ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 102

Lightbulb โปรแกรมแปลงไฟล์หนังลงipadใช้อะไรดีครับ

อยากได้แบบที่แปลงง่ายๆไม่ยุ่งยาก

ขอวิธีลงอย่างละเอียดด้วยครับ จะดีมาก
    ขอบคุนมากครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Abple : 30th November 2011 เมื่อ 13:38

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    Format Factory ครับก็ดีเหมือนกัน
    http://www.formatoz.com/download.html
    คำแนะนำ iPad มีความละเอียดหน้าจอ 1024x768 ก็ควรตั้งโปรไฟล์ตอนแปลงให้เท่านี้นะครับ และแปลงเป็นฟอร์แมต MP4 ด้วย
    เวลาลงก็กดตกลงอย่างเดียว เพราะมันเป็น Freeware ครับ
    นอกจากนี้แล้วก็เอาไปแปลงไฟล์เพลงได้อีกด้วยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    Format Factory ครับก็ดีเหมือนกัน
    http://www.formatoz.com/download.html
    คำแนะนำ iPad มีความละเอียดหน้าจอ 1024x768 ก็ควรตั้งโปรไฟล์ตอนแปลงให้เท่านี้นะครับ และแปลงเป็นฟอร์แมต MP4 ด้วย
    เวลาลงก็กดตกลงอย่างเดียว เพราะมันเป็น Freeware ครับ
    นอกจากนี้แล้วก็เอาไปแปลงไฟล์เพลงได้อีกด้วยครับ
    แล้วมันต้องลง iTunes หรือเปล่าครับ หลังจากแปลงหนังเส็ด

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    หลังจากแปลงเสร็จ ต้องลากไปลง itunes ก่อนจะ Sync ลงiPadครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    XILISOFT VIDEO CONVERTER ครับ สุดยอดของสุดยอดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ผมใช้ Handbrake ครับ เพราะว่าไฟล์บางไฟล์เราโหลดหนังมาเป็น DVD หรือ ISO เราก็ดึงมันมาแล้วก็เลือกภาษา

เลือกระดับเสียงขนาดหน้าจอให้พอดีกับ อุปกรณ์ที่เราดูได้ครับ เช่นถ้าเราดู Ipod หน้าจอมันจะใหญ่กว่า พอเราเลือกขนาดที่มันมีมาให้ด้านขวามือมันก็จะพอดีกับหน้าจอครับ

ปล.เลือกซับได้ด้วยนะหากเรามีซับอะไร

ปล2.ผิดหมวดนะครับต้องไปอีกหมวดนึงระวังโดนอุ้มนะ

★ Can't Hold Us 'Z ★
    กล่าวขอบคุณ
    2,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,457
    Freemake Video Converter นีแหละครับดีจริงแปลงได้หมดครับ หาดู google เยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    Xilisoft ครับดีมากๆ