ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 114

กระทู้นี้ ผมจะแนะนำสิ่งต่างๆ ที่น้องๆผู้ชาย อาจจะไม่รู้ใน รักวัยเรียน !

สวัสดีครับ วันนี้ผมก็จะมาบอก เรื่องที่เด็กผู้ชายมักจะเข้าใจกันผิดบ่อยๆนะครับ ในเรื่องของ รักวัยเรียน
    คือ บางทีคุณครูที่สอนต่างๆ น้องๆอาจจะไม่เข้าใจพอ ในเรื่องของ Sexวัยเรียน และ รักวัยเรียน มันเป็นคนละคำ คนละความหมายกันนะครับ

ในส่วนนี้ผมจะแนะนำเกี่ยวกับพฤติกรรมของผู้หญิงนะครับ

1.ที่เธอบอกว่า เกลียด ไม่ชอบน้อง หรือฝากเพื่อนมาบอกว่า ไม่ชอบเลย ตื้ออยู่ได้ ลำคาญ

-ในต่อหน้าเพื่อนๆ แน่นอน ต้องมีความอายเป็น 1 ซึ่งแน่นอนครับ ไม่มีผู้ใดกล้าที่จะบอกรักกลับคนที่บอกรักตัวเองต่อหน้าเพื่อนๆ

-คือเราต้องเข้าใจไว้หน่อยนะครับ อาการเขิน อาย ของผู้หญิง ซึ่งเราก็รู้ดี ผู้หญิงอ่อนแอกว่า ซึ่งก็คือ ผู้หญิงก็จะหวั่นไหวง่ายอีกด้วย

-การที่เธอไม่คุยกับคุณ ก็เพราะว่า เธอเบื่อไงครับ เบื่อที่จะฟังเด็กผู้ชายพล่ามแต่ปากว่า รักนะ เราชอบเธออะ แล้ววันๆก็แค่เอาแต่โทรศัพท์

ถามจริงเถอะครับ คุยกันแล้วได้สาระอะไรบ้าง ? เงินก็เสีย ผมเข้าใจครับ ว่าน้องๆคิดแบบว่า ความรัก กูให้ทุกอย่าง กูจะให้คนที่กูรักหมดตัวก็ได้ กูไม่แคร์ขอแค่เธอมีความสุขก็พอ

คือ น้องๆไม่เคยคิดกันเลยว่า ผู้หญิงเนี่ย เราเอาแต่คุย เอาแต่ตื้อ ตามจีบ เขาจะไม่เบื่อหรอ แล้วจะไม่ลำคาญหรอ ซึ่งแน่นอน มันก็ต้องมีไอแบบนี้ด้วย
    และผมขอแนะนำน้องๆที่อ่านเลยนะครับว่า รักในวัยเรียนนั้น เธอไม่ใช่ต้องการแค่คำว่ารัก เธอต้องการสิ่งที่จะบ่งบอกว่า คุณ รัก เธอจริง คือจากการกระทำ
    คุณต้องพิสูจน์ให้เธอเห็นสิครับ ว่าคุณรักเธอ กล้าที่จะบอกรัก ก็กล้าที่จะกระทำให้เธอรู้ว่าคุณกล้าแสดงออก และพร้อมที่จะรักกับเธอโดยไม่เสียการเรียน
    ไม่ต้องไปแคร์สายตาเพื่อนๆครับ หลายคนเจอแบบนี้ครับ "เห้ย ***ไม่อายหรอวะ หน้าด้านจัง เขาอยู่กับเพื่อน ***ยังจะซื้อของไปให้เนาะ" ผมอยากถามน้องๆจุดนี้นะครับ
    ว่า ถ้าอายแล้ว จะได้รักเธอไหมครับ คือน้องๆเอาแต่ตามเพื่อนๆไปวันๆ ตามแล้วได้อะไรครับ ทำตามใจตัวเองไม่ดีกว่าหรอ คือถ้าน้องกล้านะครับ
    เธอก็จะกล้าตอบ ในเมื่อน้องกล้าที่จะแสดงออก เธอก็กล้าที่จะแสดงออกเหมือนกัน ผมเชื่อว่า ในข้อนี้ ผมได้ช่วยน้องๆหลายคนแน่ๆ

2.เวลาที่เราไปนั่งใกล้ๆ แล้วเธอขยับหนี หรือ ทำเป้นไม่สนใจ เมิน เรียกไม่หัน ไม่คุย

คือ ในข้อนี้นะครับ จากที่ผมได้บอกไปบางกระทู้ว่า "อยากช่วย แต่ไม่ค่อยมีประสบการณ์ด้านความรัก" นะครับ ก็ข้อนี้ผมเองก็ไม่สามารถที่จะให้แนวทางแก่น้องๆได้นะครับ
    คือผมคิดว่า ในข้อนี้เนี่ย เธออาจจะเกลียดน้องจริงๆนะครับ หรือว่าเธอยังไม่พร้อม ที่จะมีคู่ครอง นะครับก็ผมแนะนำว่า ให้ไปขอเธอเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมนะครับ แนวๆว่า "นี่ ...(ชื่อ) เราเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมได้มั้ย" หรือว่า "...(ชื่อ) เรายังเป็นเพื่อนกันได้ใช่ไหม"
    แล้วมันก็จะทำให้เธอหายโกรธคุณ และกลับมาเป็นเพื่อนคนเดิม โดยที่ น้องๆห้ามคิดไปจีบใหม่เด็ดขาด ! ไม่งั้นเธออาจจะไม่กลับมาเป็นเพื่อนคนเดิมได้นะ - -"

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    คมมากครับ พี่ ปกติผมเองก็ไม่กล้าที่จะทำอะไรกับคนที่ชอบ ผมอายเธอก็เฉยๆใส่ผม
    พอมาอ่านกระทู้พี่ก็รู้สึกมีความกล้าขึ้นมาแล้วล่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ ช่วยได้เยอะเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    คือผมเจอครูตัดทรงผมทุเรศอะครับ ไม่กล้าไปเจอเธออีกเลยง่า....เซ็งจิตปลาไหล...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    รูปลักษ์ไม่ใช่เรื่องน่าอาย ถึงจะทุเรศเพียงใด คู่รักของคุณ ก็คือคู่รักของคุณ แล้วคุณก็คือคู่รักของเขาครับ
    ป.ล.ผมแนะนำวิธีเอายาคุมสระผม ลองดิ อิอิ

ทางที่ 2นะคับ

ผมแนะนำว่า ให้ไปตัดผมให้ถูกระเบียบซะ เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่เค้าชอบผู้ชายที่มีอารมขัน ไม่เครียดเกินไป นี่คือหัวใจของเด็กผู้หญิง

ส่วนใหญ่ที่เห็นพวกเกเร มีแฟน แฟนเป็นแบบนั้น เหมือนจะภูมิใจนะครับ ไม่มีความสุขหรอก เด็กผู้หญิงพวกนี้

ผู้หญิงพวกที่เป็นแฟนเด็กหัวโจก ส่วนใหญ่จะกลุ่มแรดนะครับ ขออภัย ถ้าแรงไปหรือหยาบไป ผมต้องการให้ผู้อ่านเข้าใจแบบตรงๆ ไม่อยากอ้อมค้อมนะครับ [ขออภัย mod ทุกท่านจริงๆ]

จากประสบการณ์ในวัยเด็ก เจอแบบนี้มาเยอะครับ ผมหน้าตาไม่ดี แต่ชอบเล่นกับพวกผู้หญิงครับ ทำให้พวกเธอขำ อารมดีบ่อยๆ เพื่อนคุณจะเยอะมาก ความสัมพันก็จะอัพไปตามกัน
    แล้วคุณจะจีบใครในห้อง ก็จะสำเร็จ เพราะพวกเธอชอบคนอารมดีครับ
    คือ ทำให้เธอวางใจว่า เราจะไม่ขัดขืน ไม่ดื้อดึงคนที่สำคัญกับเรา คือสั่งให้เราทำสิ่งดีๆไงละครับ
    อยาไปถือโทษ โกรธอาจารย์เลยนะครับ
    ถึงแม้ อาจารย์หญิงบางคนก็ออกแนวแรดไปหน่อย [รร.ผมก็มีครับ สักอีกด้วย ตอนเรียนซัมเมอร์ใส่เสื้อรัด เกงขาสั้นเดินโชขาเลยนะครับ - -]

ถ้าบอกว่า จะดักตี ผมว่าอย่าดีกว่า คือผมแนะนำน้องๆใน JKG นะครับ สำหรับคนที่เป็นหัวโจก หรือว่าอารมโกรธง่ายๆ

หัดคิดสะบ้างนะครับ ครูบาอาจารย์ ก็เหมือนพ่อแม่คนที่ 2 อยากให้ลูกศิษย์ได้ดี ที่ทำไปถึงแม้จะเพื่อเงินเดือน
    แต่จิตใจลึกๆของครู สอนเพื่ออยากให้เด็กทุกคนที่เป็นอนาคตของชาติ มีอนาคตที่ดี มีความกล้าแสดงออก มีความสามารถ
    และที่มีมาตรการตัดผมแบบนี้ ก็เพื่อให้เด็กทุกคน หัดอยู่ในความควบคุม หัดฟัง หัดรู้ว่าใครมีบุญคุณ
    ไม่ใช่ว่าจะมาดักตีผู้มีบุญคุณแบบนี้ คงเข้าใจนะครับ ที่ผมสอน
    จากที่เห็นกระทู้ของน้องที่ระบายความที่ครูตัดผมนะครับ
    เราก็ไม่ควรจะโกรธเกินไป ควรจะรู้ไว้ว่า ครู ทำเพื่อใคร เพื่ออะไร
    คุณทุกคน คืออนาคตของชาติ ถ้าครูไม่สั่งไม่สอน นั่งรอแต่เงิน ปล่อยให้เด็กนั่งในห้องเป็นคาบฟรี
    ผมขอถามหน่อยว่าเด็กไทยมันจะเจริญมั้ย จริงไหมละครับ
    ถ้าครูจะทำแบบนั้น ครูทำได้นะครับ แต่ครูทุกคนไม่ทำ
    เพราะอะไรละครับ ผมขอให้น้องๆทุกคนอ่านแล้วนำไปคิดนะครับ ครูบาอาจารย์ทำเพื่ออะไร เพื่อใคร แล้วน้องๆจะควบคุมอารมณ์โกรธของตัวเองได้ไหม
    ผมขอตรงนี้นะครับ ผมไม่อยากให้ชาว JKG ทำอะไรโดยสิ้นคิด สิ้นสติ และขอขอบคุณทุก คห.นะครับ +1 ให้ทุก คห.[เหมือนเดิม ยกเว้นโพสมั่ว]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo5528 : 6th December 2011 เมื่อ 19:20

FACEBOOK : Tuntikorn Supapkul | STEAM : Graphic General

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อย่าเอายาคุมสระผมน่ะ 555555555555
    ผมได้........แน่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ไม่รู้เหมือนกันครับ เห็นเพื่อนมันใช้ 2วันผมยาวเหมือนเดิมเชียว - -

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    อยากได้บ้างอะครับ แต่ไม่กล้าไปซื้อคนขายคงจะคิดว่า เอ็งจะไปทำไครท้องเนี่ย 5555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    ลึกซึ้งเลย คำว่า แรด!! มันริงๆนะผมเจอมากับตัว ตอนผมอยู่ ม. เพื่อนผมไทะเลากับ ป.6 มันมาหาเรื่องก่อนอะนะ สักพักยกพวกมาเต็มเลยพี่พวก แรด!! มาด้วยนี่แหละ
    พฤติกรรม ของผู้หญิงไม่ใช่วิ่งที่เข้าใจอยากอย่างที่คิด ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 7th December 2011 เมื่อ 11:25

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมไม่ได้ดับทุกข์เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ผมก็เรียนอยู่
    ผมเคยชอบคนคนหนึ่งแล้วจีบกัน แต่พอโสดผมก็เขาไปเป็นตัวจริง ผมอยู่ดีๆผมตั้งคำถามว่าแล้วอนาคตมันจะรอดเหรอ
    ผมเลยตัดสินใจ ไม่ว่าช้าหรือเร็วก็เลิกกันผมเลย คบกันแค่12วัน จากการจีบมาเป็นปีๆ เสียทั้งค่าโทรศัพค่าไฟโดยใช้เหตุ

ผมแนะนำนะึีครับ คนเราถ้าเรียนอยู่มันไม่เจอเนื้อคู่แท้ๆหรอกครับ ถ้ามีก็พวกเด็กแว๊นละ อนาคตไม่ไกล

เรียนให้จบหางานดีๆทำแล้วก็หาคู่สร้างครอบครัวที่มั่นคงด้วยตัวเราเอง

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับ ที่มาแชร์ประสบการณ์ พรุ่งนี้พบกันใหม่ครับ วันนี้ติดธุระ สวัสดี,,

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    พี่ครับตอนนี้ผมมีปัญหามากเลยยย สงสัยผมจะเป็นคนเจ้าชู้หรือไม่ก็เป็นคนเบื่อง่ายอะครับ
    คือตอนนี้ผมมีแฟนเเล้วแฟนผมก็ดีมากเลย มีเวลาให้เอาใจใส่ทุกอย่าง แถมไม่หลายใจอีก
    แต่ผมสิครับ ดันไปเจอคนที่ผมรู้สึกรักมากกว่าทั้งๆที่เเทบจะยังไม่รู้จักกันเลยด้วยซ้ำแถมคนนั้นก็ดันมีแฟนเเล้วอีก
    ผมไม่รู้จะทำยังไง หลายครั้งที่ตั้งคำถามว่าผมรักแฟนผมรึป่าว คำตอบที่ได้ก็คือ รัก แต่ว่าผมว่าใจผมรู้สึกดีกับผู้หญิงคนนั้นมากกว่าอะครับ
    ผมไม่รู้ควรตัดใจจากคนนั้นดีไหม หรือว่าจะเลิกกะเเฟนผมเเล้วมารอคนนั้น พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับบบบบ
    ผมก็ไม่รู้ผมถูกใจอะไรผู้หญิงคนนั้นถึงได้รู้สึกดีขนาดนี้
    1.อาจจะเป็นเพราะผมยังไม่เคยคบหา อาจจะน่าสนใจ
    2.สเปก
    3.ผมชอบตอนเธอยิ้ม
    แค่นี้ละมั้ง
    ผมว่าผมงี่เง่านะ ทำไมถึงต้องมาทุ่มเทวันๆเอาแต่คิดถึงเธอแถมยังจะเอาไปตัดสินกับคนที่รักผมอีก
    ผมไม่รู้ว่าผมชอบเธอจริงๆรึป่าวด้วยซ้ำ - -
    (หมายถึงว่าตอนนี้อะชอบ แต่ถ้าได้คบจริงๆไม่รู้จะชอบรึป่าว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JKGMomo : 7th December 2011 เมื่อ 19:21

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JKGMomo อ่านกระทู้
    พี่ครับตอนนี้ผมมีปัญหามากเลยยย สงสัยผมจะเป็นคนเจ้าชู้หรือไม่ก็เป็นคนเบื่อง่ายอะครับ
    คือตอนนี้ผมมีแฟนเเล้วแฟนผมก็ดีมากเลย มีเวลาให้เอาใจใส่ทุกอย่าง แถมไม่หลายใจอีก
    แต่ผมสิครับ ดันไปเจอคนที่ผมรู้สึกรักมากกว่าทั้งๆที่เเทบจะยังไม่รู้จักกันเลยด้วยซ้ำแถมคนนั้นก็ดันมีแฟนเเล้วอีก
    ผมไม่รู้จะทำยังไง หลายครั้งที่ตั้งคำถามว่าผมรักแฟนผมรึป่าว คำตอบที่ได้ก็คือ รัก แต่ว่าผมว่าใจผมรู้สึกดีกับผู้หญิงคนนั้นมากกว่าอะครับ
    ผมไม่รู้ควรตัดใจจากคนนั้นดีไหม หรือว่าจะเลิกกะเเฟนผมเเล้วมารอคนนั้น พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับบบบบ
    ผมก็ไม่รู้ผมถูกใจอะไรผู้หญิงคนนั้นถึงได้รู้สึกดีขนาดนี้
    1.อาจจะเป็นเพราะผมยังไม่เคยคบหา อาจจะน่าสนใจ
    2.สเปก
    ผมว่าผมงี่เง่านะ ทำไมถึงต้องมาทุ่มเทวันๆเอาแต่คิดถึงเธอแถมยังจะเอาไปตัดสินกับคนที่รักผมอีก
    ผมไม่รู้ว่าผมชอบเธอจริงๆรึป่าวด้วยซ้ำ - -
    (หมายถึงว่าตอนนี้อะชอบ แต่ถ้าได้คบจริงๆไม่รู้จะชอบรึป่าว)
    ผมก็นิสัยเหมือนนายละ จีบคนเป็นว่าเล่น ยิ่งวันหยุด ทั้งมีเที่ยวแล้วไปทำกิจกรรมกับบรรดาแฟนๆและกิ๊ก พอไม่ว่างก็คุยโทรศัพทั้งวัน ทั้งคืน ตั้งแต่โทรมาปลุกจนหลับ
    สมหวังเกือบทุกคนที่เล็ง
    แต่มีวันหนึ่งผมเจอผู้หญิงที่มาจากห้องอื่นผมเลยจีบ แล้วเธอก็ให้เบอร์มาแล้วรู้ว่ามีแฟน(ทอมซะด้วย) แล้วเลยรอๆ
    จนกลางปีเขาก็เลิกผมก็ตัดสินใจอย่างผิดพลาด!!! ผมคิดว่าเธอไม่มีใคร เธอก็เล่นกับผมจน ผมรู้มาจากเพื่อนเขามาคบกันรุ่นพี่ เห็นผมเป็นตัวอะไร จนมิถุนายน-สิงหา
    ผมโสด จนเจอได้คบกับคนปัจจุบัน

ผมแนะนำว่าท่านควรพอใจสิ่งที่ท่านมีแล้วดูแลแฟนท่านดีๆ แล้วเลิกเจ้าชู้ซะ ถ้าไม่เลิกนิสัยแบบนี้ ไม่มีใครแล้วอย่าร้องไห้นะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    สุดยอดเลยครับพี่

ผมเป็นแบบที่พี่เขียนไว้(ไม่ใช่ส่วนเลวนะ )คือ เล่นกับผู้หญิงนี่ละครับ คนส่วนใหญ่มองผมเป็นตุ๊ดหมดแล้ว

ขอบคุณครับ ที่แนะนำหลายๆอย่างนะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JKGMomo อ่านกระทู้
    2.สเปก
    อ่าครับ ถ้าให้ผมแนะนำ ผมแนะนำให้ อยู่กับคนเก่าดีกว่านะครับ
    เพราะยังไงเธอคนนั้นก้มีเจ้าของแล้ว เราไม่ควรจะไปยุ่งอะไรเธอนะครับ
    แฟนคุณก็จริงใจอยู่แล้ว ผมเชื่อแน่ว่า ความจริงใจ จะนำมาสู่ความสุขครับ
    ป.ล.ถึงเธอคนนั้นจะสวยสักเพียงใด แต่ความซื่อตรง ที่แฟนมีให้เรา มันก็สวยงามกว่าสิ่งใด

ว่าแต่พี่ชื่ออะไรครับ ผมชื่อ ปลื้มครับ ยินดีที่ได้รู้จัก
    ผมชื่อโจ้ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojo5528 : 8th December 2011 เมื่อ 17:51

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เอ พี่ jojo5528 คนแม่สอดหรอครับ ผมก็คนแม่สอดครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojo5528 อ่านกระทู้
    ใช่ครับ
    [โพสสุดท้าย บายทุกคนครับ ฝันดี]
    ใครมีปัญหาอะไรทิ้งไว้ได้เลยนะครับ มารอดูทุกเย็นได้ครับ ^^
    ว่าแต่พี่ชื่ออะไรครับ ผมชื่อ ปลื้มครับ ยินดีที่ได้รู้จัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpSkBoy : 7th December 2011 เมื่อ 21:18

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    202
    ใช่ครับ
    [โพสสุดท้าย บายทุกคนครับ ฝันดี]
    ใครมีปัญหาอะไรทิ้งไว้ได้เลยนะครับ มารอดูทุกเย็นได้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ซึ้งครับ
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    698
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณมากครับผม
    .:: หลงรักสาว 2 D ::.

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    ครับ

ส่วนตัวแล้วผมก็ไม่มีแฟนนะเพราะอยู่บ้าน (Repนี้มามุขพัดลมชึ่งแป๊กมาก)

จริงๆแล้วก็ไม่มีจริงเพราะ "ซึน" เป็นต้นเหตุให้อยู่รอดได้จนถึงปัจจุบัน = ="

ความรักในวัยเรียนเหรอผมก็ไม่ได้ใส่ใจมากนัก เพราะ "การมีความรักไม่ใช่สิ่งที่ผิด เพียงแต่เราจะแยกความรักกับการเรียนได้หรือเปล่า?" เท่านั้นเองครับ

อยู่ ร.ร. ผมก็ไม่ได้อยู่กับกลุ่มเพื่อนสักส่วนใหญ่ (เดินเล่นรอบ ร.ร.) - -' เพราะบางครั้งเพื่อนคุยมากเกินไป มุขไม่ใส่น้ำมันส่วนใหญ่(ชึ่งปวดหัวมาก- -*)

ส่วนที่ผมคิดว่าเอายาคุมไปสระผมและผมยาวไวเพราะบางทีอาจจะมีฮอร์โมนอยู่ก็เป็นไปได้; w;

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือว่า ผมชอบ ผุ้หญิงอยุคนนึง(ชื่อ ดา)อ่าครับ เขามีแฟนแล้ว แฟนเขาก้อ นักเลง ประมาณคุมห้องได้อะนะ แต่เดวนี้เขาไม่ค่อยคุยกับแฟนเขา เวลาผมเจอดา ไม่รุ้อ่ะคับ ผมอายไมกล้าเข้าไปคุย แต่ได้คุยใน เฟซบุค ดา ก้อถามว่า ทำไมผมถึงไม่ค่อย คุยกับเขาเรย ผมบอกว่าเดว เปิดเทอมคุยด้วยก้อได้ แต่พอเปิดเทอมผมก้อไม่กล้าเข้าไปคุยอะคับ ทั้งอาย ทั้งกลัว ว่าแฟนเขาที่เปนนักเลง จะมากระทืบ แล้วผมก้อเปนแบบทีพี่ว่ามา อ่ะคับ ดา เขา ชอบผมรึป่าว ผมสับสนไปหมดแล้ว ช่วยบอกทีนะครับพี่ ขอบคุณครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ขอบคุณมากครับผม
    จงใช้ชีวิตอย่างพอเพียง แล้วใช้เรื่องบนเตียงอย่างพอใจ!!!!!!!

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    ผู้ชายผมว่าควรคบกับคนที่สนิทมากกว่าดูคนหน้าตาดีนะครับ เพราะนั่นไม่ได้แสดงถึงความรัก แต่ แสดงถึงความใคร่ บางคนเขาไม่ได้จีบกันด้วยซ้ำเขาก็รักกันได้........แล้วก็ผู้หญิงบางคนถูกใจคารมของผู้ชายบางคนไปนิดหน่อยก็หลงหัวปักหัวปำ คิดว่ามันคือความรักแต่ที่จริงมันไม่ใช่...แล้วสุดท้ายเป็นไง.........
    ลองมองคนที่ใกล้ตัวที่สนิทดีกว่าครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Archios : 18th December 2011 เมื่อ 00:22

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: