ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

บันทึกลับสัตว์ประหลาด Lost Tapes

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลานะครับ เด๋วหาตอนมาเพิ่มผมก็ไม่รู้มันมีตอนไรบ้างอะ - -* ใครอยากเจอจะๆดูตอน ผี ดิติดตาเลย บางเรื่องมีการออกข่าวอย่าง
    Oklahoma Octopus และมีการปิดข่าวอย่า Zombie กล้องหลายๆตัวสูญหายไปแล้วมีคนพบเจอภายหลังครับเลยเอามาทำเป็นรายการสุนหลอน

รายการฉายทางชอง Animal Planet และช่อง Discovery Channel นะครับฉายมาจนถึง Season 3 แล้ว
    ซึ่งผมยังดูไม่หมด ผมจะโพสทีละคลิบและอัปเดตเรื่อยๆนะครับเพราะผมอยากดูเหมือนกัน แต่คลิบที่ผมโพสจะ
    ไม่มีแปลภาษาไทย รายการนี้ค่อนข้างเชื่อถือได้ เพราะเอามาจากวิดิโอที่ถ่ายติดโดยไม่ได้ตั้งใจ และมีคนเสีย
    ชีวิตจากเหตุการณ์นั้นอยู่ครับ ผมรับประกันว่าไม่มี เฟค แน่นอน

รีวิวให้ รายการได้รับแรงบันดาลใจจากการที่เชื่อว่า บนโลกนี้ยังมีสิ่งมีชีวิตอะไรสักอย่างหลงเหลืออยู่ ซึ่งวิทยาศาสตร์ไม่ยอมรับ
    แต่ถ้าเรา เจอมันหละ!! ถ่ายติดมันหละ!! วิทยาศาสตร์ VS ตำนาน http://animal.discovery.com/videos/lost-tapes/

วิธีหาคลิบนะครับ Lost Tapes : ชื่อตอน (Animal Planet) Pt 1 / 2
    อีกวิธีนึงอันนี้เป็นแบบคลิบเดียวจบ Lost Tapes Season 1 Episode 7 - (ชื่อตอน)
    ผมไม่รู้ว่า Season นึงทีทั้งหมดกี่ตอนนะครับช่วยๆกันร้แต่ว่าตอนนี้มา Season 3 แล้ว
    Season 1 จุดเริ่มต้นของความสยอง

Chupacabra

Bigfoot

Monster of Monterey

Thunderbird

Oklahoma Octopus

Devil Dragon

Death Raptor

Cave Demons

Megaconda

Swamp Creature

Mothman

Skinwalker

Hellhound

Death Worm

vampire

ยังหาคลิบแบบ 19 นาทีไม่เจอ

Season 2

Alien

Season 3 ไม่รู้อันไหนมาหลังมาก่อนนะครับ

Zombies

Poltergiest(ผี)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 20th December 2011 เมื่อ 21:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ชอบมากครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    ชอบมากครับ
    สนใจ ช่วยผมหาหน่อยดิ 555

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    สนใจ ช่วยผมหาหน่อยดิ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    หลังไมค์ดีกว่าครับเด๋วมันรก 55 ผมพูดเล่นนะเนี่ยหาให้จริงซะได้
    แถมอีก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pone123 : 7th December 2011 เมื่อ 16:13

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    หลังไมค์ดีกว่าครับเด๋วมันรก 55 ผมพูดเล่นนะเนี่ยหาให้จริงซะได้ อันที่แถมนานแล้วแต่ผมก็ยังไมได้ดูนะ ตอน Lizad Man ลงหนังสือ พิมพ์เดลินิวส์ด้วยแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 7th December 2011 เมื่อ 16:23

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    น่าสนใจมากครับผม ชอบเรื่องแบบนี้อยู่แล้วด้วยลึกลับ หน้าค้นหามากอ่ะ
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันเป็นเรื่องจริงป่าวครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    มันเป็นเรื่องจริงป่าวครับ
    เป็นเรื่องจริงคลิบ คลิปพวกนี้เขาตั้งใจไปถ่ายวันหยุดกันแต่เจอสัตว์ประหลาดเข้า กับอีกแบบนึงคือแบบตอนซอมบี้จงใจถ่ายฆาตกรแต่ไปเจอซอมบี้ ถ้าดูคลิบดีๆ มีคนตายด้วยครับและบางคลิบออกข่าว อย่างคลิบปลาหมึก ตาย 3 ศพ

กล่าวขอบคุณ
    211
    เป็นเรื่องจริงคลิบ คลิปพวกนี้เขาตั้งใจไปถ่ายวันหยุดกันแต่เจอสัตว์ประหลาดเข้า กับอีกแบบนึงคือแบบตอนซอมบี้จงใจถ่ายฆาตกรแต่ไปเจอซอมบี้ ถ้าดูคลิบดีๆ มีคนตายด้วยครับและบางคลิบออกข่าว อย่างคลิบปลาหมึก ตาย 3 ศพ

ไอซอมบี้นี่ นี่ไม่ค่อยเท่าไร

แต่ปลาหมึกอ่ะ น่าสงสาร อุดสาร ไปหา คนที่จมน้ำ ดันตาย แล้ว กลางคืนปลาหมึกมากินอีก><!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ลูกจ้างคุณโฮล์มส์
    บ้านเลขที่ 221 บี ถนนเบเกอร์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    กล่าวขอบคุณ
    1,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,112
    สาระทั้งนั้นขอบคุณมากครับถ้าพาร์กไทยนี้จะมันมากครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz0055za อ่านกระทู้
    สาระทั้งนั้นขอบคุณมากครับถ้าพาร์กไทยนี้จะมันมากครับ
    พากษ์ไทยต้องดู ทางช่อง Discorvery ครับยังฉายอยู่นะแต่ใกล้จบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    น่ากลัวมากคับ โดยเฉพาะคลิปผี อย่างหลอน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ช่วงนี้หาคลิบให้ไม่ได้นะครับ เน็ทเต่ามาก ตูอยากดูเหมือนกันะเว้ย ที่ตัวเองโพสต์ยังดูไม่ได้เลย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เดี๋ยวไล่ๆ ดูแล้วกันครับ ^^"
    ขอบคุณมากครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ตอน ซอมบี้นี่ กล้องเยอะอะ หลายมุม ด้วย ผมว่ามันจำลองเหตุการณ์มากกว่า จากปากคำของผู้เห็นเหตุการณ์

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    ตอน ซอมบี้นี่ กล้องเยอะอะ หลายมุม ด้วย ผมว่ามันจำลองเหตุการณ์มากกว่า จากปากคำของผู้เห็นเหตุการณ์
    ไม่จำลองครับคุณฟังครบทุก ชอท หรือเปล่าครับ มันจะพูดว่า นี้คือเทปของพวกเขา ไอคนที่คุณในคลิบเขาตายต่อหน้าต่อคุณเลยนะหนะ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    ิอยากได้พากษ์ไทยอ่ะครับพอจะมีมั้ย

EDIT

มันเป็นเรื่องจริงหมดเลยใช่มั้้ยครับ ?
    ดูเหมือนเฟคๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บุรุษฟ้า-ขาว อ่านกระทู้
    ิอยากได้พากษ์ไทยอ่ะครับพอจะมีมั้ย
    ไม่มีคนไทยคนไหนเอามาลงเลยครับ มันไม่ฉาายแบบออนไลน์ครับ ต้องดูของทรูทางช่อง Discovery Chanel เท่านั้นครับ มันก้มีประมาณว่า ตอนแรกไปเที่ยวกันแล้วถ่ายคลิบไว้เป็นการส่วนตัว แล้วไปเจอสัตว์ประหลาดเข้าให้ครับ แล้วก็จะมีเกร็ดสาระตำนานต่างๆแทรกเข้าไป

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    Megaconda ผมดูตอนนี้ งูยักษ์ มันแปลกๆตอนเลื้อยผ่านกล้อง ตอนใกล้จบ

มีใครดูหรือยัง ลองดูตอนที่งูเลื้อยผ่านกล้อง ตัวใหญ่กว่าหมาอีกเลื้อยยังไงกล้องไม่แตก

ตกลงมันเป็นเหตุการ์ณจำลอง หรือจากกล้องจากพวกนั้นจริงๆ ?
    War would end if the Dead could Return

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ในที่สุด Resident evil ภาคแรกก็เป็นจริง = = (เรื่องจริงแต่ซอมบี้ตัวเดียวก็เรื่องใหญ่แล้ววู๊ย)

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ตอนซอมบี้ทำเอาผมขนลุกเลย = =

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    Megaconda ผมดูตอนนี้ งูยักษ์ มันแปลกๆตอนเลื้อยผ่านกล้อง ตอนใกล้จบ

มีใครดูหรือยัง ลองดูตอนที่งูเลื้อยผ่านกล้อง ตัวใหญ่กว่าหมาอีกเลื้อยยังไงกล้องไม่แตก

ตกลงมันเป็นเหตุการ์ณจำลอง หรือจากกล้องจากพวกนั้นจริงๆ ?
    ตอนนี้ผมก็ไม่แน่ใจงูมันแปลกๆ ต้องดูหลายๆรอบครับไม่จำลองครับแต่มันอาจเฟคภาพงู มันมาจากกล้องในเหตุการณ์นั้นหมดแหละครับถ้าคุณแปลออกหมดอะ ตอนจบfbi ยังมาตรวจสอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    211
    ไม่มีคนไทยคนไหนเอามาลงเลยครับ มันไม่ฉาายแบบออนไลน์ครับ ต้องดูของทรูทางช่อง Discovery Chanel เท่านั้นครับ มันก้มีประมาณว่า ตอนแรกไปเที่ยวกันแล้วถ่ายคลิบไว้เป็นการส่วนตัว แล้วไปเจอสัตว์ประหลาดเข้าให้ครับ แล้วก็จะมีเกร็ดสาระตำนานต่างๆแทรกเข้าไป
    มีทาง TV หรอครับ หรือ NAT หรือ UBC เคปิ้ล

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    มีทาง TV หรอครับ หรือ NAT หรือ UBC เคปิ้ล
    ท่าของชาวต่างชาติ น่าจะฉายออนไลน์ครับของไทยเราก็ Ture(ชื่อเก่า UBC) มันมีตอนไม่มานักนะครับมันจะอยู่ไมกี่เดือนแล้วหายไปรอซีซั่นใหม่มาเพราะทางรายการต้องใช้เวลาหาข้อมูล หรือคลิบเหล่านี้ด้วย โดนส่วนตัวผมว่ามันน่ากลัวนะ ถ้าดูครับทุกคลิบแล้วจะรู้ว่ามันของจริง บางตอนอาจมีเฟคผมไม่แน่ใจ โปรดติดตามเอาละกันครับ
    เน็มผมวิ่ง 100kbps ทำไรลำบากมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมสนใจbigfootสุดแล้ว
    เจอผมใน TCG ทักหน่อยนะ อยู่ omg

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: