสนุนคนสร้าง อาจจะเจลเพื่อศึกษาก็ได้ครับ ทดลองแล้วซื้อของแท้ก็ไม่เสียหาย เพราะเป็นการกระทำของเจ้าของเครื่องเอง
    Macintosh

กล่าวขอบคุณ
    2
    คือว่า จริงๆเงินเเค่ 30-40บาท ผมสามารถจ่ายได้ครับ ติดที่ว่า ผมไม่มีบัญชีธนาคารคับ เลยทำให้ไม่สามารถจะซื้อของเเท้ได้ครับ

เลยต้องใช้วิธีนี้ไปก่อน จริงๆก็อยากจะใช้appเเท้อยู่ครับ ไม่อยากเจลเบรคหรอก คงไม่มีใครอยากให้เครื่องราคาเเพงๆมาเสียหายหรือขาดความเสถียร หรอก ครับ

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rideroo7 อ่านกระทู้
    คือว่า จริงๆเงินเเค่ 30-40บาท ผมสามารถจ่ายได้ครับ ติดที่ว่า ผมไม่มีบัญชีธนาคารคับ เลยทำให้ไม่สามารถจะซื้อของเเท้ได้ครับ

เลยต้องใช้วิธีนี้ไปก่อน จริงๆก็อยากจะใช้appเเท้อยู่ครับ ไม่อยากเจลเบรคหรอก คงไม่มีใครอยากให้เครื่องราคาเเพงๆมาเสียหายหรือขาดความเสถียร หรอก ครับ
    เวรกำ ไม่มีบัญชีธนาคารก็ใช้ได้ครับ มีพวก ฝากซื้อเยอะเยะไป
    "Intellectual property infringement is a sin"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ
    ไม่จำเป็นหรอกครับ บางคน jail เอาบางอย่างใน cydia แต่ app ยังซื้อแท้อยู่
    คือว่า cydia ลูกเล่นเยอะกว่าไงครับ

ปล. ผมเจลให้เพื่อน 5.0.1 ไม่เจอปัญหาอะไรเลยแหะ ลองรีสโตแล้วเจลอีกทีแล้วกัน =3=

กล่าวขอบคุณ
    2
    ทำยังไงอ่ะครับ เเล้วถ้าเคยเจลเบรคไปเเล้ว อยากให้เครื่องกลับเป็นเหมือนใหม่ ทำได้ปะคับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rideroo7 อ่านกระทู้
    ทำยังไงอ่ะครับ เเล้วถ้าเคยเจลเบรคไปเเล้ว อยากให้เครื่องกลับเป็นเหมือนใหม่ ทำได้ปะคับ
    วิธีที่ใกล้เคียงสุดน่าจะเป็นการ Restore นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    เจลเบรคไอโฟน โดยใช้ Redsn0w ครับ ของIOS 5

พอเจลเบรคเส็ดเเล้ว เข้าcydia เเล้วเด้งครับ safari ก็ด้วย

ปิดแล้วเชื่อมต่อกับคอมครับแล้วใช้ redsnow ตัวเดิมครับพอเข้าไปเมนูได้ ก็เลือก Extra แล้วเลือก Just Boot ครับพอเข้าแล้วก็หายเองครับ

มันยังไม่สมบูรณ์อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ทำได้ครับแต่ก็ไม่เหมือนเดิม 100% ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaNooKNi อ่านกระทู้
    ท่านรีบไปหน่อยนะ 5.1 เจลยังไม่สเถียร 5.0 สเถียรกว่าครับ

งบคนมีไม่เท่ากันไงครับท่าน เป็นใครก็อยากได้ของแท้เพื่อสนันสนุนคนสร้าง อาจจะเจลเพื่อศึกษาก็ได้ครับ ทดลองแล้วซื้อของแท้ก็ไม่เสียหาย เพราะเป็นการกระทำของเจ้าของเครื่องเอง
    "เพราะเป็นการกระทำของเจ้าของเครื่องเอง" อันนี้ผมก็พิมบอกในข้อความสุดท้ายแล้วนะครับ ว่า "อันนี้ก็แล้วแต่ท่านๆจะ jailbreak หรือไม่ jailbreak เพราะมันคือเงินของท่าน ความคิดความชอบของท่าน"

ส่วนที่คุณบอก "อาจจะเจลเพื่อศึกษาก็ได้ครับ ทดลองแล้วซื้อของแท้ก็ไม่เสียหาย" ผมว่าส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่) jailbreak แล้วไม่มีใครอยากเสียตังโหลดแน่นอน

และ "งบคนมีไม่เท่ากันไงครับท่าน" มีเงินซื้อเครื่องแล้วไม่มีเงินซื้อ App มันก็ยังไงๆอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ทำได้ครับแต่ก็ไม่เหมือนเดิม 100% ครับ
    ทำไมถึงไม่เหมือนเดิม 100% เหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ผมว่าจะเจลหรือไม่เจลนั้นมันแล้วแต่เจ้าของนะครับ บางคนเจลเพราะไม่มีเงินใช้ถูกครับ เพราะว่าบางคนนั้นซื้อมาไม่ได้มาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวก็เป็นได้ครับ แต่เพราะเค้าเพื่อนที่จะศึกษาก็มี

เหมือนกับสตีฟ จ๊อป ไงหล่ะครับ ซื้อวิทยุมาเครื่องนึงเพื่อที่จะชำแหล่ะและศึกษา คนๆนึงมันไม่ได้เอามาใช้งานแค่แบบเดียวกันหรอกครับ เพราะบางคนยังเด็กอยู่ยังขอเงินพ่อแม่อยู่

อันไหนที่มันประหยัดได้ก็จะช่วย แต่ที่ซื้อ iphone ipod มาไม่ได้มาโชว์อะไรก็มีเยอะแยะไปหนิครับ บางคนก็เอามาเพื่อศึกษาก็มี อีกอย่างนะครับจะเจลหรือไม่เจลผมว่ามันก็มีทั้งดีละเสียนะครับ

แต่ปัญหาที่คุณบอกมาหน่ะมันแก้ได้ เพราะมันเป็นแค่ซอฟแวร์ มันไม่ใช่ฮาดแวร์ซะหน่อยที่พัง เพราะการเจลมันก็คือการปลดล็อคของเครื่องที่มีอยู่จำกัดเอามาใช้อย่างเต็มที่เหมือน Overclock

คอมพิวเตอร์ไงหล่ะครับ แต่มันไม่เหมือนตรงที่ว่าการใช้งานจะเยอะอะไรเลยเพราะเราไม่ได้ Overclock แต่เราปลดเพื่อโปรแกรมบางโปรแกรมใน Cydia ที่มีก็เป็นได้ เช่น keyboard

แบบคอมพิวเตอร์ที่คุณใช้มันอาจจะไม่ถนัดเพราะมันเป็น 3 แถวไม่เหมือนกับของคอมเลยทำให้พิมพ์ช้า หรือโปรแกรมต่างๆที่มีอยู่ นั้นมันกไม่ได้เสียหายอะไรที่มันเยอะเลย อีกอย่างผมว่าพวกคุณ

ลองเลิกอคติกับคำว่าเจลเรกเถอะครับ ลองมองดูในแง่ดีของมันบ้าง ไม่ใช่ว่าทุกอย่างมันจะเลวร้ายเสมอไป มันมีทางออกครับ เทคโนโลยีหน่ะมันล้ำมากกว่าที่คุณรู้จักซะอีกอย่างที่

สตีฟ จ๊อป เคยพูดไว้ ถ้าคุณไม่ลองสิ่งใหม่ๆ คุณก็จะไม่ได้อะไรที่มันใหม่ๆ

ปล.ถ้าเราเจลของ ios5 มันจะเป็นแบบ tethered นั้นหมายความว่ามันยังไม่ใช่ แบบ untethered ทำให้ต้องเปิดเครื่องต้องใช้คอมพิวเตอร์ และตอนที่เราลงไฟล์ครั้งแรก cydia
    มันจะเป็นสีขาว เราต้องปิดเครื่องแล้วก็ไปเปลี่ยนตอนลงเป็นบูตเครื่องแทนครับ พอเข้าไฟล์ Cydia ครั้งแรกแล้วมันจะถามถึงผู้ใช้ให้เราเลือก User นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย faeis2874 : 10th December 2011 เมื่อ 23:31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ผมไม่อยากให้เจลเลยครับ

ไม่มีบัตรเครดิต ก็มีร้านลง app / มีการฝากซื้อนะครับ / อยากให้ลองเสียเวลาหาข้อมูลก่อนตัดสินใจอะไรลงไปนะครับ

การกระทำแบบนี้ "ถือว่าฆ่า Apple โดนตรงนะครับ"